[Funland] Tay trắng gây dựng cơ đồ có cụ nào đã làm được việc đó!

minhngoc239

Xe tải
trông người lại nghĩ đến bản thân em. em 30t, 1 vk 1 con. bây giờ đúng là đang đong ăn từng bữa. tháng nào hết tháng đấy. đang tìm hướng đi mà chưa ra được.

Bèo Bọt

Xe tăng
26 tuổi mua căn hộ 40m2, 32 tuổi chuyển chưng cư cao cấp, 34 tuổi về nhà đất, 38 tuổi chuyển sang biệt thự THNC, 40 tuổi vó nhà sg, ĐN, huế.... nhà có 2 con 4 bánh, 1 cái 1100cc. nhà cháu vẫn muốn nhà có thể trông vườn rau sạch, có ao thả cá, nuôi gà....

cocden

Xe tăng
Theo em thấy thì những người giàu đều ko theo sách nào cả.
Bác có đam mê gì thì cứ theo đuổi. Trời ko phụ lòng người đâu.

dinhnh87

Xe tăng
Chưa cụ nào nói đến chữ LỘC nhỉ. Nhiều người giàu có do LỘC. Nhưng nếu các cụ không chăm chỉ, không tiết kiệm ( Tránh xa lô đề, gái gú ) thì cơ hội gặp chữ LỘC rất hiếm. Nếu cụ nào chịu khó buôn bán thì sẽ có nhiều cơ hội hơn, kể cả buôn bán nhỏ, rất nhỏ....
Lộc ở đây là gặp Thời điểm 1 ngành nào đó phát. Em biết nhiều trường hợp chỉ vô tình duyên đưa đẩy mà làm ngành đó, đến lúc phất thì nước lên thuyền lên. Cơ mà kiểu đó thì khó giữ.

Há há, có phải bác là người khuyên chú em đảo nợ kia ko. Có tiền thì đầu tư gối, ko cái nọ thì cái kia tuyệt đối ko cho vay tín dụng đen. Bác như thế coi như mất trắng còn gì.
Em 1 vợ 1 con 1 4 bánh, ko có nhà vì máu xe nên mua xe còn nhà đợi bố mẹ vợ có cho ko thì lấy hehe.
Ké 1 cty quản lý trạm BTS cho vnpt. Nói chung cháu đang muốn ra ngoài làm hơn là Nhà nước
Em tưởng cụ làm bên tín dụng ngân hàng? Ra ngoài lại ra nhiều nước hơn đấy cụ ^^

thuhuyen83

Xe hơi
Muốn có cơ đồ thì phải kiên trì sinh nghề tử nghiệp chứ hóng chỗ nọ ngóng chỗ kia chả bao giờ khá lên được.

buicongchuc

Xe ba gác
Cơ đồ của bác được định nghĩa dư lào?
Nếu phải như các anh Bầu Kiên, bầu Đức thì OF chắc cũng có, nhưng ít thôi.

Còn nếu Cơ đồ được hiểu là thu nhập tạm ổn, nuôi được vợ con, có cái lều kèm chỗ để ô tô ở trỏng; thì cũng tương đối nhiều cao nhân trong OF này đạt được roài.
Cái cơ đồ thứ hai mà tay trắng làm nên trên OF đa số.

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
em cũng như thế nhưg hum đẹp troeif làm con lô nên bg đã khác:)

poorcar

Xe điện
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
Em thì năm 27 tuổi vẫn mải miết ăn chơi chứ chưa có đồng nào giắt lưng cả.

SumitomoPlus

Xe tải
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
Năm nay em cũng xuân như cụ, em nhảy ra 2 năm trước còn từ số âm chứ ko phải tay trắng, mọi khó khăn bủa vây, có lúc ko còn 1 nghìn dù trước đó mấy năm đi làm cũng tạm, giờ em có đội riêng rồi, thành công thì chưa nhận xét nhưng ko phải theo ai cả, mình thiết kế ý tưởng của mình, cho chọn lại em tin mình vẫn chọn như thế, khi em nhảy ra gần như bị phản đối hết, có vài người bạn thân ủng hộ thôi
Nên vấn đề là cụ dám làm tới cùng hay ko ? Cái tham vọng cụ tới đâu ? Vì người ta nói rất đúng : " con đường khởi ngiệp nó vô cùng mệt mỏi và cô độc". Em giờ vẫn alone đây, đã vợ con gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nghiapham188

Xe hơi
Chưa cụ nào nói đến chữ LỘC nhỉ. Nhiều người giàu có do LỘC. Nhưng nếu các cụ không chăm chỉ, không tiết kiệm ( Tránh xa lô đề, gái gú ) thì cơ hội gặp chữ LỘC rất hiếm. Nếu cụ nào chịu khó buôn bán thì sẽ có nhiều cơ hội hơn, kể cả buôn bán nhỏ, rất nhỏ....
Vâng bác này nói chuẩn đó.Làm ăn thì có chữ lộc rất quan trọng nhưng e vẫn nghĩ lộc hay không cũng là do cách mình làm và thái độ với nghề nghiệp của mình.các bác có thấy đúng ko ah

nghiapham188

Xe hơi
Em thì ht chả có cái j ngoài các tút dài và 1vk xênh, à quên còn cả 1 con xe số nữa. Giờ vẫn ở chung vs các cụ, lương cao hơn lương bảo vệ tý, thấp hơn lương vk và qtrọng là ếu có lậu :((
Vợ xinh của bác cũng đc gọi là cơ đồ rồi ah hehe

nnperav

Xe tăng
Bố mẹ mình nghèo là số mình nó vậy
Nhưng bố vợ mình nghèo hoàn toàn là do lỗi của mình!

nghiapham188

Xe hơi
Năm nay em cũng xuân như cụ, em nhảy ra 2 trước còn từ số âm chứ ko phải tay trắng, mọi khó khăn bủa vây, có lúc ko còn 1 nghìn dù trước đó mấy năm đi làm cũng tạm, giờ em có đội riêng rồi, thành công thì chưa nhận xét nhưng ko phải theo ai cả, mình thiết kế ý tưởng của mình, cho chọn lại em tin mình vẫn chọn như thế, khi em nhảy ra gần như bị phản đối hết, có vài người bạn thân ủng hộ thôi
Nên vấn đề là cụ dám làm tới cùng hay ko ? Cái tham vọng cụ tới đâu ? Vì người ta nói rất đúng : " con đường khởi ngiệp nó vô cùng mệt mỏi và cô độc". Em giờ vẫn alone đây, đã vợ con gì đâu.
Cụ này nói rất chuẩn luôn e thấy càng giàu càng cô độc, vì ít ai hiểu được mình!

nghiapham188

Xe hơi
Các cụ dạy rồi: Tề gia. Trị quốc. Bình thiên hạ. Cụ chưa vợ chưa con. Chưa tậu đc trâu ( 4 bánh)chưa làm được nhà thì định xây cơ đồ gì bây giờ:). Xong mấy vụ đó rồi phấn đấu lên đc trưởng phòng rồi phó giám đốc. Giám đốc. Ấy là lúc trị quốc. Hehe. Khi nào lên cấp trung ương thì bình thiên hạ nhé!
Em ko theo ngạch đó cụ ah, tính của e thích làm việc kinh doanh tự do , chứ làm nhà nc mà e chịu thì e đã ko lên đây hỏi các cụ rồi

nghiapham188

Xe hơi