Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

lhoangdung

Xe máy
Các cụ ơi, em muốn sắm cái vè che mưa cho cánh lái và vè che kính này thì sắm ở đâu và giá rỗ bao nhiêu ạ...
Các cụ mách em với...

lhoangdung

Xe máy
Dạ, em cảm ơn ạ, chủ nhật em đánh xe qua cây đa ạ :)

Fexx

Xe điện
Từ hôm phẫu thuật tim, đi có 3 lít rưỡi 100 cây chuối, cảm ơn chệ Hieunam thông mít cho e nó

kybinhbay

Xe buýt
Hôm nay lượn phố chợt nom thấy cái mông quen quen

Lại gần hơn..Hóa ra cụ Chánh đang phẫu thuật không gây tê

V2 em chết hết cả 2 xi lanh phanh sau, cụ ý mổ ở "khoang máy" ...Cảm ơn cụ nhá !!!

Các cụ ơi, em muốn sắm cái vè che mưa cho cánh lái và vè che kính này thì sắm ở đâu và giá rỗ bao nhiêu ạ...
Các cụ mách em với...
Cụ alo ngay với cụ chánh. Có ngay một bộ ,nhà cháu lắp rồi.nhựa tốt oke lắm cụ a

alibaba1514

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi là cái dây của chân ga nó dài bao nhiêu cm ạ ? Dây nhà cháu có hiện tượng kẹt, ở nhà thì có 1 dây chân ga nhưng không rõ nó có dành cho wagon nhà mình không.

dangtan77

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi là cái dây của chân ga nó dài bao nhiêu cm ạ ? Dây nhà cháu có hiện tượng kẹt, ở nhà thì có 1 dây chân ga nhưng không rõ nó có dành cho wagon nhà mình không.
Cụ lấy thước ra đo xem, em nghi nó dài bằng từ đầu chân ga đến bộ chế!hoặc cụ cứ thay vào nếu k vừa lại tháo ra, k sao đâu!:)):)):))

Cụ ơi, tổng thiệt hại hết mấy xiền ạ, cháu hỏi ngu chút là mình tự dán hay phải oánh xe xuống cụ chủ tịch dán cho ạ...
Cái đó có sẵn keo 3M rồi cụ ạ. Về bóc ra tự dán vào thôi.cẩn thận hơn thì vừa dán vừa dùng máy sấy tóc khò nhẹ cho ăn keo là oke cụ ạ. Chúc cụ thành công

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

KMS

Xe container
Cụ ơi, tổng thiệt hại hết mấy xiền ạ, cháu hỏi ngu chút là mình tự dán hay phải oánh xe xuống cụ chủ tịch dán cho ạ...
Diễn đàn là nơi giao lưu, không phải là nơi bán đồ nên ko public giá. Cụ cứ alo hoặc phi xe xuống công ty là có hết. Cần thì có ship đến tận chân giường ạ :))
Cụ yên tâm là không có chặt chém đâu vì giá rổ đều show hết khi họp ở VP tam tứ lục ke ke

