Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanglee94

Xe tăng
Ối trời, Matiz sao so với Wagon về chất được, nhưng Matiz nõn chuối nhìn dễ thương lắm cụ ạ, e đánh giá cao hình thức em này, Matis đời này em thấy xinh hơn cả Morning, và tất nhiên nữ đi hợp hơn Wagon của cụ!:D
Chuẩn đó cụ, em thấy nó cứ giống con bọ Beetle nên máu quá ^^
e cũng mời cụ sang box hk xem các cụ ý kêu như thế nào. e chỉ quan tâm tới máy móc, khung gầm, hệ thống lái. mấy cái op hoa hòe hoa sói đấy là thứ yếu thôi cụ ạ. cũng như con người thế nào k phải nhìn vào từ quần áo vs trang sức trên người đâu cụ ạ. quần áo trang sức có thể đi mượn được đấy.
Thứ nhất cụ ạ : Op của Hàn nhiều chỉ để làm cảnh thôi, thích op nhiều mà xịn thì chơi ngay xe Đức, không thì dăm bữa lại hỏng option VỨT MỊE cả xe =))
Thứ 2: em nói chứ cụ chỉ cần nhìn thấy hắn comment là cụ hiểu hắn là người thế nào mà ^^ cần chi quote lại tốn sức hehe

hoanglee94

Xe tăng
Hồi đó em mới đỗ đại học, chẳng biết gì về oto, em cứ nằng nặc đòi ông già mua matiz xanh chứ nhất định không chịu wagon vừa xấu vừa đắt, nhưng ông già chỉ mỉm cười phúc hậu và mua...wagon!
Thế thì em mua xe sớm hơn cụ có 2 tháng =)) chưa hết lớp 12 đã lấy ngay em Matiz rồi, nhưng khác cái là ông cụ tôn trọng ý kiến của em, xe nào cũng được, mặc dù em kết nổ đĩa xe Nhật :D, nhưng kinh tế có hạn

matiz19

Xe tăng
e cũng mời cụ sang box hk xem các cụ ý kêu như thế nào. e chỉ quan tâm tới máy móc, khung gầm, hệ thống lái. mấy cái op hoa hòe hoa sói đấy là thứ yếu thôi cụ ạ. cũng như con người thế nào k phải nhìn vào từ quần áo vs trang sức trên người đâu cụ ạ. quần áo trang sức có thể đi mượn được đấy.
Ý cụ là tốt gỗ hơn tốt nước sơn à? Thời nào rồi mà vẫn còn cái quan niệm cổ hủ này hả cụ. Chắc là vợ 2 cụ xấu như con gấu :D

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ Toan này với cụ Isuzu tập trung chuyên môn xe con đi ạ. Cháu ngồi đọc mãi thấy chán các cụ quá. Thằng Hino là thương hiệu xe tải của Toy mà các cụ cứ chém là Toy không sản xuất xe tải. Hyundai trước đây chỉ sản xuất xe tải thôi, sau này mua dây chuyền và công nghệ xe con của Mit về nên mới biết làm xe con đấy nhá.

Cụ nào không tin cứ mổ con Canter với HD cua Huyndai xem 2 con này khác nhau cái gì. Cháu nói đùng thì các cụ cho cháu 1 ly sai chỗ nào các cụ sửa dùm đừng ném đá và dồn cháu đến chân tường nhá. :)
Cụ check lại đi, trước đây hino độc lập, Toy chỉ mua lại cổ phần thôi, nhờ đó thừa hưởng được ít nhiều công nghệ xe tải. Vì thế không coi hino là thương hiệu xe tải của toy được. Cái sơ đồ công nghiệp oto nó phức tạp, các hãng sở hữu cổ phần của nhau thì nhiều lắm, nhưng thương hiệu con thì nó khác hẳn.
Cái này giống huyndai mua lại kia vậy

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Hồi đó em mới đỗ đại học, chẳng biết gì về oto, em cứ nằng nặc đòi ông già mua matiz xanh chứ nhất định không chịu wagon vừa xấu vừa đắt, nhưng ông già chỉ mỉm cười phúc hậu và mua...wagon!
Cụ ơi Wagon có phúc nên giờ mới vật vờ cụ ạ. không như Matiz taxi vẫn chạy ầm ầm. con 2003 taxi bán vội được hơn lít. Wagon bán chi ly lắm chắc được Tám chục. Chả hiểu xe nhật sao mà "giữ giá" thế? :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ ơi Wagon có phúc nên giờ mới vật vờ cụ ạ. không như Matiz taxi vẫn chạy ầm ầm. con 2003 taxi bán vội được hơn lít. Wagon bán chi ly lắm chắc được Tám chục. Chả hiểu xe nhật sao mà "giữ giá" thế? :D
Đơn giản vì nó không phải là TOI :))

hoanglee94

Xe tăng
Ý cụ là tốt gỗ hơn tốt nước sơn à? Thời nào rồi mà vẫn còn cái quan niệm cổ hủ này hả cụ. Chắc là vợ cụ xấu ma chê quỷ hờn nhưng chắc là kết cấu tốt :D
Cụ nói khá động chạm, vợ con người ta liên can gì tới cụ, cụ không có lời nào tốt đẹp được thì đừng vào thớt người khác rồi chọc ngoáy. Thế bây giờ em chê vợ cụ xấu ma khóc quỷ gào nhé ( Khóc > chê ; Gào > hờn) thì cụ thấy sao ạ /:)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
.........Với nhưng gì cụ viết bên trên em dự cụ thuộc dạng đệ tự Dương Trung Quốc /:)
cụ tuổi gì mà dám nhận xét về cụ Dương Trung Quốc thế ạ? Trong đám dân biểu thì theo cụ ai mới đủ ngon?

matiz19

Xe tăng
Cụ nói khá động chạm, vợ con người ta liên can gì tới cụ, cụ không có lời nào tốt đẹp được thì đừng vào thớt người khác rồi chọc ngoáy. Thế bây giờ em chê vợ cụ xấu ma khóc quỷ gào nhé ( Khóc > chê ; Gào > hờn) thì cụ thấy sao ạ /:)
Cụ đủ khả năng chê cụ cứ chê thoải mái, có ai cấm được cụ đâu ạ :D
Đơn giản vì nó không phải là TOI :))
Không phải Toi nhưng Niềm tin thì vẫn cực đoan lắm cụ ạ. "lành" cả đấy

hoanglee94

Xe tăng
Cụ đủ khả năng chê cụ cứ chê thoải mái, có ai cấm được cụ đâu ạ :D
Vậy cụ đừng nói động chạm quá tới người ta, đang chuyện xe cộ mà cụ. Gia đình là nhất mà 1 khi gia đình bị bới móc thì cũng không phải chuyện nhỏ đâu thưa cụ
cụ tuổi gì mà dám nhận xét về cụ Dương Trung Quốc thế ạ? Trong đám dân biểu thì theo cụ ai mới đủ ngon?
Em hỏi thẳng, cụ tuổi gì mà cụ nghĩ em không biết DTQ là ai ??? Với lại cụ thấy em mở mồm nhận xét gì về ông tiến sĩ ấy chưa...

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vậy cụ đừng nói động chạm quá tới người ta, đang chuyện xe cộ mà cụ. Gia đình là nhất mà 1 khi gia đình bị bới móc thì cũng không phải chuyện nhỏ đâu thưa cụ

Em hỏi thẳng, cụ tuổi gì mà cụ nghĩ em không biết DTQ là ai ??? Với lại cụ thấy em mở mồm nhận xét gì về ông tiến sĩ ấy chưa...
Cụ cứ hỏi cong đi cho nó Fun. Chắc là tuổi ngứa mồm ạ :))

junyong

Xe buýt
Wagon em bán đùa cũng hơn 1lít, Cụ có biết 1 trong những chi hội hoạt động mạnh nhất diễn đàn này là Wagon club không?

toan1477

Xe điện
Thế cụ không thấy em viết có câu: nhiều ông mua Toi bây giờ ân hận đấy à? Mang tiếng mua con xe bền lành mà nó oặt ra đấy có dám kêu đâu, nên ít thấy bên box này cũng phải. Hơn nữa bên H-K có cụ Hardtop, bị gì thì việc đơn giản nhất là cứ kêu gào nhờ cụ ấy tư vấn, có phải nhanh hơn không?

toan1477

Xe điện
Em chả dám nghĩ đến điều này, chẳng may cụ muốn lấy cô A mà cụ yêu, nhưng phụ huynh cụ lại cười phúc hậu và cưới cho cụ cô B:D

toan1477

Xe điện
Cụ check lại đi, trước đây hino độc lập, Toy chỉ mua lại cổ phần thôi, nhờ đó thừa hưởng được ít nhiều công nghệ xe tải. Vì thế không coi hino là thương hiệu xe tải của toy được. Cái sơ đồ công nghiệp oto nó phức tạp, các hãng sở hữu cổ phần của nhau thì nhiều lắm, nhưng thương hiệu con thì nó khác hẳn.
Cái này giống huyndai mua lại kia vậy
Cụ nói thế là kiến thức của cụ lại xâu và dộng đấy :))

toan1477

Xe điện
Ô, sao lại phải mệt ạ, em vào đây để xả mệt mà :))
Hehe bên này mới có vệ sỹ chuyên đuổi khách đến mua vui, làm ăn thế này mất khách lắm cụ nhỉ.:)) chắc em không dám vào đây nữa.

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
Em chả dám nghĩ đến điều này, chẳng may cụ muốn lấy cô A mà cụ yêu, nhưng phụ huynh cụ lại cười phúc hậu và cưới cho cụ cô B:D
_Đợt lấy vợ em mâu thuẫn nặng với phụ huynh, em còn dạt nhà gần 1 năm tạo sức ép, và cuối cùng em cũng được chọn cô A. Nhưng đến bây giờ thì thực sự hối hận vì đã không chọn B. Đúng là cá không ăn muối cá ươn.

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Hoho em thấy có cụ từ thưở cha sinh mẹ đẻ đến giờ biết chó gì đến cái vô lăng oto mà phán như đúng rồi ấy. Cũng tranh cãi hùng hồn lắm nhé, cứ như ta đây đã kinh qua vài chục con xe, kinh nghiệm đầy mình, hiểu về xe như hiểu lòng bàn tay mình ấy. Nói các cụ đừng buồn chứ cái xe máy tử tế còn không có mà đi thì ngồi im học hỏi thôi, không nói sợ người ta không biết mình ngu ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng