Chi hội Thắc mắc và giải đáp về kỹ thuật, sử dụng bảo dưỡng xe mẹc và bim (đề nghị ko spam)

Ctyxuantung

Xe tải
Cụ ơi 205/55R16 thì 205 là độ rộng lốp, 55 là tỉ lệ giữa độ rộng lốp và độ cao lốp chứ k phải 55 là độ cao lốp đâu ạ
Nói đúng thông số lốp
205 = 205 mm ( chiều rộng mặt lốp ) nói dễ hiểu hơn là độ to của cái bề mặt lốp ạ .
65 = 65 % Của 205 mm ( tỷ lệ chiều cao hông lốp ) nói dễ hiểu chiều cao lốp
R16 = 16 inches (đường kính của la zăng )

toán mercedes

Xe tăng
bệnh về điều hòa xe mercedes :
- thiếu ga cũng không mát ( kiểm tra dò rỉ ga )
- lốc lén kém cũng không mát ( thay lốc )
- hỏng hoặc cảm biến trong giàn lạnh bám bẩn cũng không mát ( kiểm tra , vệ sinh )
- ga kếm chất , thiếu dầu lạnh , tắc phin lọc ga , bên trong hệ thống bẩn cũng không mát ( vệ sinh - thay dầu lạnh - thay ga mới )
* các cụ lắm gõ và cứ yêu cầu kiểm tra 4 mục như trên là 100% .cụ lào gần TAM TRINH thì qua em .

vietphatphutung

Xe hơi
film cách nhiệt BLUE DIAMOND Là dòng sản phẩm cao cấp nhất trong thời điểm hiện tại trên thị trường , Blue Diamond được sản xuất dựa trên công nghệ Nano, không hàm chứa kim loại nhưng đảm bảo được độ cách nhiệt lên tới 95%
Đặc điểm sản phẩm :
* Với kỹ thuật chế tạo film đỉnh cao của Mỹ, Nhật Bản, công nghệ nhuộm màu nhiều lớp giúp phân bố đều các

phân tử nhạy sáng trên tấm film.
* Căn cứ kỹ thuật phát triển quang học để nghiên cứu sự phản xạ, khúc xạ, nguyên lí hấp thụ nhiệt từ sóng vi ba, tia hồng

ngoại, ánh sáng có thể nhìn thấy, tia tử ngoại v.v…trong phạm vi dải sóng khác nhau, nhằm sáng tạo ra sản phẩm

film cách nhiệt nano Blue Diamond hội đủ tiêu chuẩn cách nhiệt và độ thấu sáng cao, đồng thời với tính
thấu suốt một mặt càng làm tăng tính năng an toàn của film giúp tạo nên môi trường trong sạch, lành mạnh và an toàn
bên trong xe vì sự ổn định lâu dài của tiêu chí phục vụ và hiệu quả bền lâu cùng với việc đảm bảo chất lượng lên đến 10 năm
Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn thêm về sản phẩm

CHUYÊN GIA CÁCH NHIỆT _ hotline : 0906.283.038
Chúng tôi có Dịch vụ Thi công , lắp đặt tại nhà , tại cơ quan Cty , nhà riêng V , V … Theo nhu cầu của Qúy khách và không ngại đi xa Với đội ngũ nhân viên kỹ thuật thi công nhiệt tình , năng động chuyên nghiệp và có chế độ bảo hành hậu mãi chu đáo , chắc chắn rằng chúng tôi sẽ đem đến sự thỏa mãn cao nhất cho quý khách hàng về chất lượng sản phẩm cũng như chất lượng dịch vụ

Chúng tôi cam kết chỉ sử dụng sản phẩm chính hãng với giá hợp lý , có chế độ bảo hànhhậu mãi chu đáo nhầm đảm bảo quyền lợi của quý khách cũng như uy tín của chúng tôi
ĐƯỢC PHỤC VỤ QUÝ KHÁCH HÀNG LÀ NIỀM VINH HẠNH CHO TOÀN THỂ NHÂN VIÊN CHÚNG TÔI

Bạn muốn bảo vệ trang thiết bị nội thất trong xe? hay muốn ngăn tia UV có hại của mặt trời đang thiêu đốt làn da của bạn khi bạn hay thường xuyên phải đi lại nhiều, bạn muốn tiết kiệm nhiên liệu và thời gian khỡi động máy lạnh. Hãy đến với chúng tôi... CÔNG TY TNHH PTTM VIỆT PHÁT luôn là điểm đến đầy tin cậy của khách hàng.
CÔNG TY TNHH PTTM VIỆT PHÁT luôn cam kết với khách hàng về chất lượng sản phẩm.
Bảo hành 10 năm với dòng sản phẩm FSK và Blue Diamond, giá cả phải chăng.
Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn về giá và sản phẩm
Số điện thoại: 0906 283 038 (gặp Luân)
chi tiết tại http://dochoiotovietphat.vn/
ngoài ra em có bán thêm ít áo chống nắng nam giá rẻ anh chị tham khảo ạ

Chỉnh sửa cuối:

S350 CAU GIAY

Đi bộ
Cho em hỏi?cảm biến oxy của em ngất liên tọi, mà thay liên tọi thì em cũng tọi, các cụ cho em lời khuyên nếu ko thay có làm ô nhiễm môi trường nhiều ko ạ?Và có ảnh hưởng đến động cơ ko? Tsk các cụ mợ

Redstar chi linh

Đi bộ
Cac bac cho em hoi mua giam soc mec c200 o dau gia hop ly

X_CAR

Xe tải
Đối với những vấn đề liên quan đến hệ thống an toàn của xe như thế này, Cụ cứ đồ chính hãng mà thay ạ.
Giá cả có hơi cao hơn một chút so với hàng trôi nổi nhưng chất lượng thì không phải lo ngĩ gì cả Cụ ạ.

Truong nst

Đi bộ
Có bác nào gặp lỗi này chưa cho em hỏi: Lỗi ko mở đc Cốp xe, màn hình báo "Top Visit workshop!"

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Alo em nhé, hoặc inbox cho em thông tin e báo giá cho ạ, tất cả các loại phụ tùng mec từ hàng xịn chính hãng đến hàng OEM đều có ở hathanhauto ạ :-c

tomorhow

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi thay trục các đăng trước của GLK 300 đời 2009 giá bi nhiêu ạ?

haibot

Đi bộ
Chắc do cảm giác của mợ thôi, chứ không sao đâu. nếu anh nhớ ko nhầm thì xe của mợ có 5 lốp giống nhau mà, nếu mợ lười thì cứ để lốp phụ mà đi. Thôi hôm nào qua A kiểm tra và A vệ sinh mấy cái lọc gió động cơ và lọc khí điều hòa cabin cho để bảo vệ điều hoà, mợ nhá, mất 20 phút thôi
Bác cho e hỏi cái lọc khí điều hoà cabin C200 đời 2008 nó nằm chỗ nào với. Từ hồi mua đến giờ e chưa kiểm tra lần nào :)

chebon

Xe buýt
Em đang ngó c200-2010 cgi thấy thợ kêu hay bị lỗi có phải ko các cụ

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Em đang ngó c200-2010 cgi thấy thợ kêu hay bị lỗi có phải ko các cụ
chỉ lỗi bánh răng cam thôi cụ, ko đáng ngại lắm, còn lại con này ngon mà. có xe ngon cụ cứ trển thôi

chebon

Xe buýt
chỉ lỗi bánh răng cam thôi cụ, ko đáng ngại lắm, còn lại con này ngon mà. có xe ngon cụ cứ trển thôi
Vâng a thợ bảo mình hay bị lỗi thổi cái j mặt máy ấy lỗi hệ thống con nào tầm 8-10 v là bị hic, mà mình ngại quá.bố khỉ từ ngày đc chạy ké con c230 tự dưng chả thích chạy dòng nào nữa mua mới ko đủ lực mua cũ toàn bị chém ko đỡ đc .run hết cả tay

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Vâng a thợ bảo mình hay bị lỗi thổi cái j mặt máy ấy lỗi hệ thống con nào tầm 8-10 v là bị hic, mà mình ngại quá.bố khỉ từ ngày đc chạy ké con c230 tự dưng chả thích chạy dòng nào nữa mua mới ko đủ lực mua cũ toàn bị chém ko đỡ đc .run hết cả tay
Thổi gioăng mặt máy đó cụ, do thiếu nước làm mát...và 1 số nguyên nhân khác nữa

chebon

Xe buýt
Thổi gioăng mặt máy đó cụ, do thiếu nước làm mát...và 1 số nguyên nhân khác nữa
Tóm váy lại là c200-2010 hoặc 250 09-10 cũng 5-6 tuổi rồi chạy cỡ chục vạn rồi thì liệu hay hỏng vặt ko cụ.lỗi hệ thống của dòng này thường hay bị j để em quất luôn cho nó máu nghe đồn run tay mất sướng ra.mua cái xe nói hơi quá vừa đái vừa dòm mất hay em quất luôn chơi ko sợ mưa rơi.giờ hỏi các chuyên gia để chuẩn bị thóc lúa làm cho nó ngon lành thôi