Thảo luận Tìm các bác yêu thích Nissan pathfinder...

PX85

Xe máy
Hội Path Hà Nội chào đón bác Thinh, bác PM cho tôi số đt để anh em mình giao lưu nhé! với lại bác lên ảnh xe bác đi cả nội thất và máy móc nhé bác! Đèn của bác vỡ là đèn trước hay sau vậy, bác đã ra chợ giời hoặc vào Hãng ( ngay đường Trần Khát Chân) chưa bác ? có rất nhiều giải pháp mà. nếu bác muốn đặt hàng chính hãng từ nước ngoài về thì chỉ cần ới mấy anh em trong hội thôi, đợi ảnh của bác và chuyện kể về chiếc xe của bác?

PX85

Xe máy
Xem trên diễn đàn mình cũng có nhiều bác đã sử dụng hoặc đã từng rất yêu thích dòng này như bác Pham ngoc chau đã viết :

tôi sử dụng Pathfinder 4 năm liên tục. xe SUV 2.4, màu như của bác (Gold). Người ngoài ai cũng bão xe này ăn xăng, thực tế không đến nỗi nào. Loại xe này chất lượng khá cao, made Japan, thiết kế cho thị trường Hoa Kỳ, gầm, sàn, giảm sóc rất tuyệt. Tự trọng 1.6 tấn, 4b của tôi đời 1991, đường trường (HN-Thanh Hóa) khoảng 10.5 l/100 điều hòa 100%, đường TP (HN) phải 14 l/100 km. Loại xe này thiết kế cho đường xấu nên không thiên về tốc độ limited 180 km/h, thực tế chạy 80 km/h cảm giác rất hay, nếu lên 100 km hơi gào. Nếu xe nguyên bản chả thấy hỏng bao giờ trừ chuột cắn dây điện, một số phụ tùng lặt vặt như lọc dầu, lọc gió, lọc xăng chung với NISSAN VIP nên rất dễ mua. Nếu đã sử dụng Pathfinder thì là chơi xe và hưởng cảm giác lái, do vậy chuyện độ vào chỉ tổ xấu hơn, không cần thiết và tốn tiền, càng nguyên bản bao nhiêu càng đẹp. Bác muốn sơn lại và muốn sơn đẹp thì vao hẳn hãng NISSAN ngã tư phố Huế - Trần Khác Trân, tiện thể thay má phanh, rôtuynh etc hàng gốc của hãng. Tôi thực sự yêhttp://www.otofun.net/vietvbb/avim/viet.gifu cái xe Pathfinder của tôi, bây giờ rất hay nhớ về em nó và những kỷ niệm đã đi cùng nhau 4 năm ròng rã. Các chi tiết khác, bác cần hỏi gì thì phone 0913067275...

Bác Sucukinhtrang đã viết:
Em chào cả nhà Oto Fun nhà mình!
Thực chất em đã vào đọc bài của các cụ các bác nhà mình viết đã lâu nhưng do trình còi và nữa là do chưa có vợ 2 nên chưa thể viết bài được. Hôm nay em cũng mạnh dạn viết đôi ba dòng nếu có gì không ổn mong các bác và các cụ đánh cho 2 chữ đại xá ạ!
Thưa các bác và các cụ em đã đọc được khá nhiều bài trong diễn đàn nhà mình mà chẳng thấy bác, cụ nào viết về em Nissan Pathfinder cả, chả là em rất mê em này và cứ mỗi lần nhìn thấy em nó đi ngoài đường (đa phần là xe nhà binh treo biển đỏ) là em vội vàng kéo ga con 2 bánh của mình chạy theo một đoạn để ngắm. Khỏi cần tả chắc các cụ và các bác cũng hiểu vì sao mà em mê nó, và rồi cuối cùng thì em cũng cưới được em nó về cách đây mấy ngày...

Bác Now_what đã viết:
.... Trước em cũng chạy em này đời 1993, màu vàng ếch sờ kếp mà cụ nói, nhưng em bán lâu rồi.
Chạy thích lắm, xăng cộ cũng tiết kiệm (em nó 2.5l).
Xe em lúc bán còn nguyên bản từ trong ra ngoài. Bán rồi vẫn tiếc, giá mà lúc đó em cưới vợ 3 nhưng lại có thể giữ lại vợ 2 thì tốt....

Bác Phamthai đã viết:
em thỉnh thoảng vẫn chạy con Nissan Pathfinder của ông bác, biển trắng LD..
Xe từ những năm 90 mà vẫn ngon choét..chạy dáng hầm hố ..Bác làm xong em này nhớ post lên nhá..Để em còn âm mưu kiu ông bác để lại.!

