Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

ruoimuoi

Xe hơi
Thấy các cụ tranh luận kinh quá, các cụ đừng so sánh các hãng xe với nhau làm gì, e thì thấy xe nào cũng tốt cả, có điều Kia và Hundai xứng với tiền bỏ ra còn Cam, Toy thì không xứng với đồng tiền phải bỏ ra! Các fan của Hàn xẻng và Nhật bủn thấy có đúng không?

DV2004

Xe tăng
Cùng xe sản xuất tại Nhật và sản xuất tại Hàn thì Nhật vẫn hơn các cụ nhỉ, xem ý thức dân Nhật trong động đất, sóng thần thì thấy rằng cách sống và suy nghĩ của họ thế nào rồi. Từ đó tưởng tượng được sản phẩm do những con người đấy làm ra khó có chất lượng thấp sẽ rất ít được đưa ra thị trường.
Không kể hàng lắp ráp ở các nước thứ 3 nhé.
tóm lại:
Tivi, đầu dàn, tủ lạnh, máy giặt vẫn là Sony, Pana, Hitachi chứ không phải Samsung, LG.
Ô tô: Lexus, Acura, Toy, Honda, Nissan chứ không phải Huyndai, Kia, Deawoo.

- Không xét đến hàng Âu, Mỹ.

binhcan

Xe buýt
Bác toàn đi Kia chưa đi xe Nhật thì làm sao biết được Kia sướng hơn xe Nhật cùng tầm tiền? =)) =)) =))

Tại sao hơn 1 tỷ sao không cố mua Camry? Vì từ xưa đến giờ, kể cả năm nay Camry nó toàn đứng số 1 về chất lượng của dòng midsize sedan. Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả. Vậy thôi.
Em đi Toy rồi nè, lại còn 3 cái rồi kia, vậy mà chuyển sang Kia vẫn thấy đi Kia sướng hơn mới hay chứ.

Chipdaddy

Xe đạp
Nếu cùng phân khúc, trang thiết bị và tầm tiền, bảo đảm xe Hàn xẻng không có cửa với xe Nhật, cho dù thiết kế xe Nhật có lúa hơn chút.
Có điều các nhà sản xuất xe Nhật càng ngày càng ít chịu đầu tư vào công nghệ mới, thiết kế mẫu mã, trang bị dẫn đến giá cao hơn giá trị sử dụng và tiện nghi mang lại.
Để đánh giá về xe Hàn, chỉ cần tóm gọn trong 1 câu duy nhất: TỐT TRONG TẦM TIỀN.

JuneSun

Xe tăng
Nếu cùng phân khúc, trang thiết bị và tầm tiền, bảo đảm xe Hàn xẻng không có cửa với xe Nhật, cho dù thiết kế xe Nhật có lúa hơn chút.
Có điều các nhà sản xuất xe Nhật càng ngày càng ít chịu đầu tư vào công nghệ mới, thiết kế mẫu mã, trang bị dẫn đến giá cao hơn giá trị sử dụng và tiện nghi mang lại.
Để đánh giá về xe Hàn, chỉ cần tóm gọn trong 1 câu duy nhất: TỐT TRONG TẦM TIỀN.
Cụ nói mâu thuẫn quá
- Nếu cùng phân khúc, cùng trang thiết bị và option như nhau thì xe Nhật bao giờ cũng cao tiền hơn xe Hàn
- Còn nếu cùng tầm tiền thì không cùng phân hạng và trang thiết bị đâu cụ ạ.
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ xe Hàn hiện giờ có P/P là ổn nhất :-bd

vietdq

Xe tải
Cùng xe sản xuất tại Nhật và sản xuất tại Hàn thì Nhật vẫn hơn các cụ nhỉ, xem ý thức dân Nhật trong động đất, sóng thần thì thấy rằng cách sống và suy nghĩ của họ thế nào rồi. Từ đó tưởng tượng được sản phẩm do những con người đấy làm ra khó có chất lượng thấp sẽ rất ít được đưa ra thị trường.
Không kể hàng lắp ráp ở các nước thứ 3 nhé.
tóm lại:
Tivi, đầu dàn, tủ lạnh, máy giặt vẫn là Sony, Pana, Hitachi chứ không phải Samsung, LG.
Ô tô: Lexus, Acura, Toy, Honda, Nissan chứ không phải Huyndai, Kia, Deawoo.

- Không xét đến hàng Âu, Mỹ.
Cái này là cụ tụt so với thời đại rùi nhé , về mặt hàng này thì Samsung , LG nó chiếm 2 vị trí đầu rồi , Sony yếu thế từ lâu rồi , kinh doanh lỗ liên tục .

