Thuyết phục em mua Ford Ranger Wildtrak

Trạng thái
Thớt đang đóng

ktsthanhnc

Xe hơi
em thấy mấy cụ sale hình như chả biết gì về options của từ loại hay sao í, các cụ í cứ úp mở kiểu đong hàng. em là em không khoái giọng đó. các cụ không phải sale thấy em nói vậy có đunggs không ạ?

TNTANH

Xe đạp

Dungcaanj

Xe tải
em đang máu ranger, có cụ nào biết tương đối đầy đủ về options cũng như thông số kỹ thuật của 3 bản XLS, XLT và WT thì post lên cho mọi người so sánh với.
Cụ nên là bố thông thái, phụ thuộc vào người ta làm gì. Em mua em cũng tự tìm hiểu hết. Gặp sale chỉ để dìm hàng và mặc cả thôi

Maybach Tàu

Xe container
Nếu bây h em đặt WT 3.2 4x4 AT thì khoảng bao h có các cụ Ford ơi? Cấu hình thía nào so với cái thông tin của bên Thới Lơn ạ. Đặt cọc thì bao nhiêu xiền là tối thiểu ạ? Tiện đây thông báo luôn là em biết tiếng khoai tây nên đọc thông tin hết rồi, các cụ Sêu nếu vô đâu không cần phải nói hay qoute lại thông tin trên mạng, mà em cần thông tin hàng sẽ về nhà mình cơ:D
Em xin cảm ơn ợ

Maybach Tàu

Xe container
Giao xe tháng 7 hoặc 8. Cấu hình chính xác thì em chưa có thông tin, nhưng sẽ không khác nhiều vì nhập nguyên chiếc.

Cụ đặt cọc tối thiểu 10 củ ! \m/
Tóm lại vác 10 củ ra đặt phát là ngồi hóng xe hả cụ? Giá tạm tính 830 củ, có khi nào hàng về rồi thì chốt lại của anh là.... tổng tồng tông là 1.2 tỉ không:))
Ngoài màu cam ra có màu bạc cho model 3.2 không? Ok sang tuần em khênh 10 củ qua đặt. Mờ em khuyến mại là đã mua 2 con phò ở HN ford huyền rồi đới, có chính sách gì không cụ?

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Tóm lại vác 10 củ ra đặt phát là ngồi hóng xe hả cụ? Giá tạm tính 830 củ, có khi nào hàng về rồi thì chốt lại của anh là.... tổng tồng tông là 1.2 tỉ không:))
Ngoài màu cam ra có màu bạc cho model 3.2 không? Ok sang tuần em khênh 10 củ qua đặt. Mờ em khuyến mại là đã mua 2 con phò ở HN ford huyền rồi đới, có chính sách gì không cụ?
Đúng rồi cụ, đặt xong ngồi chờ thôi. Hiện tại cơ bản là mầu cam, giờ mà ký chờ thì là hđ đặt hàng để ưu tiên lấy xe trước thôi, xe về giá cụ thấy ko ok thì hoàn lại cọc.

Về chính sách chưa có thông tin chính thức, nhưng với những khách hàng mua xe đầu tiên như cụ chắc sẽ có quà ạ :D

Dungcaanj

Xe tải
Đúng rồi cụ, đặt xong ngồi chờ thôi. Hiện tại cơ bản là mầu cam, giờ mà ký chờ thì là hđ đặt hàng để ưu tiên lấy xe trước thôi, xe về giá cụ thấy ko ok thì hoàn lại cọc.

Về chính sách chưa có thông tin chính thức, nhưng với những khách hàng mua xe đầu tiên như cụ chắc sẽ có quà ạ :D
:)), cái màn chờ đến lượt là cả một vấn đề! Vì bác sẽ không biết trước bác có ai và có mấy người, rồi có khi nào người đến sau lại là người chiến thắng! =))
Em từng đặt mua rồi, nên thấm lắm!

Dungcaanj

Xe tải
Cụ yên tâm, xe có giá chính thức sẽ ký HĐ chính thức, lúc đấy có điều khoản giao xe rõ ràng ! :!!
Em cũng ký hđ chính thức vậy?! Em có ký lụi đâu? Cũng may thằng sales là em chơi cùng, đợi đến 2 tháng nó bảo anh có đợi nữa thì phải tháng 2 mới có xe đến anh, mà em ký từ tháng 7. Thế có đúng tổng Ford về một lần được giỏi 3-4 cái wt/thang, rồi chia cho mấy mươi cái đại lý trên toàn quốc, nên đến đại lý cũng phải đợi đến luợt. Khi đấy các cụ sẽ giao xe theo kiểu ông nào ký trước thì giao trước, chứ đúng hẹn thế quái nào được!
Nhưng nếu các cụ sales giờ ký nếu không đảm bảo đúng thời gian giao xe thì bị phạt gấp đôi tiền cọc, thì okie. Nếu có vụ đấy, nhắn em em vác cỌc đến, đến lúc đấy chắc chắn đầu tư có lãi luôn, hơn gửi ngân hàng
Em nói thế vì em không thích cách các bác sales hứa lăng nhăng để lấy doanh số tạm thời. Làm như thế bản thân khách hàng mất công mất việc, kèm theo bực mình. Thà lúc ký nói trắng ra, anh xác định phải đợi nửa năm hay hơn, kháh máu ngta sẽ đợi, mà khôgn lấy làm phiền. Sao không học Ford ở Úc ấy, ký hợp đồng đợi xe wt 18 tháng mỚi lấy đc xe, mà ngta vẫn sướng vẫn chờ bằng được???

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em cũng ký hđ chính thức vậy?! Em có ký lụi đâu? Cũng may thằng sales là em chơi cùng, đợi đến 2 tháng nó bảo anh có đợi nữa thì phải tháng 2 mới có xe đến anh, mà em ký từ tháng 7. Thế có đúng tổng Ford về một lần được giỏi 3-4 cái wt/thang, rồi chia cho mấy mươi cái đại lý trên toàn quốc, nên đến đại lý cũng phải đợi đến luợt. Khi đấy các cụ sẽ giao xe theo kiểu ông nào ký trước thì giao trước, chứ đúng hẹn thế quái nào được!
Nhưng nếu các cụ sales giờ ký nếu không đảm bảo đúng thời gian giao xe thì bị phạt gấp đôi tiền cọc, thì okie. Nếu có vụ đấy, nhắn em em vác cỌc đến, đến lúc đấy chắc chắn đầu tư có lãi luôn, hơn gửi ngân hàng
Em nói thế vì em không thích cách các bác sales hứa lăng nhăng để lấy doanh số tạm thời. Làm như thế bản thân khách hàng mất công mất việc, kèm theo bực mình. Thà lúc ký nói trắng ra, anh xác định phải đợi nửa năm hay hơn, kháh máu ngta sẽ đợi, mà khôgn lấy làm phiền. Sao không học Ford ở Úc ấy, ký hợp đồng đợi xe wt 18 tháng mỚi lấy đc xe, mà ngta vẫn sướng vẫn chờ bằng được???
Cụ nói chuẩn luôn về việc xe về và phân bổ xe. Nhưng với xe WildTrak tự nhiên thỉnh thoảng có một xe lòi ra em cũng chả hiểu tại sao nữa. Nên nếu ko chắc chắn thời gian giao xe thì nó cũng là hên sui mà thôi.

Còn nếu như cụ nói về chắc chắn thời gian giao xe, nếu muộn phạt gấp đôi tiền cọc. Vậy nếu sớm thì cụ có thưởng thêm cho Sale đúng bằng số tiền cọc ko ạ ? :))

Bọn em ko có doanh số tạm thời, bao giờ giao đc xe mới đc tính doanh số !

Bác cho hỏi, giờ đặt xe Wt 2.2 thì bao giờ có xe, màu xanh hoặc trắng có không?
Enail cho e vào luckywin@ymail.com nhé!
Chủ yếu là mầu cam, mầu xanh và trắng khó bán, nhất là mầu xanh, nên cụ muốn mua các mầu này sẽ phải đặt lâu hơn bình thường. Còn mầu Cam dự kiến Tháng 6,7.

Dungcaanj

Xe tải
Cụ nói chuẩn luôn về việc xe về và phân bổ xe. Nhưng với xe WildTrak tự nhiên thỉnh thoảng có một xe lòi ra em cũng chả hiểu tại sao nữa. Nên nếu ko chắc chắn thời gian giao xe thì nó cũng là hên sui mà thôi.

Còn nếu như cụ nói về chắc chắn thời gian giao xe, nếu muộn phạt gấp đôi tiền cọc. Vậy nếu sớm thì cụ có thưởng thêm cho Sale đúng bằng số tiền cọc ko ạ ? :))

Bọn em ko có doanh số tạm thời, bao giờ giao đc xe mới đc tính doanh số !

Chủ yếu là mầu cam, mầu xanh và trắng khó bán, nhất là mầu xanh, nên cụ muốn mua các mầu này sẽ phải đặt lâu hơn bình thường. Còn mầu Cam dự kiến Tháng 6,7.
So sánh hơi lệch lạc, cụ ký hẹn giao xe là lời hứa của cụ, tiền đặt cọc là lời hứa của khách. Vậy toàn là hứa cho vui hết à?
Tuy nhiên cũng trả lời cụ luôn, em lấy được xe cộng hết vào cao hơn giá niêm yết một cơ số (không phải vì bị bắt lắp đồ 70tr đâu:)), em nhận xe nguyên bản) và em cũng chả ký đợi với chờ gì cả - chán quá rồi. Nói vậy thôi, chắc cụ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Lương xe WT về hạn chế theo mình biết thì không chỉ Việt Nam mà con TháiLan và các nước khác nữa. Lý do chính là do bộ phụ kiện WT (cản trước, trang trí hốc hút gió sơn đen bóng, các ốp đều được thay bằng các phụ kiện cao cấp hơn, Sport bar, các badger, thảm sàn WT, bộ ghế da WT, vô lăng WT, bậc lên xuống cao cấp...)+ công với bộ safety pack 6 túi khí, AC 2 vùng đi kèm vì WT được build riêng cho một phiên bản riêng biệt dành những khách hàng rất thân thiết thực sự thích Ford. Các bác biết các phụ kiện này nếu mua Trung Quốc thì rất rẻ. Nhưng nếu mua chính hãng, chất lượng, cao cấp thì giá rất đắt -> nên nếu so sánh em đoán lợi nhuận của WT không thực sự ok cho lắm. Nên có thể Ford không mặn mà lắm với việc tăng công xuất của WT

Các bác cứ nhìn con XLT 744 -> WT 766 là biết

Các sales Ford không chủ động được lượng hàng lý do nó được phân bổ tuy theo lượng sản xuất. Khi nhân được đơn hàng đương nhiên là họ sẽ yêu cầu sản xuất ngay (ai chả muốn bán hàng). Nhưng thời gian không chủ đông được vì lượng sản xuất hạn chế. Theo lẽ tự nhiên khi có kh đặt thì cứ nhận thôi còn cũng nói thật là không chủ đông được về mặt thời gian

Ford Úc nó thực hiện đúng quy trình trình 18 tháng. Ford mình thì chiến đấu giành giật được con WT cho khách hàng VN là chiến ngay kiểu gì cũng sớm hơn nhiều (thường là 2,3 tháng có xe, chậm lắm thì 6 tháng-> con em mua cho ông anh là 6 tháng -> lý do em nhường suất cho kh của anh bạn sales khác). Chứ bắt kh VN đợi 18 tháng thì bác biết kiểu nhà mình rồi

Theo em biết để một sale Ford có WT và bán con WT đó cho kh của mình thì tháng đó sales Ford phải có một performce khá tốt thì mới được phân. Vì mục tiêu vẫn là kh thân thiết mà.

Chỉnh sửa cuối:

MARI0

Xe tải
Đặt hàng chờ xe cứ như Lamborghini ý các cụ nhỉ.Cưỡi đc em nó ra đường phải nói là cũng thấy lâng lâng tự hào :P

Meoden87

Xe tải
E đợi mỗi thằng witrack 3.2 là xúc ko lăn tăn.

Anh3Hung

Đi bộ
Kể cũng lạ. Hãng xe nào cũng muốn bán nhiều mà lại không có sẵn xe để bán, bắt khách hàng chờ.
Có lẽ chỉ VN mình mới có chuyện hài này :D

Nhimxu11

Xe tải
Ranger gần như vua bán tải rồi, em cũng đang hóng dòng 3.2 về đây ạ

nam ford

Xe máy
hiện tại bên em wt 3.2L đã có giá và thời gian giao xe chính thức, nếu các cụ đặt xe thời điểm này thì không phải cần điều kiện mua thêm đồ hoặc thêm tiền nhé, cứ đúng giá mà phang thôi, chứ đợi đến lúc có xe rồi em nghĩ lại phải các thêm đồ đấy ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng