Tin nóng cho những người thích xe Ford

Keineem

Xe buýt
ko biết năm sau thế nào
e đang tích cóp để rước e fiesta về ,nhưng tình hình kinh tế thế này chả biết đường nào mà lần
Chờ đi cụ ạ vì trận đấu giữa # vs VAMA còn chưa đến hồi kết.mua lúc này nhạy cảm lắm

superdrives

Xe điện
Em nghĩ là cũng đến lúc vama cũng phải ăn ít thôi. Ăn dày quá không được nữa rồi! vama đang đề nghị CP cho thuế trước bạ chỉ còn có 5%. Trước tình trạng này thì có lẽ các loại phí khó có thể thực thi được vì Bộ GTVT cũng không thể làm cho đại đa số nhân dân đồng tình về việc "thu phí hạn chế phương tiện GT " được. Cái phí bảo trì đường bộ cũng chưa nhận được sự đồng thuận kể cả về mức và đối tượng bị áp dụng, nên em nghĩ cái phí này cũng khó thực hiện vào đầu năm 2013 đc lắm. Vì như vậy thì tất cả mọi thứ sẽ lên giá, xe buyt cũng đang đòi tăng giá vé dẫn đến an sinh xã hội ko đảm bảo. Rồi Công nghiệp ô tô của VN coi như khai tử; mất nguồn thu thuế từ nhập khẩu xe.....
Như vậy các loại xe ô tô cũng chỉ giảm giá đc đôi chút nữa thôi, các doanh nghiệp sẽ tính toán nếu thấy tái xuất ra nước ngoài bán có lãi hơn là họ sẽ tái xuất ngay.
Vì vậy thời điểm này các Cụ yêu xế hộp cần tính toán để cưới vợ 2 đi, kẻo rồi đến lúc nghe phong phanh là ko áp dụng các loại phí nữa là giá xe nó lại lên đấy các cụ ợ! Em dự là giá xe sẽ lên vào cuối năm nay!

Trung.NguyenHai

Xe đạp
Biết thế này em để giờ mua xe được lời 100 củ. Em mua Mondeo 949t giò còn 857t

civic_2266

Xe tải
các bác cho em hỏi ngu tí.

Cái giá ở trên là giá niêm yết hay là giá khuyến mãi thế?
Nếu là giá khuyến mãi thì thuế trước bạ vẫn áp trên giá cũ à? Trong trường hợp này con xe escape xls sau khi áp thuế trước bạ vẫn là:
698 + 784 * 20% + 20 triệu tiền biển = 885 triệu.
Vẫn đắt hơn so với thời điểm trước khi tăng thuế trước bạ:
740 + 740 * 15% + ? triệu tiền biển = 855 triệu.

Xem ra vẫn chưa tốt lắm nhỉ.
Mình cũng nghĩ vậy, chắc For sẽ ban hành bảng giá mới với Cơ quan Thuế lúc đó mới có lợi thiết thực hơn cho người tiêu dùng !

TSTA

Xe container
ko biết năm sau thế nào
e đang tích cóp để rước e fiesta về ,nhưng tình hình kinh tế thế này chả biết đường nào mà lần
ko dự đoán được gì trước về chính sách của VN cụ à, chắc chỉ có mỗi kết quả bầu cử là biết trước đc (như cụ wind72 nói)
đồng tiền đi trước thì mang lợi trước thôi cụ à.

fordfiesta

Xe tải
giờ đi đâu cũng giảm giá cực sốc nghe đau hết đầu. nhưng khốn nỗi anh em giờ hết tiền mua xe mất rồi, lại cái chính sách ngu như bò của mấy thằng tham quan

Loipham

Xe buýt
Theo tính toán của "kẻ ngu" này thì ít nhất hết quý 3 năm 2012, thi trường ô tô mới có sự chuyển mình; Nhưng sang đến quý 2 năm 2013 thị trường lại ảm đạm đến đáng sợ, vì chu kỳ trễ của khủng hoảng Âu châu tác động tới Á châu, cũng đồng nghĩa ngành ô tô "clê, mỏ lết" VN sẽ ra đi mà không một "tiếng kèn đưa tiễn", bởi "cú đấm bồi" từ thị trường lớn thứ 2 thế giới tác động vào. Bác nào có tiền chờ có cơ hội mua xe nhập khẩu giá rẻ đi, tôi khẳng định 70% là như vậy.
ko biết năm sau thế nào

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Giá xe không chỉ phụ thuộc tác động bởi thuế và phí mà phụ thuộc vào sức khỏe nền kinh tế nữa cụ ạ. Kinh tế năm nay khó khăn và khó khăn còn kéo dài, các doanh nghiệp đang chết lâm sàng cả rồi.
Nếu thuế trước bạ giảm về lại còn 5% thì chi phí cho một chiếc xe có thể lăn bánh là rẻ hơn đáng kể, thời điểm này cụ nào có nhu cầu mua xe mới thì nên nán lại vội gì.
Với tình hình tiêu thụ xe hơi èo uột như hiện nay thì không chỉ các ông VAMA đau đầu mà bộ Tài chén, Chính phủ chắc cũng đang ong thủ vì thất thu quá lớn (thuê nhập khẩu, VAT, phí trước bạ...) nên em dự kiểu gì mấy ông VAMA và Chính phủ cũng "thông đồng" kích cầu thị trường ô tô, kích cầu thì chỉ có cách duy nhất là giảm giá + giảm thuế + giảm phí => Thời điểm này là thời điểm tránh mua xe mới.
:D:D:D

Em nghĩ là cũng đến lúc vama cũng phải ăn ít thôi. Ăn dày quá không được nữa rồi! vama đang đề nghị CP cho thuế trước bạ chỉ còn có 5%. Trước tình trạng này thì có lẽ các loại phí khó có thể thực thi được vì Bộ GTVT cũng không thể làm cho đại đa số nhân dân đồng tình về việc "thu phí hạn chế phương tiện GT " được. Cái phí bảo trì đường bộ cũng chưa nhận được sự đồng thuận kể cả về mức và đối tượng bị áp dụng, nên em nghĩ cái phí này cũng khó thực hiện vào đầu năm 2013 đc lắm. Vì như vậy thì tất cả mọi thứ sẽ lên giá, xe buyt cũng đang đòi tăng giá vé dẫn đến an sinh xã hội ko đảm bảo. Rồi Công nghiệp ô tô của VN coi như khai tử; mất nguồn thu thuế từ nhập khẩu xe.....
Như vậy các loại xe ô tô cũng chỉ giảm giá đc đôi chút nữa thôi, các doanh nghiệp sẽ tính toán nếu thấy tái xuất ra nước ngoài bán có lãi hơn là họ sẽ tái xuất ngay.
Vì vậy thời điểm này các Cụ yêu xế hộp cần tính toán để cưới vợ 2 đi, kẻo rồi đến lúc nghe phong phanh là ko áp dụng các loại phí nữa là giá xe nó lại lên đấy các cụ ợ! Em dự là giá xe sẽ lên vào cuối năm nay!

vutamhoan

Xe tăng
Đằng éo nào chúng nó cũng chết (thằng thu thuế, thằng sản xuất xe ăn dầy,...), giờ ta cùng đồng lòng không mua nữa cho chúng nó chết hẳn đi. Tiền đó để mua xe nhập chất lượng ngon hơn càng tốt.

Loipham

Xe buýt
Cụ nói chỉ đúng một phần lớn thui, nó chết, chẳng có người chôn và dân chơi xe nhà mình cũng "hết hơi, hết hồn, hết vía" vì éo còn xe nội "chất lượng trong biên giới" vịt để mà "sưu tầm" nữa???!.
Đằng éo nào chúng nó cũng chết (thằng thu thuế, thằng sản xuất xe ăn dầy,...), giờ ta cùng đồng lòng không mua nữa cho chúng nó chết hẳn đi. Tiền đó để mua xe nhập chất lượng ngon hơn càng tốt.

fordfiesta

Xe tải
hay ghê. theo em ford còn giảm nữa các cụ ah. mỗi đại lý giờ bán được 10 xe / tháng. như vậy chác còn giảm nhiều

fordfiesta

Xe tải
ford giảm giá như thế này khách hàng mua tháng 4 tháng 5 chắc buồn lắm vì có máy ngày mà mất mấy chục củ thât đau

Getz 120176

Xe tải
mới giảm có mấy chục củ / 1 xe em thấy vẫn còn quá ít

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
Giảm về giá ban đầu thôi, chứ chưa giảm thực sự đâu.

oldbanana

[Tịch thu bằng lái]
Escape 4x2 sau tết thấy hơn 800tr mà bây giờ khuyến mại còn có 698tr,

Câycau

Xe tải
ui. có siền làm ngay thì tham gia vụ hoa hậu môi giới cho đỡ phí, giá rổ bây giờ đang khuyến mại

Câycau

Xe tải
lo nhất là mấy cụ giảm giá rồi tháo bớt mấy con vít, đi độ tháng đến mua lại bằng giá cũ luôn. Mấy ông đại lý pho huyền này dẽ thế lắm

bcad

Xe buýt
Các bác thật là thông thái ý. Em nghe tin tháng 10 sắp giảm giá bán như cho ý