[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

knedi1

Xe tăng
Khi nào cụ đi nhậu với các em ấy cho em đi theo với chứ em chả gặp mấy

demen2003

Xe tăng
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
Cái tôi quá lớn thôi, thời đại 4.0 nên chi em được cởi bỏ nhiều hơn trước, tiền tự kiếm được, nhan sắc có thể trùng, đại tu đc...nên mới có nhiều ce như cụ thớt gặp. Tóm lại sẽ thiệt thòi cho những đứa trẻ đc sinh ra mà thôi.

Tý phệ

Xe điện
Đề nghị min mốt bem ông thớt cảnh cáo, hàng trăm cụ hóng, hàng ngàn lượt còm mà mới có 1 tiếng mà lại tả bằng mồm thế lày. Cụ lào đồng ý vodka em cái cho các chã tiện đếm.

Haiprozzz

Xe buýt
Thằng chồng ngon thì chị em nó chả nhả ra đâu; nhả ra toàn thằng lởm thôi. CHị em single mom (mọi thứ ngon lành) sau này mà có kiếm được thằng nào singe dad thì cũng xác định là quá 50% trong số đó là hàng lởm. Còn hàng ngon họ đi kiếm gái chưa chồng chứ nggu gì mà nhảy vào nuôi con thằng khác :D
Các chị toàn nhắm mấy e trai còn ngây thơ, mấy ông có tiền mà ế vợ có khi thành công. Còn mấy chị mà nhắm vào đàn ông thành đạt phong độ thì phần lớn thành thú vui tiêu khiển mà thôi

Bạn vợ em 100% Single mom :))

Cứ nghe đứa nào nâng ngực là em biết sắp bỏ chồng =))
Đầu tư cho Tư liệu sản xuất là đầu tư cho sự phát triển.

Quan hệ sản xuất thay đổi ==> Tư liệu sản xuất cũng phải thay đổi.

Phuha18

Xe tăng
À như vậy là có cả Single Dad. Tiếng Việt có 1 từ rất hay là "Gà trống nuôi con"
Single Mom là "Mẹ đơn thân". Vậy Single Baby thì chỉ có thể là "Trẻ mồ côi", đúng ko cụ?
Single Baby em chưa nghe ạ :D

Phỗng new

Xe điện
Lần đầu tiên thấy cái thớt về ái, rất nhiều cụ hóng mà đến page 6 ko có cái ảnh nào :(
Thôi em đi ra.

kieuthienan

Xe buýt
Không có hình nhỉ

kenzzz

Xe buýt
Chị em thì họ nghĩ đàn ông đơn giản trong khi đàn ông thì nó phức tạp. Những người em biết toàn single mom (phải gần 10 vị) mà chả quen thằng cha nào single dad cả cụ ạ.
Chị e cứ nghĩ ôi , biết đâu a ấy chọn mình
Ae lại nghĩ , của còn ngon lại đang chưa phải của ai , mình cứ lợi dụng sài free đã , còn sài cả đời à , tội gì , tìm e ngon hơn trẻ hơn 10-15 tuổi độc thân mà sài cho lâu hết date

kenzzz

Xe buýt
Các chị toàn nhắm mấy e trai còn ngây thơ, mấy ông có tiền mà ế vợ có khi thành công. Còn mấy chị mà nhắm vào đàn ông thành đạt phong độ thì phần lớn thành thú vui tiêu khiển mà thôi
Làm gì có ông nào có tiền mà ế vợ , cụ đùa à 🙃

NNS

Xe ngựa
Hình như đó là khái niệm single mom "mở rộng" ấy chứ.
Khái niệm thuần nhất của từ này, xưa tôi nhớ là chỉ mấy em có con nhưng chưa kịp lấy chồng bao giờ.
e cũng nghĩ như cụ, Single mum giờ mở rộng sang luôn hệ rổ rá cạp lại, nửa đường đứt gánh, chồng chết, chồng bỏ, chồng đi B, chồng không về vvvv, chứ đầu tiên chỉ hạn hẹp là chỉ những cô gái có con mà ko cần chồng, trc páp luật họ vẫn độc thân, chưa từng kết hôn, con có khi mang họ mẹ luôn chứ chả cần ghi bố là thèng nào... Cái chung ở họ là ko tin tưởng vào đàn ông, ho muốn có con nhưng ko muốn ... có chồng

tommy455

Đi bộ
Kh của em cũng đa dạng mà cụ. Mà kh của em khi lv với em đều phải có dkkh hoặc giấy xác nhận tt hôn nhân. Vì liên quan đến ts và mua bán.
Chắt lọc lại sao nhiều thế 😩
Đúng rồi ạ, những chị em yên ấm hạnh phúc thì ít làm việc với cụ, nếu có mua bán gì thì thường chồng họ sẽ lo việc đó

Haiprozzz

Xe buýt
Làm gì có ông nào có tiền mà ế vợ , cụ đùa à 🙃
Nhiều mà cụ mấy ông kĩ sư làm trong môi trường thiếu gái thì sao. Bữa trên chương trình hẹn hò có IT lương hơn trăm củ đấy cụ :))

căngthẳng

Xe tăng
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Toàn đa số mấy bà ảo tưởng về bản thân, hay triết, đạo lý, chim sợ cành cong nhưng rất dễ dính bẫy chuột

locdx

Xe buýt
Cụ phải phân biệt đâu là single mom, đâu là phụ nữ bỏ chồng/bị chồng bỏ nhận nuôi con chứ. 2 cái này khác nhau khá nhiều, không biết sau này thế nào, chứ như ở lớp con gái em học (lớp 7) có 1 đứa học cùng chuẩn con của single mom, bị bạn cùng lớp, khác lớp nó trêu chọc suốt. Con em nó bảo lúc bị trêu nhìn bạn ý buồn rũ rượi, em chỉ dặn con em là nếu con không động viên được thì cũng đừng trêu bạn ý.
Còn về trường hợp mẹ nuôi con sau khi bỏ chồng/chồng bỏ thì gần như không bị đám bạn học cùng trêu chọc

Doun

Xe điện
Bạn vợ em 100% Single mom :))

Cứ nghe đứa nào nâng ngực là em biết sắp bỏ chồng =))
Cụ nên khuyên vợ thôi không giao du với lực lượng đó nữa. Thật đấy, không thì sớm muộn vợ cụ cũng thành sing-gờ-mom.
Em không dám phán xét gì các ông bà trẻ bây giờ nhưng các cụ ấy giờ quan điểm "không thích thì bỏ", rồi bỏ cái đáng bỏ để làm lại tốt hơn, thế giới đầy đàn ông giỏi giang hơn thằng chồng mình... nó phổ biến lắm.

88Fun

Xe buýt
E thấy chị em nhóm này có thời gian chăm lo thể hình, sắc đẹp, lại mạnh mồm. Cơ mà ko biết cụ chủ tus chén đc chưa ?

fundraiser

Xe container
Thằng chồng ngon thì chị em nó chả nhả ra đâu; nhả ra toàn thằng lởm thôi. CHị em single mom (mọi thứ ngon lành) sau này mà có kiếm được thằng nào singe dad thì cũng xác định là quá 50% trong số đó là hàng lởm. Còn hàng ngon họ đi kiếm gái chưa chồng chứ nggu gì mà nhảy vào nuôi con thằng khác :D
Nói thật em mà là single dad thì tội lềnh gì mà phải cưới lần nữa nếu đã đủ nếp tẻ, nhất là lại dính vào SM. Vui chơi xong ai về nhà nấy thôi. Yêu không ràng buộc. Cuộc tình nào rồi cũng sẽ kết thúc nên tốt nhất không có dính dáng ràng buộc pháp lý làm chi.

Trạng thái
Thớt đang đóng