[Funland] Startup với 2 tỉ nhàn rỗi.

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Thôi e nhường cụ ấy ạ :D
E tưởng chứng khoán ổn lắm mà cccm ?
Kd vẫn bảo toàn tiền gốc vẫn còn rồi lời vậy thì e đi vay lãi e theo cụ ấy ngay.
Tổ sư e làm tài chính đúng đủ thật 700 đ đến 1500d/1t / ngày trừ các loại chi phí đi còn k đem về dc 30%/ 1 năm nữa là .
Còn 1 tỷ muốn 100% đến 200%/1 năm e giới thiệu cho lên vùng cửa khẩu hay vùng biên hoặc có mấy cửa làm ăn ngon lắm :D . Kiểu e già rồi k theo kịp và h chọn sản xuất + bán cốc nước bát cơm cho thiết thực ạ
Hôm nào cháu phải xin gặp cụ để mở mang thêm kiến thức, hiện giờ cháu toàn chạy ăn từng bữa thôi. Quẩn quanh mấy năm nay rồi.

vieteuro

Xe container
Việc nhẹ lương cao chỉ mình cụ làm được
Ko cần vốn ban đầu chỉ cần dai và khỏe cụ làm ko e môi giới :)) :))

TrumpVietnam

Xe tăng
Xin lỗi cụ e đính chính gọi sếp là thằng :D ===> vì nó là cháu của bạn a , bọn a đầu tư về tiền cho nó làm kế hoạch đề án nó giỏi nó có chất xám và kinh nghiệm của nó nên để nó
đứng ra làm sếp :D
Làm kèo đi cho thiết thực mưa gió a chẳng có việc rì làm
Bác xong cái dự án cá tươi , nhà hàng ..... mà trước bác post chưa ?

trọng_nhân

Xe điện
cụ cố lên 7 tỷ chung 50 50 con nhà mặt tiền quận 10 với em , sau 1 năm lỗ em chịu lời cưa đôi ;))

Sakai Việt Nam

Xe điện
Thông tin->tài chính->con người.
Vấn de dau tien là lam gì--> sau đó tinh đen kế hoạch tai chính để quyet định quy mô, ---> con người để chọn cách thức tổ chức, quản lý ===>quyết định
Hỏi có 2 tỷ làm gì ai nào trả lời được, bán trà đá như tôi thì thừa ( chuỗi trà đá thì đủ), cá mập thì thiếu

15cm45p

Xe điện
Xời cái rì chứ 15t / tháng / 1 tỏi thì đơn giản như đan rổ .
1. Cụ e show cái sổ tiết kiệm lên đây ==> cụ e vì chưa vợ chắc làm méo đến 35, con lớn a 16 tuổi rồi :D
2. Cọc nhờ ADmin cầm cái 1 ăn 10 lần , tiền h a méo có tài sản thì a có ===> a chuyển luôn con răng vẩu của a cho Admin , e chuyển vào tk Admin 150 củ .
Làm giấy tờ 3 bên và a gọi thẳng sếp a + mấy cậu nv đưa đến mấy điểm đi thực nghiệm luôn những nơi đang làm và đề án dc bộ công thương cho phép ,giải thưởng . Chứng minh lợi nhuận trên 25% dưới 45% sau khi trừ chi phí. Mà thời đại công nghệ ở bất kỳ đâu cũng kiểm soát dc rõ ràng chi tiết.
3. Nếu cụ e k đầu tư cụ e mất 150 củ vào quỹ vì cộng đồng của of . Nếu a sai a mất luôn con răng vẩu cho quỹ cộng đồng.
4. Còn cụ e chấp nhận thì 2 tỏi của cụ e sẽ là tài sản của cụ e và cụ e thu về 20-24% / năm còn đâu bên a hưởng, ( bên a là a nhét vào cty a chứ a k tư lợi 1 mình - vì gần 20 con người + chất xám + công sức làm việc ko lương gần 3 năm nay cái công nghệ 4.0 này )
5. Còn k dám thì là chém gió ===> còn a show luôn vv bên a đã triển khai và thằng TQ xác nhận đặt cọc mua máy của nó đây
Khỏi phải lòng vòng :D
Chú mà triển a tặng chú thêm 1 lọ thuốc lau súng ===> chén mãi éo xuất chỉ sợ chym cửng lâu quá mỏi méo hót dc.
Số a đây luôn khỏi phải hỏi

^:)^^:)^^:)^ vậy em phải đi gặp sư phụ rồi.
Đầu tư cho cụ chắc cú quá rồi còn gì=D>=D>=D>

15cm45p

Xe điện
cụ cố lên 7 tỷ chung 50 50 con nhà mặt tiền quận 10 với em , sau 1 năm lỗ em chịu lời cưa đôi ;))
Đầu tư đất SG như cụ cũng rất hay=D>
Tiếc là hiện tại em không đủ xèng:-?? chứ không em đã cố mua đất Đà Nẵng ngay cạnh chỗ bác ruột em ở ngay biển Mỹ Khê rồi;))

tienaka

Xe điện
Cụ bày em cách kiếm hai tỷ dư với mớ tỷ chung kia đi rồi e méc cho kiếm lợi nhuận 24%

namdq

Xe điện
Bẩm các cụ OF. Em đang dư riêng 2 tỉ nhàn rỗi để ngân hàng (tiền mặt) không tính bất động sản, tài sản chung với ba mẹ và gia đình.
Các cụ cao nhân tư vấn em với xem đầu tư cái gì hợp với số tiền đó trong vòng 1 năm? Em cứ tính ăn chắc mặc bền và tầm 1 năm sau lãi ra cao gấp đôi lãi suất ngân hàng ta đang vay có tài sản thế chấp (10-12%) tức là (24% trở lên). Nếu đầu tư trung hạn (2-5 năm) mà lãi dòng (15-30%)/năm cũng tốt.
Em kính mong các cụ ai có kế sách nào hay tư vấn em nghiêm túc, em rót rượu sẵn>:D<em xin các cụ không funny nhé:))
Em không đầu tư mạo hiểm (chứng khoán, cho vay nặng lãi...), không buôn lậu, không phạm pháp, không làm những việc trái lương tâm...
Thời gian em hiện tại cũng hơi bận chút nhưng người nhà em thì có nhiều ace ruột thịt có thể chung sức giúp em.
Em đội ơn các cụ đã đọc=D>=D>=D>=D>=D>
Đầu tư đi buôn gỗ với em :)))

trọng_nhân

Xe điện
Đầu tư đất SG như cụ cũng rất hay=D>
Tiếc là hiện tại em không đủ xèng:-?? chứ không em đã cố mua đất Đà Nẵng ngay cạnh chỗ bác ruột em ở ngay biển Mỹ Khê rồi;))
đất SG giờ cũng khó đầu tư rồi cụ ạ :D trừ có tiền dư dả hoặc có nhu cầu sử dụng thì em thấy ok chứ lực yếu song lướt sóng thì dễ tèo lắm ạ :D

15cm45p

Xe điện
đất SG giờ cũng khó đầu tư rồi cụ ạ :D trừ có tiền dư dả hoặc có nhu cầu sử dụng thì em thấy ok chứ lực yếu song lướt sóng thì dễ tèo lắm ạ :D
Em biết thế nên em cũng chưa dám chơi, nếu có cơ hội tốt thì em mới đầu tư.

15cm45p

Xe điện
vâng , tầm 2 3 tỷ mà bảo đầu tư bds cũng khó ạ , thật sự miếng đắt nó sắt ra miếng khả năng sinh lời mới cao
Tầm 2 tỷ thì đầu tư ở quê hoặc tỉnh lẻ cũng được nhưng vì em không nắm bắt được thị trường nên em cũng không mạo hiểm.

x-men205

Xe tải
Thôi e nhường cụ ấy ạ :D
E tưởng chứng khoán ổn lắm mà cccm ?
Kd vẫn bảo toàn tiền gốc vẫn còn rồi lời vậy thì e đi vay lãi e theo cụ ấy ngay.
Tổ sư e làm tài chính đúng đủ thật 700 đ đến 1500d/1t / ngày trừ các loại chi phí đi còn k đem về dc 30%/ 1 năm nữa là .
Còn 1 tỷ muốn 100% đến 200%/1 năm e giới thiệu cho lên vùng cửa khẩu hay vùng biên hoặc có mấy cửa làm ăn ngon lắm :D . Kiểu e già rồi k theo kịp và h chọn sản xuất + bán cốc nước bát cơm cho thiết thực ạ
Cụ có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm làm hàng biên được ko. Em kinh doanh 3 năm nay nhưng đợt này hàng của em xuống quá, ko ra tiền. Năm ngoái thử chơi mấy chuyến quần áo quảng châu với thằng bạn lỗ chổng vó :((

Mr_Car

Xe tải
Mấy hôm nữa Vinaphone khuyến mại. Cụ mang 2 tỷ mua thẻ cào, nạp xong đảm bảo trong tài khoản cụ có ngay 3 tỷ.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Bác xong cái dự án cá tươi , nhà hàng ..... mà trước bác post chưa ?
Cá e vẫn nuôi ạ - e cũng vẫn bán cá to bt ạ :) . Năm nay bận quá k làm cá kho phục vụ cccm dc ạ. Cá nhỏ thì bán buôn ạ

E cứ show ng thật việc thật đây ạ
Nhà hàng thì cũng tàm tạm ổn đang phát triển thêm ạ
Có rì cụ qua những nơi này ủng hộ + góp ý ak

Tát nước theo mưa QC là phụ chém gió là chính ạ :D
Tuần này khai trương cf Kafa ở Trung Yên E có chương trình khuyến mại đó ạ
Cụ qua ủng hộ + góp ý ạ
Cụ có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm làm hàng biên được ko. Em kinh doanh 3 năm nay nhưng đợt này hàng của em xuống quá, ko ra tiền. Năm ngoái thử chơi mấy chuyến quần áo quảng châu với thằng bạn lỗ chổng vó :((

Ôi cụ lo rì cụ thích mua hàng rì khoán cháu - cụ cứ xem trên wed TQ , cháu đảm bảo mua rẻ hơn cho cụ .
Tiền nào của đó ===> hàng xịn cao cấp như hãng cũng có ạ
Cụ cứ cọc 30% phần còn lại hàng ship tận nhà cụ tt nốt :) .
Ps : k nhận đánh hàng theo công như ngày xưa đâu ạ. Mấy lần bị đền vỡ alo vì Liên ngành của bộ đi đột xuất rồi ạ

^:)^^:)^^:)^ vậy em phải đi gặp sư phụ rồi.
Đầu tư cho cụ chắc cú quá rồi còn gì=D>=D>=D>

Đấy kèo đấy cụ e . Nhà thì chẳng bê đi dc mà a nợ NH, xe sẵn sàng a đem đến nộp ngay :D
Show thẳng người thật việc thật luôn
1 ăn 10 luôn còn rì ?
Hôm nào cháu phải xin gặp cụ để mở mang thêm kiến thức, hiện giờ cháu toàn chạy ăn từng bữa thôi. Quẩn quanh mấy năm nay rồi.
Cụ ơi có rì đâu phải chạy ăn
Cháu bầy cụ và các cụ khác công khai luôn vv vốn k đến 2 củ chỉ cần chịu khó ngày 5 tiếng , chí ít cũng kiếm dc 200-500k/ ngày . K fai làm phạm pháp nhá . Chủ yếu có nghĩ ra và có muốn làm hay k thôi ạ.
Trước cháu còn xấu tính là đi xin điểm còn cắt phế ăn tiền chỗ ngồi. Sau thấy mình nh
Sản xuất kinh doanh mặt hàng nào đó. Tham khảo cụ tulai24h ấy :)
E sản xuất đang phải bị mua hàng bù lỗ của nhà khác để đủ đáp ứng hợp đồng đã ký đây này cụ này ===> Nghệ An mưa dầm 3 tuần nay ván bóc ra k có chỗ phơi, đầu tư mấy sấy thì quá tội , nên chấp nhận đi mua của nhà máy khác bù vào còn hơn là loay hoay tìm mua dàn sấy ạ :((
Ha ha , xưa mấy thằng e nó bảo : a xem chỗ nào có cho vay 20-50k/1t/1 ngày e cũng vay , hoặc ai cho bốc họ 10 ăn 5 e cũng bốc chưa ạ :D
Sau e bầy chúng nó đi đánh để 2 đầu :D có thằng h thì nên người có thằng thì chết rũ xác , ở BN mới bắt 15 tiệm cho vay là thằng cu e đấy ạ.
Món đó e rút từ 2010 ạ

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
2 tỏi khó lắm cụ ơi. Quá ít để làm cái gì đó ra tấm ra món.
Tối thiểu cầm 5 tỏi trở lên ra sân chơi múa mới dễ được

Vie.ABC

Xe điện
Bẩm các cụ OF. Em đang dư riêng 2 tỉ nhàn rỗi để ngân hàng (tiền mặt) không tính bất động sản, tài sản chung với ba mẹ và gia đình.
Các cụ cao nhân tư vấn em với xem đầu tư cái gì hợp với số tiền đó trong vòng 1 năm? Em cứ tính ăn chắc mặc bền và tầm 1 năm sau lãi ra cao gấp đôi lãi suất ngân hàng ta đang vay có tài sản thế chấp (10-12%) tức là (24% trở lên). Nếu đầu tư trung hạn (2-5 năm) mà lãi dòng (15-30%)/năm cũng tốt.
Em kính mong các cụ ai có kế sách nào hay tư vấn em nghiêm túc, em rót rượu sẵn>:D<em xin các cụ không funny nhé:))
Em không đầu tư mạo hiểm (chứng khoán, cho vay nặng lãi...), không buôn lậu, không phạm pháp, không làm những việc trái lương tâm...
Thời gian em hiện tại cũng hơi bận chút nhưng người nhà em thì có nhiều ace ruột thịt có thể chung sức giúp em.
Em đội ơn các cụ đã đọc=D>=D>=D>=D>=D>
Đầu tư , làm ăn khi tiền ra khỏi túi thì xác định được ăn thua thì chịu ( Lý thuyết với thực tế nó khác ...) , có khi còn vướng vào lao lý hay thiệt thân .... Nếu đòi hỏi lãi chắc và đều thế thì Thiên Hạ đầy thằng có vài trăm ngàn tỷ . Không đến lượt bác ... cất tiền đi cho nó mới !