Đây là cụ ở bên dđ về ô tô , cụ cứ thử dạo qua các dđ lớn chuyên về công nghệ xem , họ ưa samsung , LG không khác gì cụ ưa đồ NHẬT đâu :D .

Mazspeed

Xe container
Tin này có vào ngày 5-3-2011 nên cũng không thể nói là cũ rích được , còn e chưa tìm được bài nào về thời điểm camry facelift như cụ nói , cụ tìm giúp e với . Về doanh số thì K5 chưa thể so được với Camry , cái này là chính xác .

Còn vấn đề chính khi đưa ra cái bảng xếp hạng về độ an toàn cỡ 5 sao mà K5 giành được là để chặn họng câu nói của cụ đó là "Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả" , chứ không phải để khoe , đơn giản vậy thôi . Còn tương lai thì không biết , chứ hiện tại K5 chưa thể so sánh với Camry về khoản thành tích cá nhân hay số lượng xe bán ra , chất lượng xe thì hoàn toàn có thể so sánh được . Cái gì nó cũng phải thực tế , FAN cuồng là mệt lắm đấy :D .

Chuẩn men :D .
Thì ra bác không hiểu được ý em thật, thôi không sao, để em giải thích lại cho bác, trước tiên là Camry nhé. Thời điểm Camry mới ra hồi 2006, nó đứng 5 sao an toàn ở Mỹ ngay. Sau đó đến 2008-2009 thì Toy facelift Camry, nó cũng 5 sao ạ, khi đó thì Sonat với Optima nhà các bác còn ở nơi xa lắm. Thời điểm cuối 2010, đầu 2011, cơ quan an toàn của Mỹ nó sửa đổi các tiêu thức đánh giá, vì vậy chỉ các xe nào mới ra mới đáp ứng được, do chúng đã cập nhật các kỹ thuật an toàn theo yêu cầu. Camry thì không được như thế, thiết kế của nó đã cũ rồi. Bác thử chờ Camry đời mới ra xem nó thế nào đã, so sánh thì trên cùng 1 mặt bằng mới có giá trị. Vả lại, an toàn 1 cái 4 sao 1 cái 5 sao thì cũng chả khác gì nhau mấy đâu, chả biết chừng 5 sao lại vì giữ được an toàn cho... chó khi chả may đâm phải trên đường ấy chứ :)) :)) :)).

Tiếp theo đến K5, bác muốn chặn họng em, thế là lấy cái bảng an toàn ra so với cái bảng chất lượng, hay thật =)) =)) =)). Nếu như bác cứ muốn so chất lượng thì mời bác xem cái này: Bảng vàng chất lượng ô tô 2011.
Xem Camry đã 5 năm rồi nó đứng ở đâu? Còn Optima thì ở đâu?

Em công nhận là em nhận xét có phần chủ quan nhưng thành thật mà nói, em gặp nhiều ông đi Toy không cần quan tâm tới xe Kia Hyundai nó như thế nào, có cái gì, an toàn ra sao đã phán là xe Kia Hyundai là xe cỏ, đẳng cấp thấp rồi :D. Công nhận thương hiệu Hyundai Kia nó đang lên nên không thể bằng thương hiệu đã được xây dựng lâu đời rồi nhưng không có nghĩa là chất lượng của xe Hyundai Kia nó cũng không bằng :D (20 năm trước thì Toy cũng bị coi như thế thôi :)))
Còn việc so sánh thì em cũng thấy rất nhiều trang đánh giá xe nó nói rằng Sonata, K5 vận hành và option hơn hẳn Camry. Tất nhiên so sánh một mẫu xe đã ra đời được 5-6 năm với mẫu xe vừa mới ra đời là khập khiễng nhưng điều đó cũng nói lên rằng, Toy không phải lúc nào cũng trên cơ Hyundai Kia :D
20 năm trước Toy đã được biết đến với chất lượng tốt rồi bác ạ. Thâm chí hơn 20 năm nữa kia, năm 85 – 86 của thế kỷ trước những chiếc Toy của các tổ chức Liên Hợp Quốc đầu tiên xuất hiện tại HN, so với Von ga, La đa, Mát xờ cơ víc thời đó thì đúng là 1 giời 1 vực luôn, không rõ bác có biết không!

Còn thì nói Sonata và K5 hơn hẳn Camry thì hài hước quá. Option không tính làm gì, toàn những thứ râu ria chứ những cái cơ bản cần thiết Camry có hết. Còn vận hành thì hơn được Camry chỗ nào?

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
Thì ra bác không hiểu được ý em thật, thôi không sao, để em giải thích lại cho bác, trước tiên là Camry nhé. Thời điểm Camry mới ra hồi 2006, nó đứng 5 sao an toàn ở Mỹ ngay. Sau đó đến 2008-2009 thì Toy facelift Camry, nó cũng 5 sao ạ, khi đó thì Sonat với Optima nhà các bác còn ở nơi xa lắm. Thời điểm cuối 2010, đầu 2011, cơ quan an toàn của Mỹ nó sửa đổi các tiêu thức đánh giá, vì vậy chỉ các xe nào mới ra mới đáp ứng được, do chúng đã cập nhật các kỹ thuật an toàn theo yêu cầu. Camry thì không được như thế, thiết kế của nó đã cũ rồi. Bác thử chờ Camry đời mới ra xem nó thế nào đã, so sánh thì trên cùng 1 mặt bằng mới có giá trị. Vả lại, an toàn 1 cái 4 sao 1 cái 5 sao thì cũng chả khác gì nhau mấy đâu, chả biết chừng 5 sao lại vì giữ được an toàn cho... chó khi chả may đâm phải trên đường ấy chứ :)) :)) :)).

Tiếp theo đến K5, bác muốn chặn họng em, thế là lấy cái bảng an toàn ra so với cái bảng chất lượng, hay thật =)) =)) =)). Nếu như bác cứ muốn so chất lượng thì mời bác xem cái này: Bảng vàng chất lượng ô tô 2011.
Có 2 trường hợp có thể xét đến là :
- 1 là cụ cố tình không hiểu vấn đề .
- 2 là cụ cố tình đánh lạc hướng bàn luận , nếu phải tình huống này thì đánh lạc hướng e kô dễ đâu nhé :D .

Câu nói ra câu "Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả" . Chính vì câu nói đó nên mới đưa ra cái tin này để cụ mở rộng tầm mắt , là nó có đc xếp hạng chứ không phải kô có .

Còn K5 hiện tại chưa thể so sánh với Camry về mặt thành tích hay doanh số , e đã nói từ trước , thế nên không bàn gì về vấn đề này cả . Cụ còn thắc mắc vấn đề trong câu nói của e không để e giải thích nốt :D ?

PoBeo

Xe điện
Nói chung em thấy dân Việt nam mình thích giải quyết khâu oai nên thương hiệu Kia Hyundai nó không đắt khách ;)) em đi cái K5 bao nhiêu người hỏi giá, em bảo hơn 1 tỷ thì quay ra hỏi, sao không cố lên mua Camry, mua KIA làm gì mặc dù chả biết trong xe em nó có cái gì, đi ra sao =))
Chẹp! Em đi xe Forte mà còn bị mấy ông 4x, 5x bảo sao không cố mà đi Vios cho nó "sang".....shock quá, xấu hổ về nhà khóc cả tuần =)) :))

PoBeo

Xe điện

20 năm trước Toy đã được biết đến với chất lượng tốt rồi bác ạ. Thâm chí hơn 20 năm nữa kia, năm 85 – 86 của thế kỷ trước những chiếc Toy của các tổ chức Liên Hợp Quốc đầu tiên xuất hiện tại HN, so với Von ga, La đa, Mát xờ cơ víc thời đó thì đúng là 1 giời 1 vực luôn, không rõ bác có biết không!

Còn thì nói Sonata và K5 hơn hẳn Camry thì hài hước quá. Option không tính làm gì, toàn những thứ râu ria chứ những cái cơ bản cần thiết Camry có hết. Còn vận hành thì hơn được Camry chỗ nào?
=)) :)) các cụ tranh luận với cụ Maxspeed này chỉ tổ căng thẳng thôi ạ, em xin bật mí, cụ Maxspeed là 1 trong những fan trung thành nhất của anh TOY - thậm chí còn có cả mô hình Camry đặt đầu giường cơ mà =)) :))

Giờ em đọc bài của cụ Max nhiều, em thấy cụ ý bảo Camry chả kém gì Mer S550 nên dần dần em cũng.....bị ảnh hưởng theo ạ :)) em thấy đúng! TOY vô địch....em yêu Vios

dream-dream

Xe tải
có cụ nào đi hết đời 1 con xe không ???
xe mua từ mới đi khoảng 3 đến 5 năm là đổi xe . thế nên theo em cứ đời mới, hiện đại, chân dài đẹp, giá rổ hợp lý là múc việc gì phải khổ tình toán nhiều làm gì cho mệt ( bền với không bền, tốn xăng với không tốn xăng...). bây giờ các dòng xe thương mại 1 năm ra hàng loạt mẫu như thời trang quần áo cho các cụ lựa chọn, chắc không còn thời gian để mà đánh giá đâu, đã đổi xe mới rồi hehe

patuana76

Xe điện
Bác toàn đi Kia chưa đi xe Nhật thì làm sao biết được Kia sướng hơn xe Nhật cùng tầm tiền? =)) =)) =))

