Royal City hay Times City-Park Hill "đẳng cấp" hơn?

Times mang tiếng là xa nhưng thực ra về hồ Hoàn Kiếm lại gần hơn Royal. Thế nên xa gần thì còn tùy người đánh giá.

Hạ tầng của Royal là tốt hơn vì các tuyến đường xung quanh đã quy hoạch gần xong và định hình, còn Times thì đường Minh Khai sẽ quy hoạch tương lai còn khá lộn xộn. Mưa gió khu đấy cũng hay ngập dù gần sông, cái này do hạ tầng xuống cấp rồi.

Dân cư thì đúng là Royal nó văn minh hơn hẳn. Times khá ồn ào và đông đúc hơn. Tuy nhiên cái này còn tùy người, là em em lại khoái ở chỗ nhộn nhịp hơn 1 tý, chứ như Royal hàng xóm với nhau mà như zombie, cứ đi đi lại lại chả nói gì. Hơi buồn.

Về tiện ích thì Royal có khu TTTM lớn, Times lại có Vinmec. Nhưng xét theo khía cạnh thực tế nhất cận thị nhị cận giang Royal đều có, Royal đc nhiều người đánh giá cao ở điểm này. Times cũng có cái TTTM ở hầm nhưng bé và ko thực sự sầm uất.

Em thì em sẽ chọn Royal, còn tùy nhu cầu cụ thôi.
Em thì lại thích ở yên tĩnh tí. Ra vào nhộn nhạo e ko khoái. À tất nhiên quan điểm cá nhân thôi ạ :)

nvht

Xe điện
giờ mới đang là điểm đen, 2 năm nữa xong đường minh khai, đường trên cao xong thì phóng tít rồi
cụ không biết là 2 khu này sắp có lượng chung cư khổng lồ đưa vào sử dụng khiến tình trạng giao thông sẽ vô cùng tồi tệ đối với ai phải đi làm hàng ngày.

Justforfuntoo

Xe container
cụ không biết là 2 khu này sắp có lượng chung cư khổng lồ đưa vào sử dụng khiến tình trạng giao thông sẽ vô cùng tồi tệ đối với ai phải đi làm hàng ngày.
Có cả đường mở rộng lẫn đường trên cao nên em nghĩ sẽ đỡ tắc hơn bây giờ

nvht

Xe điện
Có cả đường mở rộng lẫn đường trên cao nên em nghĩ sẽ đỡ tắc hơn bây giờ
tắc là do thắt cổ chai cụ ah
- Royal: Thắt cổ chai tại cầu vượt Ngã Tư Sở
- Times: Thắt cổ chai tại cầu Mai Động, cầu Vĩnh Tuy

Future2135

Xe tải
tắc là do thắt cổ chai cụ ah
- Royal: Thắt cổ chai tại cầu vượt Ngã Tư Sở
- Times: Thắt cổ chai tại cầu Mai Động, cầu Vĩnh Tuy
Cầu Vĩnh Tuy cũng mở rộng gấp đôi về phía hạ lưu đó các cụ ạ. Mừng lắm cơ :)

Jetu

Xe điện
Times mang tiếng là xa nhưng thực ra về hồ Hoàn Kiếm lại gần hơn Royal. Thế nên xa gần thì còn tùy người đánh giá.

Hạ tầng của Royal là tốt hơn vì các tuyến đường xung quanh đã quy hoạch gần xong và định hình, còn Times thì đường Minh Khai sẽ quy hoạch tương lai còn khá lộn xộn. Mưa gió khu đấy cũng hay ngập dù gần sông, cái này do hạ tầng xuống cấp rồi.

Dân cư thì đúng là Royal nó văn minh hơn hẳn. Times khá ồn ào và đông đúc hơn. Tuy nhiên cái này còn tùy người, là em em lại khoái ở chỗ nhộn nhịp hơn 1 tý, chứ như Royal hàng xóm với nhau mà như zombie, cứ đi đi lại lại chả nói gì. Hơi buồn.

Về tiện ích thì Royal có khu TTTM lớn, Times lại có Vinmec. Nhưng xét theo khía cạnh thực tế nhất cận thị nhị cận giang Royal đều có, Royal đc nhiều người đánh giá cao ở điểm này. Times cũng có cái TTTM ở hầm nhưng bé và ko thực sự sầm uất.

Em thì em sẽ chọn Royal, còn tùy nhu cầu cụ thôi.
Nhà cháu thích zombie ạ :)

Baggio8x

Xe tải
Em tưởng Royal cư dân ổn định hết rồi chứ sắp gì nữa cụ nhỉ :-?

nvht

Xe điện

Future2135

Xe tải
ý em là dự án Cao-Xà-Lá đối diện Royal đang đc xây dựng, sắp đưa vào sử dụng.
Vinhomes ecosmart city đúng ko cụ. Hình như cũng 11ha. To khác gì royal đâu. Nhưng chắc sẽ xây kiến trúc hiện đại cụ nhỉ.

nathanz

Xe tải

Em thích khu này vì dịch vụ ,thân thiện,tận tình từ những hành động nhỏ nhất nhưng ấm lòng : Mưa thì an ninh bảo vệ ra xe che ô,bế trẻ con vào sảnh,thấy người già,phụ nữ xách nặng thì mang đỡ hộ thậm chí xách hộ lên tận phòng.Xe hết ắc qui ở hầm đêm tối vẫn có chú an ninh xung phong đèo xe máy vòng vòng trong hầm đi mượn dây sạc tìm người kíu hộ cho.
Cụ cho hỏi là phí dịch vụ các hạng mục và tổng cộng mà cư dân hai nơi này phải trả là bn ạ?

ý em là dự án Cao-Xà-Lá đối diện Royal đang đc xây dựng, sắp đưa vào sử dụng.
Cháu đi qua vẫn thấy mùi thuốc lá phà phà, Vin hình như cũng đang bị chững ở nhiều dự án, như cái Giảng Võ chẳng hạn, cái cao xà lá này cũng nhấp nhổm 6-7 năm nay mà chả thấy xi nhê gì

Future2135

Xe tải
Cháu đi qua vẫn thấy mùi thuốc lá phà phà, Vin hình như cũng đang bị chững ở nhiều dự án, như cái Giảng Võ chẳng hạn, cái cao xà lá này cũng nhấp nhổm 6-7 năm nay mà chả thấy xi nhê gì
Thì có cái metropolis, skylake vs greenbay đang bán nốt cụ ạ. Chưa kể cái westpoint Nên chưa vội triển khai nốt phân khúc chug cư cao cấp. Cái giảng võ thì bị rắc rối thật chứ cao xà lá thì e nghĩ là vin găm chưa làm vội thôi bác ạ. Chứ ko dồn hết ra chưa cần thiết ạ

nhatvietcorp

Xe tải
Royal hiện tại và tương lai đều sẽ là vị trí thuận tiện đi lại.

TuấnMinh310117

Xe đạp
Đường đi ra time lúc tan tầm tắc vô cùng các cụ

Lam.Anh

Xe máy
Nghe đâu 14.500/m chưa VAT.
Hiện tại làm14.900/m chưa VAT.Ở Royal đại đa số các căn đều được miến phí dịch vụ 10 năm(đã sử sụng hết 5 năm còn 5 năm nữa).

Chỉnh sửa cuối:

nove211sco

Xe container
cá nhân e khoái Time hơn vì không gian rộng hơn, trc ở Time sáng dậy còn chạy thể dục thoải mái