Chi hội Thắc mắc và giải đáp về kỹ thuật, sử dụng bảo dưỡng xe mẹc và bim (đề nghị ko spam)

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Tóm váy lại là c200-2010 hoặc 250 09-10 cũng 5-6 tuổi rồi chạy cỡ chục vạn rồi thì liệu hay hỏng vặt ko cụ.lỗi hệ thống của dòng này thường hay bị j để em quất luôn cho nó máu nghe đồn run tay mất sướng ra.mua cái xe nói hơi quá vừa *** vừa dòm mất hay em quất luôn chơi ko sợ mưa rơi.giờ hỏi các chuyên gia để chuẩn bị thóc lúa làm cho nó ngon lành thôi
Kinh nghiệm bán hàng của e thì dòng C200, C250 đời 2010 - 2014 máy CGI thì thường chỉ lỗi bánh răng cam ( thay ở hãng tầm 50 triệu, thay ngoài tầm 25-30 triệu.Còn lại chỉ hỏng mấy đồ hao mòn bình thường như: các loại loạc, má phanh, càng, giảm xóc,... nhưn những dòng xe khác, còn điện đóm thì chỉ lỗi cháy cái vĩ mạch đèn hậu ( thay mới tầm 1 triệu ) , còn lại e thấy ko bị lỗi gì nghiêm trọng ở dòng này. Cụ chọn e ưng rồi chiến thôi ạ

chebon

Xe buýt
Kinh nghiệm bán hàng của e thì dòng C200, C250 đời 2010 - 2014 máy CGI thì thường chỉ lỗi bánh răng cam ( thay ở hãng tầm 50 triệu, thay ngoài tầm 25-30 triệu.Còn lại chỉ hỏng mấy đồ hao mòn bình thường như: các loại loạc, má phanh, càng, giảm xóc,... nhưn những dòng xe khác, còn điện đóm thì chỉ lỗi cháy cái vĩ mạch đèn hậu ( thay mới tầm 1 triệu ) , còn lại e thấy ko bị lỗi gì nghiêm trọng ở dòng này. Cụ chọn e ưng rồi chiến thôi ạ
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn mời cụ chén rượu cho ấm lòng

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com

anhnguyen14494

Đi bộ

các bác cho e hỏi cách chạy cái đèn led như nào thế ạ ? e mới mua xe nên không biết ! thấy người ta chạy được mà chả biết chỉnh ở đâu :)))) xe e là E250 nhé

toyota3333

Xe đạp
Xe tôi c200k 2002. Điều hòa lúc chạy lúc không. Chạy thì khá mát. Tôi nghĩ là do phần điều khiển , tôi nên đưa ra đâu ạ. Tôi ở Quận hbt hn a.
Kể ra mà biết cách tháo bộ climate control thì tôi cũng dám liều tự kiểm tra lại mạch điện của nó xem có bong mối hàn nào không trước khi phải mang ra garage

namdv0905

Xe đạp

các bác cho e hỏi cách chạy cái đèn led như nào thế ạ ? e mới mua xe nên không biết ! thấy người ta chạy được mà chả biết chỉnh ở đâu :)))) xe e là E250 nhé
hị tôi cũng đag ko bit sài, sao ko ai trả lời giùm cái

Bé Ong

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, service B5 của Merc là cần check và thay những cái gì ạ. Em google search mãi không ra cái loại service B5. Tks các bác

quanhx

Xe hơi
Các cụ cho E hỏi, E muốn lắp cam lùi cho Mec C200 2015 mà plug in play mà ko đục đẽo gì, lắp được ở đâu các cụ nhỉ?

ThaiTruong

Đi bộ
các bác ai biết địa chỉ thay lốp mec C300 ở đâu hạt rẻ và tin tưởng kg cho e xin cái địa chỉ với

TienChungGara

Xe đạp
các bác ai biết địa chỉ thay lốp mec C300 ở đâu hạt rẻ và tin tưởng kg cho e xin cái địa chỉ với
Cụ ở đâu em bảo chỗ gần nhất
Xe tôi c200k 2002. Điều hòa lúc chạy lúc không. Chạy thì khá mát. Tôi nghĩ là do phần điều khiển , tôi nên đưa ra đâu ạ. Tôi ở Quận hbt hn a.
Kể ra mà biết cách tháo bộ climate control thì tôi cũng dám liều tự kiểm tra lại mạch điện của nó xem có bong mối hàn nào không trước khi phải mang ra garage
Mời cụ qua Btex e bảo a e xử lý cho nhé

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào các bác thành viên box Mercedes-Benz, những người luôn yêu quý và quan tâm đến vợ hai đến từng chi tiết nhỏ!!! Hôm nay em mạo muội vào đây xin giới thiệu với các bác về dịch vụ vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal của bên em. Dịch vụ này giúp loại bỏ đến 90% lượng muội carbon sót lại trong động cơ do quá trình đốt không hết hoặc do chất lượng xăng kém. Dung dịch Speedmetal sau khi hòa tan muội carbon sẽ được hút chân không ra, loại bỏ hiện tượng kích nổ và rung giật, giúp động cơ chạy êm hơn đến 3dB, tiết kiệm nhiên liệu đến 5%!!!

Quá trình vệ sinh cho chiếc C250 W204 với động cơ 1.8 turbocharged bao gồm các khâu:

- Nổ máy chạy không tải để đạt được nhiệt độ hoạt động tiêu chuẩn, giúp dung dịch Speedmetal hòa tan muội carbon tốt hơn.
- Tháo bugi để chụp ảnh nội soi buồng đốt
- Phun dung dịch Speedmetal vào buồng đốt và ngâm trong 30p
- Ngâm bugi vào dung dịch Speedmetal để tẩy rửa.
- Sau 30p, hút chân không dung dịch ra khỏi buồng đốt và xì khô
- Xịt khô bugi và lắp lại vào động cơ
- Nổ máy và chạy không tải để đốt hết lượng muội còn sót lại.

Bugi sau khi ngâm trong dung dịch Speedmetal, muội carbon đã bị hòa tan ra.

Hình ảnh nội soi buồng đốt trước khi vệ sinh

Và hình ảnh nội soi buồng đốt sau khi vệ sinh bằng dung dịch Speedmetal

Chi tiết dịch vụ: http://www.namvu.com.vn/moi-lam-sach-buong-dot-cuc-nhanh-va-hieu-qua-voi-speedmetal/a1344194.html

Nếu cần tư vấn trực tiếp, mời các bác gọi cho bên em theo số đt: 04 2214 1794 - 0982 862 782

Cảm ơn các bác và mong được đón tiếp các bác tại xưởng dịch vụ bên em ngõ 85 Láng Hạ nhé.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cảm nhận của bác khách hàng đi BMW 320 E90 làm vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal chiều nay và hình ảnh nội soi buồng đốt trước và sau khi vệ sinh.

Hình ảnh nội soi buồng đốt trước khi vệ sinh

Và sau khi vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
MỔ TIM QUA ĐƯỜNG MIỆNG cho vợ hai bằng phương pháp nội soi

Động cơ luôn được coi là trái tim của vợ hai của chúng ta, chiếc xe oto. Sau một thời gian sử dụng, do chất lượng xăng dầu không đảm bảo và không khí bị ô nhiễm nên trái tim này sẽ bị các chất thải trong quá trình đốt cháy nhiên liệu bám vào bên trong, tạo ra những mảng muội carbon đen xì xì và rất cứng trên đỉnh piston, vòm buồng đốt, xupap và bugi, khó mà làm sạch được.

Các mảng muội carbon bám này là nguyên nhân gây tăng tỷ số nén của động cơ, thất thoát áp suất buồng đốt, tạo ra hiện tượng kích nổ làm rung giật và gây ồn.

Việc làm sạch thủ công đòi hỏi phải rã máy, tốn rất nhiều công sức và chi phí mà chưa chắc đã đảm bảo hoạt động khi lắp ráp lại. Một số phương pháp trước đây như phụ gia đổ vào nhiên liệu tuy đơn giản nhưng hiệu quả rất chậm và khó kiểm chứng. Các dung dịch phun trực tiếp vào động cơ có hiệu quả cao hơn, nhưng một số loại dung dịch sử dụng hoạt chất gốc bay hơi như xăng nên có tính ăn mòn cao và dễ cháy, có thể gây hại cho các chi tiết bằng nhựa, cao su và gioăng phớt.

Xin giới thiệu dịch vụ vệ sinh buồng đốt Speedmetal sử dụng dung dịch gốc nước, đảm bảo an toàn tuyệt đối cho động cơ và cho cả con người. Hiệu quả của sản phẩm có thể được kiểm chứng chỉ sau 2 giờ bằng camera nội soi.

Giúp vợ hai của bạn thật mạnh khỏe trên mọi nẻo đường với dịch vụ vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal để loại bỏ hiện tượng kích nổ và rung giật, giúp động cơ chạy êm hơn đến 3dB, tiết kiệm nhiên liệu đến 5%!!!

Chi tiết dịch vụ: http://www.namvu.com.vn/moi-lam-sach-buong-dot-cuc-nhanh-va-hieu-qua-voi-speedmetal/a1344194.html

Gọi chúng tôi để được tư vấn trực tiếp: 04 2214 1794 - 0982 862 782

Xưởng dịch vụ oto Nam Vũ, ngõ 85 Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội.

Hình ảnh nội soi trước khi vệ sinh

Hình ảnh nội soi sau khi vệ sinh bằng dung dịch Speedmetal

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
The Best or Nothing.

[VỆ SINH BUỒNG ĐỐT] bằng dung dịch Speedmetal là cách bảo dưỡng động cơ hiệu quả và nhanh chóng nhất cho chiếc xe của bạn.

⏰⏰⏰[THẬT NHANH CHÓNG] Chỉ sau 2h, hầu hết muội carbon bên trong động cơ đã bị hòa tan và hút ra qua lỗ bugi hoặc đốt cháy và thải ra ngoài theo đường ống xả.

[THẬT HIỆU QUẢ] Vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal loại bỏ hiện tượng kích nổ và rung giật, giúp động cơ chạy êm hơn đến 3dB, tiết kiệm nhiên liệu đến 5%!!! Chi tiết dịch vụ: http://www.namvu.com.vn/moi-lam-sach-buong-dot-cuc-nhanh-va-hieu-qua-voi-speedmetal/a1344194.html

Gọi chúng tôi để được tư vấn trực tiếp: 04 2214 1794 - 0982 862 782

Xưởng dịch vụ Oto Nam Vũ, ngõ 85 Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội.

Mr Dzung

Xe đạp
Cụ cho em hỏi, xe em chạy 6 vạn đã phải làm cái này chưa? xe em E300, 2011, rổ giá thế nào cụ báo em luôn !