Tại sao hơn 1 tỷ sao không cố mua Camry? Vì từ xưa đến giờ, kể cả năm nay Camry nó toàn đứng số 1 về chất lượng của dòng midsize sedan. Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả. Vậy thôi.
Trước khi mua KIA em toàn phải mượn xe ông anh lượn suốt... TOY Altis 2007.
Bây giờ vẫn thỉnh thoảng đổi để đi có cảm giác MT, nhưng nói thật nếu không vì luyện lại MT thì em cũng chẳng thích giữ Altis lấy 1 ngày chứ đừng nói là cả tuần.
... Bác có chạy MT thì thỉnh thoảng đổi em đi ké với, ông anh sau vài lần đổi với em đã đào tẩu sang KIA Sportage mất rồi.

PoBeo

Xe điện
Em đến chịu câu bình luận của cụ....nếu cùng phân khúc mà ngang ngửa về thiết bị, tiện nghi thi giá cua xe Nhật luôn cao hơn đến 30% ấy chứ, thế thì làm sao mà đọ giá với xe Hàn được......đương nhiên xe Hàn ít tiếng tăm hơn thì phải chọn phương án khác để tiếp cận khách hàng bằng giá và đồ chơi rồi.

Mazspeed

Xe container
Có 2 trường hợp có thể xét đến là :
- 1 là cụ cố tình không hiểu vấn đề .
- 2 là cụ cố tình đánh lạc hướng bàn luận , nếu phải tình huống này thì đánh lạc hướng e kô dễ đâu nhé :D .

Câu nói ra câu "Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả" . Chính vì câu nói đó nên mới đưa ra cái tin này để cụ mở rộng tầm mắt , là nó có đc xếp hạng chứ không phải kô có .

Còn K5 hiện tại chưa thể so sánh với Camry về mặt thành tích hay doanh số , e đã nói từ trước , thế nên không bàn gì về vấn đề này cả . Cụ còn thắc mắc vấn đề trong câu nói của e không để e giải thích nốt :D ?
Em nói về bảng đánh giá chất lượng, còn bác thì cứ đưa ra cái bảng đánh giá an toàn để chứng minh cho K5, thế thì ai là người cố tình không hiểu hay đánh lạc hướng dư luận nhỉ?

Bác muốn cho em mở rộng tầm mắt á? Nhưng chả lẽ bác không nhớ em bảo cái bảng của bác nó cũ rích rồi ư, em lại còn giải thích được cho bác tại sao Camry lại không có tên trong cái bảng đó. Thế thì mở tầm mắt cái gì nhỉ? Về phần em thì chả muốn cho ai mở tầm mắt đâu, chỉ là thêm thông tin cho ai thích xem thì xem thôi. :)

=)) :)) các cụ tranh luận với cụ Maxspeed này chỉ tổ căng thẳng thôi ạ, em xin bật mí, cụ Maxspeed là 1 trong những fan trung thành nhất của anh TOY - thậm chí còn có cả mô hình Camry đặt đầu giường cơ mà =)) :))

Giờ em đọc bài của cụ Max nhiều, em thấy cụ ý bảo Camry chả kém gì Mer S550 nên dần dần em cũng.....bị ảnh hưởng theo ạ :)) em thấy đúng! TOY vô địch....em yêu Vios
Cũng chả đến mức đặt mô hình Camry đầu giường, em đã bán Cam được 1 năm rồi. Với lại bác không hiểu được ý em khi em nói về Camry và S Class. Em không hề nói S không hơn Cam, mà nói nếu xét về tổng thể cân bằng các yếu tố thì sử dụng S khá thiệt so với Cam, vì chi phí quá cao, vượt quá giá trị sử dụng nhiều lần. Chính em sử dụng nên em biết.

vietdq

Xe tải
Em nói về bảng đánh giá chất lượng, còn bác thì cứ đưa ra cái bảng đánh giá an toàn để chứng minh cho K5, thế thì ai là người cố tình không hiểu hay đánh lạc hướng dư luận nhỉ?

Bác muốn cho em mở rộng tầm mắt á? Nhưng chả lẽ bác không nhớ em bảo cái bảng của bác nó cũ rích rồi ư, em lại còn giải thích được cho bác tại sao Camry lại không có tên trong cái bảng đó. Thế thì mở tầm mắt cái gì nhỉ? Về phần em thì chả muốn cho ai mở tầm mắt đâu, chỉ là thêm thông tin cho ai thích xem thì xem thôi. :)
Cụ giải thích cho em từ "chất lượng" nghĩa là gì với , 1 cái xe bị đâm trực diện , mà người ngồi trong xe vẫn an toàn , vậy chiếc xe đó có đc gọi là 1 chiếc xe có "chất lượng" không ạ ? :)) không đỡ đc với cụ , cụ nhìn lại xem cái câu nói của cụ xem cái từ "chất lượng" ở chỗ nào nào , em tìm mãi chả thấy nó ở đâu cả :)) . Ôi "chất lượng" , thế nào là "chất lượng" :)) ?

Cái thử nghiệm đó mới diễn ra cách đây 4 tháng mà cụ bảo là nó cũ rích rồi , thế theo cụ thế nào mới là không cũ rích ạ ? Cụ càng ngày càng nói xa vời quá rồi :)) .

Cụ nên nhớ là e kô so sánh giữa K5 vs Camry , và cũng kô quan tâm đến Camry nó tên trong danh sách đó hay kô nên cụ cứ liên ma liên miên là tại sao Camry kô có tên hay gì gì ý , e có quan tâm đến việc đó đâu , e chỉ cho cụ biết là cụ đã sai lầm khi nói ra câu đấy :)) . Cụ bảo nó không có tên trong bảng xếp hạng nào cả , e đã chứng minh cho cụ là nó có tên trong bảng xếp hạng an toàn , dù chỉ 1 lần cũng là có , vậy nên cụ đã sai :)) .

E nghĩ cụ liên miên quá hay sao mà cứ nói lạc vấn đề ý nhở :)) , quên hết tất cả đi , cụ tập trung vào câu nói của cụ cho e "Còn K5 hay Optima thì chưa bao giờ thấy đâu trong bảng xếp hạng cả " . E chứng mình là nó có :)) , theo cụ cách đây 4 tháng là cũ rích , thì e xin nói nhanh cho nó vuông là nếu nó đc giải cách đây 5 hay 10 năm thì nó vẫn là giải chứ chưa nói gì đến cách có 4 tháng :)) . E nghĩ vấn đề đã xong rồi đấy nhỉ , còn cụ muốn so sánh thế nào thì so vì đó là việc của cụ , còn e không muốn so sánh 2 xe này với nhau , vậy thôi :D .

Chỉnh sửa cuối:

binhcan

Xe buýt

Cũng chả đến mức đặt mô hình Camry đầu giường, em đã bán Cam được 1 năm rồi. Với lại bác không hiểu được ý em khi em nói về Camry và S Class. Em không hề nói S không hơn Cam, mà nói nếu xét về tổng thể cân bằng các yếu tố thì sử dụng S khá thiệt so với Cam, vì chi phí quá cao, vượt quá giá trị sử dụng nhiều lần. Chính em sử dụng nên em biết.
Thôi bó tay rồi, so Cam với S550 kìa, hị hị, thế thì em phải đem con xe morning ra so với Cam đi nhỉ, mà có khi chả phải morning đâu, mà là em DAEWOO TICO mới so với đẳng cấp Camry được.

binhcan

Xe buýt
Giờ e hiểu rồi; nó chỉ cộng huyndai kia thôi;
thằng khác ko cộng; cộng thằng khác đek giật tít nổ to đc nữa :)
Cụ nói chuẩn, thủ thuật làm báo mà, không dùng kỹ xảo đăng tin ai cũng biết rồi thì ai thèm đọc

PoBeo

Xe điện
<:-P<:-P<:-P em hiểu ý cụ mà.....chỉ là em bóp méo đi 1 tí để trêu cụ cho vui thôi :)) :)) :)) mà cũng có cảm giác là em đi Forte mà thấy sướng hơn đi Altis đấy...."chi phí quá cao, vượt giá trị sử dụng nhiều lần" :o)

JuneSun

Xe tăng
Cái gì cũng có tính thời điểm của nó, nếu nói Camry một hai lần được giải mà cho rằng nó tốt hơn các xe khác sau 5-6 năm sau thì có vẻ không được hợp lý lắm. Chỉ có thể nói là Toy đã đi trước thôi ;))