[Funland] Tỉ phú nhà quê ko bằng ngồi lê thành phố

Hết xăng

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh mỗi nhu cầu. Nhà nào có người hay đau yếu thấu hơn cả

kfc1981

Xe điện
Câu nói này mang hàm ý kháy khoé dân vùng miền kinh tởm. Trước kia những năm 2000 thì dân TP và đặc biệt là dân phố cổ luôn đc xem là những soái ca chiêu nữ trong mắt "đám nhà quê" như tụi cháu. Riêng cháu thì thấy bt, và luôn có suy nghĩ mọi người mọi thứ đều bình đẳng đều cào bằng. Chúng là bạn học là những người đang hít thở bầu không khí cùng mình cơ mà. Trả cớ gì phân cao thấp sang hèn hay nâng thằng nọ hạ đứa kia để tự cho mình lạc loài khỏi xã hội. Nhu cầu đổi mới tiếp cận và phát triển của con người là tất yếu, trước đây khi sự tiếp cận tt tiếp xúc con người bị hạn chế bởi khoảng cách địa lý thì người nông thôn luôn có xu hướng đến TP đến chỗ đông người để đc tiếp xúc học hỏi rồi đa phần muốn ở lại để tạo dựng cho đời sau và chính bản thân mình. Nhưng giờ điều đó tương đối khác rồi. Người ở phố ko khác mấy người ở quê nữa rồi. Và người ở quê khác gì người tp đâu. Cháu đang ở quê buôn dưa lê với người tp tý. Hihi!

phongsun01

Xe máy
cháu ở quê, cũng ko thiếu gì lắm, chỉ có mỗi mua hàng online thì phải chờ mấy hôm thôi

barca6996

Xe container
E thấy các đại gia giờ toàn mua đất ở quê xây nhà vườn là ít, ko thì biệt phủ.... chả hiểu sao họ lại làm thế???
E nghĩ giống như e nhìn thấy ai đi mini cooper hoặc con bọ wolkswagen, chắc chắn đây k phải là con xe 4 bánh đầu tiên họ mua, họ đã có nhiều xe và có rất nhiều tiền

Quê hợp với các cụ có tuổi và giàu... phố thì giàu nghèo đều ở được nhưng cơ hội kiếm xèng có vẻ dễ hơn quê

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Quê cũng tùy quê, cứ môi trường trong lành, ko có làng nghề, ko ô nhiễm thuốc bảo vệ thực vật, xung quang ko chăn nuôi mất vệ sinh, kiếm tiền vừa đủ ăn tiêu và đi du lịch thì ở quê cho nó sướng.
Lên TP phải chiến đấu thực sự thì mới ăn thua, ko thì cũng móm

santa-morning

Xe buýt
E thấy các cụ ngày xưa hay nói câu đó, theo các cụ thì có đúng thời này ko ạ, hôm qua e có ngồi với 1 ô, ô này có 2 thằng con đang đi cho xuất khẩu lao động, ô ấy nói với e như vậy, và bảo rằng 2 thằng con ô ấy bằng giá nào cũng phải cho ra thành phố ở, tất nhiên là thành phố thuộc tỉnh thôi ạ, ko có tiền thì đi thuê nhà hoặc mua chung cư 6,700tr để ở, lấy vợ thành phố chứ nhất quyết ko cho thằng nào ở quê, ở quê dù có tiền cũng ko thể bằng thành phố.e ngẫm thì cũng thấy thế thật, dù sao ở thành phố vẫn đầy đủ mọi thứ hơn các cụ nhỉ. E nhớ ngày xưa ô nào mà ở hà nội về quê thì thôi rồi, oai phải biết, mặc dù giờ thì bình thường thôi.tuy nhiên cái quan trọng là phải có việc làm kiếm nhiều xèng, cái đấy mới quan trọng
Quê em cách thủ đô 15km, sau hơn 40 năm sống ở tp giờ em chỉ ước mua được mảnh đất 100m2 ở quê để về hưu mà không đc đây. Hz, giá đất cát quê đắt kinh, chục tỏi may ra mua đc mảnh bìa làng :((

cargoman

Xe điện
Ngày xưa các cụ gọi là "trọc phú nhà quê" chứ nhỉ? Tỷ phú bây giờ mới có

theone81

Xe đạp
Nói chung toàn các nác ăn cháo đá bát. Về quê các bác sống, hưởng thụ đi ăn bám Hà Lội làm gì?

Rượu Ngô

Xe tải
Ly nông bất ly hương nhé!
Cụ mắng họ là: đồ mất gốc :))
hôm nọ thằng cu em em bảo vệ thạc sỹ đề tài về lao động nông thôn, ông thầy phản biện bị cách ly nên gửi tờ nhận xét cho hội đồng, cũng có câu em hãy giải thích cụm từ "ly nông không ly hương", thế mà cái thằng thư ký nó đọc thành "cậu hãy giải thích ly lông không ly hương" làm thằng cu em em cứ lơ ngơ không hiểu, em còn tưởng câu hỏi là làm thế nào xử lý vấn đề rác thải nilong mà ko cần ra thành phố :))

cusao

Xe lăn
Em thấy các bác có nhiều lý luận, suy diễn, ám chỉ....em cũng chả hiểu mấy. Tuy nhiên, khi nhớ lại phố phường Ha Nôi những ngày lễ tết bèn hiểu ra tất cả

kamaz.rus

Xe tải
Câu đấy xưa rồi cụ ơi. Giờ ở đâu cũng được miễn là lắm tiền cụ ạ.

jang

Xe tăng
Câu này đúng về chuyện kiếm tiền. Ở thành phố dễ kiếm ra tiền hơn. Đơn giản buôn bán online, mua đầu chợ bán cuối chợ, giật gấu vá vai cũng đủ 3 bữa cơm. Ở quê tìm được công việc có thu nhập tốt đúng là khó. Mấy thằng em vợ em đi học đại học xong về quê toàn mất vài trăm triệu xin việc mà lương 3 cọc 3 đồng.

trinhkhuongduy

Xe tải
Tại sao các cụ lại không nghĩ tới tạo cho mình một không gian quê giữa lòng thành phố nhỉ. Nhiều khi sống phố thị chật chội, ô nhiễm ồn ào thiếu tình làng nghĩa xóm muốn về quê cho thoải mái. Nhưng rồi sống lâu ở quê lại thấy buồn chán muốn trở lại phố thị. Con người cuộc sống phức tạp lắm các cụ, mợ ạ?
Cụ ơi,như tụi em hiện tại còn phải phấn đấu kiếm một chỗ vài chục m2 để ổn định còn chưa được nên chưa nghĩ tới tạo không gian quê gì được cụ ạ (món này chắc đất phải rộng mới làm được)

UFA

Xe điện
Mấy cái trò vùng miền này thì ở đâu chả có, y xì nhau thôi HN , SG còn phân biệt quận nào, em qua Nga ông nào chạy biển 77(Mát) đi tỉnh lẻ thì cũng bố đời lắm, qua Pháp thằng nào chạy biển 75( nội thành Paris) , trong túi chả có xu nào vẫn vênh váo như thường, cả tây lẫn ta luôn nhé các cụ

No Problem

Xe tăng
Lấy chuẩn zai phố cổ là ngon đấy cụ ạ. E chẳng thấy mấy người lấy dc chuẩn zai phố đâu. Nếu dân ở tỉnh có lấy dc zai phố chắc lại khâm thiên loanh quanh thôi. Ít ai mà thọc sâu dc vào đến phố cổ. Đấy là e thấy thế. Còn báo với chí thì tin 1 phần kịch nhỏ của mấy thằng quay tay tự sướng ở nhà thôi
E thì chẳng thấy cụ nói chuẩn với ngon ở đâu gì cả trừ khi (mà đã trừ khi thì ở đâu cũng thế thôi): giỏi giang, kiếm tiền giỏi, thương vợ con. Chứ PHỐ CỔ mà ngu như bò, nghèo kiết xác, lại còn tỏ vẻ nguy hiểm - nói thật : em KHINH. Em e ngại khi phải tiếp xúc với mấy thành phần ngu dốt, kém tài nhưng lại hay tự sướng kiểu : tao ở phố cổ

hoviethung

Xe lăn
Cụ ơi,như tụi em hiện tại còn phải phấn đấu kiếm một chỗ vài chục m2 để ổn định còn chưa được nên chưa nghĩ tới tạo không gian quê gì được cụ ạ (món này chắc đất phải rộng mới làm được)
Cũng khó thật sống ở thành phố mà được ở khu vực như nông thôn EcoPark này thì tuyệt