[TNGT] Tết 2024 - Lại tai nạn

formen

Xe lăn
Em nhớ vụ ngc chiều này rồi.
Xe khách tông xe cứu hoả chạy ngc chiều - xe cứu hoả full giáp đèn còi đang làm nhiệm vụ nhé. Đc quyền đi ngc chiều.
Và chìm xuồng. Hoặc cụ tài xế khách tù theo vài tháng tạm giam điều tra.
Hehe

HH1993

Xe điện
Em nhớ vụ ngc chiều này rồi.
Xe khách tông xe cứu hoả chạy ngc chiều - xe cứu hoả full giáp đèn còi đang làm nhiệm vụ nhé. Đc quyền đi ngc chiều.
Và chìm xuồng. Hoặc cụ tài xế khách tù theo vài tháng tạm giam điều tra.
Hehe

Tôi có coment về việc phanh 1 chiếc xe tải ở trên. Nhiều bác bảo thủ hoặc chưa trải nghiệm nên cứ chém nhiệt tình.

XSim

Xe container
Các bác tài chú ý nếu đường trơn, đường xấu, xe kém, tải nặng hay tài kém xử lý chậm thì chịu khó đi chậm hơn bình thường nhé, đừng lúc nào cũng đi đúng tốc độ trên biển báo rồi đòi quãng đường phanh dài hơn tiêu chuẩn người ta lại phạt cho :D

Dan du an

Xe cút kít

formen

Xe lăn
Nếu vẫn để tái diễn ở mức độ nghiêm trọng thế này là trách nhiệm hoàn toàn của ban quản lý đường và chính quyền địa phương. Cảnh sát giao thông chịu một phần trách nhiệm.
Chỉ đạo luôn r chứ cụ.
Còn vẫn có motor đi vào cao tốc là tại, bị, thì, là..

Dan du an

Xe cút kít
Chỉ đạo luôn r chứ cụ.
Còn vẫn có motor đi vào cao tốc là tại, bị, thì, là..
Nên chỉ đạo thêm là cấp tốc có các biện pháp đề phòng tái diễn tai nạn tương tự thì mới vẹn cả đôi đường nhỉ.

formen

Xe lăn
Nên chỉ đạo thêm là cấp tốc có các biện pháp đề phòng tái diễn tai nạn tương tự thì mới vẹn cả đôi đường nhỉ.
Đầy đủ cụ ợ, chính quyền rất quyết liệt đảm bảo an toàn tính mạng, tài sản nhân dân. (Em cồng nghiêm túc, xong đọc có thể hơi trào phúng châm chọc, cc hiểu theo nghĩa nghiêm túc ợ)

Dan du an

Xe cút kít
Đầy đủ cụ ợ, chính quyền rất quyết liệt đảm bảo an toàn tính mạng, tài sản nhân dân. (Em cồng nghiêm túc, xong đọc có thể hơi trào phúng châm chọc, cc hiểu theo nghĩa nghiêm túc ợ)
Vâng ạ. Em cũng tin là Lào Cai họ làm tốt. Có muốn làm không thôi. Giờ lên thành phố Lào Cai thấy nhiều thứ Hà nội không bằng. Các cụ xem việc họ lát đá vỉa hè, kè sông....

BMW X11

Xe tăng
Vâng ạ. Em cũng tin là Lào Cai họ làm tốt. Có muốn làm không thôi. Giờ lên thành phố Lào Cai thấy nhiều thứ Hà nội không bằng. Các cụ xem việc họ lát đá vỉa hè, kè sông....
Ầy, khoản này phải mời bác lairai , Thống đốc tỉnh nhà, vô xác nhận mới được.

formen

Xe lăn
Em hóng clip vụ này. Suv bị xe công vò nát.

Có luôn, đúng vượt ngâu.

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em không dám so sánh chỗ nọ chỗ kia vì mọi sự so sánh đều khập khiễng ạ.
Nhưng TP Lào Cai đã ngày càng xanh sạch đẹp hơn.
Dân cư thưa, áp lực giao thông không lớn nên TP LC khá thông thoáng.
Còn trường hợp 4 cháu đầu trần đóng ngược đường cao tốc thì ý kiến của em là các cháu đã hết số khi chưa hết ga.
Ầy, khoản này phải mời bác lairai , Thống đốc tỉnh nhà, vô xác nhận mới được.

Dream Thai

Xe điện
Em hóng clip vụ này. Suv bị xe công vò nát.

Có luôn, đúng vượt ngâu.
Vụ này là ông chú ko quen xe cầm lái, chắc có mỗi cái bằng ấy chứ :)

Theo ông Cử kể lại, dịp Tết Giáp Thìn 2024 vừa qua, cả nhà anh Q. về đón Tết cùng ông Cử. Đến ngày mùng 6 Tết, gia đình đi ô tô cá nhân vào tỉnh Quảng Ngãi để thăm bạn bè, du xuân.

Đến ngày 18-2, trên đường về quê, anh Q. đón chú ruột là ông Phan Đình Kiều cùng về quê thăm người thân. Sau đó thì xảy ra vụ tai nạn giao thông trên đường cao tốc Cam Lộ - La Sơn làm vợ và hai con anh Q. thiệt mạng.

tvu732

Xe buýt
Hôm nay tôi đọc thấy bài này:
Thăm hỏi thân nhân 4 thanh thiếu niên tử vong trong vụ tai nạn trên cao tốc (laodong.vn)

Thương cảm các cháu bé anh hùng dũng cảm trung hậu đảm đang quá đi mất. Ở nhà các cháu ngoan lắm, trung tiện cũng thơm ạ.

Thôi thì các cháu nó cũng đem lại cho gia đình 5 triệu đồng/pax, thay vì chỉ phá phách.

Tôi đề nghị chúng ta cũng tổ chức 1 đoàn lên thăm hỏi 1 cái, các bác nhỉ.
Đáng lẽ báo phải giật tít: "Thăm hỏi thân nhân 4 thủ phạm tử vong do đi xe máy tốc độ cao ngược chiều trên cao tốc và đâm vào xe ô tô đang lưu thông đúng quy định."

Ngày mà báo dám nói thế, chắc là thiên đường buông xuống rồi. :)

BMW X11

Xe tăng
Đáng lẽ báo phải giật tít: "Thăm hỏi thân nhân 4 thủ phạm tử vong do đi xe máy tốc độ cao ngược chiều trên cao tốc và đâm vào xe ô tô đang lưu thông đúng quy định."

Ngày mà báo dám nói thế, chắc là thiên đường buông xuống rồi. :)
Hehe, nợ bác diệu.

poiuy

Xe cút kít
Chỉ cần chạy với vận tốc 80km/h và một hòn sỏi cỡ ngón chân cái va vào kính lái thôi đã có thể làm lái xe không còn điều khiển được xe gây tai nạn rồi cụ ah. Huống chi đây cả 1 cái xe máy nó phóng như bay lao cái rầm, xem clip thấy hất tung cả người lên như trong clip đã đủ thấy cú va chạm đấy nó mạnh cỡ nào.
Không phải hất tung người đâu mà là cái cam nó bị rụng thôi.

poiuy

Xe cút kít
chiều nay chính em vừa trải nghiệm 1 tình huống gần như thế . chỉ khác là cùng chiều và nếu sự việc xẩy ra lỗi hoàn toàn do em.. đường 1 chiều 3 làn . em đi tốc độ 60km ( tốc độ chuẩn luôn vì mắt em luôn dán vào kính lái có màn hình hiển thị tốc độ của HUD chiếu lên . em nhìn rất rõ tốc đọ vì kg muốn bị xxx bắn tốc độ ) em bám sát 1 cụ đi phía trước khoảng cách 2 xe em ước lượng khoảng 20m . bất ngợ cụ ta phanh đột ngột. theo cảm giác lái em đạp âm côn xe và phanh dúi dụi . thằng con em ngồi ghế sau lao đầu và ghế trước ..lúc đó xe em theo quán tính phanh và tốc độ trôi về phía trước . em vội nghĩ trong đầu ..thôi xong đâm rồi đền tiền rồi..may sao ..chắc khoảng còn 50 cm nữa thì xe em dừng lại..hú vía
thế đó.. em chỉ có 60 km mà đã thế huống hồ cụ lái xe rác kia em nghĩ chắc kg kịp phanh đâu..chỉ đánh lái thôi và lao thẳng vào xe máy phía bên kia là cái chắc
Ảnh chụp chỉ cho thấy có 1 vệt phanh thôi, vệt bên trái rất mờ. Hay là xe này ăn phanh lệch nên xe bị nhao sang phải?

BMW X11

Xe tăng
Không phải hất tung người đâu mà là cái cam nó bị rụng thôi.
Hất tung người đấy bác, mặc dù đúng là cái camera bị rụng (có thể do người lao vào).

Hồi trước, tôi có 2 lần ngồi xe container thực sự, đi đường 5A. Đường tương đối ngon - tốc độ chậm, mà xe nó vẫn nhảy chồm chồm.

Thế nên, nó bay qua 1 xe máy + 2 mạng người, không hất tung người lên mới là lạ.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh chụp chỉ cho thấy có 1 vệt phanh thôi, vệt bên trái rất mờ. Hay là xe này ăn phanh lệch nên xe bị nhao sang phải?
Theo em.. Xe rác phanh và đánh lái xang tay phải. Xe sẽ hơi nghiêng về tay phải . trọng tâm xe dồn hết sang phải và toàn trọng lượng xe cũng dồn xang các bánh xe bên phải..lực xiết phanh bánh xe có 1 vế hằn trên đường

BMW X11

Xe tăng
Theo em.. Xe rác phanh và đánh lái xang tay phải. Xe sẽ hơi nghiêng về tay phải . trọng tâm xe dồn hết sang phải và toàn trọng lượng xe cũng dồn xang các bánh xe bên phải..lực xiết phanh bánh xe có 1 vế hằn trên đường
Vụ này sao rồi các bác:
Đã truy tố anh lái xe rác chưa ạ?
Hay, ta truy tố 2 cháu nhỏ anh dũng ngoan hiền??