Và rất nhiều bác khác từng yêu mến nó, các bác có đi ngang qua topic này kính mời dừng chân chia sẻ cùng anh em các bác nhé!

thinh_designer

Đi bộ
em bi vo den truoc bac ah . va em cung mun thay mot so bo phan cho nguyen ban . nhung tim hoi kho . vi em o tren tinh (bac kan ) nen cung it ve hanoi . nen giao luu voi anh em nho anh em bit thi chi giup ma

Ns-athfinder

Xe đạp
Đèn ở chợ trời có bác ợ.tết vừa rồi mình vừa thay ở đó.bac cho hỏi vào hãng sơn lại xe hết bao nhieu? Nghe noi đắt lắm à

thinh_designer

Đi bộ
de em tim xem . may qua . con em doi 92 . may moc thi van con nguyen ban . hum qua vua di kiem dinh ve , may ong o tram kiem dinh thich me len :)

Mr.BMW

Xe tải
Em cung dang co mot em du nay Bac nao co nhu cau goi cho Em nhe ! 0936191899

Chỉnh sửa cuối:

SalaOdin

Xe hơi
phải đam mê lắm mới chơi đc dòng này

Ns-athfinder

Xe đạp
Xe trang cua bac dep thế :) .no là máy gì vậy bác? May i 2.4 xang à

Ns-athfinder

Xe đạp

Các bác giup e voi.xe em bị vỡ cái ghi chắn rác.bác biết ở đâu bán chỉ giúp e.xe em nissan doi 92 ợ.cám wn các bác truoc.e ở hn nhé

khactrong

Xe máy
Hội mình vui quá. Toàn các bác đam mê và rất nhiệt tình. Em đang đi con Patrol, cũng là anh em với Pathfinder. Cho em góp vui cùng với!

Chỉnh sửa cuối:

Patrol07

Xe đạp

laze_a1

Xe tăng
@bác Ns: Cái đó tìm ở chợ giời khó đấy nếu không muốn nói là không thể. Bác chịu khó ship ebay: http://item.mobileweb.ebay.com/viewitem?index=0&sbk=1&nav=SEARCH&itemId=330804505468
Cu này ở Thái. Cháu đã mua mấy món của ku này, đảm bảo ah!!! Chừng 2 tuần hàng về. Cảm giác đợi chờ thú vị lắm bác ah :D
Cái cửa Thái này hay nhở ccujpatrol, lại phải mon men cái thị trường này mới được :)
Xe bác khactrong nhìn phê quá, mời bác tham gia cho vui nha

Anycar

Xe tăng
Cụ đánh một phát: "Nissan Hardbody Navara D21" lên ebay là có khối thứ cụ cần. đồ xe này lọ mọ một chút thì cái gì cũng có

Các bác giup e voi.xe em bị vỡ cái ghi chắn rác.bác biết ở đâu bán chỉ giúp e.xe em nissan doi 92 ợ.cám wn các bác truoc.e ở hn nhé

laze_a1

Xe tăng
Cụ đánh một phát: "Nissan Hardbody Navara D21" lên ebay là có khối thứ cụ cần. đồ xe này lọ mọ một chút thì cái gì cũng có
Suburban thế nào rồi anh ơi? Hàng độc mà kín tiếng quá.
Em update thêm quả ảnh cho sinh động, sau khi đã có giàn nóng mới, giàn cũ đã được tháo ra, tranh thủ vệ sinh, sơn phủ để bảo vệ chống gỉ, làm xong chắc 10 năm nữa ko phải đụng lại nữa:

Anycar

Xe tăng
Em này quá sướng rồi còn gì, được em quan tâm chăm sóc hết mình. Suburban thỉnh thoảng rỗi lại kiếm đồ về thay. Hôm trước kiếm được cặp đèn mới giá có $1.25 ship về $20 nữa. lắp vào long lanh luôn
Suburban thế nào rồi anh ơi? Hàng độc mà kín tiếng quá.
Em update thêm quả ảnh cho sinh động, sau khi đã có giàn nóng mới, giàn cũ đã được tháo ra, tranh thủ vệ sinh, sơn phủ để bảo vệ chống gỉ, làm xong chắc 10 năm nữa ko phải đụng lại nữa:

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Bác BMW có chiếc xe trắng còn cứng quá! nội thất nỉ zin vẫn còn rất đẹp chưa hề sờn rách, xe bác đời bi nhiêu vậy, máy 2.4 hay 3.0? bác cho thêm ảnh khoang máy nhé, loại 2 cửa này hơi hiếm đó nhe, mãi từ năm ngoái có một bác trong Sài Gòn đăng bán 1 chiếc máy dầu, hay là bác giữ lại chơi cùng anh em trong hội cho vui đê...

PX85

Xe máy
Hội mình vui quá. Toàn các bác đam mê và rất nhiệt tình. Em đang đi con Patrol, cũng là anh em với Pathfinder. Cho em góp vui cùng với!
Nhiệt liệt chào đón bác! xe bác đẹp thiệt, các chi tiết độ cũng rất độc và phù hợp với dáng xe vừa lãng tử lại hầm hố. Bác cho anh em xem thêm ảnh nội thất và máy móc đi bác, xe bác đời bi nhiêu vậy? loại này 2 cửa độc đáo quá...

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Cụ Laze làm xe đúng phong cách dân chơi lớn, từ A đến Z luôn, thật bái phục cụ ! kể tiếp đi cụ ơi...
>:D< Vui mừng chào đòn cụ Anycar tham gia topic..