[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Khongdanhvong

Xe điện
Gớm cụ bị làm sao vậy. Em có muốn họ quên hay nhớ cũng chả được.
Giờ đang phiên phúc thẩm, đang đấu tranh đòi Thái phải đền tội cho những hành động vừa thiếu tình cha, vừa thiếu tình người lại bảo phải quên. Quên cái gì mà quên, vớ va vớ vẩn.
Người mẹ, người đại diện cho con phải nhớ và phải biết những đau đớn khổ sở của con. Chỉ khi cái ác phải trả giá thì chị ta mới có thể quên và sống tiếp còn không thì mãi mãi, mỗi năm ngày giỗ con chị ta sẽ lại phải đau đớn dằn vặt vì đã chọn thái độ che tai, bịt mắt trước cái ác tột cùng.
Mợ mới ghớm ấy. Chính mẹ bé và nhà ngoại đòi xử lại tội tên thái đấy, mợ cứ lảm nhảm mãi cái gì đó.

2congai

Xe tải
Mợ đang nói cái gì vậy? Người mẹ nào lạnh lùng tàn nhẫn muốn quên con đi???
Mợ mới ghớm ấy. Chính mẹ bé và nhà ngoại đòi xử lại tội tên thái đấy, mợ cứ lảm nhảm mãi cái gì đó.
Mợ ấy nói có lý do cả đấy, em ko muốn vật nhau với ai nên ko nói bao giờ nhưng người mẹ này thực sự có vấn đề. Cụ phải tìm hiểu thêm, đọc nhiều nữa và nghe 2 tai. Sơ thẩm Thái bị xử 8 năm mà mẹ và nhà ngoại ko ý kiến gì đâu, người kháng cáo là ls Thơm đấy, có mỗi ls Thơm và ls Nữ là máu chiến đòi công bằng cho bé thôi. 2 phiên toà người mẹ ấy cũng ko đến. Nếu là mẹ, cho dù đau đớn đến mấy cũng phải đến toà đối diện và chiến đến cùng với kẻ giết con mình chứ. Còn nhiều thông tin ko hay nữa lắm, có cả ảnh chụp bằng chứng nhưng thôi em ko nói, nói rồi lắm ông bà bay vào, lại vật nhau đến mệt

Mít tố nữ

Xe tăng
Thì cứ cho là vậy đi. Tôi nói gì cụ không hiểu được thì tôi cũng đâu có nghĩa vụ phải giải thích cho cụ hiểu. Viết rõ ràng quan điểm thế còn bị phê là “ lảm nhảm” thì tôi cũng hết khả năng giải thích cho cụ hiểu rồi.

Thành Thị 1

Xe điện
Phiên xử phúc thẩm vụ "dì ghẻ" Quỳnh Trang đánh chết bé gái 8 tuổi vắng lặng đến hiu hắt. Trái ngược với điều đó là tiếng hét rợn người của cháu bé bị đánh đập trong video được chiếu tại phiên tòa.

đọc xong cảm xúc lại trào dâng nỗi căm hờn.

Khongdanhvong

Xe điện
Mợ ấy nói có lý do cả đấy, em ko muốn vật nhau với ai nên ko nói bao giờ nhưng người mẹ này thực sự có vấn đề. Cụ phải tìm hiểu thêm, đọc nhiều nữa và nghe 2 tai. Sơ thẩm Thái bị xử 8 năm mà mẹ và nhà ngoại ko ý kiến gì đâu, người kháng cáo là ls Thơm đấy, có mỗi ls Thơm và ls Nữ là máu chiến đòi công bằng cho bé thôi. 2 phiên toà người mẹ ấy cũng ko đến. Nếu là mẹ, cho dù đau đớn đến mấy cũng phải đến toà đối diện và chiến đến cùng với kẻ giết con mình chứ. Còn nhiều thông tin ko hay nữa lắm, có cả ảnh chụp bằng chứng nhưng thôi em ko nói, nói rồi lắm ông bà bay vào, lại vật nhau đến mệt
Cụ là người nhà của bé à, sao lại biết rõ hơn cả báo vậy??? Hoặc không em và cụ cũng chỉ đọc báo thì báo đây:

Khongdanhvong

Xe điện
Thì cứ cho là vậy đi. Tôi nói gì cụ không hiểu được thì tôi cũng đâu có nghĩa vụ phải giải thích cho cụ hiểu. Viết rõ ràng quan điểm thế còn bị phê là “ lảm nhảm” thì tôi cũng hết khả năng giải thích cho cụ hiểu rồi.
Lảm nhảm là mợ cứ chỉ chỉ trích mẹ bé là lạnh lùng tàn nhẫn. Với luật thì phải làm việc với luật sư chứ ra tòa gào thét để làm gì?

