[Funland] Tình hình này sẽ còn kéo dài đến bao giờ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vieteuro

Xe container
Khả năng cao đến 5/9

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này doanh nghiệp nhỏ với hàng quán smallbiz chết đầu nước, bọn vừa và lớn chưa ngấm đâu. Nói chung làm ăn có lỗ có lãi ko gì chắc chắn được, chủ dn cũng phải có tầm nhìn nữa mới đc.

toiyeupraha

Xe đạp
Cụ đã thử đàm phán với chủ nhà chưa? Tôi nghĩ thời điểm này cụ trả mặt bằng thì chủ nhà cũng ko biết cho ai thuê được nên nếu cụ đàm phán đc chủ nhà cho miễn tiền thuê trong thời gian đóng cửa là tốt nhất. Nhà tôi có mặt bằng cho thuê 50tr/tháng, trong hợp đồng có phần ghi nếu vì dịch phải đóng cửa giảm xuống 40tr, nhưng đợt vừa rồi người thuê xin miễn thì tôi cũng cho miễn 2 tháng vừa rồi. Nếu tháng 9 vẫn tiếp tục đóng thì chắc cũng phải cho họ miễn tiếp. Còn người thuê nhà ở thì tôi cũng giảm 30 đến 40%
Vậy nên cụ nên chia sẻ hết hoàn cảnh để chủ nhà cùng chia sẻ khó khăn với cụ. Còn ko theo tôi cụ nên trả mặt bằng chứ dịch thế này cũng chưa biết đến bao giờ đâu.

Buileduytoan

Xe tải
Nước mình giãn cách nhưng không quyết liệt và có phần cực đoan dẫn tới ảnh hưởng rất nhiều đến kinh tế xã hội. Chỉ có dân công chức mới không phải lo nghĩ trong thời gian này

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
6/9 em đến deadline trả bank, hàng về sẵn trong kho rồi mà chưa giao được. Hà Nội thêm 1 tuần nữa chắc chết.
Hn ko dám buông đâu lock hết năm là ít, hoặc kiểu thả ra 2-3 tuần lại đóng thôi. B nên tính những tình huống còn xấu hơn nhiều hiện tại đi.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này doanh nghiệp nhỏ với hàng quán smallbiz chết đầu nước, bọn vừa và lớn chưa ngấm đâu. Nói chung làm ăn có lỗ có lãi ko gì chắc chắn được, chủ dn cũng phải có tầm nhìn nữa mới đc.
Tầm gì? Có mà tầm nợ & tầm quan hệ để nợ!

Thằng nào nợ vượt nhiều lần tài sản thì phát triển, nợ vượt tài sản thì sống còn nợ dưới tài sản thì chết.

Bất luận to nhỏ.

Đơn giản vậy thôi. :))

AMATAX

Xe điện
Ở SG thì cứ xác định 1 năm là nhanh nếu chống dịch đúng cách và quyết liệt, HN ít dịch ko lơ là chủ quan thì căng là 2 tháng

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Tầm gì? Có mà tầm nợ & tầm quan hệ để nợ!

Thằng nào nợ vượt nhiều lần tài sản thì phát triển, nợ vượt tài sản thì sống còn nợ dưới tài sản thì chết.

Bất luận to nhỏ.

Đơn giản vậy thôi. :))
Bởi vì chưa đủ tầm thôi! Tầm nhìn ngọn cỏ ngọn lau :)

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Nước mình giãn cách nhưng không quyết liệt và có phần cực đoan dẫn tới ảnh hưởng rất nhiều đến kinh tế xã hội. Chỉ có dân công chức mới không phải lo nghĩ trong thời gian này
Bọn công chức nó còn khoái lockdown nữa là đằng khác, khỏi phải đi làm vẫn full lương.. Nhìn thấy nhiều người điêu tàn đôi khi nó còn mừng

vuanhanghi

Xe điện
Bọn công chức nó còn khoái lockdown nữa là đằng khác, khỏi phải đi làm vẫn full lương.. Nhìn thấy nhiều người điêu tàn đôi khi nó còn mừng
Lương công chức có đủ đóng tiền học cho con ko cụ?

3077

Xe container
Bản lĩnh và trí tuệ của doanh nhân thể hiện ra lúc này cụ ạ.

Giả dụ 6 tháng tới thời gian giãn cách nhiều hơn thả tự do, thì nên vứt hết đồ đi, trả cửa hàng, cho anh em về quê trồng rau cấy lúa sống tốt hơn, thì cụ sẽ đỡ thiệt hại hơn. Nhưng nếu chỉ 1,2 tháng nữa thì cụ lại nên cố giữ.

Chuyện cho bán mang về với kinh doanh phở là vô nghĩa, vì thời gian qua đã chứng minh kiểu bán phở đó chỉ có lỗ vốn.

Vấn đề ở chỗ các chủ cửa hàng nhỏ hầu hết đều không có khả năng dự báo.
Nói thì hay chứ em thấy tới lãnh đạo NN thông tin đầy người còn chả dự báo được dịch thế nào nữa là mấy ông chủ dn nhỏ lẻ

Cụ thử hỏi 6 tháng tới giãn cách nhiều hay ít coi mấy ông trả lời được hay lại dạng đánh đề?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Kiếm củi 3 năm đốt 1 mùa. Cố lên các cụ. Sau đợt này cá mập lại thêm mập. Đòng đong cân cấn chắc tiêu hết.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Như nhau cả thôi cụ ơi.
Dòng tiền ngừng 1 cái doanh nghiệp khóc tiếng mán nhé, chẳng mấy cty có quỹ dự phòng rủi ro đâu, và nếu có thì cũng thua bài trường ca Lock&Lock này hết.
Ai cũng than thở vậy câu hỏi là tiền đi đâu hả các cụ

via OTOFUN for iPhone

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
E thì nghĩ kinh doanh ăn uống như phở thì với.tìn hình dịch bệnh ntn: thói quen ăn uống, chi tiêu tiết kiệm, chính sách của NN sẽ còn ảnh hưởng dài dài. 6 tháng, 1 năm nữa là trong dự đoán. Do đó nếu vẫn là kế sinh nhai thì cố duy trì 1 cái thoi, đóng để giảm lỗ 1 cái.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Cụ đã thử đàm phán với chủ nhà chưa? Tôi nghĩ thời điểm này cụ trả mặt bằng thì chủ nhà cũng ko biết cho ai thuê được nên nếu cụ đàm phán đc chủ nhà cho miễn tiền thuê trong thời gian đóng cửa là tốt nhất. Nhà tôi có mặt bằng cho thuê 50tr/tháng, trong hợp đồng có phần ghi nếu vì dịch phải đóng cửa giảm xuống 40tr, nhưng đợt vừa rồi người thuê xin miễn thì tôi cũng cho miễn 2 tháng vừa rồi. Nếu tháng 9 vẫn tiếp tục đóng thì chắc cũng phải cho họ miễn tiếp. Còn người thuê nhà ở thì tôi cũng giảm 30 đến 40%
Vậy nên cụ nên chia sẻ hết hoàn cảnh để chủ nhà cùng chia sẻ khó khăn với cụ. Còn ko theo tôi cụ nên trả mặt bằng chứ dịch thế này cũng chưa biết đến bao giờ đâu.
Hàng quán dù nhỏ đầu tư ban đầu và biết bao trang thiết bị, nồi nấu phở bát đũa bàn ghế. Trả mặt bằng biết để đâu hoặc bán rẻ giá đồng nát hả cụ

via OTOFUN for iPhone

PICK UP

Xe tải

VuongPQ

Xe buýt
Nhiều cụ, chẳng biết có kinh doanh gì hay chưa nhưng phán rất nét. Kiểu yêu cầu bank giãn nợ, chuyển gói vay, yêu cầu chủ nhà giảm, chây ì......xin thưa các cụ phận thằng đi vay, đi thuê chứ có phải bố người ta đâu. Bank thì nó nắm đằng chuôi, không phải khách hàng thân thiết tiềm năng cao thì còn lâu nó nhả cho 1 xu. Chủ nhà thì tùy, người có tâm, thiện chí thì họ đã giúp ngay, còn chủ nhà rắn hoặc họ cũng đang bí thì lấy đâu ra. Chây ì thì đến khi hoạt động trở lại họ có để yên cho làm ăn không hay nó tống cổ ra khỏi cửa?
Nói xuông nó dễ.
Thường anh em kinh doanh nếu đã phải cầm cố, vay bank nhiều là đã dùng đến phần lợi nhuận ở tương lai rồi. Bây h từ lãi chuyển sang lỗ thì thiệt hại nặng luôn.
Cái đáng sợ nhất là không biết bao h dịch mới hết. Em thì quyết định cắt lỗ cho nhẹ đầu. Nhiều ae vì yêu nghề hay gì đó gồng có thêm nửa năm khéo lại toang kỹ hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng