Sơn Lại toàn bộ xe ! Nhờ các cụ tư vấn giúp

medi_2

Xe hơi
Em có con vợ 2 màu vàng tươi tên gọi Getz, đi lâu rồi, cũng chán cái màu vàng tươi này. Nay em muốn thay màu áo mói cho em nó. Em thích màu vàng cát. Có mấy vấn đề nhờ các cụ tư vấn giúp:
1. Trong đăng ký xe của em chỉ ghi màu xe là VÀNG, nếu chuyển xang màu vàng cát thì có cần phải đăng ký lại không ? (em ko biết xe của các cụ có màu vàng cát thì trong đăng ký có ghi thêm gì về màu ko ?)
2. Sơn lại toàn bộ xe có được sơn như xịn của xe ko, họ có phải đánh sạch sơn cũ đi ko. Tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu?
Kính các cụ chỉ giáo giúp!!

Taihoatu

Xe lăn
Họ chỉ ghi là vàng, nên màu gì cứ là vàng thì được. Còn sơn cả xe cụ sang nhà liệt vòi sơn nhé, hôm trước hẹn cụ ấy nhưng chưa qua được

kingriver

Xe hơi
Kụ nên tham khảo cái cavẹt của xe mầu vàng cát nó ghi thế nào trước khi làm lại. Mà đã đổi mầu là đổi vận thì cụ sơn luôn đỏ ớt or tím huế cho oách chứ cũng là vàng cả khác gi đâu.

tuanmilo

Xe tải
Cứ vàng là được cụ ạ, khỏi phải xin. Sang Lâm Gia Trang nhà cụ Vòi làm lại toàn bộ nhưng phải nhắc nhưng chỗ nào kín cũng phải Sơn lại hết thì mới được. Sơn bây giờ trộn màu ánh trai 3 lớp xong phủ bóng sẽ đẹp hơn cả màu cũ của Hud đấy.

say2k3

Xe đạp
Hi các cụ
Cụ vòi có làm bảo hiểm không ạ, em có con vios ghẻ muốn đi làm lại mà ngại khai bảo hiểm quá.

puppu

Xe tải
Em có con vợ 2 màu vàng tươi tên gọi Getz, đi lâu rồi, cũng chán cái màu vàng tươi này. Nay em muốn thay màu áo mói cho em nó. Em thích màu vàng cát. Có mấy vấn đề nhờ các cụ tư vấn giúp:
1. Trong đăng ký xe của em chỉ ghi màu xe là VÀNG, nếu chuyển xang màu vàng cát thì có cần phải đăng ký lại không ? (em ko biết xe của các cụ có màu vàng cát thì trong đăng ký có ghi thêm gì về màu ko ?)
2. Sơn lại toàn bộ xe có được sơn như xịn của xe ko, họ có phải đánh sạch sơn cũ đi ko. Tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu?
Họ chỉ ghi là vàng, nên màu gì cứ là vàng thì được. Còn sơn cả xe cụ sang nhà liệt vòi sơn nhé, hôm trước hẹn cụ ấy nhưng chưa qua được
Cứ vàng là được cụ ạ, khỏi phải xin. Sang Lâm Gia Trang nhà cụ Vòi làm lại toàn bộ nhưng phải nhắc nhưng chỗ nào kín cũng phải Sơn lại hết thì mới được. Sơn bây giờ trộn màu ánh trai 3 lớp xong phủ bóng sẽ đẹp hơn cả màu cũ của Hud đấy.
Hi các cụ
Cụ vòi có làm bảo hiểm không ạ, em có con vios ghẻ muốn đi làm lại mà ngại khai bảo hiểm quá.

Sáng nay rảnh rổi qua nhà cụ Vietvoiz chơi, xem cụ ấy mở rộng xưởng để phục vụ anh em như nào.
Các bác sơn xe thì em thấy qua nhà vòi được đấy, thấy thợ làm cẩn thận lắm, hôm nay ngắm nghía anh em làm cả buổi ;))
Topic gian hàng nhà vòi đây này, ai cần gì thì alo cho vòi hoặc vào đây mà hỏi nhé, nhà vòi trả lời nhiệt tình lắm
http://www.otofun.net/threads/296208-bat-ma-on-cham-soc-suc-khoe-sac-dep-o-tua-cham-soc-khach-hang-online/page30

Tuần trước xe em chết máy ở cầu giấy, bác vòi còn cho cả thợ từ Gia Lâm sang tận nơi xem xe cho em.

medi_2

Xe hơi
Kụ nên tham khảo cái cavẹt của xe mầu vàng cát nó ghi thế nào trước khi làm lại. Mà đã đổi mầu là đổi vận thì cụ sơn luôn đỏ ớt or tím huế cho oách chứ cũng là vàng cả khác gi đâu.
Vâng cảm ơn cụ, mầu vàng vẫn là hợp với vận của em. nhưng bây giờ em chỉ muốn màu nó nhạt đi thôi. Cụ nào có xe màu vàng cát, xem lại đăng ký cái màu giúp em phát!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
1. vàng gì cũng đc cụ ạ nếu cụ chỉ làm mầu vàng thì có 1 vạn mầu vàng cho cụ chọn mà khog ai bắt bẻ đc gì
2.sơn xe từ nhà máy không xịn bằng sơn xịn ở hàng cụ cứ yên tâm mà sơn . chuyện làm sao để tẩy mầu cũ nó nằm trong giá sơn
sơn tùm 1 vòng quanh xe khoảng 5 củ 5 đến 6 củ nếu đổi mầu như cụ và sơn cả khoang máy sẽ rơi tầm 8 củ

trungkhanh02us

Xe hơi
em đang chạy Getz màu vàng cát đây. Nó ghi trong đăng ký và đăng kiểm là mầu be cụ nhé.