fundraiser

Xe container
Nên nghe thông tin chính thống thôi. Chứ nghe mồm bọn KOL nó victim blaming rồi trắng đen thành lẫn lộn, mình biến thành cừu không hay cụ ơi. Người mẹ đã rất đau khổ vì con bị giết 1 cách kinh hoàng như vậy rồi. Thực sự rất đau đớn. Việc xuất hiện tại tòa hay không có thể do nhiều nguyên nhân và nếu ko nắm được thông tin thì nghe còn đừng nghe mấy cái thông tin suy diễn bậy bạ trên mạng nhé.

moly

Xe tăng
Nếu ai vào fb cảu bác cháu ( anh trai của mẹ bé) thì sẽ hiểu là nhà họ đấu tranh đến cùng. thời gian đầu còn nhiều nguwoif bịa đặt là mẹ bé nhận tiền của nhà nội để ko làm to chuyện

intl

Xe tải
Lòng vòng một hồi victim blaming khéo lại thành ra đồng cảm với bọn Trang Thái :|

Nên nghe thông tin chính thống thôi. Chứ nghe mồm bọn KOL nó victim blaming rồi trắng đen thành lẫn lộn, mình biến thành cừu không hay cụ ơi. Người mẹ đã rất đau khổ vì con bị giết 1 cách kinh hoàng như vậy rồi. Thực sự rất đau đớn. Việc xuất hiện tại tòa hay không có thể do nhiều nguyên nhân và nếu ko nắm được thông tin thì nghe còn đừng nghe mấy cái thông tin suy diễn bậy bạ trên mạng nhé.

2congai

Xe tải
Cụ là người nhà của bé à, sao lại biết rõ hơn cả báo vậy??? Hoặc không em và cụ cũng chỉ đọc báo thì báo đây:

Cụ đọc báo thôi thì chưa đủ đâu. Cụ vào fb của ls đọc đi, xem ai là người kí đơn kháng cáo. Ls còn phải dẫn luật là người có quyền kháng cáo là đại diện của bị hại hoặc ls bảo vệ quyền lợi cho bị hại để gửi đơn kháng cáo đấy. Em đi kiện 3 lần trong đời rồi cụ ạ, em tự kí đơn kháng cáo vì em muốn kháng cáo nên ls của em đếch phải dẫn luật ra để tự làm đơn và kí đơn kháng cáo thay em đâu. Nếu cụ tranh luận mà chỉ dẫn mỗi link báo thì thôi em chả nói nữa :D:D:D. Mà em cũng nói luôn ko là cụ lại bẩu nếu mẹ bé ko kháng cáo thì ls Thơm rảnh háng đâu mà lại tự làm đơn, thì ls Thơm ko tính phí nên mẹ bé ko ý kiến nhưng vẫn kháng cáo vì bất bình muốn đòi công bằng cho bé. Nếu mà ls Thơm tính tiền như ls của em chắc chả rảnh kháng cáo đâu. Có vụ Linh nựng nữa, người nhà bị hại muốn rút đơn mà ls vẫn làm đến cùng đấy, ko riêng gì vụ này đâu.
Em vào fb ls Thơm để đọc thôi là em tự hiểu. Trước nay em cũng chả bao giờ comment bất kì câu gì đến người mẹ ấy cả đây là lần đầu tiên, chỉ là có cụ giãy nảy lên khi có ai đó hơi động chạm đến người mẹ thì em mới nói chút. Ngay từ đầu vụ án xảy ra em đã thấy có vấn đề rồi ko cần ai nói chưa kể giờ vào fb bác Thơm nhìn di ảnh cháu bé ở chùa, ko tên ko tuổi, em lại càng thấy ko ổn

Mít tố nữ

Xe tăng
Em nghĩ nạn nhân trong vụ này là bé VA mà.
Và em mong mọi người đừng quên bé khi vụ án còn đang phúc thẩm.

moly

Xe tăng
Cụ đọc báo thôi thì chưa đủ đâu. Cụ vào fb của ls đọc đi, xem ai là người kí đơn kháng cáo. Ls còn phải dẫn luật là người có quyền kháng cáo là đại diện của bị hại hoặc ls bảo vệ quyền lợi cho bị hại để gửi đơn kháng cáo đấy. Em đi kiện 3 lần trong đời rồi cụ ạ, em tự kí đơn kháng cáo vì em muốn kháng cáo nên ls của em đếch phải dẫn luật ra để tự làm đơn và kí đơn kháng cáo thay em đâu. Nếu cụ tranh luận mà chỉ dẫn mỗi link báo thì thôi em chả nói nữa :D:D:D. Mà em cũng nói luôn ko là cụ lại bẩu nếu mẹ bé ko kháng cáo thì ls Thơm rảnh háng đâu mà lại tự làm đơn, thì ls Thơm ko tính phí nên mẹ bé ko ý kiến nhưng vẫn kháng cáo vì bất bình muốn đòi công bằng cho bé. Nếu mà ls Thơm tính tiền như ls của em chắc chả rảnh kháng cáo đâu. Có vụ Linh nựng nữa, người nhà bị hại muốn rút đơn mà ls vẫn làm đến cùng đấy, ko riêng gì vụ này đâu.

