Say nắng- các cụ dễ say nắng vì một em như thế nào?

dht

Xe điện
Những bà vợ lên mạng hỏi kinh nghiệm say nắng như thế này thường hay phản bội chồng lắm =))

nguyen huu linh

Xe tải
Say nắng thì cứ gặp nắng là say thôi.Nắng ở nhà rát mặt thì kiếm cái nắng dìu dịu nào rồi say.Say nắng có triệu chứng là mắt sáng long lanh,chân xoắn như quẩy,tự tin như chưa bao giờ tự tin,mạnh mẽ như chưa bao giờ mạnh mẽ.Mỗi tội về nhà hay bị đau đầu.b-)b-)b-)
em thấy giống say voka quá bác à ?

heoxauxa

Xe máy
KẾT LUẬN: các cụ rất dễ say nắng vì 1 ng như em =))
đấy, mợ chủ thớt có câu trả lời rùi nhá ;))
Hị, hị, thì đúng là iem trang cà di dễ bị say nắng lém, nhứt là nắng dịu dịu trên sân Kim Đan! :@):@):@)

INNOVAV

Xe hơi
Gửi tặng mợ bài thơ còn tùy mợ suy xét nhé:
Tâm sự chú gà trống hoa
Mải mê đạp mái bạc hoa cả đầu
Chú ngồi suy nghĩ thật lâu
Sống mà không đạp sống lâu làm gì
Hôm qua chú đạp ít đi
Tối về bứt dứt ngủ thì không xong
Sáng nay dậy sớm ra vườn
Cắn cổ gà mái đạp hai cái liền.

Chỉnh sửa cuối:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Sao em lại đem chuyện của anh lên đây hỏi hả Lún tũn ? Em thích hỏi thì tiện đây anh trả lời em luôn nhé .
Thế gian được Vợ hỏng chồng
Muốn chồng ngoan ngoãn vợ đừng chính chuyên
Cho nên em chớ có quên
Anh đành hư hỏng để em nên người .​

trung74

Xe hơi
Nhớ cách đây mấy năm, em định nộp hồ sơ làm 1 chân trưởng phòng cho công ty mỹ phẩm, về nhà vợ cứ chê lấy chê để, nào là bạn em nó biết công ty đấy, làm ăn chán lắm, quản lý khó tính lắm, bla bla....>:)

pacuapin

Xe buýt
em là em cân tất, mà không những em 100% đàn ông giống em. trừ những ông bên ngoài là đàn ông mà không phải đàn ông.

longds

Xe hơi
Quan trọng là mợ bắt được bệnh và cho uống kháng sinh liều cao vào, đảm bảo hết say nắng ngay.
P/s: May mà Gấu nhà em không phải bác sĩ

Kenket

Xe điện
Em có tính xấu cứ ra khỏi nhà là em lại say nắng, khổ thế chứ. Thấy gái ngon là mắt cứ hấp háy, miệng khô khốc nuốt nước bọt ừng ực=P~

hanoitrans

Đi bộ
Gái đẹp ai chả say hả bác ;))

NS690

Xe tải
Noái thiệt nếu nhìn ái đẹp mờ ko tít mắt thì cóa mà cóa mà đồng hồ sinh học bị hỏng. Zai nhà em á à, em cứ cho say nắng bét nhè chè đỗ đen luôn, đi cùng em mờ 2 vợ chồng cùng ngắm gái và xít xoa..........:))
Như mợ này là chuẩn đới, còn chuyện say nắng thì bình thướng nhá. Đàn ông mà, nhưng cái quan trọng nhất là phải xác định gấu là số 1, cùng mình vuợt qua nhiều buớc ngoặt của cuộc đời. Mấy ẻm xinh xinh tre trẻ chỉ là phù du thôi, vui thì chơi.

BARON WIN

Xe hơi
nắng ở chỗ nào thế nhỉ, e cũng muốn đc say nắng đây!

BARON WIN

Xe hơi
Nhiều khi đàn ông say nắng chính vì các gấu ở nhà nghi ngờ nhiều quá thành ra đã mang tiếng bị nghi ngờ rồi thì cho say 1 thể!

niceshot

Xe container
Chồng say nắng hay không một phần là do Gấu cứ suốt ngày gợi ý về vấn đề đấy, chứ bình thường có khi cũng chẳng nghĩ đến.
Đồng ý với cụ! Đàn ông ai cũng thích gái đẹp, gái lạ, nhưng thích là một chuyện, còn bồ bịch lại là chuyện khác. Các mợ mà cứ suốt ngày nghĩ quẩn quanh rồi cuồng lên nghi ngờ này nọ thì chỉ tổ đẩy chồng mình vào thế phải ngoại tình để giải tỏa!

Thêm nữa là khuyên mợ chủ thớt phải loại ngay từ trong suy nghĩ cái ý "em nuôi cả nhà", chứ chưa nói đến chuyện phát ngôn ra ngoài nhé. Xã hội giờ bình đẳng, chuyện vợ kiếm được tiền nhiều hơn chồng cũng ko phải hiểm (nhà em cũng vậy :)) nhưng nếu mợ ỷ y vào chuyện đó thì việc Zai nhà mợ lượn chỗ khác cũng nhanh lắm đấy!

springsea

Xe container
Có tí ái có khác, thớt xôm hẳn lên..:D

Có lần e nghe được câu nói này trên TV(chả nhớ là phim j nữa). "Trên đời chỉ có 2 loại người không rung động trước sắc đẹp: một là bậc thánh nhân, hai là những kẻ thất phu lỗ mãng." ==> Ngẫm lại e thấy chả sai tẹo nào.

Mợ chủ thớt xem Zai nhà mình có thuộc một trong 2 loại người ở trên không nhé, để còn biết mà chuẩn bị đề phòng đi là vừa.
Zai mà kô thích gái chỉ có 2 khả năng. Thứ nhất là chưa đủ năng lực (đang ti mẹ) hoặc bất lực :D

Ti Sam

Xe hơi
Mợ sắm cho cái xe bus cho zai ngồi đi làm thì "có lẽ" đỡ say nắng đấy!
Em đã sắm xe cho zai, nhưng đi làm zai lại đi xe máy ;))

Phòng chống zai say nắng bằng cách mợ cứ say nắng trước, thế là zai phải theo mà che ô :))
Ý cụ rất là hay, mà em lại chả có thời gian để say với xỉn. Nhưng em sẽ nghiên cứu ý này của cụ :x

Noái thiệt nếu nhìn ái đẹp mờ ko tít mắt thì cóa mà cóa mà đồng hồ sinh học bị hỏng. Zai nhà em á à, em cứ cho say nắng bét nhè chè đỗ đen luôn, đi cùng em mờ 2 vợ chồng cùng ngắm gái và xít xoa..........:))
Vấn đề của em ko phải là ngắm hay ko ngắm gái. Ngắm em ko có cấm, lảo đảo một tí cũng ko sao. Em lo ngại chuyện gái nó lẳng lặng nó bắt hồn chồng em cơ.

Em có tí ý kiến dư lày ạ:
- Đàn ông ai chẳng thích gái đẹp, nhất là của lạ càng phấn khích, vấn đề là yêu vợ đến mức nào thôi, yêu ít hoặc chỉ sống cho có trách nhiệm với con cái, gia đình thì say nắng là chuyện đương nhiên, có khi say nhiều lần là khác, còn nếu yêu vợ nhiều thì sẽ cố gắng lấy lý trí để không đi xa (có thể chỉ dừng lại ở thích, quan tâm đặc biệt v.v chứ chưa đến mức thành người tình ). Ông nào mà bảo vẫn yêu vợ và yêu cả người tình là nói phét, có khi ông đó chả thực sự yêu ai, bởi tình yêu thực sự có cả sự hy sinh và nhẫn nhịn ạ :)
- Đời có nhân có quả nên gieo gì gặt nấy, nếu không yêu nhau thì giải thoát cho nhau tốt hơn, còn nếu không yêu nhau mà thỏa thuận chung sống hòa bình vì nhiều lý do thì tùy từng nhà ,cái này em không bình luận ạ, chứ kiểu dấu diếm lừa dối thì lấy nhau làm gì, cuộc sống ngắn ngủi lắm, sống để mang lại niềm vui và hạnh phúc cho những người mình thực sự yêu thương nó đáng quý lắm, mà mình còn có kiếp sau mà, đời này mắc lỗi đời sau vẫn phải mắc nghiệp chướng ạ
- Đối với các bà vợ: em nghĩ nên cố gắng cân đối việc nhà, việc cơ quan và chăm sóc bản thân thì tốt nhất ạ, yêu chồng thì chăm sóc chồng chu đáo, luôn hấp dẫn trước mắt chồng và những người đàn ông khác ạ (ý em là phụ nữ làm đẹp đâu chỉ để 1 mình chồng ngắm, phải không các cụ), nếu các bà vợ làm được mấy điều trên mà chồng vẫn say nắng thì cũng chẳng nên tiếc làm gì ạ, lúc đó thì sẽ có topic mới là "làm gì khi chồng say nắng" :)
Mợ cứ xác định thế này cho nhẹ đầu nha: " Mắt ko thấy thì tim ko đau".
Muốn giữ chồng thì người vợ phải làm sao để khi chồng về nhà luôn cảm thấy thoải mái, dễ chịu. Lúc nào xong việc thì chồng luôn muốn về nhà với vợ con.
Đó mới là điều khó mợ à.
Chứ em thấy vợ mà cứ nhăm nhăm đề phòng từ phía các em gái khác thì người vợ đó ko tự tin rồi.
Zai ngon, phong độ, toàn tiếp xúc với các chị em thì thế nào cũng có cơ số em thick, trong số đó thế nào cũng có form của Zai => Lửa gần rơm thử hỏi lâu ngày sao không bén?
Tốt nhất là điều chuyển công tác thôi, rút củi đáy nồi là chuẩn nhất.
Em ko tìm được icon hoa hồng. Cảm ơn các cụ đã nói rất chân tình.

Cái này say nặng hơn đấy mợ ah, bản chất của đàn ông là cứng rắn nhưng lại thích sự quan tâm dịu dàng của phụ nữ
Em cũng e là như thế :(

Cứ đọc lại mãi, không hiểu mợ có viết thiếu chứ r không, vì đờn ông dễ mất như thế hơn, còn tim thì khó hơn. Vì đơn ông hay nghĩ cơi nới chứ ai xây mới.
Bản năng chinh phục thì có từ thời cổ đại, mợ xem 1 đàn tinh tinh bao giờ cũng chỉ có 1 con đực và xxx con cái.
Thế nên chỉ có cách ly môi trường thì may ra.

Đàn ông ai cũng ăn quà
Ăn rồi lại phải về nhà ăn cơm
Ăn cơm như thể nhai rơm
Cho nên vẫn phải vừa cơm vừa quà​
Cụ này nói đúng ý em lo ngại. Em viết ko thiếu chữ "r" cụ ạ, vì cái em lo là cái ko có chữ "r" đó cụ. Cứ coi như chẳng có zai ngoan, chơi bời tí ở ngoài thì chả nói làm gì. Nhưng chơi bời chắc cũng có khẩu vị chứ chả nhẽ đàn ông 10 anh như 1, cứ thấy đèn xanh ở đâu thì lao vào đó chỉ vì mới lạ?

Lời nói dối chân thật:bz
@ mợ chủ: e có nhớ câu này : người say nhưng tâm ko say, chồng mợ có cơ hội tiếp xúc như thế chẳng may có dính thì mợ coi là bệnh nghề nghiệp đi, nghề nào chả có;)
mợ cũng chẳng nên cấm đoán, càng cấm thì càng thèm, ăn vụng cảm giác bao giờ cũng pro lém=P~
Đến bữa cơm mợ làm 2 món chả và nem, mỗi người ăn 1 món. Đàn ông bản tính là ích kỷ, sỹ diện đảm bảo xã nhà mợ sợ ngay. Mỗi lần định ăn chả lại nghĩ đến cảnh mợ ăn nem em đảm bảo...8-x
:)) Cảm ơn cụ, khi nào cần em sẽ làm hai món này mời zai nhà em xơi (icon hoa hồng tiếp)

Mợ chủ: Say nắng là bệnh tự nhiên rồi. Mợ phải hạn chế say nắng bằng cách ít cho chồng tiếp xúc với nắng hoặc là làm sao đó để tăng cường miễn dịch cho chồng thôi, tui cứ nói rõ thế cho mợ rõ. Trong đó, tui thấy cách 2 là hợp lý hơn, vì chồng mà không đi nắng thì dễ bị cớm nắng, cũng chẳng làm ăn gì được theo mọi nghĩa.
Tăng bằng cách nào?
- Chăm sóc chồng nhiều hơn và bằng cách nào đó bắt chồng chăm sóc lại mình nhiều hơn, nói nhẹ nhàng hơn thì vợ chồng quan tâm nhau nhiều hơn nhưng đừng thái quá, và tuyệt đối không được giả tạo.
- Chăm sóc con cái nhiều hơn, quan tâm đến gia đình nhiều hơn và bắt chồng làm việc đúng như vậy, tức là chia sẻ công chăm sóc con cái
- Lau dọn tổ ấm, nhà cửa gường chiếu đẻ làm sao đó đi đâu thì chồng vẫn muốn về nhà (nói rõ là về với vợ con) sớm nhất.
Nói tóm lại là nếu mợ phải tìm hiểu thêm để làm sao đó để chồng có chuẩn bị say nắng thì phải nghĩ về gia đình, vợ con, tổ ấm v.v. thì không còn say nữa. Nếu bỏ mặc, việc say nắng là tất yếu.

Câu trả lời của tui không đúng câu hỏi của mợ nhưng tui nghĩ là nó sẽ đúng.
Hỏi nắng nào dễ bị say? Câu trả lời, nắng nào cũng say cả. Không có nắng thì hắn còn ra biển, hoặc đi đâu đó có nắng để say. Hoặc thậm chí chỉ đi qua bóng đèn cao áp cũng say nữa là.....
Nếu cụ nói đi qua bóng đèn cao áp cũng say thì vấn đề quả thực là nan giải. Em biết là không thể ngăn zai đi ra nắng, thiếu nắng sẽ thiếu vitamin D tổng hợp để tạo xương, người sẽ rơi vào tình trạng còi xương suy dinh dưỡng, hay bị giật mình và khóc thét lúc đêm khuya :D, em chỉ muốn đề phòng loại nắng nào, vì có những thứ nắng mà đàn ông không bao giờ say được, có thể vì nắng gay gắt quá nên họ sợ chẳng hạn, cái loại nắng này em ko phải mất công cảnh giác. Theo em hiểu thì có gái theo zai sẽ thích thích, nhưng nếu đeo như đỉa mà ko phải gu thì chắc zai cũng chạy tuột dép. Hay em nghĩ thế là sai? Không khéo có khi zai tuột dép ko phải để chạy mà để đi vào nhà của gái thì toi em đấy nhỉ :">

thelevels

Xe tải
Với em thì cứ nắng nào cứ xinh xinh, yêu yêu & dễ tính, không đòi hỏi, câu hỏi gì nhiều là em say thôi. Nói chung là tính mình nó thế nhưng lại muốn bảo vệ gia đình nên em cũng hạn chế làm việc trong môi trường nhiều nắng & gió!