Số em đen thế, suốt ngày phải vào xưởng

kienxoan

Xe buýt
Chán quá các cụ ạ. Số em đúng là đen. Xe mới đi từ Tết tới giờ mà tháng trước bị một em Altis quệt vào hông trái rồi chạy mất. Em nắm vào cửa xe mà còn rồ ga chạy mất. Rồi 1 tuần sau cũng bị như trên vào hông phải. Sau đó lại quệt cản trước vào cột, lại xước. Đầu tuần này em vừa vào xưởng làm lại hết các vết trên và về quê ở Hạ Long. Những tưởng sẽ còn lâu mới phải vào xưởng thì tối nay, có 1 em Nissan Nivara biển 29 khi dừng ở ngã tư lại lùi vào mặt em, gẫy mặt ca-lăng C200 của em. Em hỏi hãng thì giá là 9 triệu. Các anh Nivara ấy để lại sdt rồi hẹn em sửa hết bao nhiêu thì sẽ gửi rồi vù thẳng về Hà Nội. Em chán quá các cụ ạ. Lại phải chạy gần 200km để sửa xe. Sao số em đen thế này :(

phamhaphuong

Xe hơi
Chán quá các cụ ạ. Số em đúng là đen. Xe mới đi từ Tết tới giờ mà tháng trước bị một em Altis quệt vào hông trái rồi chạy mất. Em nắm vào cửa xe mà còn rồ ga chạy mất. Rồi 1 tuần sau cũng bị như trên vào hông phải. Sau đó lại quệt cản trước vào cột, lại xước. Đầu tuần này em vừa vào xưởng làm lại hết các vết trên và về quê ở Hạ Long. Những tưởng sẽ còn lâu mới phải vào xưởng thì tối nay, có 1 em Nissan Nivara biển 29 khi dừng ở ngã tư lại lùi vào mặt em, gẫy mặt ca-lăng C200 của em. Em hỏi hãng thì giá là 9 triệu. Các anh Nivara ấy để lại sdt rồi hẹn em sửa hết bao nhiêu thì sẽ gửi rồi vù thẳng về Hà Nội. Em chán quá các cụ ạ. Lại phải chạy gần 200km để sửa xe. Sao số em đen thế này :(
Iem hỏi cụ tý. Lúc mua xe cụ có xem ngày lấy và xin các cụ bùa thông hành không? Có thể e là con gái nên rất cẩn thận vấn đề đó. Nên trộm vía e lấy xe trước cụ ít ngày xong cảm thấy rất yên tâm ạ. Cụ nên lên chùa xin bùa bình an đi ạ. Xe cũng như nhà của mình ấy chứ. Chúc cụ từ giờ sẽ may mắn.

kienxoan

Xe buýt
Iem hỏi cụ tý. Lúc mua xe cụ có xem ngày lấy và xin các cụ bùa thông hành không? Có thể e là con gái nên rất cẩn thận vấn đề đó. Nên trộm vía e lấy xe trước cụ ít ngày xong cảm thấy rất yên tâm ạ. Cụ nên lên chùa xin bùa bình an đi ạ. Xe cũng như nhà của mình ấy chứ. Chúc cụ từ giờ sẽ may mắn.
Hic, mợ hỏi câu này em mới giật mình. Xe em lấy biển gần Tết nhưng em đã lấy xe từ showroom về từ tận tháng 11/2011 để chạy thuế trước bạ. Đợt đó vội chạy thuế nên có xe là em chồng tiền lấy luôn không kịp xem ngày xem giờ gì cả :(

phamhaphuong

Xe hơi
Hic, mợ hỏi câu này em mới giật mình. Xe em lấy biển gần Tết nhưng em đã lấy xe từ showroom về từ tận tháng 11/2011 để chạy thuế trước bạ. Đợt đó vội chạy thuế nên có xe là em chồng tiền lấy luôn không kịp xem ngày xem giờ gì cả :(
Èo ơi cụ liều thế. Xe lưu thông trên đường liên quan cả đến tính mạng ấy chứ chả chơi. Theo e giờ cụ làm cái lễ thắp hương các cụ nhà cụ trước ( e cẩn thận để cả đk xe có số khung số máy) và đọc biển số, mầu sắc để xin đc lưu thông bình an cơ. Sau đấy cụ lên chùa nào gần xin bùa bình an và bùa thông hành để đi cho yên tâm cụ ạ.

kienxoan

Xe buýt
Èo ơi cụ liều thế. Xe lưu thông trên đường liên quan cả đến tính mạng ấy chứ chả chơi. Theo e giờ cụ làm cái lễ thắp hương các cụ nhà cụ trước ( e cẩn thận để cả đk xe có số khung số máy) và đọc biển số, mầu sắc để xin đc lưu thông bình an cơ. Sau đấy cụ lên chùa nào gần xin bùa bình an và bùa thông hành để đi cho yên tâm cụ ạ.
Cảm ơn mợ. Em sẽ làm theo lời mợ khuyên. Chứ em thấy va quệt nhiều thế này không phải ngẫu nhiên. Em vốn lái xe khá cẩn thận.

phamhaphuong

Xe hơi
Cảm ơn mợ. Em sẽ làm theo lời mợ khuyên. Chứ em thấy va quệt nhiều thế này không phải ngẫu nhiên. Em vốn lái xe khá cẩn thận.
Vâng. Chúc cụ tuyền may mắn nhá.:)

Tune

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây vài hôm em cũng sợ mất hồn. đang đi ở giữa cầu thăng long. xi nhan ép sang đường để kiểm tra lốp. vừa sang được thì thằng taxj ộp 1 phát... " mình nghĩ thôi hỏng rồi. xuống xe ko làm sao... tài.... chỉ có gương điện ko hoạt động được... định bắt đền thằng taxj thì gương lại ok... hihi may và sợ ( khuyên bác chủ đừng hiền khi sảy ra chuyện. ngô ra ngô khoai ra khoai. ko thì ko đi được đâu !

PRADO VX

Xe máy
c200 màu trắng phải kô nhỉ??? bác ở chỗ nào hạ long nhỉ? à theo kinh nghiệm của em trường hợp như này bán đi xong mua cái khác đi :D

HUNGSMUN

Xe container
Nói chung là đi đường không thể nói trước được điều gì và hơn nữa chuyện va chạm là điểu khó tránh khỏi. CHia buồn với bác Kiên, cuối tháng bác mời em đi thịt chó giải sui nhé..

RAVA

Xe ba gác
-Ôi giời, các bác cứ phú quý sinh lễ nghĩa, em mua xe từ năm 1997 đến giờ đổi đến hơn chục cái rồi mà có bao giờ xem ngày, xem giờ khi lấy xe đâu, mãi đến năm ngoái mới biết là mệnh Thổ của em nó hợp với màu gì, em thì cứ xe nào hay hay, vừa túi tiền, màu sắc mình thích là mua luôn. Quan trọng là mình đi cẩn thận và chạy nhiều thì có nhiều kinh nghiệm nên ít bị va quệt và xxx ko có cớ để làm tiền.

hungbm

Xe điện
Tại chú chưa rửa xe kỹ nên mới thế, giải đen đê:))

Hungha Vinaphone

Xe tải
Tại chưa cúng vái tử tế hay là tại màu xe không hợp các cụ nhỉ? :D

casio

Xe tải
cụ sao phải buồn xe hỏng thì con thay đc chứ chết người thì mới phải buồn....còn mua xe theo các cụ nói là phải xem ngày đẹp giờ đẹp mua về thì mới tốt thì cháu thấy quá mê tín đầy bác mua xe xem ngày đúng giờ lấy xe mà vừa đi ra đường cán ngay cái xe máy 2 người nhập viện bán xe di mà đền cũng không đủ nói chung là mình đi cẩn thận nhưng thằng khác nó đi ẩu thì cũng bó tay

Hoa Nắng

Xe tăng
Bó tay, thế cái anh Nivara ấy 1 đi không trở lại, và cái sđt để lại cho cụ luôn trong tình trạng tò tí te...thì cụ ngậm ngùi bỏ xiền ra mà tự sửa xe nhé. *-:)
Botay.com với cụ

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Cụ quá đen , em bị XXX thịt mất 7tr rùi , quá 130% tốc đọ thui hix hix đường vắng em mới có nhích ga thui :D nó lên 140km từ bao giờ !

kienxoan

Xe buýt
c200 màu trắng phải kô nhỉ??? bác ở chỗ nào hạ long nhỉ? à theo kinh nghiệm của em trường hợp như này bán đi xong mua cái khác đi :D
C200 màu đỏ cụ ơi. Em ở đối diện sữa chua cô Nghi đó cụ.

kienxoan

Xe buýt
Bó tay, thế cái anh Nivara ấy 1 đi không trở lại, và cái sđt để lại cho cụ luôn trong tình trạng tò tí te...thì cụ ngậm ngùi bỏ xiền ra mà tự sửa xe nhé. *-:)
Botay.com với cụ
Cụ ơi, anh ấy đi 4-5 người toàn thanh niên, em có mỗi một mình, rắn quá sợ chưa được vạ má đã sưng. Được cái anh Navara ấy thái độ có vẻ tử tế, e vẫn gọi được cho anh ấy rồi anh ấy lại nhờ anh Thành Merc otofun (có cụ nào biết cụ này không nhỉ) chuyên sửa Merc garage ở Mỹ Đình gọi cho em bẩu là khi nào có thời gian mang qua garage anh ấy sửa, hết bao nhiêu anh Navara kia trả. Dù sao cũng có chút an ủi. Anh kia cũng gọi em bẩu là cứ yên tâm không chạy làng đâu. Hic, em cũng chán là lại mất thời gian đi sửa. Hôm nay vừa rửa xe xong, xem lại thì cản trước cũng xước sơn. Ca-lăng thay thì nhanh chứ cái trò sơn này lại mất của em 3 ngày thì em chết. Công việc bây giờ em lên Hà Nội được 2 ngày là nhiều :((

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt

kienxoan

Xe buýt
-Ôi giời, các bác cứ phú quý sinh lễ nghĩa, em mua xe từ năm 1997 đến giờ đổi đến hơn chục cái rồi mà có bao giờ xem ngày, xem giờ khi lấy xe đâu, mãi đến năm ngoái mới biết là mệnh Thổ của em nó hợp với màu gì, em thì cứ xe nào hay hay, vừa túi tiền, màu sắc mình thích là mua luôn. Quan trọng là mình đi cẩn thận và chạy nhiều thì có nhiều kinh nghiệm nên ít bị va quệt và xxx ko có cớ để làm tiền.
Cụ ơi, em đã đỗ cách anh ấy 1.4m (em có cảm biến mà), rồi anh ấy lùi thẳng vào em (chắc sang nhầm số) nên e ko lùi lại kịp cụ ạ. Nên cái này là đen thôi chứ em cẩn thận hết nhẽ rồi. À còn thiếu cái cúng bái :(

hungbm

Xe điện
Ở Lê Quang Đạo cạnh cây xăng đối diện Làng Bún Phú đô có Xưởng Meecdes Nacenservices có Mr Thành làm GĐ, có lẽ người này Kiên à