Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

Bieu

Đi bộ
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

1. Không có cảm biến gạt mưa
2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
3. Ghế ngồi lái thấp do táp lô cao
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
5. Cửa điều hòa trên táp lô: đúng kiểu cổ lỗ sĩ, nhìn cái chán luôn
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

...còn các thứ khác chưa test.
Dòng này nó dùng cảm giác rồi cảm biến thì cũ rồi

duylinh9x

Xe hơi
mình vừa bán con xe kia forte mới đi dc hai năm ,đang cân nhắc altis 1.8 CVT theo cảm nhận của mình nội thất như vậy là tạm ổn ,khi đang cầm vô lăng nhiều núm nút không giải quyết dc gì cả:-|

Dong quan diem voi bac, chuc bac mua nhanh thắng nhanh:))

camry19

Xe buýt
Website
unikwatch.com
Đắt hơn đời cũ 8 triệu cụ ạ; tính thêm LPTB thì chênh lệch khoảng 9 triệu, có đâu mà vài chục. Nói chung, nếu so sánh lăn tăn thì rẽ hơn đời cũ đó cụ ạ
Đúng rồi cụ ạ. Em quên ko nói rõ. Đời cũ nó đc khuyến mãi bảo hiểm thân vỏ.hihi. cảm ơn cụ nhắc khéo

phuocnh

Xe tải
Em thấy con atit nhìn thể thao, âm thanh nge chuẩn... bên em có rất nhiều đồ chơi cho xe atit ah. Rất hân hạnh được phục vụ các cụ. Chúc cụ sức khỏe thành công.

sontung

Xe tăng
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

Thế thì mới có giá 807, cụ đòi thêm option thì đợi anh Tạch lên giá 900 triệu nhé

duylinh9x

Xe hơi
E thấy con này ăn đứt civic, civic e chạy thử rồi, ồn lắm, ngồi trong như cối xay lúa

Lacet_ti

Xe container

Cụ kêu làm gì, Altis đâu dành cho những người tận hưởng cuộc sống. Nó dành cho nhóm người sau:
1) Chưa đi đã tính chuyện bán lại được giá
2) Chả cần Op nhiều, chỉ cần chạy được
3) 90% là công chức nhà nước
4) Oai, ờ Toy nhé, ko phải Hàn xẻng nhé ( mặc dù Hàn có lẽ đã vượt Nhật một số lĩnh vực) :D

provtc

Xe container
Cụ kêu làm gì, Altis đâu dành cho những người tận hưởng cuộc sống. Nó dành cho nhóm người sau:
1) Chưa đi đã tính chuyện bán lại được giá
2) Chả cần Op nhiều, chỉ cần chạy được
3) 90% là công chức nhà nước
4) Oai, ờ Toy nhé, ko phải Hàn xẻng nhé ( mặc dù Hàn có lẽ đã vượt Nhật một số lĩnh vực) :D
EM cũng có vài câu:
1. Chỉ lừa mấy cụ công chức ở quê thôi.
2. Bền vì nó chả có gì mà hỏng.
3. Cụ nói chính xác, em để ý cụ nào kinh doanh chơi chơi nhiều tiền 1 là Bim mẹc.. vừa vừa em vẫn thấy Huynhdai Kia, hoặc 1 số dòng xe khác ngoài toy
4. Vâng hôm lâu về quê thằng bạn ăn đám cưới đi con audi q5 của ông anh thì bị mấy bác già già ở quê phán con này chắc rẻ hơn con camry đang đưa dâu @-)

civicHabanero

Xe tải
E thấy altis mới cũng đẹp, nhưng đắt quá

botmi

Xe buýt
ở đây toàn các cụ đang chạy dòng xe khác nhau ngoài toy vào thì phải, e đọc các cmt nghe có vẻ thế =))

eminentperson

Xe máy
Cụ nào có Camry 2.5Q chạy lướt ới em cái nhé em đang cần!

eminentperson

Xe máy
Altis 2014 sao các bác không nện con camry nhể!

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
xe em 2 năm 30k km chưa hỏng gì nên e ko bít nhưng nói cho đúng thì ko xe nào là ko hỏng cả những cái hỏng linh tinh nhỏ nhỏ thì ko đáng gì so với những tính năng an toàn mà cái xe mang lại. Nhất là sự vững chãi của xe khi ta cầm lái ... Bây giờ vn cao tốc nhiều rồi xe nào ko có vsc thì nên chú ý khi chạy , ví dụ cao tốc lào cai hôm khai trương nếu con altis ấy có vsc thì nó ko đến nỗi văng khỏi đường như vậy khi nổ lốp ... đôi khi giá trị thực của xe nó thể hiện ơi những khoảnh khắc mà ta ko thể đoán trước được điều gì sẽ xảy ra. Ko phải e chạy ford mà chê toy, e chỉ thấy toy thiếu tôn trọng người vn khi cắt hầu hết các tính năng an toàn mà giá vẫn cao chót vót ...
Em cũng đồng ý với cụ, giờ đi cao tốc nhiều thì cần nhất là mấy tính năng an toàn và túi khí. Xe tai nạn hỏng có thể thay xe khác chứ hỏng người thì.... ngồi ước giá mà cái xe nó có thêm các tính năng an toàn, còn việc giữ giá với cả lành lúc ấy vô nghĩa.

dungphp

Xe điện
Em cũng đồng ý với cụ, giờ đi cao tốc nhiều thì cần nhất là mấy tính năng an toàn và túi khí. Xe tai nạn hỏng có thể thay xe khác chứ hỏng người thì.... ngồi ước giá mà cái xe nó có thêm các tính năng an toàn, còn việc giữ giá với cả lành lúc ấy vô nghĩa.
Nổ lốp mà tốc độ cao thì VZZ cũng văng nhé !

RAVA

Xe ba gác
EM cũng có vài câu:
1. Chỉ lừa mấy cụ công chức ở quê thôi.
2. Bền vì nó chả có gì mà hỏng.
3. Cụ nói chính xác, em để ý cụ nào kinh doanh chơi chơi nhiều tiền 1 là Bim mẹc.. vừa vừa em vẫn thấy Huynhdai Kia, hoặc 1 số dòng xe khác ngoài toy
4. Vâng hôm lâu về quê thằng bạn ăn đám cưới đi con audi q5 của ông anh thì bị mấy bác già già ở quê phán con này chắc rẻ hơn con camry đang đưa dâu @-)
-Em thấy dân công chức thường là nghèo nên chắc chỉ đủ tiền mua Altis thôi, chứ giàu có tý chắc mua Laceti, Elantra ngay, đã nghèo lại còn ko biết hưởng thụ, đúng là ng.u thật!:))

Chỉnh sửa cuối:

pherolhh

Xe hơi
Nổ lốp mà tốc độ cao thì VZZ cũng văng nhé !
Cụ ơi có VSC nó sẽ giảm thiểu rất nhiều , cụ lên youtube tìm mấy cái video họ test mấy con xe có VSC có cả trường hợp nổ lốp nữa nhé. có VSC khác hẳn đấy ...