Royal City hay Times City-Park Hill "đẳng cấp" hơn?

Jetu

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghe nói rồi phán, về dịch vụ, về chất lượng học ... em hiếm khi tranh cãi nhưng nêu ra vài thực tế để các cụ nghe nói kiểm kiệm. Thứ nhất về chât lượng và dịch vụ: các chung cư khác kiện cáo nhiều nhưng cư dân của time, park, royal đã có vụ kiện cáo, băng rôn nào chưa? lý do gì các khu ra sau vẫn bán đắt như tôm tươi? Về giáo dục: được cái này thì mất cái kia, quan trọng là các cụ muốn con cái mình trong môi trường đào tạo gà nòi để thi đấu hay muốn phát triển theo kiểu gì mà lựa chọn. Cấp 2 và cấp 3 thì chưa nói nhưng cấp 1 hiện nay đã quá tải lượng học sinh xin vào
Cư dân Vinhomes ít kiện cáo, phần lớn vì nó ok, phần nhỏ vì sao các cụ biết rồi :)

nathanz

Xe tải
Cụ không đọc kỹ hay đọc không hiểu?
Từ 4.8 lên 6.5 trong vòng 3 năm
12tr là hệ nâng cao cụ nhé
Cứ nghe nọ nghe kia, search đọc không hiểu nó khổ thế đấy :))

E k muốn tốn thời gian tìm hiểu nhiều về các loại phí này, nên cũng chỉ nhìn vào cái bảng giá nó đưa ra. Còn trình độ và đọc hiểu, nếu thực sự cần thiết, yên tâm là chắc chắn cụ k bằng e đâu hehe

Justforfuntoo

Xe container
E k muốn tốn thời gian tìm hiểu nhiều về các loại phí này, nên cũng chỉ nhìn vào cái bảng giá nó đưa ra. Còn trình độ và đọc hiểu, nếu thực sự cần thiết, yên tâm là chắc chắn cụ k bằng e đâu hehe
Em tưởng trình độ đọc hiểu của cụ có vđ nên mới chém mạnh thế ;))

Jetu

Xe điện
Thông tin e chỉ tìm trên mạng thôi. Chứ chưa dám vào ở và cho con học ở Vin.
Sự thật là nếu ở Vins mà k học Vins thì con cái nó có sự tự ti k nhỏ, k thể k tính đến được cụ ạ.
Mà học phí thì nó tăng (gấp 2) k theo quy chuẩn của bộ GD.
http://soha.vn/phu-huynh-bat-ngo-vi-thong-bao-tang-hoc-phi-vinschool-noi-gi-2017092610595957.htm

Giá nó tăng từ 6.5tr lên 12tr cụ ạ.
http://soha.vn/phu-huynh-bat-ngo-vi-thong-bao-tang-hoc-phi-vinschool-noi-gi-2017092610595957.htm
Ớ, nhà cháu chưa thấy tụi nhỏ tự ti ở đâu cả, mà chỉ thấy trong mấy còm của cụ. Kệ đi cụ êi.

Jetu

Xe điện
Park phong thủy tốt gần sông hồng... gần hồ hoàn kiếm .... Thành phố thời đại mới. Nhiều tiện ích vuông vắn ....
Không tốt đâu cụ.
Vùng đất trũng, liền kề nghĩa trang người chết đói năm 1945.

RX470_HN

Xe tăng
Royal và time khác nhau ngay từ khâu thiết kế xây dựng và bán hàng. Royal hơn hẳn Time vài bong. Tất nhiên có người chọn time vì tiện đường của mình chứ k phải k có tiền mua roy.
Time nằm trên nền của nhà máy 8-3 nhà máy xây dựng trên nền ngôi chùa và bãi tha ma nạn đói 45 . người chết nhiều a Vượng khi làm nhờ thấy cúng rùm beng, phong thủy cẩn thận. Khi đào cây bồ đề giữa 2 nhà xưởng 8-3 có khá nhiều xương đặc biệt có có 2 con rắn hổ mang chúa sau đồn đem đi phóng sinh trên rừng .
Em thầu phụ a ấy một phần nên biết nhưng thông tin của a thì kín bưng qua nhiều chuyện mà vẫn êm.
Về phong thủy a ấy làm cẩn thận .

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Người OF
Hic. Cụ có thông tin cõi âm nghe kỳ bí quá ạh. Cụ có biết con doi và thằng thai đào được bao nhiêu cốt và đưa cốt đi đâu không?

Cả 2 con thai và doi thiết kế như chuồng gà vì gần như éo phải KTS thiết kế mà là thợ vẽ. Éo ngửi được ạh. Sự tích thợ vẽ em không tiện viết ở đây.

Royal và time khác nhau ngay từ khâu thiết kế xây dựng và bán hàng. Royal hơn hẳn Time vài bong. Tất nhiên có người chọn time vì tiện đường của mình chứ k phải k có tiền mua roy.
Time nằm trên nền của nhà máy 8-3 nhà máy xây dựng trên nền ngôi chùa và bãi tha ma nạn đói 45 . người chết nhiều a Vượng khi làm nhờ thấy cúng rùm beng, phong thủy cẩn thận. Khi đào cây bồ đề giữa 2 nhà xưởng 8-3 có khá nhiều xương đặc biệt có có 2 con rắn hổ mang chúa sau đồn đem đi phóng sinh trên rừng .
Em thầu phụ a ấy một phần nên biết nhưng thông tin của a thì kín bưng qua nhiều chuyện mà vẫn êm.

ancanlan

Xe hơi
Thấy bạn em bảo trong nhà nhiều bụi vải, hoá ra là nhà máy dệt ạ? E tưởng chỉ là bên cạnh thôi cơ.
Truyện tâm linh cụ kể hay nhỉ, e chưa nghe ai nói đấy là nền đất chùa đâu.

RX470_HN

Xe tăng
Thấy bạn em bảo trong nhà nhiều bụi vải, hoá ra là nhà máy dệt ạ? E tưởng chỉ là bên cạnh thôi cơ.
Truyện tâm linh cụ kể hay nhỉ, e chưa nghe ai nói đấy là nền đất chùa đâu.
Vâng.
Chùa + nt có trước cả khi dệt 8/3 nằm trong kv nhà máy. Các đc + sản hồi vô thần lại được tài trợ xây dựng nhà máy được a cả giúp nên bem luôn, san lấp mb xây luôn nhà máy, với mấy ngàn cn rộng gần 40h. Cha già kính yêu hồi đó đến thăm 2 lần chụp ảnh thăm các ace công nhân. Chuyện bác dậy mẹ cháu buộc dây vào chân cho cháu bé cho khỏi ngã, khỏi chậy lung tung ...để bố mẹ xây dựng xhcn viết trong sgk chính là viết ở đây...mấy a em đi theo ghi ghi chép chép gật gật gù gù đại loại thế ...
Thôi e k nói lại lan man.
Cây bồ đề thì giữ lại từ thời có chùa . đến lúc xây Time mới dùng cẩu bưng đi.
Vụ cúng bái đích thân a vova chủ trì vì a là chủ và a không vô thần nên xông trình nào a ấy cũng làm cẩn thận về tâm linh.

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Vâng.
Chùa + nt có trước cả khi dệt 8/3 nằm trong kv nhà máy. Các đc + sản hồi vô thần lại được tài trợ xây dựng nhà máy được a cả giúp nên bem luôn, san lấp mb xây luôn nhà máy, với mấy ngàn cn rộng gần 40h. Cha già kính yêu hồi đó đến thăm 2 lần chụp ảnh thăm các ace công nhân. Chuyện bác dậy mẹ cháu buộc dây vào chân cho cháu bé cho khỏi ngã, khỏi chậy lung tung ...để bố mẹ xây dựng xhcn viết trong sgk chính là viết ở đây...mấy a em đi theo ghi ghi chép chép gật gật gù gù đại loại thế ...
Vụ cúng bái đích thân a vova chủ trì vì a là chủ và a không vô thần nên xông trình nào a ấy cũng làm cẩn thận về tâm linh.
Thế mà ở trên có cụ khen phong thủy tốt đới :)
Vụ này hay, ít người biết, cụ kể thêm đi để hóng.

RX470_HN

Xe tăng
Thế mà ở trên có cụ khen phong thủy tốt đới :)
Vụ này hay, ít người biết, cụ kể thêm đi để hóng.
Đất 8/3 thuộc làng Vĩnh Tuy xưa U50 trở lên ai mà cũng biết chuyện giống như đất ở B2.3 Thanh Hà Cự Đà. Nhưng thôi em kể thêm cũng không hay mà cũng đồn đại thôi. Em cũng ngại động chạm kể vui thôi.
Mà đất ở khắp VN thời nào mà chẳng đánh nhau có người chết. cụ nhỉ

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Cá nhân em thấy Royal City đẳng cấp hơn, vị trí trung tâm hơn so với Times city.

Ha Thanh Lam

Xe hơi
đợt này vào Times tắc khủng khiếp. Không biết bao giờ xong nữa. Chán không muốn ở nữa
Đợt này vào Times tắc do đang làm cống ngầm cụ ạ, chứ đợt trước VỉnGoup chưa nhúng tay vào đường Minh Khai đoạn này e đi làm mất 15 phút mới qua được

z300

Xe điện
Đối diện lại nhiều toà nhà lắm, nếu là cc thì đoạn đó sau này còn tắc hơn. Cả HN nó thế. Chịu :(
Đợt này vào Times tắc do đang làm cống ngầm cụ ạ, chứ đợt trước VỉnGoup chưa nhúng tay vào đường Minh Khai đoạn này e đi làm mất 15 phút mới qua được

Ha Thanh Lam

Xe hơi
Đối diện lại nhiều toà nhà lắm, nếu là cc thì đoạn đó sau này còn tắc hơn. Cả HN nó thế. Chịu :(
Hà Nội đất chật người đông cụ ạ, sao cụ k qua bên cầu mua nhà cho hợp lí (môi trường trong lành, thoáng mát). Tuyến đường Minh Khai mở rộng thành 53,5 - 63,5 cũng giải quyết khá nhiều tắc đường rồi cụ, chưa kể tuyến đường trên cao Ngã Tư Sở - Minh Khai đang làm giải quyết nạn tắc đường.

lotomo2015

Xe buýt
Vâng.
Bên 8/3 ngày trước đầm ruộng rau là chính, có một số mộ của làng ngày xưa. Bên kia đường chỗ Dệt Minh Khai mới chính là nghĩa trang, đợt đào móng xây Imperia bốc được rất nhiều tiểu, các tiểu này là từ nghĩa trang chỗ khu Nguyễn Công Trứ chuyển về hồi 1950, em thấy các cụ ở khu Vĩnh Tuy kể thế.

Chỉnh sửa cuối:

Quang_Anh_369

Xe hơi
Ở Times/park thì hơn Royal vì có trường liên cấp, bệnh viện quốc tế nên nhiều gia đình trẻ mua ở Times để con cái đi học cho tiện.

Mandarker

Xe tải
Thì có cái metropolis, skylake vs greenbay đang bán nốt cụ ạ. Chưa kể cái westpoint Nên chưa vội triển khai nốt phân khúc chug cư cao cấp. Cái giảng võ thì bị rắc rối thật chứ cao xà lá thì e nghĩ là vin găm chưa làm vội thôi bác ạ. Chứ ko dồn hết ra chưa cần thiết ạ
Cái cao xà lá chết lâu rồi bác

Chuyển nhượng sai quy định, bắt mấy ông rồi.
Giảng võ đã bị thu hồi dự án rồi, nếu khéo xin điều chỉnh thì đc, nhưng nói chung vẫn là lỗ nặng