[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Tuấn 3s

Xe tăng
Vợ lại vừa nhắc tí về nhớ làm tí dồi nướng các cụ ạ ^^~

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ. Em bổ sung thêm là nên chấp nhận sự khác biệt nhưng phải dự trên lý lẽ, quan điểm thuyết phục.
Bao năm đèn sách của em thì ko thấu dc cái lý lẽ: chó là bạn (ờ, bạn m éo phải bạn t, tùy) >>> ăn thịt chó là kém văn minh, wtf? bẻ lái kinh vậy, chụp cho cái mũ to tướng. Còn có mợ bẩu ăn thịt chó là phàm phu mới kinh...đó mới là bỉ bôi; em chả thấy lý lẽ ở đâu.
Mấy mợ ấy chắc single mom hoặc ế chồng. Chứ việc ăn thịt chó thì phàm phu thế quái nào bằng cái việc phịch nhau được.

Mansion.68

Xe tải
Sang Tàu họ nấu nướng các món rõ lắm dầu mỡ, ớt, gia vị. Người dân tộc khác chê bôi, bẩu béo, cay không tốt cho Sk. Họ kcmcm, tau cứ ăn thế bao đời nay rồi. Chả sao sất.
Chính như anh Tàu lại hay.
Hoặc như anh JAV, con cá con mực đang giãy đành đạch, anh ấy cắt ngoéo ăn sống luôn. Có ai bảo bọn nó mọi rợ không nhỉ. Hay bọn Tây ăn thịt đỏ nữa.
Áp tiêu chuẩn, góc nhìn của người này sang người khác đâu có đúng.
TC thì thì ai ăn cứ ăn, ai nhịn cứ nhịn thôi.

titit2023

Xe tải
Sang Tàu họ nấu nướng các món rõ lắm dầu mỡ, ớt, gia vị. Người dân tộc khác chê bôi, bẩu béo, cay không tốt cho Sk. Họ kcmcm, tau cứ ăn thế bao đời nay rồi. Chả sao sất.
Chính như anh Tàu lại hay.
Hoặc như anh JAV, con cá con mực đang giãy đành đạch, anh ấy cắt ngoéo ăn sống luôn. Có ai bảo bọn nó mọi rợ không nhỉ. Hay bọn Tây ăn thịt đỏ nữa.
Áp tiêu chuẩn, góc nhìn của người này sang người khác đâu có đúng.
TC thì thì ai ăn cứ ăn, ai nhịn cứ nhịn thôi.
Bên Thái họ ăn thịt bò, gan lợn trộn gỏi, sống 100% cụ ạ. Họ ăn thấy ngon, mình kg ăn và kg phán xét. Chẳng nhẽ mọi ng lại bảo họ ăn như vậy là kém văn minh. Hay bên Đức họ ủng hộ quyền dc nude, như vậy mới là yêu thiên nhiên, chuẩn văn minh?

dongsonn

Xe tải
Mọi người đang nói chuyện về ăn thịt chó, tôi thấy có mỗi cụ và mấy cụ khác nâng cao quan điểm ăn thịt chó văn minh hay không văn minh thôi. Chắc văn minh đối với các cụ thì ăn thịt chó là thước đo quan trọng.
Riêng về thượng tôn pháp luật thì ở nước nào cũng thế. Việt nam hay tây tàu đều vậy, có đội ngũ thực hiện tốt hay chưa tốt. Việt nam là nước đang phát triển nên việc thực hiện nó cần có thời gian là đương nhiên, trong nước còn nhiều gia đình, bản làng chưa hiểu biết hết về pháp luật.
Còn thưa cụ riêng thiểu số phục tùng đa số là chuyện chắc dành cho nước cụ ở. Chắc cụ có nghe chuyện "Hoàng đế cởi truồng" để biết đa số là thế nào. Ở xứ bọn em nhiều lúc đa số sai và hâm thì cũng bị đập ạ. Mong là bên xứ cụ toàn dân IQ cao, mà dân IQ cao thì người ta tôn trọng người khác với khác biệt lắm cơ vì ăn uống mỗi nơi, mỗi vùng một khác. Mong là cụ vẫn còn ăn trứng vịt lộn, nó kinh với tởm không khác gì thịt chó đâu, có khi còn hơn
Đang thớt Hàn thông qua cấm giết ăn TC cơ mà nhỉ.
Văn minh vs IQ gì đó toàn lời mấy cụ tự giật mình vơ vào đấy nhé.
Túm lại Hàn nó có lệnh cấm giết ăn thịt chó thể theo nguyện vọng của tuyệt đại đa số nhân dân Hàn, và VN biết đâu sau này cũng sẽ làm thế nếu nhiều người dân muốn thế, cụ nào ko ủng hộ sang Hàn mà cãi, nhé :))

pooka

Xe container
E hiểu rõ ràng là 2 việc khác nhau bác ạ.
Khi bị cấm ăn/bán thịt chó, thì "chó quyền" lên ngôi, số lượng chó tăng lên, chó hoang nhiều hơn là điều chắc chắn, với những kẻ thiếu ý thức như e kể trên thì họ thả chó ra đường là dĩ nhiên thôi.
Hiện tại nạn bắt chó, săn chó rình rập khắp nơi mà họ còn thả rông như vậy, thì khi cấm ăn/bán thịt chó, lại đầy người thả chó ra đường
Em cũng nghĩ thế. Bao giờ cấm tiệt chó thả rông với lại cho chó phóng uế bừa bãi ra nơi công cộng thì hãy nghĩ đến cấm ăn thịt chó.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Đang thớt Hàn thông qua cấm giết ăn TC cơ mà nhỉ.
Văn minh vs IQ gì đó toàn lời mấy cụ tự giật mình vơ vào đấy nhé.
Túm lại Hàn nó có lệnh cấm giết ăn thịt chó thể theo nguyện vọng của tuyệt đại đa số nhân dân Hàn, và VN biết đâu sau này cũng sẽ làm thế nếu nhiều người dân muốn thế, cụ nào ko ủng hộ sang Hàn mà cãi, nhé :))
Nhờ văn hoá chén thịt chó của cha ông ta mà đã góp công lớn vào việc đánh đuổi đế quốc mỹ lợn đấy cụ ạ

hm.tuan

Xe điện
Ở ta thì có mỗi việc cấm thả rông chó mà ko xích hoặc rọ mõm, vậy mà cũng ko làm đc kia kìa.

Tuongtien1977

Xe điện
bọn Hàn nó ăn c hó không đa dạng 7 món như ta đâu cụ, mỗi món nấu nhừ kiểu như bò sốt vang thôi. nói gì thì nói c hó 7 món vẫn là món tiêu biểu cho ẩm thực Việt, chả thế mà các loại thịt khác luôn phải làm giả nó đấy thôi? giả cầy các cụ ăn như c hó? từ chân giò giả cầy? vịt ngan giả cầy? đến ngay cầy hương mà cũng phải nấu như c hó mới ngon…

Asura

Xe tăng
E đọc thì thấy có khá nhiều tranh cãi ở Hàn nhưng chủ yếu chia làm 2 phe già và trẻ.
Người trẻ cho rằng luật cấm sẽ cải thiện hình ảnh quốc gia và cho rằng chó là thú cưng.
Người già thì cho rằng luật cấm là vớ vỉn vì cha ông ăn từ xửa từ xưa, chó đã đc nuôi công nghiệp rồi, ảnh hưởng gì đâu, nó cung cấp nhiều dưỡng chất.
Người trẻ ở Hàn kết hôn muộn, e thấy ở công viên có nhiều đôi đưa xe nôi nhưng bên trong là cún cưng chứ ko phải em bé, hỏi ra mới biết họ làm vậy là tập chăm em bé hoặc ko sinh con nên chăm cún cho vui.
Từ giờ đến 2027 còn vài năm nữa để các trang trại chó giải quyết hết chỗ tồn đọng (chắc cỡ vài triệu con).
Đấy, cứ nói thẳng mie nó ra là cần "cải thiện hình ảnh với bọn Tây lông" vì nó nhiều tiền hơn mình, dụ nó sang tiêu tiền. Mai sau tụi Ấn giàu hơn tụi Tây lông ta lại đổi sang nuôi bò cảnh và cấm ăn thịt bò... hoặc đun tụi Hồi giáo Trung Đông giàu có sang tiêu tiền ta lại cấm ăn thịt lợn..Em ủng hộ.

Còn nói chó là BẠN em thấy thối lắm. Bạn em chẳng có đứa nào tự liếm đ..ít mình cả. Em từng có một đời bạn gái gắn bó, thích mèo, nuôi chó. Mấy lần tới nhà thấy chó nằm giữa nhà thảm nhiên liếm đ..ít nó, sau đó nhảy vào lòng cô bạn liếm mặt, liếm tay, liếm cả môi. Ko hiểu trong đ...ít con chó đó ngoài trứng giun, trứng sán còn có những gì nữa... Rồi nghĩ tới cảnh mình lại liếm môi người ta... Oẹ ! Chia tay đơn giản vậy thôi.

Sau này gặp người bạn của chó là em tránh xa, nhất là khi đi ăn nhậu. Cứ nghĩ đến đ..ít chó là em hãi.

Chỉnh sửa cuối:

Cosaodau

Xe hơi
Đấy, cứ nói thẳng mie nó ra là cần "cải thiện hình ảnh với bọn Tây lông" vì nó nhiều tiền hơn mình, dụ nó sang tiêu tiền. Mai sau tụi Ấn giàu hơn tụi Tây lông ta lại đổi sang nuôi bò cảnh và cấm ăn thịt bò... hoặc đun tụi Hồi giáo Trung Đông giàu có sang tiêu tiền ta lại cấm ăn thịt lợn..Em ủng hộ.

Còn nói chó là BẠN em thấy thối lắm. Bạn em chẳng có đứa nào tự liếm đ..ít mình cả. Em từng có một đời bạn gái gắn bó, thích mèo, nuôi chó. Mấy lần tới nhà thấy chó nằm giữa nhà thảm nhiên liếm đ..ít nó, sau đó nhảy vào lòng cô bạn liếm mặt, liếm tay, liếm cả môi. Ko hiểu trong đ...ít con chó đó ngoài trứng giun, trứng sán còn có những gì nữa... Rồi nghĩ tới cảnh mình lại liếm môi người ta... Oẹ ! Chia tay đơn giản vậy thôi.

Sau này gặp người bạn của chó là em tránh xa, nhất là khi đi ăn nhậu. Cứ nghĩ đến đ..ít chó là em hãi.
Ấy dà.. Chuyện liếm ... bác kể có thật không vậy.. Không thể tin được ý...
Nếu có chuyện đó thì đúng là chó má thật...

Ấy dà.. Chuyện liếm ... bác kể có thật không vậy.. Không thể tin được ý...
Nếu có chuyện đó thì đúng là chó má thật...
Con chó con mèo tất cả công tác vệ sinh thân thể nó đều dùng mồm. Nó liếm lông, chân cẳng, đuýt, dá,i nó đều dùng mồm mà. Ngày xưa em nuôi con chó cỏ, nó vừa cưỡi con chó cái xong là nó nằm vật ra lấy lưỡi vệ sinh bộ ấm chén của nó =))
Vậy nên trước kia nuôi chó, thỉnh thoảng vuốt ve chơi đùa với nó nhưng tuyệt nhiên không bao giờ bế ẵm cũng như có chúng nó liếm vào người mình. Chó là chó, người là người

Trời lạnh có tí riềng, mẻ, mắm tôm vào chém cho xôm.
P/s; Không biết các cụ nói không ăn thịt chó. Có vụng trộm nấu món giả cầy cho đỡ nhớ không nhể 😅
Giả cầy chứ có phải giả chó đâu cụ ơi :))
Mà thịt cầy giờ đắt thật, nhất là cầy hương. Em khoái nhất là gắp 1 miếng cầy đặt vào cái lá mơ, bẻ miếng riềng cho vào, cho cọng húng vào rồi gói lại. Lấy cái đũa chấm vào bát mắm tôm nhiều ớt, chanh. Chẹp chẹp … cạch ly rượu:))