[TNGT] Tai nạn thảm khốc trên đường Đồ Sơn về! Khiếp quá!

dang26k2006

Xe hơi
Báo chí mỗi ông viết một kiểu , chắc tại thông tin vỉa hè ko giống nhau :D

cerato08

Xe điện
Cụ này có con chào buổi sáng đúng k?

long_pn

Đi bộ
Vấn đề là có phải lỗi chân ga không, các bác đi Toy cần lưu ý

one2fi

Xe tải
Khủng khiếp

saphia1115

Xe buýt
ông này đúng là hóng hớt tin vỉa hè .

Chiều 9/6 chiếc Innova 7 chỗ phóng như bay trên đường Phạm Văn Đồng (Đồ Sơn, Hải Phòng) đã đâm thẳng vào cột điện bên vệ đường, khiến hai vợ chồng tử nạn tại chỗ.​
Chiếc xe vỡ nát phần đầu sau tai nạn. Ảnh: Mạnh Linh.
Theo một số nhân chứng, khoảng 14h30 chiều 9/6, đang chạy trên đường Phạm Văn Đồng hướng qua cầu Rào về thành phố Hải Phòng, chiếc xe bất ngờ mất lái đâm thẳng vào cột điện ven đường, hất văng người phụ nữ ra khỏi ôtô, rơi xuống bãi cỏ cách đó 10 m và chết ngay tại chỗ.
Tài xế điều khiển xe là một người đàn ông khoảng 40 tuổi, chồng của người phụ nữ trên, bị mắc kẹt giữa xe. Riêng chiếc xe Innova đầu cắm vào cột điện vỡ nát.​
Chiếc xe quay ngang sau tai nạn. Ảnh: Mạnh Linh
Khi xảy ra tai nạn trên xe còn có 2 đứa trẻ. Người dân đã xúm lại đưa 2 em nhỏ vào bệnh viện cấp cứu trong tình trạng bị thương nặng.
Một số nhân chứng cho biết, vụ tai nạn xảy ra khi gia đình này vừa đi tắm biển Đồ Sơn về.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được làm rõ.​
theo báo vnexpress.net
Tin này không chính xác bác ạ, em là người nhìn đc mặt người lái xe, bác ấy chỉ khoảng hơn 20t thôi, còn bác gái cũng chỉ tầm đấy thôi! Không đến 40 đâu ạ!
Thời gian thì không chính xác, khoảng 15h mới đúng ạ!
Lúc các bác vnếc prét này đến chắc người ta mang bác lái xe đi rồi, Bác nào xem mấy ảnh em post lúc đầu có ảnh bác lái xe đó thì chắc biết ngay mà!

Chỉnh sửa cuối:

Vietinco

Xe tăng
Tại sao cành là cây lại rơi đầy xung quanh xe thế các cụ nhỉ?

saphia1115

Xe buýt
Đâm gẫy gốc phượng nên cành lá nhiều kụ ạ!

cucon1234

Xe hơi
khủng khiếp thật . cầu cho linh hồn những người ra đi siêu thoát .

SHD

Xe điện
Tin này không chính xác bác ạ, em là người nhìn đc mặt người lái xe, bác ấy chỉ khoảng hơn 20t thôi, còn bác gái cũng chỉ tầm đấy thôi! Không đến 40 đâu ạ!
Thời gian thì không chính xác, khoảng 15h mới đúng ạ!
Lúc các bác vnếc prét này đến chắc người ta mang bác lái xe đi rồi, Bác nào xem mấy ảnh em post lúc đầu có ảnh bác lái xe đó thì chắc biết ngay mà!
Cụ send cho em cái ảnh nguyên bản đi, theo em để nguyên bản để các lái xe nhìn vào thấy sợ không dám đi ẩu nữa..

hetlamphien

Xe đạp
nếu 20 thì lấy đâu ra 2 con nhỏ nhỉ? Mà trên xe còn một đống người nữa cũng chả thấy nhắc. Có tin otofun là nóng hổi và sát sự thật thôi nhẩy.

adco

Xe điện
Cụ phải đưa nó vào tình huống tai nạn chứ chỉ so sánh mức độ hư hỏng sau khi tai nạn thì nói nên thì xe tăng cũng có.

Như trường hợp con Santa Fe kia là đang vượt xe khác đâm vào xe tải chở đá ngược chiều nên mới đến như thế chứ đâu như con Innova chỉ va vào cột điện đứng yên đâu.
Dạ mọi người đâu có xác định được con sFe đâm vào xe tải và Ỉn đâm vào cột điện tốc độ bn phải khg , chưa biết con nào tốc độ cao hơn con nào??? Chính vì vậy , ở những tình huống này nên giúp nhau nâng cao ý thức giao thông hơn là cứ chém gió lẫn nhau . Ỉn là loại xe rẽ tiền khg chỉ xài ở VN mà còn sd nhiều ở Ấn , Banglades , Phi ...
Xe châu Âu và Hàn em khg có số liệu , nhưng xe Nhật khả năng chịu lực đâm trực diện <60km/h . Còn đâm ngang là <45km/h . Nói chung trong các cuộc crash test , hãng xe nào cũng thường tét ở tầm 60km/h . Nói ra cho các bác thấy đừng kỳ vọng quá cao vào ngay cả xe NK .

Chiếc Mer của công nương Diana được xác định đâm vào tường đường hầm ở tốc độ # 100km/h

Lái xe cẩn thận thôi các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

saphia1115

Xe buýt
Hình đó nhìn kinh lắm, em bỏ đi rồi, trông tội lắm ạ!

Dạ mọi người đâu có xác định được con sFe đâm vào xe tải và Ỉn đâm vào cột điện tốc độ bn phải khg , chưa biết con nào tốc độ cao hơn con nào??? Chính vì vậy , ở những tình huống này nên giúp nhau nâng cao ý thức giao thông hơn là cứ chém gió lẫn nhau . Ỉn là loại xe rẽ tiền khg chỉ xài ở VN mà còn sd nhiều ở Ấn , Banglades , Phi ...
Xe châu Âu và Hàn em khg có số liệu , nhưng xe Nhật khả năng chịu lực đâm trực diện <60km/h . Còn đâm ngang là <45km/h . Nói chung trong các cuộc crash test , hãng xe nào cũng thường tét ở tầm 60km/h . Nói ra cho các bác thấy đừng kỳ vọng quá cao vào ngay cả xe NK .

Đồng ý với bác Adco
Không nên nghĩ xe đắt tiền nhập khẩu thì có thể an toàn ngay cả khi chạy ẩu. Lái xe cẩn thận là quan trọng nhất.

Pitt

Xe điện

Chiếc Mer của công nương Diana được xác định đâm vào tường đường hầm ở tốc độ # 100km/h

Em cũng nghĩ thế bác ạ. Vì em chạy Ỉn mà. Trong các cuộc test va chạm an toàn của xe thì họ thường cho xe lao vào vật cản, và điểm va chạm phải là sát xi và vật cản. Trên đường thì va chạm không hẳn lúc nào cũng thế. Nếu lao vào cột điện vào giữa tâm xe thì lại là chuyện khác. Em nghĩ ý thức lái xe kém là vô trách nhiệm với mạng sống nguời khác khi tham gia giao thông, mới là nguyên nhân chính gây ra tai nạn. Cầu mong cho linh hồn người bị nạn siêu thoát..

xaunhatxahoi

Xe điện
vào những diễn đàn của hải phòng thì thấy nói lái xe 24t các bác ạ, có lẽ vnexpress nghe kể rồi đưa bài

xegicunglai

Xe buýt
Em cũng thừa nhận là lái xe cẩn thận vẫn là yếu tố quan trọng nhất, tuy nhiên nếu ko may xảy ra sự cố kiểu như em Ỉn táng vào cột điện này thì các xe khác vẫn đỡ thiệt hại về người hơn. Hẳn các bác còn nhớ em Bim 318i, táng vào 1 loạt cây, cột điện, rồi húc đổ bức tường trên đường Nguyễn Hữu Cánh lúc 1-2h đêm, cái xe nát bét cái đầu nhưng chủ xe & người ngồi bên phụ vẫn vô tư bước ra khỏi xe..........Ỉn là cái xe tệ nhất mà thằng Toy nó SX ra cho mấy nước nghèo ( nhưng ở Vn nó lại là cái xe bán chạy nhất, thật là nghịch lý )

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Chào Cụ Đồng Hương