[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

2congai

Xe tải
Em vào đọc rồi đây. Có mỗi thông tin ls Thơm kháng cáo và bức ảnh không tên tuổi mà cụ suy diễn thì nói làm gì, quá ít dữ kiện nên cũng chỉ là giả định. Em đặt ra vấn đề về bức ảnh:
- Nếu chùa tự làm cho bé hay kể cả ls đi thì tên tuổi bé ai cũng biết cũng dễ dàng tìm được tại sao không ghi vào?
- Nếu gia đình làm cho bé thì khi họ đã làm cho bé, chả có lý do gì để hắt hủi bé cả,có lý do khác.
Em đặt dấu hỏi thế thôi, cụ diễn gì cũng được, nhưng cũng chỉ là suy diễn, không đủ căn cứ để chửi người ta.
Kéo xuống lội hết bài của ls Thơm từ lúc xảy ra vụ án đi cụ. Đưa cháu lên chùa là gia đình bên ngoại và mẹ bé nhé, ls nói hẳn hoi khi đến thắp hương cho con từ năm 2021. Đơn của ls chỉ có ls đứng ra kháng cáo, đóng dấu giáp lai đỏ chót của vp luật mà cụ bảo em suy diễn. Mệt cụ quá, đọc đc tí rồi vào nói như đúng rồi. Thôi quay lại chủ đề chính là thằng Thái đi

2congai

Xe tải
Phiên tòa mẹ bé không đến được thì sẽ có người thân đại diện đến, và họ đã đến xem cảnh đó thì tự nhiên họ đau đớn quá mà gào lên, chứ đâu phải gào với mục đích tăng án thằng kia, nếu dùng mục đích đó thì phải rủ thêm càng đông càng tốt nhé.
May quá em ko phải lội fb nhiều. Mời cụ đọc xem đơn kháng cáo của ai. Rất rõ ràng người kháng cáo là người bảo vệ quyền lợi của bị hại NAT, chứ ko phải người đại diện hợp pháp của bị hại là mẹ NTH nhé. Nốt còm này em xin cắt duyên với cụ, em ko thích vật nhau đâu :)) :D

Khongdanhvong

Xe điện
May quá em ko phải lội fb nhiều. Mời cụ đọc xem đơn kháng cáo của ai. Rất rõ ràng người kháng cáo là người bảo vệ quyền lợi của bị hại NAT, chứ ko phải người đại diện hợp pháp của bị hại là mẹ NTH nhé. Nốt còm này em xin cắt duyên với cụ, em ko thích vật nhau đâu :)) :D
Hay nhỉ, facebook của ls thì họ đăng kháng cáo của họ, chả liên quan gì đến việc chỉ mỗi ls kháng cáo cả, thủ tục tố tụng cụ sao hiểu được. Cụ tưởng em chưa đọc đơn kháng cáo của ls à?

Mít tố nữ

Xe tăng
đương nhiên khi học gào thét vì đau và căm tức thì cụ nghĩ là cần có ng yêu cầu à. Đó là một sự tự nhiên phát ra khi ho đau đớn và căm tức
Lảm nhảm là mợ cứ chỉ chỉ trích mẹ bé là lạnh lùng tàn nhẫn. Với luật thì phải làm việc với luật sư chứ ra tòa gào thét để làm gì?
Ơ, em đang trả lời cho còm của cụ Khongdanhvong mà. Tự nhiên mợ moly nhảy vào còm là sao nhỉ. Em thấy mợ trích dẫn câu hỏi của cụ ấy mà trả lời thì đúng chuẩn đấy.
Phiên tòa mẹ bé không đến được thì sẽ có người thân đại diện đến, và họ đã đến xem cảnh đó thì tự nhiên họ đau đớn quá mà gào lên, chứ đâu phải gào với mục đích tăng án thằng kia, nếu dùng mục đích đó thì phải rủ thêm càng đông càng tốt nhé.
Em với cụ không hiểu ý nhau rồi. Em cũng cố gắng lắm nhưng lực bất tòng tâm, chả thể nào làm cho cụ Khongdanhvong không đánh võng được.
Em già rồi, chóng mặt quá xin kiếu mợ moly và cụ Khongdanhvong nhé, em xin không trả lời.
Quan điểm của em, em vẫn giữ, cụ và mợ không cần hỏi thêm hay dạy gì thêm nhé.

