Tổng chi phí cho em Focus

Tulif

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Buồn quá các cụ ạ, số là hôm nay showroom nơi em đặt mua Focus phá hợp đồng bán xe cho em rồi, vậy là em lại chưa có xe đi rồi. Bằng lòng với con Wave ghẻ này vậy thôi.
Cụ cho em hỏi lý do SR phá hợp đồng với cụ ạ. Vì em đoán mãi ko ra cái lý do gì, trong khi Focus thì đang hơi bị "ế" :D Em không phải chê Focus đâu, vì em cũng vừa quất 1 em Focus và hoàn toàn hài lòng với em nó, nhưng ngồi đoán mãi không ra cái lý do SR phá hợp đồng với cụ ạ.

Lvhieu

Xe máy
Cụ cho em hỏi lý do SR phá hợp đồng với cụ ạ. Vì em đoán mãi ko ra cái lý do gì, trong khi Focus thì đang hơi bị "ế" :D Em không phải chê Focus đâu, vì em cũng vừa quất 1 em Focus và hoàn toàn hài lòng với em nó, nhưng ngồi đoán mãi không ra cái lý do SR phá hợp đồng với cụ ạ.
Họ đã đồng ý với giá xxx , rồi họ lại bảo không bán được giá đấy nữa, giá mới là xxx+~10củ, em thấy không hài lòng vì đã đồng ý rồi thì kiểu gì cũng bán thế mới gọi là giữ uy tín. Từ đó em suy ra bán ô tô họ chẳng giữ uy tín đâu, không như em bán hàng chiều khách từng ly từng tý một. Hic

thinhkieuphong

Xe điện
SR nào thế cụ, cho lên đây cho mọi người cùng biết đi

phuong pro

Xe tải
Họ đã đồng ý với giá xxx , rồi họ lại bảo không bán được giá đấy nữa, giá mới là xxx+~10củ, em thấy không hài lòng vì đã đồng ý rồi thì kiểu gì cũng bán thế mới gọi là giữ uy tín. Từ đó em suy ra bán ô tô họ chẳng giữ uy tín đâu, không như em bán hàng chiều khách từng ly từng tý một. Hic
Focus thì hiện giờ nhiều đại lý có thể bán bằng giá nhập cụ ạ, có đại lý có thể bán gimar hơn cả giá nhập rồi. đâu có chuyện đòi tăng giá khi mà đã ký HD

Djokole

Xe đạp
Cho em hỏi cụ mua focus bản nào ạ! Em cũng đang định cưới em focus!

bcad

Xe buýt
Hiện tại xe Focus trừ những màu quá đặc biệt nhà máy ko sản xuất sẵn thì ko hiểu sao cụ chủ lại phải chờ xe và thêm tiền nhỉ? Giá xe bây giờ bán thậm chí còn lõm cả vào giá nhập đến 10tr. Nói chung là như đại lý e còn kí HĐ chuẩn ngày với KH được để các bác yên tâm. Lạ là giờ vẫn còn làm cao đuọc Focus mới tài.

Thang N.

Xe tăng
Mua focus thế thì mới tài chứ. Tôi không tin, cụ chủ nếu muốn để ae ofer tin thì chụp cái hợp đồng mua xe đẩy lên đây. Lúc này mua focus quá dễ, không có chuyện đại lý ford làm giá hay tìm cách không giao xe đối với focus đâu. Nếu tình hình không đúng như vậy thì cụ thủ xóa thớt này đi để người khác, trong đó có tôi, nghĩ cụ dìm hàng focus đấy. Mà tôi nói thêm chuyện mua focus của tôi 5 năm trước, đại lý giao xe chậm cho tôi mà tôi đã làm um lên, quát mắng các kiểu để xả cơn tức giận rồi, cụ chủ điềm tĩnh đến mức nhẹ nhàng như này thật là hiếm thấy.

Chỉnh sửa cuối:

Lvhieu

Xe máy
Không phải là làm giá này nọ, họ bán 778tr, đưa hợp đồng ra , lấy tiền đặt cọc rồi, vì là do người quen giới thiệu nên mình cũng ko lấy giấy.
Sau đó 2 ngày họ thông báo lại là ko bán được gián ày nữa mà là 798 + 1 số thứ khuyến mại linh tinh.
Lúc này mình không thik nữa nên mình ko mua nữa , lấy lại tiền đặt cọc.
Cụ nói cũng đúng, mình bị bạn bè đánh giá là dễ bị lừa ( nói chuẩn là ngu). huhuhu

Lvhieu

Xe máy
Hiện tại xe Focus trừ những màu quá đặc biệt nhà máy ko sản xuất sẵn thì ko hiểu sao cụ chủ lại phải chờ xe và thêm tiền nhỉ? Giá xe bây giờ bán thậm chí còn lõm cả vào giá nhập đến 10tr. Nói chung là như đại lý e còn kí HĐ chuẩn ngày với KH được để các bác yên tâm. Lạ là giờ vẫn còn làm cao đuọc Focus mới tài.
Em đâu có mua giá cao đâu cụ, em bảo là họ đòi cao hơn giá trước kia họ đồng ý bán cho em thôi.
Em nói thật giờ em đặt tiền mua rồi chứ nếu mà được làm lại em ko lv với các SR Ford đâu, lúc gặp thì nói rất hay, khi mình đặt tiền rồi thì mình nt họ còn không tl lại.
Bua xua.

Lvhieu

Xe máy
Cho em hỏi cụ mua focus bản nào ạ! Em cũng đang định cưới em focus!
Em mua bản Focus 2.0 Titanium cụ ạ.
Nói trắng ra là bản này Ford VN đang ế nên giá cũng được, cụ cần mua để em lv giúp cụ, em cay mấy bạn Sale này lắm rồi, nói thì rất hay.

bcad

Xe buýt
Em đâu có mua giá cao đâu cụ, em bảo là họ đòi cao hơn giá trước kia họ đồng ý bán cho em thôi.
Em nói thật giờ em đặt tiền mua rồi chứ nếu mà được làm lại em ko lv với các SR Ford đâu, lúc gặp thì nói rất hay, khi mình đặt tiền rồi thì mình nt họ còn không tl lại.
Bua xua.
Em ko biết cụ lấy màu gì? Nhưng nếu là màu trắng hoặc Nâu hổ phách thì trong tháng chắc chắn giao được. Cụ đừng ghét sale làm gì. Vì nhiều khi chuyện xe về sớm hay muộn ko nằm ở tầm quản lý của họ mà nằm toàn bộ ở nhà máy. Chuyện hẹn lịch ra 1 đằng nhưng lại có lí do thiếu linh kiện hay gì đó chậm lại xe. Lúc này tất cả sự nóng nảy, bực tức cả KH dồn hết lên đầu Sale. Cũng là phận làm thuê nên các bác hiểu cho chứ ko phải là chúng em kiếm chác gì từ KH đâu.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Không phải là làm giá này nọ, họ bán 778tr, đưa hợp đồng ra , lấy tiền đặt cọc rồi, vì là do người quen giới thiệu nên mình cũng ko lấy giấy.
Sau đó 2 ngày họ thông báo lại là ko bán được gián ày nữa mà là 798 + 1 số thứ khuyến mại linh tinh.
Lúc này mình không thik nữa nên mình ko mua nữa , lấy lại tiền đặt cọc.
Cụ nói cũng đúng, mình bị bạn bè đánh giá là dễ bị lừa ( nói chuẩn là ngu). huhuhu
Chắc Hợp đồng này chưa ký Đóng dấu Đại lý mà đã thu tiền của cụ rồi cụ nhỉ?

Lvhieu

Xe máy
Em ko biết cụ lấy màu gì? Nhưng nếu là màu trắng hoặc Nâu hổ phách thì trong tháng chắc chắn giao được. Cụ đừng ghét sale làm gì. Vì nhiều khi chuyện xe về sớm hay muộn ko nằm ở tầm quản lý của họ mà nằm toàn bộ ở nhà máy. Chuyện hẹn lịch ra 1 đằng nhưng lại có lí do thiếu linh kiện hay gì đó chậm lại xe. Lúc này tất cả sự nóng nảy, bực tức cả KH dồn hết lên đầu Sale. Cũng là phận làm thuê nên các bác hiểu cho chứ ko phải là chúng em kiếm chác gì từ KH đâu.
Đúng rồi, kể cả ở Ford Thanh Xuân đã phá ngang hợp đồng bán hàng với em, em cũng không trách Sale man đâu, họ cũng muốn bán hàng lém nhưng lãnh đạo Ford Thanh Xuân không chấp nhận thì nhân viên cũng phải chấp nhận thui.

westlake

Xe buýt
Lằng nhằng phết nhỉ, mua con xe mới mà thấy khó khăn quá. Cụ cầm tiền, chạy xe máy qua 1 vài showroom, hỏi xem xe mình thích có ngay ko, chốt giá, được cái trả tiền vác xe về. Quá đơn giản. Chả hiểu cụ thế nào mà bao nhiêu showrroom ko phục vụ nổi cụ

Lvhieu

Xe máy
Lằng nhằng phết nhỉ, mua con xe mới mà thấy khó khăn quá. Cụ cầm tiền, chạy xe máy qua 1 vài showroom, hỏi xem xe mình thích có ngay ko, chốt giá, được cái trả tiền vác xe về. Quá đơn giản. Chả hiểu cụ thế nào mà bao nhiêu showrroom ko phục vụ nổi cụ
Hình như Ford mấy bữa nay bán chạy hàng nên không đủ xe giao cho khách , chả SR nào có sẵn cả... :(

bcad

Xe buýt
Hình như Ford mấy bữa nay bán chạy hàng nên không đủ xe giao cho khách , chả SR nào có sẵn cả... :(
Nói thế nào nhỉ? Xe Ford Focus bán khá chậm. Tình hình đại lý nào cũng vay tiền ngân hàng để lấy xe về. Mà những xe bán chậm để lâu tính lãi ra thì cũng tốn chi phí. Nên các SR thường bây giờ có HD rồi mới bắt đầu đặt xe từ nhà máy. Chẳng may đúng thời điểm nhà máy sản xuất cầm chừng thế là khan xe và chậm xe giao ngay. Cái này em nghĩ là các cụ cũng biết thừa rồi!

HaiLiberty

Xe tăng
Ford focus bán chậm quá nên ít sx cụ ạ. Fiesta thì đạt mua là có ngay

cclass

Xe buýt
Bạn em lấy Focus 2.0 màu trắng sau 2 ngày, em này đang giảm giá và sẵn xe mà