[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

minhtree

Xe hơi
Văn minh thì phải thượng tôn pháp luật, thiểu số phục tùng đa số.
Sao cụ biết việc ăn đó ko ảnh hưởng đến người khác thế?
Mọi người đang nói chuyện về ăn thịt chó, tôi thấy có mỗi cụ và mấy cụ khác nâng cao quan điểm ăn thịt chó văn minh hay không văn minh thôi. Chắc văn minh đối với các cụ thì ăn thịt chó là thước đo quan trọng.
Riêng về thượng tôn pháp luật thì ở nước nào cũng thế. Việt nam hay tây tàu đều vậy, có đội ngũ thực hiện tốt hay chưa tốt. Việt nam là nước đang phát triển nên việc thực hiện nó cần có thời gian là đương nhiên, trong nước còn nhiều gia đình, bản làng chưa hiểu biết hết về pháp luật.
Còn thưa cụ riêng thiểu số phục tùng đa số là chuyện chắc dành cho nước cụ ở. Chắc cụ có nghe chuyện "Hoàng đế cởi truồng" để biết đa số là thế nào. Ở xứ bọn em nhiều lúc đa số sai và hâm thì cũng bị đập ạ. Mong là bên xứ cụ toàn dân IQ cao, mà dân IQ cao thì người ta tôn trọng người khác với khác biệt lắm cơ vì ăn uống mỗi nơi, mỗi vùng một khác. Mong là cụ vẫn còn ăn trứng vịt lộn, nó kinh với tởm không khác gì thịt chó đâu, có khi còn hơn

jazzzzz

Xe lăn
Adidaphat. Tsb bọn Hàn lại cấm dân Hàn ăn thịt chó. Adidaphat.
Năm tới lượng khách Hàn sang VN lại tăng đột biến, năm 2023 cũng là nước có lượng khách nhiều nhất đến VN.
Cụ nào nhanh trí xây dựng tour Nhật Tân sẽ hút khách đây, tiện thể phục hồi làng nghề truyền thống này.

Maygio

Xe hơi
Văn minh thì phải thượng tôn pháp luật, thiểu số phục tùng đa số.
Sao cụ biết việc ăn đó ko ảnh hưởng đến người khác thế?
Em với cụ bị lôi sang thớt này cũng là bài cả đấy ,, Không có e và cụ thớt sẽ không xôm.. thôi cụ ạ , không chống lại đội Thích thịt chó đâu .. chém căng là có đội chọc ngoáy cho tháo bánh đấy

Ryan848

Xe container
Lâu rồi e cũng ko ăn thịt chó, mà có đi chỗ ăn thịt cho cũng ăn vài miếng cho vui thôi, vì thực ra cũng nhiều đạm, ko tốt cho sức khỏe lắm.
Thật ra lười vận động mới ko tốt cho sk cụ ạ :))

Ryan848

Xe container
E là ng k ăn thịt chó, nhưng e cũng k hiểu sao phải ra luật cấm làm gì nhỉ
Chắc nhiều người coi đó là biểu hiện của văn minh, giúp đời sống tinh thần dc nâng cao, giá trị đạo đức vươn tầm...blah blah...đó mợ ;))

Gionam72

Xe container
Ông chú em ông ấy tuần nào cũng phải làm 1 bữa. Nhưng ông ấy làm nghề giao gạo, giao gas. Vận động nhiều nên không sợ gout. Giãn cách mà ông ấy làm nguyên 1 con bỏ tủ lạnh ăn dần.

langtoilangtoi

Xe điện
Chắc nhiều người coi đó là biểu hiện của văn minh, giúp đời sống tinh thần dc nâng cao, giá trị đạo đức vươn tầm...blah blah...đó mợ ;))
E đọc thì thấy có khá nhiều tranh cãi ở Hàn nhưng chủ yếu chia làm 2 phe già và trẻ.
Người trẻ cho rằng luật cấm sẽ cải thiện hình ảnh quốc gia và cho rằng chó là thú cưng.
Người già thì cho rằng luật cấm là vớ vỉn vì cha ông ăn từ xửa từ xưa, chó đã đc nuôi công nghiệp rồi, ảnh hưởng gì đâu, nó cung cấp nhiều dưỡng chất.
Người trẻ ở Hàn kết hôn muộn, e thấy ở công viên có nhiều đôi đưa xe nôi nhưng bên trong là cún cưng chứ ko phải em bé, hỏi ra mới biết họ làm vậy là tập chăm em bé hoặc ko sinh con nên chăm cún cho vui.
Từ giờ đến 2027 còn vài năm nữa để các trang trại chó giải quyết hết chỗ tồn đọng (chắc cỡ vài triệu con).

XSim

Xe container
Như em cứ ăn thanh đạm một tuần thì tha hồ ăn chó, đảm bảo lúc đó ăn miếng chó sẽ thấy ngon hơn nhiều lại được ăn thoải mái nữa. Ăn bữa chó xong lại ăn thanh đạm vài bữa sau đó là hết mà.

Lâu rất lâu rồi không ăn thịt chó, và cũng không nuôi chó.
Nhà em rộng em cũng kiếm con chó cỏ nuôi cho vui, từ bé tới lớn nuôi nhiều lắm. Nhưng chưa bao giờ gọi chó là con, chưa bao giờ tự nhận mình là con sen với con chó. Chó ngoan thì vuốt ve, khen ngợi, còn láo với bướng là ăn cán chổi ;))
Cũng không phản đối việc ăn thịt chó,… 🤪

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Nhà em có nuôi chó, em cũng thấy vui mỗi khi chơi với nó, khi nó ốm đau em cũng cố chăm sóc nó cho nhanh khỏi...và em luôn coi nó là một con chó. Nó không thể so sánh với bạn bè, từ đồng nghiệp đến xã giao...càng không thể so với người thân của em.
Tại sao em bày tỏ như vậy, bởi em thấy sốc khi có một số người rất yêu quí và cưng chiều chó, còn hơn cả đối với con người, hơn cả chồng con, người thân....Khi chứng kiến như vậy, em thường tự lý giải rằng: Những người này có tình yêu dạt dào với thú cưng của mình chỉ là vì con chó ý không biết nói và bày tỏ quan điểm và đòi hỏi của nó mà thôi.

Ryan848

Xe container
Như em cứ ăn thanh đạm một tuần thì tha hồ ăn chó, đảm bảo lúc đó ăn miếng chó sẽ thấy ngon hơn nhiều lại được ăn thoải mái nữa. Ăn bữa chó xong lại ăn thanh đạm vài bữa sau đó là hết mà.
Em cũng giống cụ phần nào.
1 tuần đá bóng dưỡng sinh 1 trận, 3-4h/tuần ở phòng gym; tháng ăn 1-2 bữa thịt chó quá là bt, thậm chí thực phẩm giàu đạm như vậy mới đủ chất.

vừa đi vừa láii

Xe container
Ông chú em ông ấy tuần nào cũng phải làm 1 bữa. Nhưng ông ấy làm nghề giao gạo, giao gas. Vận động nhiều nên không sợ gout. Giãn cách mà ông ấy làm nguyên 1 con bỏ tủ lạnh ăn dần.
Trước em có ông sếp có thể ăn thịt chó 365 ngày, tài thật.
Cứ alo anh ơi thịt chó là chắc cú có mặt đúng giờ :D

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Năm tới lượng khách Hàn sang VN lại tăng đột biến, năm 2023 cũng là nước có lượng khách nhiều nhất đến VN.
Cụ nào nhanh trí xây dựng tour Nhật Tân sẽ hút khách đây, tiện thể phục hồi làng nghề truyền thống này.
Tây lông sang VN còn đớp thịt chó như chó, nữa là cái đám nửa mùa như bọn Hàn chim ngắn.

XSim

Xe container
Trước em có ông sếp có thể ăn thịt chó 365 ngày, tài thật.
Cứ alo anh ơi thịt chó là chắc cú có mặt đúng giờ :D
Em biết có nhiều người thể trạng kiểu như không giữ được chất hoặc chuyển hóa rất nhanh nên ăn uống nhiều chất đến mấy cũng vẫn gầy không béo được. Có khi sếp cụ là người như thế.

Tuy không béo nhưng không biết ăn thế có bị gút hay mỡ máu, huyết áp không.

thichlexus

Xe điện
Hàn thông qua luật cấm thịt chó rồi, bắt đầu từ 2027.
Có khi từ 2027 lại sẽ có thêm khách du lịch Hàn sang VN chỉ để ăn thịt chó ấy chứ