alibaba1514

Xe buýt
Nhà cháu có việc này chia sẻ cùng các cụ :
Chả là xe cháu dạo này máy có vẻ to, cháu dự là kẹt bướm rồi;;). Định đi rửa chế thì chợt nhớ ra có cụ nói về việc cá lò xo chỗ bướm ga bị bẩn và hiện tượng có vẻ giống cụ đấy nên xịt rửa hệ thống lò xo sạch trước khi đem rửa chế. Đêm qua lúc phi lên cầu vượt có đạp tý ga, đến lúc xuống nhả chân ga thấy xe vẫn phi ầm ầm, buông hẳn chân ga để số 4 xe tự chạy tầm 35km/h. Lòng mừng rỡ chiếc xe yêu tự update lên cờ rui con troo:-), mỗi tội kim xăng tụt thê thảm vì máy lúc nào cũng ngoạc cái mồm ra %-(. Cơ bản xe wagon nhà ta kín quá, cách âm tốt nên với việc cáp chân ga kẹt ở 1 khoảng nhỏ sẽ làm người ngồi trong xe khó cảm nhận việc máy rồ lớn hơn bình thường (nhất là với trường hợp xe không có đồng hồ tua máy như nhà cháu). Nhà cháu có linh cảm không lành về bướm em xe nhà cháu nên về kiểm tra một lượt phụ khoa bên ngoài trước khi quyết định rửa bím thì mới phát hiện, hoá ra cáp chân ga đã sơ cứng kẹt từ bao giờ nên không trả hết ga đcX_X, bảo sao nó cứ rồ như con điên làm em cứ tưởng có turbo tăng áp. May trong đống đồ cũ còn cái cáp chân ga mới nên nửa đêm cháu thay luôn. Việc thay cũng đơn gian, các cụ tháo cái lọc gió, dùng cờ lê 10 - 12 là có thể tự thao tác được.
Sau vụ này nhà cháu đúc kết :
Hiện tượng :
- Kim nhiệt lên nhanh ngay ở quảng đường ngắn lăn bánh từ chỗ đỗ.
- Nhả chân ga mà xe vẫn đi ở 1 tốc độ nhất định không đổi.
- Vòng tua máy tăng cao hơn bình thường dù chỉ là 1 chút (đồng hồ tua máy sẽ dễ nhận hơn)
- Nhanh hết xăng :))
Khắc phục :
- Nhẹ thì tháo ra xịt WD-40 ( cái này hơn RP7 ở chỗ là nó không ăn mòn và có chứa dầu trơn) cho sạch rồi dầu mỡ nhồi vào cho nó trơn.
- Nặng thì thay mới, mà cái này cũng rẻ, các cụ cứ thay mới cho lành.
Phòng ngừa :
- Cái gì đạp nhiều nó cũng bị dão nên thi thoảng các cụ tranh thủ lúc rửa chế hay làm gì đó mà tháo lọc gió thì bồi cho xin ít dầu mỡ vào bên trong cái đoạn sắt cong cong gá lên CHK (chỗ này em nghi là nguyên nhân gây kẹt do ma sát lâu ngày ở cái góc cong, chứng tỏ chưa chắc cong đã là con các cụ nhỉ =)))
- Chan ga trên xe có cái chỉnh tăng giảm theo độ dãn dần của dây cáp, nếu thấy đã tăng hết thì nên thay dây cáp. Vì đó là ngưỡng căng hết của cáp rồi, để lâu hơn có thể nhẹ là kẹt như nhà cháu hoặc đứt giữa đường thì đúng là x-(~X(%-( lúc đấy chỉ có nước :)] cầu cứu người thân.

Các cụ chắc đều đã biết việc này, nhà cháu mới va vấp với máy móc nên cũng chia sẻ kinh nghiệm, các cụ phạt cũng nhẹ tay cho nhà cháu kẻo nhà cháu chột lớn :))

choixongxu

Xe tăng
Chuẩn bị tông sợt tông

TL_Vietnam

Xe lăn
Bộ này không có hộc để đồ hả kụ?

choixongxu

Xe tăng
Bộ này không có hộc để đồ hả kụ?
Tappi đó là cho cửa sau. Còn đây là cửa trước

Nhưng mà bộ Tappi cửa theo xe của em nó còn tốt quá, mới tin nữa là khác.

Kỳ này xe cổ trữ toàn hàng độc

TL_Vietnam

Xe lăn
Bộ này màu nhựa trùng với nhựa zin theo xe thì đẹp kụ nhờ :D

tuangiga31mes2c

Xe container
Tappi đó là cho cửa sau. Còn đây là cửa trước

Nhưng mà bộ Tappi cửa theo xe của em nó còn tốt quá, mới tin nữa là khác.

Kỳ này xe cổ trữ toàn hàng độc
Khâm phục cụ choixongxu, e cũng đang tính tích trữ đồ cho Wagon nhà e sau 30 năm nữa.

choixongxu

Xe tăng
Dân chơi thứ thiệt, em mới nhận hàng

Mấy quả này kết hợp với hệ thống này thì sao nhỉ

dangtan77

Xe điện
Tình hình là bơm xăng của em thất bại rồi lắp vừa khít nhưng bơm mạnh quá như rồng phun mưa thợ bẩu bơm của bác dành cho xe có tubor sao ý! Thế mới buồn chứ e đành phải thay lõi bơm cũ vào , tóm lại đuợc mỗi cái phao xăng

Lõi mới to hơn lõi cũ rất nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng