[Thảo luận] Thật đúng là "Họa vô đơn chí"!

OTO NHUA

Xe hơi
Bác thấy áy náy thì phím cho lái xe đấy thì nhẹ người ngay mà.

30H66999

Xe đạp
Thế mới hiểu tại sao ở VN mới có trò đâm không chết , quay lại bê nạn nhân nằm dưới bánh rồi ... ! Em sợ GT ở VN lắm ...

vanveo

Xe máy
Đúng là họa vô đon chí cho cả bác tài lẫn ông già ,thật tình chẳng ai muốn như vậy phải không các cụ

thuchien

Xe máy
Đúng là họa vô đơn chí ... khổ thân bác tài

SonataHQ

Xe điện
em thấy không thể giải thích được hiện tượng sự việc?? người ta thường nói âu cũng là "cái số" chỉ biết Bác tài Hải dương này đen quá.

Audi A6

Xe tải
Em có việc đi mấy hôm, sáng nay mới về ngó qua OF, các bác băn khoăn là bác tài có lỗi hay không kể cũng đúng, em cũng có hỏi gia đình bệnh nhân nhưng nói chung là vấn đề không được xác định rõ ràng, muốn rõ ràng thì phải đưa vụ việc ra tòa và phải có phán quyết của Tòa Án. Theo chủ quan của em thì nạn nhân trong trạng thái thần kinh không bình thường vậy thì chắc cũng phải có lỗi 1 phần. Như hôm thứ 7 tuần trước, em đi qua TX Phúc Yên, một ông rồ lao đầu vào xe khách tan xác pháo luôn.

Boing767

Xe điện
Đúng là bây giờ ra đường luôn tự nhủ phải thật cẩn thận thôi các cụ ạ ...nhiều khi họa vô đơn chí đó ...khó tránh lắm mà đã xảy ra vụ việc gì rồi thì kiểu gì đúng sai đều thiệt hại cả về tính mạng sức khỏe tiền bạc thời gian....Nói chung ra khỏi nhà ở XH Việt mình là nguy hiểm đủ thứ .
Phải thật cẩn thận như rà phá bom mìn thôi các cụ ạ.

LuckyCar

Xe container
Đúng là họa vô đơn chí. Chưa nói chuyện đúng sai, Họa cho cả gia đình người bị tai nạn lẫn người lái xe. Để giảm bớt việc này, chỉ có cách là đúng phát luật mà làm, ông nào sai ông ấy chịu, rồi dần dần người ta sẽ tuân thủ luật giao thông nói riêng và pháp luật nói chung hơn. Nhưng khổ cái là, hiện nay, người ta cho rằng ở ta "luật rừng hơn luật pháp" còn luật pháp thì "xử kiểu gì cũng được". Thế cho nên, đúng - sai chả biết đâu mà lần. Thế cho nên, câu chuyện này sẽ còn xảy ra nhiều. Thôi thì, các cụ nhà ta cố gắng tuân thủ pháp luật khi ngồi sau tay lái. Trước là để hạn chế rủi ro cho gia đình mình, sau là để góp phần xây dựng văn hóa giao thông - đúng với tinh thần OF.

dominhhung

Xe đạp
Em cũng chả hiểu, nhưng mà luật nó ghi rõ ai có lỗi người đó chịu cơ mà nhỉ.

Bác tài thì cứ đợi CA nó đưa ra quyết định điều tra rồi hãy đền đóm chứ, ko có lỗi thì đền làm đếch gì? Còn thì mình lo tý tiền gọi là nhân đạo, sau thì tòa xử thế nào mình làm vậy thôi, trách nhiệm gì mà ôm vào. Mà em thấy cứ bị làm sao là các bác nhà mình chưa gì đã đâm tiền vào như thừa ấy.

Mỗi tội là làm dzậy thì khi ra tòa nếu có phần lỗi ở mình sẽ bị làm khó và khó mà có giấy bãi nại của nạn nhân, dẫn đến thủ tục lấy xe ra lâu hơn v.v.

Các bác nhà mình cứ xác định mất tầm 50-100tr thôi chứ đừng ham đâm đầu vào mà đền thì hao của, để tiền cho XXX làm hồ sơ còn hơn.

Gặp mấy vụ thế này mà biết làm khéo thì lỗi 100% thuộc về người đi đường, còn ko khéo thì dính thêm lỗi không làm chủ tốc độ :D, ra tòa vẫn bị xử.