[TNGT] Tết 2024 - Lại tai nạn

vietpq75hanes

Xe container
Nó sai là đang đi trong làn dừng khẩn cấp ( ai chả biết làn đó kg được phép cho xe lưu thông ) lỗi này chỉ phạt hành chính nhé . ( biết đâu 1 cái xe bị sao họ có quyền vào làn dừng khẩn cấp dừng đỗ xe thì sao nào . )
Kg có nghĩa anh đang chạy lưu thông anh lao vào làn dừng khản cấp và húc vào họ . lỗi này của anh là trả giá bằng án dân sự đó
Đã xem hết Clip của vụ tai nạn này chưa? Xe máy đi ngược chiều và đi vào làn đường khẩn cấp trên đường cao tốc cấm xe máy.
Nếu đã xem hết clip vụ tai nạn này thì 2 xe máy và 4 mạng người ra đi trong trường hợp này là rất khó tránh khỏi. Xe máy đã sai hoàn toàn. Xe ôtô chở rác có camera đầy đủ, xem có thắt dây an toàn hay không thôi.

formen

Xe lăn
em để cái hình cụ tài xe rác vẫn đang thắt chặt dây sit beo qua ngực với đôi bàn tay siết chặt trên vô lăng hòng điều khiển xe để cc có thông tin chém tiếp.
thời điểm này tông xe máy đầu rồi.

View attachment 8367762
ảnh chụp clip cụ tài xe rác, em để nguyên hình không chỉnh sửa, cc kéo sáng màn hình đt lên là nhìn thấy dây bh đang siết và cả hướng vô lăng, tay lái đang ghì nữa,
giây thứ 15:24:10

vietpq75hanes

Xe container
có thắt, có phanh khét lẹt, em đã up ảnh lên cho cc tham khảo rồi, mấy trang trc.
Chuẩn cụ. Vậy thì xe rác chả có lỗi gì. Va chạm mạnh với xe máy đỏ lần 1, sau đó xe mất lái lao vào làn khẩn cấp (đây là trường hợp bất khả kháng) gây ra vụ tai nạn thứ 2 (cũng do đám này chạy ngược chiều trên cao tốc).

XSim

Xe container
Chuẩn cụ. Vậy thì xe rác chả có lỗi gì. Va chạm mạnh với xe máy đỏ lần 1, sau đó xe mất lái lao vào làn khẩn cấp (đây là trường hợp bất khả kháng) gây ra vụ tai nạn thứ 2 (cũng do đám này chạy ngược chiều trên cao tốc).
Xe tải bị mất lái vì xe máy phi vào nghe nó không thuyết phục lắm.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Đã xem hết Clip của vụ tai nạn này chưa? Xe máy đi ngược chiều và đi vào làn đường khẩn cấp trên đường cao tốc cấm xe máy.
Nếu đã xem hết clip vụ tai nạn này thì 2 xe máy và 4 mạng người ra đi trong trường hợp này là rất khó tránh khỏi. Xe máy đã sai hoàn toàn. Xe ôtô chở rác có camera đầy đủ, xem có thắt dây an toàn hay không thôi.
clip tôi úp lên đó..rồi ra tòa mà cãi lý

vietpq75hanes

Xe container
Xe tải bị mất lái vì xe máy phi vào nghe nó không thuyết phục lắm.
Chỉ cần chạy với vận tốc 80km/h và một hòn sỏi cỡ ngón chân cái va vào kính lái thôi đã có thể làm lái xe không còn điều khiển được xe gây tai nạn rồi cụ ah. Huống chi đây cả 1 cái xe máy nó phóng như bay lao cái rầm, xem clip thấy hất tung cả người lên như trong clip đã đủ thấy cú va chạm đấy nó mạnh cỡ nào.

XSim

Xe container
Chỉ cần chạy với vận tốc 80km/h và một hòn sỏi cỡ ngón chân cái va vào kính lái thôi đã có thể làm lái xe không còn điều khiển được xe gây tai nạn rồi cụ ah. Huống chi đây cả 1 cái xe máy nó phóng như bay lao cái rầm, xem clip thấy hất tung cả người lên như trong clip đã đủ thấy cú va chạm đấy nó mạnh cỡ nào.
Cụ so với đá văng kính lái trùng hợp đúng em bị mấy tháng trước, đang đi thì bị xe ngược chiều nó làm rơi hòn đá văng vào làm vỡ luôn kính xe em. Lúc đó em lái bình thường, chả thấy sao cả :D

Vận tốc 80km/h là hành trình trước khi nhìn thấy xe đỏ, sau tầm 2s thì mới va chạm, theo lẽ thường nếu đạp phanh gấp thì sau 2s giảm khá nhiều rồi, em đoán phải dưới 50km/h. Nếu trên 50km/h thì phải xem lại tài sao lại không đạp sớm :D

Xem clip thì thấy người trong xe tung lên em đoán là xe rác chèn bánh qua xe máy nên tung vậy thôi, lái xe thắt dây an toàn thì cơ bản không thể bị mất lái dễ dàng được, đặc biệt chân phanh sẽ khó rời khỏi bàn.

vietpq75hanes

Xe container
Cụ so với đá văng kính lái trùng hợp đúng em bị mấy tháng trước, đang đi thì bị xe ngược chiều nó làm rơi hòn đá văng vào làm vỡ luôn kính xe em. Lúc đó em lái bình thường, chả thấy sao cả :D

Vận tốc 80km/h là hành trình trước khi nhìn thấy xe đỏ, sau tầm 2s thì mới va chạm, theo lẽ thường nếu đạp phanh gấp thì sau 2s giảm khá nhiều rồi, em đoán phải dưới 50km/h. Nếu trên 50km/h thì phải xem lại tài sao lại không đạp sớm :D

