Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanendo

Xe hơi
ặc ặc, chiều nay đang đi cùng gấu về nhà thì,,,,,,ục, lần này đứt dây công thật rồi, em nhanh tay đánh hết lái sang phải là vào 1 ..........gara bên đường!!!! chết may luôn. May quá có dây côn mua lại của super để trong cốp đem ra đề nghị các chú thợ thay dây côn, trông các chú ấy mặt............dài như cái bơm. 15 min xong phim, thằng chủ đòi 100k, em kêu giời cãi nhau với nó mãi, nó bảo cuối ngày anh thông cảm. Giá..........cắt cổ, em văng..............mấy câu xxx rồi cút!!! Côn bây giờ đạp nhẹ hều, sướng cực. Chả biết quả lày chịu dc bao lâu vì nhà em đỡ côn liên tục, chuyên chạy nội thành. Do đó kế hoach sáng thứ 7 này em và bactom đến thẳng MD mổ xe thôi. Các cụ để phần em với nhé!!! Nói thật là lão mista gì đó em nhìn đã ko ưa rồi, chủ yếu khoe xe chứ buôn bán gì. Cũng là bài học cho các cụ khác đừng trêu vào WGC.

tuanendo

Xe hơi
qua vụ lày xin bái phục cụ bù lu bù loa người đã dự báo là dây côn em sắp đứt, như vậy là em tận dụng dc em nó đến...............giây phút cuối cùng. :21:

bluestar2006

Xe container
qua vụ lày xin bái phục cụ bù lu bù loa người đã dự báo là dây côn em sắp đứt, như vậy là em tận dụng dc em nó đến...............giây phút cuối cùng. :21:
Em suy nghĩ lô zích thôi, không tự dưng dây côn của bác nó dài ra được, trừ khi các sợi nhỏ đã đứt hết nhưng không cùng một chỗ mà vẫn liên kết với nhau bằng lực ma sát, dài dần ra và ...... đứt như hôm nay. :)

Mà em chạy hơn 6 năm trong TP, tỳ côn suốt mà dây chẳng sao nhỉ (trộm vía, hehe)

vudinhquang

Xe container
Em suy nghĩ lô zích thôi, không tự dưng dây côn của bác nó dài ra được, trừ khi các sợi nhỏ đã đứt hết nhưng không cùng một chỗ mà vẫn liên kết với nhau bằng lực ma sát, dài dần ra và ...... đứt như hôm nay. :)

Mà em chạy hơn 6 năm trong TP, tỳ côn suốt mà dây chẳng sao nhỉ (trộm vía, hehe)
Côn em cũng hơi nặng,muốn k tra xem có sắp đứt không thì tự xem thế nào ạ?

tuanendo

Xe hơi
Côn nặng thì nhà em nặng từ gần 1 năm nay rồi, em dự là đó là dấu hiệu báo sắp đứt. Cụ kt và thay khẩn trương đi. ko biết em phán thế chuẩn chưa cụ bù lu nhỉ:^)

bluestar2006

Xe container
Côn nặng thì nhà em nặng từ gần 1 năm nay rồi, em dự là đó là dấu hiệu báo sắp đứt. Cụ kt và thay khẩn trương đi. ko biết em phán thế chuẩn chưa cụ bù lu nhỉ:^)
Để khi nào nó .... dài ra đã :21:

Hôm nào em đạp thử xem so với xe em nó thế nào nhé

EZdong

Xe điện
Hôm Thứ Bảy 21/3/'10 vừa rồi em có dịp giao lưu với các cụ Hội WG, tuy thời gian quá ít, sau đó em có việc nên phải chạy ngay nên cũng tiếc tiếc là!!!!!!!!!! Có mấy cái ảnh hầu chộp bằng N95 xem như lời cám ơn các cụ WG:
Công nhận các cụ tụ tập sớm thật, thấy cả chục cụ WG và Pride

Em đến mới có hơn 8h thì thấy hầu như đã tháo xong xuôi

Ví dụ như cụ 6868:

May mà phát hiện kịp, nhỡ ra đang trên đường thì cũng vô cùng gian nan đấy. Tình trạng đã đến mức thế này đây:

Rất nhiều WG, chắc phải chục chiếc, không khí rất sôi động......Cụ thì tháo vệ sinh lọc điều hoà, cụ thì lắp đèn sương mù. Nghe nói cụ này phi từ Hải Phòng lên, cụ khác thì từ Ninh Bình lên.

Chuột bạch chống nóng cho cụ này:

Bởi tốp thợ cả nhiều kinh nghiệm. Vừa chủ động thi công, bí quá thì gọi điện cho người thân!!!!

Sau đó chắc các cụ WG còn giao lưu (b)(b)(b) Tiếc, tiếc quá!!!!!!!!!:21::21::21:
PS: em quên mất chưa resize, cũng có cái hay là trông nó rõ, hôm nào rỗi em chỉnh lại vậy. Thanks các cụ WG!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hunghanoi

Xe đạp

Làm cái này có tác dụng nhiều không các cụ. Trong SG mùa này nóng và nắng kinh khủng, em đang muốn học theo các cụ chứ chui vào xe nhiều lúc muốn xỉu trước khi kịp đút chìa khóa vào ổ.

suvt

Xe đạp
Website
www.giay.com.vn
em cũng không hiểu vụ này tác dụng đến đâu nhưng em nghĩ là không có tác dung nhiều lắm vì thực chất nóng trong xe vào những ngày nắng là do kiểu hiệu ứng lồng kính, do không khí không được lưu thông. vì vậy em thấy khi đỗ trời nắng tốt nhất là hạ kính khoảng 5 cm và dùng tấm chống nắng này dán lên kính ko cho nắng chiếu thẳng vào taplo là cực kì hiệu quả.

mr_bean

Xe tải
Báo cáo các cụ là dù hôm nay em rất bận, nhưng vẫn phải lắp bằng đc mấy đồ của bác suvt mua để em làm chuột bạch. Vì đã máu là ko thể hoãn đc :21:, sau khi lắp xong thấy WG nhà em có vẻ gống OTO rồi :P
Đầu tiên là vô lăng 4 chấu, tích hợp 2 nút còi theo kiểu tiên tiến phù hợp từ cụ già đến em bé :21:. Cảm giác lái rất thật, sau khi chạy thử, em cứ tưởng bác nào vừa tặng em quả trợ lực lái :21:

Nó đây:

mr_bean

Xe tải
Cái thứ hai và là cái em máu nhất đó là quả đồng hồ WG2010 :21:, sau khi nâng cấp WG nhà em đã có đày đủ các tính năng cao cấp như ABS, ESP, hiển thị điện tử, và đặc biệt là đã có cả túi khí nên độ an toàn tăng lên gấp nhiều lần :41::21::21::21:

Lúc chưa bật đèn

Sáng gì mà sáng thế

Em chỉ thích điện tử, ko khoái cái loại cơ đâu, có cả ABS và ESP đấy nhé:

Túi khí đây này:

Các bác kiểm tra lại vòng tua đi nhé :69::69::69:

Tạm thế đã, gương điện và các thứ khác em chưa chụp đc vì tối quá :P, mai em chế cháo nốt rồi sâu tiếp các cụ nhé.

Cụ nào thấy thèm thí :101: cụ suvt nhanh lên kẻo ân hận :P:21:

Chỉnh sửa cuối:

tuanendo

Xe hơi
cụ bean ơi, giờ em muốn tua ĐH công tơ mét kiểu mới lên ............vài chục vạn dc ko??? trông toàn số 0.............chán quá!!!!:^)

rfs

Xe điện
Hehe, đẹp quá cụ Bean ạ, Tổng chi phí cho vô lăng và đồng hồ hết bao xèng vậy cụ

olala

Xe tăng
đang chờ ảnh toàn cảnh WG của cụ bean đây. Nóng quá .. nóng quá... (b)(b)(b)

Buratino10

Xe đạp
Úi, không tin là cụ Bin lại chế được cả túi khí và đồng hồ vòng tua nữa.
Mà cái túi khí có bung ra được không hả cụ Bin?

bactom

Xe đạp
:21::21::21: Cái túi khí trên đồng hồ của bác Bean mà bung ra thì... lãnh đạo SuVN nổ hết đom đóm mắt :)):)):))

bactom

Xe đạp
mà ý tưởng lắp phanh ABS và túi khí cũng hay đấy nhỉ! Bác suvt thử hỏi bên ấy xem bao nhiêu 1 quả cho anh em với! loại có... bảo hành nhé :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng