Thảo luận Tìm các bác yêu thích Nissan pathfinder...

laze_a1

Xe tăng
:) :) :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Công cuộc chơi cũng chẳng hề đơn giản, khó khăn nhất vẫn là đồ thay thế. VN có quá ít xe nissan, đặc biệt là những dòng cũ, do đó phụ tùng trên thị trường khan hiếm, đa phần là phải chế cháo, lai linh tinh beng hết cả lên.
Ưu tiên số một của em là đưa nó về như đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất, hạn chế tối đa việc chế độ. Để làm được điều này phải lọ mọ nhiều, trong khi hàng bãi cũng ko có nhiều, chưa kể chất lượng còn do hên xui. Từ chợ giời cho đến Trần Khát Chân, cũng chỉ có vài nhà làm hàng nissan, cày hết lên đành phải chuyển phương án mới:
Đó là ship hàng mới từ nước ngoài về.
Nguồn hàng phong phú, đa dạng nhất là Mỹ, tuy nhiên ship Mỹ rất đắt. Ngoài giá và các thuế phát sinh tại Mỹ, còn phải gánh chi phí ship về VN, Hải quan, phí chuyển đổi tiền tệ, hầm bà làng đủ các loại. Tuy nhiên đây vẫn là hướng đi chuẩn, vì giá sau khi cộng đủ mọi cìhi phí, so với các gara ở VN báo giá, thì vẫn...mềm hơn rất nhiều.
Lúc này, xuất phát thêm 2 mong muốn:
1. Phải tìm cách giảm chi phí ship Mỹ xuống, hàng thì rất ngon rồi, nhưng phí ship cao quá. Công cuộc này cũng tốn tương đối mà sau này, em nghiệm lại và tạm gọi nó là "ngu phí ship Mỹ" b-(
2. Tìm thị trường mới, mềm hơn Mỹ.
Giải quyết vấn đề thứ 2, quay đi quay lại, chẳng ai ngoài anh bạn láng giềng to lớn nhưng xấu bụng.
Đối với Nissan Pathfinder đời 9x, anh bạn này không có nhiều đồ. Nissan tại TQ có dòng sản phẩm tương tự, kể cả phiên bản bán tải, nhưng chỉ là cái giếng nhỏ giữa sa mạc rộng lớn, ko đã cơn khát !
May mắn hơn, thị trường nội địa còn có 1 số sản phẩm tương tự, bắt chước "Chiến binh tìm đường" của chúng ta, đây là nguồn bổ xung cho những phụ tùng linh kiện cơ bản, như: gương, các loại cao su phần gầm, giàn lạnh, két nước...
Tóm lại, có thể yên tâm để bắt đầu chơi nissan "tìm đường" với những chi phí hợp lý.
Kể ra sơ sơ vậy, nhưng nó ngốn của em mất 2 năm lọ mọ về phụ tùng các cụ ạ :-ss
Ấy vậy mới có câu chuyện, có những người đã nản và từ bỏ cuộc chơi khi công cuộc đâm đầu vào đá, hoặc ko may mắn sở hữu một "chiến binh bại trận" với quá nhiều những vết thương trầm kha trên người.
Kính các cụ ! :P

PX85

Xe máy
Hay lắm bác ơi! tiếp tục đi bác! rất nhiều bác đam mê ( Người tìm đường ) đôi khi vì ( dòng này khó kiếm đồ lắm) mà đành bỏ lỡ một giấc mơ... 2 năm công sức đâu phải dễ dàng gì, mong rằng kinh nghiệm của bác sẽ mở đường cho những anh em nhà Pathfinder sau này...

inochi

Xe điện
Em thấy Nissan cũng có nhà máy ở Phi, cụ xem có thể ship từ đó về giá cả rẻ hơn từ Mỹ

laze_a1

Xe tăng
Em thấy Nissan cũng có nhà máy ở Phi, cụ xem có thể ship từ đó về giá cả rẻ hơn từ Mỹ
Em chưa có mối ở Phi cụ ạ, vì ship về VN cũng là bài toán khó, chứ nếu cứ dùng DHL thì :-ss
Rảnh hơn em sẽ bắt đầu mô tả lại quá trình chinh chiến Pathfinder, hy vọng vừa giao lưu vừa học hỏi thêm được nhiều từ các cụ

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
Cơ quan em có 1 em đời như này đi rất sướng mỗi tội hay bị gãy tay mở cửa sau và đặt hãng thì rất lâu mới có

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cơ quan em có 1 em đời như này đi rất sướng mỗi tội hay bị gãy tay mở cửa sau và đặt hãng thì rất lâu mới có
Con này bên bốn bánh bán bao xiền kụ ơi, đời bao nhiêu, ODO?

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
con này biển SG trước lăn lóc ở HN mãi ko bán được lại quay vào SG
Máy 4.0 nên uống khỏe - có xiền đổ xăng thì chạy em này sướng :D

Patrol07

Xe đạp
Vắng vẻ quá :-w... Thôi đành khoe các cụ ít đồ :D
Hàng về
Thùng to

Thùng nhỡ

Thùng nhỏ

hehe...mở ra xem sao
Điều áp

Benzen cửa gió điều hoà

Bộ gioăng cửa kính

Nẹp chân kính

...Mọi thứ tu bổ nhan sắc đã gom đủ...Hôm nào đi lắp thôi :D

Pajero0291

Xe buýt
Vắng vẻ quá :-w... Thôi đành khoe các cụ ít đồ :D
Hàng về
Thùng to

Thùng nhỡ

Thùng nhỏ

hehe...mở ra xem sao
Điều áp

Benzen cửa gió điều hoà

Bộ gioăng cửa kính

Nẹp chân kính

...Mọi thứ tu bổ nhan sắc đã gom đủ...Hôm nào đi lắp thôi :D
kụ post cả xe đi kụ, anh em nôn nóng quá.

