[Funland] Tay trắng gây dựng cơ đồ có cụ nào đã làm được việc đó!

lechidung79

Xe tăng
Tay sáng làm nên đống nợ

dinhnh87

Xe tăng
Em thì tay trắng gây dựng được vô số ..... nợ :)). Nghĩ mà tủi cái thân

ninku

[Tịch thu bằng lái]
21 tuổi em tốt nghiệp cao đẳng, có 1 công việc ổn định luôn ( lao động phổ thông ) + chạy chân trong chân ngoài, nói thẳng ra là nhân viên giao hàng nhưng cốp xe lúc nào cũng có biển xe ôm + kinh doanh linh tinh online free ship koưng ko tính 1 phí nào, cày tiền từ 7h30 sáng đến lắm hôm phải ất ơ ở bến xe đén tận 8-9h tối để chờ xe chạy đêm chuyển hàng lắm hôm phải dậy từ 5h sáng để ra bxe lấy hàng... với time làm việc như vậy tiền chỉ có vào ko có time mà chạy ra mới cả có bao nhiêu em dồn hết cho vay. chuyện ko có gì là đặc biệt khi đời e sang trang mới năm em 27 tuổi tích cóp cũng đc con civic thì đùng 1 cái thằng vay e trốn nợ (hơn 70tỷ):( nó về tự thú và trên giấy tờ e có 1 góc đất nhà nó :( ko biết có phải cơ đồ của e đó ko :(

topka J.R

Xe tải
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
E thấy thực tế VN thì quan hệ Tạo nên cơ đồ cụ ạ :(

Bokap

Xe điện
Sinh ra ai cũng giống nhau : tay trắng. :D

nhatlongcamera

Xe tải
em 31t rồi mà chưa có nhà riêng, vợ con chưa, vẫn phải sống cùng bố mẹ, tiền kiếm ra được thì ít chỉ đủ tiêu vặt
cố tích cóp cả đời rồi mà vẫn chưa mua đc con 4b nào ra hồn, nên vẫn đi xe máy :((

soulmales

Xe buýt
em hóng các cao kiến của cụ ạ :)

provtc

Xe container
21 tuổi em tốt nghiệp cao đẳng, có 1 công việc ổn định luôn ( lao động phổ thông ) + chạy chân trong chân ngoài, nói thẳng ra là nhân viên giao hàng nhưng cốp xe lúc nào cũng có biển xe ôm + kinh doanh linh tinh online free ship koưng ko tính 1 phí nào, cày tiền từ 7h30 sáng đến lắm hôm phải ất ơ ở bến xe đén tận 8-9h tối để chờ xe chạy đêm chuyển hàng lắm hôm phải dậy từ 5h sáng để ra bxe lấy hàng... với time làm việc như vậy tiền chỉ có vào ko có time mà chạy ra mới cả có bao nhiêu em dồn hết cho vay. chuyện ko có gì là đặc biệt khi đời e sang trang mới năm em 27 tuổi tích cóp cũng đc con civic thì đùng 1 cái thằng vay e trốn nợ (hơn 70tỷ):( nó về tự thú và trên giấy tờ e có 1 góc đất nhà nó :( ko biết có phải cơ đồ của e đó ko :(
Há há, có phải bác là người khuyên chú em đảo nợ kia ko. Có tiền thì đầu tư gối, ko cái nọ thì cái kia tuyệt đối ko cho vay tín dụng đen. Bác như thế coi như mất trắng còn gì.
Em 1 vợ 1 con 1 4 bánh, ko có nhà vì máu xe nên mua xe còn nhà đợi bố mẹ vợ có cho ko thì lấy hehe.
Ké 1 cty quản lý trạm BTS cho vnpt. Nói chung cháu đang muốn ra ngoài làm hơn là Nhà nước

Chỉnh sửa cuối:

dangngocanh.thp

Xe hơi
Em kiếm được con tập lái rồi, nhưng vẫn phải đi ở nhà thuê. HÚ hú

themmotem

Xe máy
Nghiên cứu sách vở mà phất lên được thì thiên hạ giàu cả,tùy duyên thôi.

sirocco1978

Xe buýt
em thì thấy làm được giàu rồi mà giữ được nó mãi giàu mới là khó ! em nghĩ nhiều cụ trên này cũng đã một thời ngang dọc nhưng thế thời thời thế đành lắc đầu nhìn đời thôi !

scorp8x

Xe container
Trên trời rơi xuống mới lên nhanh cơ đồ.
A thích đi từ từ à?
A số khổ, muốn nhanh cũng ko đc :) để sau này dạy con lấy vợ phải nhà 2 mặt phố, bố chủ NH cho nhanh :D hy vọng nó khá hơn ông bố zậy

phuonghuongngoc

Xe container
không có bột thì không gột được hồ.. chẳng có ai mà tay trắng lam nên cả.ít thì bố mẹ anh chị và bạn bè.

Cáo trắng

Đi bộ
Em thì làm đồng nào hết đồng ấy ạ :D may là k phải nợ nần gì. Cơ mà ốm thì cũng xoắn ra phết :D
Em đọc nhiều best seller roài, chả tin được đâu ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chưa cụ nào nói đến chữ LỘC nhỉ. Nhiều người giàu có do LỘC. Nhưng nếu các cụ không chăm chỉ, không tiết kiệm ( Tránh xa lô đề, gái gú ) thì cơ hội gặp chữ LỘC rất hiếm. Nếu cụ nào chịu khó buôn bán thì sẽ có nhiều cơ hội hơn, kể cả buôn bán nhỏ, rất nhỏ....

ninku

[Tịch thu bằng lái]
Há há, có phải bác là người khuyên chú em đảo nợ kia ko. Có tiền thì đầu tư gối, ko cái nọ thì cái kia tuyệt đối ko cho vay tín dụng đen. Bác như thế coi như mất trắng còn gì.
Em 1 vợ 1 con 1 4 bánh, ko có nhà vì máu xe nên mua xe còn nhà đợi bố mẹ vợ có cho ko thì lấy hehe.
Ké 1 cty quản lý trạm BTS cho vnpt. Nói chung cháu đang muốn ra ngoài làm hơn là Nhà nước
nó về rồi lên công an tự thú cụ ạ :( nó có mấy mảnh đất + nhà nhưng nằm ngân hàng hết còn cái mảnh nó ở gần 200m mặt đường nó báo chia cho 15 đầu nợ trong đó có em :( gọi là có tý đất mặt tiền hà nội trên giấy tờ :(

nhasachhailong

Xe điện
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
em cũng đi lên từ 2 bàn tay trắng
hoành tráng có . chơi bời mất hết có , giờ thì lại ổn định rồi
em năm nay 29 tuổi coi như không tranh cướp với tiền bạc . sống vui thú điền viên bên gia đình hàng tháng trừ ăn tiêu bỏ ra lấy 15 đến 20 triệu thôi , hàng ngày ở nhà nấu cơm vợ con , trông nom gia đình . cả ngày chẳng ra khỏi nhà
sống nhẹ nhàng cho đời nó đỡ lo âu với tiền chứ như trước kia làm ra nhiều nhưng ăn chơi nuôi gái gù cờ bạc rồi công an hết , hoành tráng mà như vậy thì cũng chả làm gì. lúc hết tiền nhất cũng là lúc em nhận ra mình vẫn còn nhiều thứ quý giá hơn tiền và cũng còn hơn nhiều người nên dừng lại thôi , làm ít kiếm ít không ăn chơi nữa .
cũng may là đã có nhà cửa ổn định và cũng chả thiếu thốn gì ngoài mỗi con 4 bánh , nhiều khi ngồi ngẫm lại sự đời mà mình đã trải qua thấy mình quá ngu ngốc vì đã đốt tiền bạc làm ra bằng mồ hôi công sức 1 cách phung phí vô độ không có tính toán
chốt lại câu làm ra tiền nhiều hay ít vẫn nên có gia đình và vợ con giữ hộ là chuẩn nhất