Xem clip thì thấy người trong xe tung lên em đoán là xe rác chèn bánh qua xe máy nên tung vậy thôi, lái xe thắt dây an toàn thì cơ bản không thể bị mất lái dễ dàng được, đặc biệt chân phanh sẽ khó rời khỏi bàn.
Khúc cua, khuất tầm nhìn, tốc độ khi va chạm đây cụ: 79km/h. Nói mồm thì dễ lắm, nhưng khi gặp phải trường hợp cụ thể mới biết được.
Với vận tốc này thì 1/2 viên gạch đỏ xây nhà, nó va vào kính xe cụ với vận tốc tầm 50km/h ngược chiều với xe cụ đang chạy 79km/h, thì cụ có thể hình dung ra được cả cái xe máy nặng tầm 100km nó lao vào, người nó hất lên kính lái cụ đã ko nhìn thấy gì ngay lúc đó rồi, giữ được vô lăng đi thẳng, ko đánh lái loạn xạ đã là quá may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Khúc cua, khuất tầm nhìn, tốc độ khi va chạm đây cụ: 79km/h. Nói mồm thì dễ lắm, nhưng khi gặp phải trường hợp cụ thể mới biết được.

View attachment 8368955
Cái tốc độ trên cam thì mấy trang trước có cụ nói là do cam cập nhật trễ nên không tính.
Còn nếu tốc độ va chạm là 79 thì chứng tỏ tài chả phanh tí nào, thế thì to chuyện đấy!

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]

chiều nay chính em vừa trải nghiệm 1 tình huống gần như thế . chỉ khác là cùng chiều và nếu sự việc xẩy ra lỗi hoàn toàn do em.. đường 1 chiều 3 làn . em đi tốc độ 60km ( tốc độ chuẩn luôn vì mắt em luôn dán vào kính lái có màn hình hiển thị tốc độ của HUD chiếu lên . em nhìn rất rõ tốc đọ vì kg muốn bị xxx bắn tốc độ ) em bám sát 1 cụ đi phía trước khoảng cách 2 xe em ước lượng khoảng 20m . bất ngợ cụ ta phanh đột ngột. theo cảm giác lái em đạp âm côn xe và phanh dúi dụi . thằng con em ngồi ghế sau lao đầu và ghế trước ..lúc đó xe em theo quán tính phanh và tốc độ trôi về phía trước . em vội nghĩ trong đầu ..thôi xong đâm rồi đền tiền rồi..may sao ..chắc khoảng còn 50 cm nữa thì xe em dừng lại..hú vía
thế đó.. em chỉ có 60 km mà đã thế huống hồ cụ lái xe rác kia em nghĩ chắc kg kịp phanh đâu..chỉ đánh lái thôi và lao thẳng vào xe máy phía bên kia là cái chắc

formen

Xe lăn
Đủ TT trên clip. Cụ nào làm giả lập trên buồng lái sát hạch xem từ lúc thấy đến lúc va chạm ng thường phanh đc bao nhiêu.
Chỗ nó giống vụ máy bay bên mẽo.

max89j

Xe hơi
Năm nay em thấy tai nạn là ít đi nhiều vì thổi nồng độ cồn

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Đủ TT trên clip. Cụ nào làm giả lập trên buồng lái sát hạch xem từ lúc thấy đến lúc va chạm ng thường phanh đc bao nhiêu.
Chỗ nó giống vụ máy bay bên mẽo.
em nghĩ kể cả lái xe rác kể cả phanh và phanh xe cụ ta ngon đi ...thì cũng phang chết 2 thằng trên xe máy đỏ..nhưng sẽ kg phang vào 2 thằng xe máy trắng đâu....đây mới là tình tiết khi ra tòa luận tội đây này

vietpq75hanes

Xe container
chiều nay chính em vừa trải nghiệm 1 tình huống gần như thế . chỉ khác là cùng chiều và nếu sự việc xẩy ra lỗi hoàn toàn do em.. đường 1 chiều 3 làn . em đi tốc độ 60km ( tốc độ chuẩn luôn vì mắt em luôn dán vào kính lái có màn hình hiển thị tốc độ của HUD chiếu lên . em nhìn rất rõ tốc đọ vì kg muốn bị xxx bắn tốc độ ) em bám sát 1 cụ đi phía trước khoảng cách 2 xe em ước lượng khoảng 20m . bất ngợ cụ ta phanh đột ngột. theo cảm giác lái em đạp âm côn xe và phanh dúi dụi . thằng con em ngồi ghế sau lao đầu và ghế trước ..lúc đó xe em theo quán tính phanh và tốc độ trôi về phía trước . em vội nghĩ trong đầu ..thôi xong đâm rồi đền tiền rồi..may sao ..chắc khoảng còn 50 cm nữa thì xe em dừng lại..hú vía
thế đó.. em chỉ có 60 km mà đã thế huống hồ cụ lái xe rác kia em nghĩ chắc kg kịp phanh đâu..chỉ đánh lái thôi và lao thẳng vào xe máy phía bên kia là cái chắc
Khi va chạm với xe đỏ lần 1 có vết phanh trên đường mà cụ.

XSim

Xe container
Luật quy định tốc độ 60km/h thì phải giữ khoảng cách với xe phía trước 35m, cụ để có 20m nên hút chết cũng là đúng rồi :D

Còn vụ này em cũng không bảo là phanh thì sẽ dừng kịp nhưng vẫn phải phanh để hạn chế thiệt hại. Va chạm ở 40km/h vẫn khác va chạm ở 80km/h chứ.