Em vào fb ls Thơm để đọc thôi là em tự hiểu. Trước nay em cũng chả bao giờ comment bất kì câu gì đến người mẹ ấy cả đây là lần đầu tiên, chỉ là có cụ giãy nảy lên khi có ai đó hơi động chạm đến người mẹ thì em mới nói chút. Ngay từ đầu vụ án xảy ra em đã thấy có vấn đề rồi ko cần ai nói chưa kể giờ vào fb bác Thơm nhìn di ảnh cháu bé ở chùa, ko tên ko tuổi, em lại càng thấy ko ổn
c
cho em xin fb ls thơm. trc em vào fb bác của bé va thì lại thấy gia đình kiên quyết đòi công lý cho bé,

VCHDHN

Xe container
Vụ này cũng lâu lâu. Em không theo dõi diễn biến các phiên xử nên không rõ động cơ của cặp đôi hoàn hảo này là gì. CM nào biết nói em biết cái :)

BMW X10

Xe điện

Ai kháng cáo cũng được bác ạ.
Miễn sao đồng chí Thái nhận án 18 năm, là tạm ổn.
Vì tôi vui lòng đánh cuộc là hắn sẽ ra tù trước hạn, trong quan tài.

moly

Xe tăng
thật, cũng chẳng hiểu lý do là gì nữa. Kiểu đánh đập và làm nhục cháu bé để thỏa mãn chúng nó hay sao ấy

Mít tố nữ

Xe tăng
Lảm nhảm là mợ cứ chỉ chỉ trích mẹ bé là lạnh lùng tàn nhẫn. Với luật thì phải làm việc với luật sư chứ ra tòa gào thét để làm gì?
Cũng chả ai yêu cầu phải gào thét đâu cụ. Nhưng em đọc bài báo thấy tiêu đề “tiếng thét rợn người giữa phiên toà hiu hắt” em thấy nó đau quá.

2congai

Xe tải
c
cho em xin fb ls thơm. trc em vào fb bác của bé va thì lại thấy gia đình kiên quyết đòi công lý cho bé,
Đây cụ nhé, em đang xài đt ko copy link đc, cụ search “Nguyễn Anh Thơm” thấy ảnh avatar kia là chuẩn ạ. Bác ấy chia sẻ up bài liên tục về vụ án. Thực sự khâm phục bác ấy, hết lòng vì VA. Lần nào cũng vào chùa thắp hương cho con, em mới nhìn thấy di ảnh của con, ko tên tuổi và em bắt đầu tìm hiểu thêm….

moly

Xe tăng
Cũng chả ai yêu cầu phải gào thét đâu cụ. Nhưng em đọc bài báo thấy tiêu đề “tiếng thét rợn người giữa phiên toà hiu hắt” em thấy nó đau quá.
đương nhiên khi học gào thét vì đau và căm tức thì cụ nghĩ là cần có ng yêu cầu à. Đó là một sự tự nhiên phát ra khi ho đau đớn và căm tức

Khongdanhvong

Xe điện
Đây cụ nhé, em đang xài đt ko copy link đc, cụ search “Nguyễn Anh Thơm” thấy ảnh avatar kia là chuẩn ạ. Bác ấy chia sẻ up bài liên tục về vụ án. Thực sự khâm phục bác ấy, hết lòng vì VA. Lần nào cũng vào chùa thắp hương cho con, em mới nhìn thấy di ảnh của con, ko tên tuổi và em bắt đầu tìm hiểu thêm….
Em vào đọc rồi đây. Có mỗi thông tin ls Thơm kháng cáo và bức ảnh không tên tuổi mà cụ suy diễn thì nói làm gì, quá ít dữ kiện nên cũng chỉ là giả định. Em đặt ra vấn đề về bức ảnh:
- Nếu chùa tự làm cho bé hay kể cả ls đi thì tên tuổi bé ai cũng biết cũng dễ dàng tìm được tại sao không ghi vào?
- Nếu gia đình làm cho bé thì khi họ đã làm cho bé, chả có lý do gì để hắt hủi bé cả,có lý do khác.
Em đặt dấu hỏi thế thôi, cụ diễn gì cũng được, nhưng cũng chỉ là suy diễn, không đủ căn cứ để chửi người ta.
Em chưa nói báo chí, có đề tài khai thác, nhất là theo kiểu mẹ lạnh lùng tàn nhẫn,... thì ít nhất vài tựa báo đã đưa lên rồi, chứ không im như vậy. Bản thân ls Thơm cũng chả đưa thông tin gì rõ ràng, ông chỉ đưa thông tin liên quan đến ông ấy, ví dụ đơn kháng cáo, không phủ nhận gì liên quan đến mẹ bé cả.
Còn tin đồn em không chơi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Phiên tòa mẹ bé không đến được thì sẽ có người thân đại diện đến, và họ đã đến xem cảnh đó thì tự nhiên họ đau đớn quá mà gào lên, chứ đâu phải gào với mục đích tăng án thằng kia, nếu dùng mục đích đó thì phải rủ thêm càng đông càng tốt nhé.