[Funland] Thuốc lá.. nên.. ko nên ???

cukin

Xe hơi
Ax... Dưới chữ ký Cụ là.. 6 cốc cf !!! Thế khi uống có thèm thuốc ko Cụ ???8-x
Thèm lắm cụ ạ, tuần đầu em phải nghiến răng liên tục, cảm giác như cơ hàm và mang tai nó xoắn vào nhau. Em chả dùng kẹo hay thuốc viên gì cả, vẫn cà phê nhưng ko dám uống bia, để khi nào hết cảm giác thèm thuốc mới dám bia rượu trở lại.

boemcun

Xe tăng
Thèm lắm cụ ạ, tuần đầu em phải nghiến răng liên tục, cảm giác như cơ hàm và mang tai nó xoắn vào nhau. Em chả dùng kẹo hay thuốc viên gì cả, vẫn cà phê nhưng ko dám uống bia, để khi nào hết cảm giác thèm thuốc mới dám bia rượu trở lại.

cụ mà để hết cảm giác thèm thuốc rồi mới bú bia rệu thì cháu đảm bảo với cụ là cụ bú phát là say ngay mà tự dưng phải hãm sự thèm muốn lại làm êề nhể ;))

Trần Nam Vinh

Xe buýt
E cai thuốc dc từ tháng 6 năm ngoái cụ ạ, đến nay vẫn ổn và rất sảng khoái ko có dấu hiệu tái nghiện:D
Cơ mà hồi e mới cai e ko kiêng, tránh bia rượu như cụ. Đúng là hút thuốc hay bị gắn với cafe, nhậu nhẹt, bài bạc...cho nên khi cai các cụ hay có tâm lý e dè né tránh những món đó:D. Làm như vậy càng tự gây áp lực cho chính mình cụ ạ. Kinh nghiệm e chả né tránh gì cả, vẫn cứ cafe, bia rượu...như thường chỉ khác trước là ko đi kèm với hút thuốc thôi ạ :))
Quan trọng nhất là cái ý chí của mình thôi chứ ý chí ko cao thì có né tránh mấy đi nữa vẫn ko ăn thua cụ ạ:D
Chúc cụ thành công trên bước đường cai thuốc :)

taplaioto

Xe điện
cụ mà để hết cảm giác thèm thuốc rồi mới bú bia rệu thì cháu đảm bảo với cụ là cụ bú phát là say ngay mà tự dưng phải hãm sự thèm muốn lại làm êề nhể ;))
Bỗng dưng thấy sợ.. đek bỏ đc thuốc !!!:-?

thichxeoto

Xe điện
Cứ có chữ thuốc là bổ, em vẫn dùng:))

blackmailer81

Xe tăng
Em cũng đang muốn bỏ nhưng chưa được, các cụ có kinh nghiệm hay và hiệu quả thì chia sẻ đi ạ

hoanvdc

Xe máy
Thớt nhà cụ hay...Iem cũng dự định bỏ...Cả nhà mỗi mềnh hút thuốc, ngủ lại thêm cái bệnh ngáy to...Chán

cailin213

Xe buýt
cháu cũng muốn mà chửa bỏ đc :P

xomo

Xe buýt
Ủng hộ cụ bỏ thuốc lá. Em bỏ thuốc lá thấy cs vợ chồng thay đổi hẳn. Gấu vui hơn, yêu đời hơn, chăm em nhiều hơn. HÌ (Thực ra là khỏe hơn, ít lỡ đà hơn .... nên ... hơn). Cụ cần kẹo cs thì qua chỗ em em biếu. Ngày 2 chiếc nhé.

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng đang muốn bỏ nhưng chưa được, các cụ có kinh nghiệm hay và hiệu quả thì chia sẻ đi ạ
Đầu tiên cụ hãy xác định là bỏ tốt cho ai nhất , xong đến ai và ngồi nghĩ xem mình hút để làm gì ? Tại sao mình phải lệ thuộc vào nó ??? Vậy thôi

taplaioto

Xe điện
Cafe, Nhậu nhẹt, Bài bạc, Thức đêm, Suy nghĩ... mấy món này mà thiếu quả thuốc lá thì... :-o

negative

Xe hơi
Cụ bỏ thuốc lá đi, làm cái điếu cày, hút thuốc lào phê lém.

TTCHUNG

Xe tải
Bỏ ngay cụ ạ, thuốc có lợi gì cho sức khỏe đâu, lại còn ô nhiễm môi trường xung quanh :))

batmancar

Xe điện
Theo em cụ nên bỏ thuốc lá đi ạ, hút thuốc lá rất đọc hại đấy, em ngày xưa cũng nghiện ặng, nhưng bây giờ em bỏ dc thuốc lá rồi, em chỉ hút thuốc lào thôi, cụ cũng nên hút thuốc lào .

taplaioto

Xe điện
Theo em cụ nên bỏ thuốc lá đi ạ, hút thuốc lá rất đọc hại đấy, em ngày xưa cũng nghiện ặng, nhưng bây giờ em bỏ dc thuốc lá rồi, em chỉ hút thuốc lào thôi, cụ cũng nên hút thuốc lào .
Năm 2 ĐH, nhà cháu vác cái điếu cày vào ký túc. Hút thuốc lá hết thì sáng ngủ dậy đi tìm "dế", cho vào nõ, kéo 1 hơi.. Cũng phê vật !!! :))
Nhưng mà h cháu vác cái điếu cày về nhà chắc... loạn mất !!! Bà Nội F1 và Gấu chắc ko để yên đâu ! %-(%-(%-(

batmancar

Xe điện
Năm 2 ĐH, nhà cháu vác cái điếu cày vào ký túc. Hút thuốc lá hết thì sáng ngủ dậy đi tìm "dế", cho vào nõ, kéo 1 hơi.. Cũng phê vật !!! :))
Nhưng mà h cháu vác cái điếu cày về nhà chắc... loạn mất !!! Bà Nội F1 và Gấu chắc ko để yên đâu ! %-(%-(%-(
Không sao đâu cụ ạ, cụ kiếm chỗ hút kín đáo ko ảnh hưởng đến ai là dc, hút xong đi đánh răng súc miệng hay ăn kẹo là ok mà. em giờ ở nhà 3 cái điếu, trên xe 1 cái, ở cty 1 cái.

tauchien

Xe tăng
Bỏ thôi !!!
Sau khi bỏ thuốc lá có nhiều cái lợi lắm nhớ : Tươi tắn hơn (ai cũng bảo thế), thơm tho, khỏe hơn, ko ho hắng, không mất thời gian - nhất là khi đi xa, được hít thở ko khí trong lành và nhất là nhà sẽ sạch hơn...

Hoan hô bỏ thuốc nhé !

taplaioto

Xe điện
Bỏ thôi !!!
Sau khi bỏ thuốc lá có nhiều cái lợi lắm nhớ : Tươi tắn hơn (ai cũng bảo thế), thơm tho, khỏe hơn, ko ho hắng, không mất thời gian - nhất là khi đi xa, được hít thở ko khí trong lành và nhất là nhà sẽ sạch hơn...

Hoan hô bỏ thuốc nhé !
Nhà cháu đang tìm cái động cơ để... hi sinh sự sung sướng đey Cụ ạ ! :(

cukin

Xe hơi
Cụ còn nghĩ hút thuốc là sung sướng thì chưa bỏ dc đâu.
Kinh nghiệm của em là mỗi lúc muốn hút thuốc thì nghĩ trong đầu " *** cái món này nó lại lên cơn muốn đầu độc mình đây mà, kiên quyết ko để bị nó đánh lừa cảm giác". Bí quyết của em chỉ có thế