Patrol07

Xe đạp
@ Cụ Pejero: Xe cháu có ở page2 mà cụ....cụ lướt lát cưỡi ngựa xem hoa quá :D
Cháu có cái ảnh vừa thay mấy đồ ở trên... Sâu hàng cho cụ Laze và mù tạt thèm :D
Tại Nissan Thăng Long, dẫu có nghèo cũng phải vào chính hãng :D

Các cụ khác có gì khoe đê...mình em khoe của mãi ngại quá..:D

laze_a1

Xe tăng
Cụ patrol đúng là ăn chơi ko sợ mưa rơi, trang bị hàng hiệu ghê quá.
Em lại thèm cái cảm giác cầm vô-lăng path rùi đấy: đầm chắc, mạnh mẽ, đầy uy lực

nissan2.0

Xe đạp
Em ủn hộ Nissan. Em xin chúc Các Bác hoàn thành ước mơ của mình.
Ủn hộ thớt. Chúc Các Bác vui vẻ.

PX85

Xe máy
Lần đầu tiên được thấy hàng chính hãng gửi thẳng từ bên ngoại về, bác Patronl07 chơi oách quá đi. Như vậy các bác chơi yêu thích Pathfinder ko còn lo vụ ( đồ xe này khó kiếm ) nữa rồi, tôi nhìn thấy bộ gioăng cửa mà thèm quá hihi, thứ này trong nước đúng là tìm ko ra đồ xịn. Xe bác Pat07 thật đẹp và cứng cáp phong độ lắm. Xe bác đời bi nhiêu mà mới vậy chứ? bộ xi nhan sau trông như mới toanh vậy, món này bác cũng thay mới sao, còn đôi gương kèm xi nhan nữa chứ, món này bác tìm đâu ra vậy kể thêm cho anh em học tập nhá... Tuần vừa rồi tôi đi Đà Nẵng công tác nên có mấy cái ảnh khoe các bác

Phố cổ Hội An trong nắng sớm...

Chỉnh sửa cuối:

Patrol07

Xe đạp
@cụ PX: Hôm trước cháu cùng cụ laze cafe đợi cụ mà tiếc quá cụ lại bận. Xe cháu đời 92 cụ ah, may là nó vẫn còn cứng cáp... Hiện tại đã chạy được 17 hay 18 vạn cây gì đó. Tất nhiên số km đó nhìn cho vui mà thôi chứ cháu cũng chịu chẳng biết thật giả ra zăng :). Tuy nhiên hồ sơ gốc có sổ theo dõi của phòng hành chính ghi rõ số km và thời gian bảo dưỡng trước khi thanh lý. Cháu mới làm máy, mọi thứ vẫn nguyên chưa mở cụ ah...kể ra thì cũng tiếc nhưng chẳng biết làm thế nào bởi máy số 6 bị lọt dầu rồi:-?? . Quá trình làm máy là câu chuyện dài cụ ah!!! Tưởng đơn giản nhưng không hề, cháu sẽ kể sau vào dịp khác :D
Đồ patfinder thì có cụ mù tạt, laze và cháu cũng lọ mọ nhiều rồi, trong nước thì kể cũng ít nhưng ship về thì đầy mà. Quan trọng tìm được nguồn ship về giá hợp lý thôi. Cân nhắc cái nào cần thay cái nào cần giữ vì xe cũ thì đồ gì chả cũ, nếu muốn thay thì có thay cả xe cụ ah :D
Ah cái gương có đèn cháu bỏ rồi cụ ah, chủ trước họ chế cháo mà...cháu thay gương của nó rồi!!! Hôm nào cụ rảnh cafe cà fáo tý cụ nhẩy :)

Ns-athfinder

Xe đạp
Cái nẹp ngoài đẹp quá-mua bao nhiêu vậy cụ. mấy đồ này ở trợ trời mà ko có các kụ nhỉ

PX85

Xe máy
Cáo lỗi cùng bác Patrol, hôm đó tôi có lịch họp đột xuất rồi làm luôn công tác chuẩn bị để đi Đà nẵng. xe bác nguyên bản thật đấy lại được đầu tư xứng đáng thì nhất rùi còn gì, chơi xe phải thế mới sướng. ko biết các bác khác thế nào chứ theo tôi đồ thay thế cho xe này khó nhất chính là bộ nẹp và bộ gioăng cao su cửa kính xe đấy, ko biết bác patrol mua có mất nhiều xèng ko cho anh em biết đường tham khảo. vụ làm máy của bác thế nào kể dần đi thôi bác, tôi mê cái máy Nissan V6 3.0 lắm, máy cực chất và bền bỉ nếu đồng bộ tốt thì lại ăn rất ít xăng. vì máy đó rất bền nên chắc bác Patrol cũng ko phải thay thế gì nhiều, có chăng sự phức tạp chính là ở trình độ của gara... Kính mời các bác đam mê dòng này hoặc đang là chủ nhân chiếc Pathfinder nào đó PX tui chưa biêt vào giao lưu chia sẻ nhé...

Chỉnh sửa cuối:

thinh_designer

Đi bộ
em cung co mot con . moi tap lai . hum no lam vo mat cai den . dang mun tim nhung ma ko bit mua do o dau . nho cac bac chi giup voi