So sánh giữa triton và navara nissan

binhcan

Xe buýt
Navara hơn nhiều chứ, Triton nhiều chẳng qua là đã xuất hiện ở VN lâu rồi thôi, nhìn Nav hầm hố hơn hẳn

casanova0611

Xe tải
Oặc, kụ nào đưa D-Max vào thế? ~ 735tr cho bản LS 4x4 ATX_X

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Navara hơn nhiều chứ, Triton nhiều chẳng qua là đã xuất hiện ở VN lâu rồi thôi, nhìn Nav hầm hố hơn hẳn
Nhìn hầm hố , nhưng chạy hầm hố không được.

Thật ra, với người việt nam Toyota > Mitsubishi> Nissan. Nis mà cao giá hơn Mit thì rỏ ràng khó bán, chưa kể xét về chất lượng lại bị Mit nhỉnh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

pick-up

Xe buýt
He...nói thế thôi, chứ ai thích xe j thì mua xe đấy. Giờ có cho chọn lại, vẫn Navara thôi. E ko thích form của Triton, nhưng e vẫn công nhận là Triton hơn Hilux về mọi thứ (trừ cái thương hiện chả để làm j).
E mua Navara về làm luôn cả xe tải đấy cụ ạ. Thùng hàng to e chở đc nhiều đồ, còn cabin thì 6 thằng vẫn ngồi thoải mái, mình chả to như voi để nhốt cả lũ trong đấy..he....
Cụ mua xe nào thì khen xe đấy thôi chứ đừng nên chê người khác làm gì cụ ạ. X_X

dat_asroma

Xe tải
Nói chung tùy sở thích của người mua thôi, 2 con xe này cũng không chênh nhau nhiều lắm.
Cá nhân em thấy Navara nam tính hơn, và cái công suất cao hơn cũng khoái hơn nữa.

Subaru21369

Xe đạp
Túm lại 2 xe đều là pickup ca bin kép, Triton ra đường thấy nhiều người dùng hơn, mà hinh như Nisan chưa có đại diện của hãng còn mis thì có VINASTAR thì phụ tùng và bào hành thuận tiện hơn, 2 xe to gần bằng nhau nhưng hội Triton lớn hơn hội NA nhiều.

conco4mat

Xe tăng
Khung sườn xe này khá mềm, PM dể bác tham khảo.

Billduy

Xe tăng
Túm lại 2 xe đều là pickup ca bin kép, Triton ra đường thấy nhiều người dùng hơn, mà hinh như Nisan chưa có đại diện của hãng còn mis thì có VINASTAR thì phụ tùng và bào hành thuận tiện hơn, 2 xe to gần bằng nhau nhưng hội Triton lớn hơn hội NA nhiều.
cụ nói câu này đúng trong thời điểm hiện tại nhưng trong tương lai cần chờ xem đã nhá !
Mit được mỗi e LancerEX nhái EVO là e thấy manly nhất đấy ợ

tuan_auto

Xe máy
Em thì xem cả 2 con rồi và có nhận xét sơ qua thôi cho bác tham khảo:
Về dáng xe thì triton thon và mềm mại hơn,mang đậm giáng thể thao mạnh mẽ còn navara thì khỏe khoắn giống phong cách Mỹ nhưng không sport ^^
Về thiết kế nội thất thi triton hơn navara là chắc,em ngồi trên cả 2 con,cả 2 hàng ghế rồi ,triton ngồi thoải mái và tiện nghi hơn,đồ bên trong cũng mềm mại và mạnh mẽ hơn còn navara thì toàn đồ nhựa thôi nhìn chán lắm .
Còn giá thì triton rẻ hơn navara rồi nhưng cụ thể là bao nhiêu thì có lẽ bác phải call để biết thêm chính xác ^^
Thân gửi bác !

tuan_auto

Xe máy

Song Hong

Xe buýt
nếu muốn đi offroad thì e nghĩ Navara khó đi lắm vì gầm rất thấp, mà muốn nâng cao cho xe thì bác phải mua cả bộ nâng gầm gì gì đó (như bên XV đã lắp) thêm 6-7k $, muốn thay lốp lớn cho Navara cũng rất khó vì hốc bánh xe rất nhỏ+ mâm bánh ko là loại thông dụng của xe pick up.
Còn động cơ khỏe hơn thế nào e ko biết nhưng chạy lên *** Tannobi ở Phan Thiết thì 2 em Triton nó lên ầm ầm còn Navara nguyên bản thì bó tay từ bên dưới. Bác có thể nghiên cứu thêm về Navara bên xehoivietnam.com

binh008

Xe tải
Em thấy NN trông cứng cáp hơn MT, có vẻ máy khỏe hơn hẳn thì phải

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Toàn mấy cụ seo lên chém thôi. Theo iem các cụ thử nghiên cứu thêm em Dmax và em Hilux xem có hơn gì không.:D. Hôm rồi iem xiem 1 vòng thấy em hilux mới đẹp ghê nhưng giá hơi max, ngó em Dmax của Isuzu thấy giá cũng hợp lý hơn và lại có nhiều khuyến mại nữa. Nới tốm lại là có nhiều sự lựa chọn......;))

Bughati

Xe buýt
Nhìn cái công tắc gài cầu của Navara mất cảm tình lắm, cái cần của hộp cầu sau Triton đệp hơn nhiều.

conco4mat

Xe tăng
Toàn mấy cụ seo lên chém thôi. Theo iem các cụ thử nghiên cứu thêm em Dmax và em Hilux xem có hơn gì không.:D. Hôm rồi iem xiem 1 vòng thấy em hilux mới đẹp ghê nhưng giá hơi max, ngó em Dmax của Isuzu thấy giá cũng hợp lý hơn và lại có nhiều khuyến mại nữa. Nới tốm lại là có nhiều sự lựa chọn......;))
Bài này của bác Fan Nis để so sánh hai xe. Nếu ý bác như thế thì lập thêm topic để so sánh thì tốt hơn.
chém gió hay không là tùy ở nội dung bài viết, nội dung không có gì, sáo rổng thì mới là chém gió, nhiều bác bỏ cả ngày để ra một đoạn thì không thể nói như thế được, bác đọc bài của bác Cas. xem,http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091725937zdzkngixyz125543.jpeg
có bài phải mất 20 phút mới ra được vài thông số trích dẩn...

Mọi người chắc sẽ hoan nghênh nếu bác đưa ra những thông tin hữu ích và chính xác về Dmax hay Hilux..bài viết cần nội dung...mình nghĩ như thế.

Chỉnh sửa cuối:

rich_$$$

Xe hơi
Navara đi cụ chủ thớt. Em đang mong Navara đắt hàng để Triton có nguy cơ được giảm giá. Hehe

NTBinh

Xe máy
Hồi đầu khi Mit mới tung Triton vào Việt Nam, em thấy yêu cái Triton thế vì sự tiện dụng của nó, ước nếu đủ đạn sẽ rước ngay. Sự tiện dụng là: dù là bán tải đồ đạc phải để sau cốp nhưng vẫn có thể ngồi trên xe lấy được là vì có cửa kính lùa ngăn cách giữa khoang lái và thùng sau. Sau mới biết đó là bài giới thiệu về Mit L200 chứ không phải Triton.

Liệu Triton các cụ có độ thêm vào cái chi tiết yêu yêu đó không nhỉ. Đỡ phải xuống xe lấy đồ.

Em vẫn ủng hộ Triton vì em là trai tân mà.