2congai

Xe tải
Hay nhỉ, facebook của ls thì họ đăng kháng cáo của họ, chả liên quan gì đến việc chỉ mỗi ls kháng cáo cả, thủ tục tố tụng cụ sao hiểu được. Cụ tưởng em chưa đọc đơn kháng cáo của ls à?
Em đúng là rảnh háng thật mới tiếp chuyện với cụ, ko đọc, ko nhìn chày bừa cãi cố. Thông báo kháng cáo và đưa ra xét xử kia của toà chỉ có 1 bản thôi nhé, gửi cho tất cả các bên (đoạn cuối ý có ghi chú gửi cho ai kia kìa), cụ ko đọc trong văn bản người ta liệt kê những ai kháng cáo à? Gồm ls Thơm, thằng Thái, con Trang làm gì có NTH

Em đi kiện 3 lần rồi, thắng cả 3, lần gần đây nhất là năm 2021. Thủ tục tố tụng em thuộc cmn lòng luôn :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Ơ, em đang trả lời cho còm của cụ Khongdanhvong mà. Tự nhiên mợ moly nhảy vào còm là sao nhỉ. Em thấy mợ trích dẫn câu hỏi của cụ ấy mà trả lời thì đúng chuẩn đấy.

Em với cụ không hiểu ý nhau rồi. Em cũng cố gắng lắm nhưng lực bất tòng tâm, chả thể nào làm cho cụ Khongdanhvong không đánh võng được.
Em già rồi, chóng mặt quá xin kiếu mợ moly và cụ Khongdanhvong nhé, em xin không trả lời.
Mợ toàn kiểu bịt miệng và lái đi chỗ khác nhỉ. Thôi em cũng xin dừng, thích nói nhảm kệ mợ vậy.

2congai

Xe tải
Ai kháng cáo cũng được bác ạ.
Miễn sao đồng chí Thái nhận án 18 năm, là tạm ổn.
Vì tôi vui lòng đánh cuộc là hắn sẽ ra tù trước hạn, trong quan tài.
Vâng nhưng đơn kháng cáo của người mẹ sẽ có sức nặng hơn nhiều cụ ạ. Với phiên xử hôm rồi em chắc chắn thằng Thái sẽ bị tăng án. Nhiều cụ nghe VKS nhận định xong rồi bảo chắc ý án cũ thôi dưng mà ý kiến của VKS chỉ là tham khảo thôi, quan trọng là cái ông toà ý. Trc em đi kiện, vks nó yêu cầu toà ko chấp nhận yêu cầu của em, mà lúc tuyên án toà bẩu luôn quan điểm vks đếch đúng, toà chấp nhận hoàn toàn yêu cầu khởi kiện của em, tuyên em thắng vẻ vang luôn :D :D :D

thudoll88

Xe tăng
Em còn nghe nói mẹ bé Vân an nhảy đầm ở bùi viện cơ. Người mẹ này sao ấy em cũng cảm thấy không bình thường

thudoll88

Xe tăng

Cũng cùng quan điểm với mợ người mẹ thật sự có vấn đề ạ

Mít tố nữ

Xe tăng
Trích: “Nạn nhân tử vong được xác định là ông TQN (53 tuổi, ngụ xã Hàm Minh, Hàm Thuận Nam) và con gái là em THA (17 tuổi). Theo nhiều dân chứng kiến, khi thấy con gái tắm biển bị sóng cuốn trôi, ông N chỉ kịp cởi áo lao xuống biển cứu con nhưng sóng lớn đã nhấn chìm cả hai cha con.

Khi ông N được mọi người vớt lên thì vẫn trong tư thế mặc quần jean dài, đeo dây nịt.”

Cũng là cha, mà ông N không do dự khi đối mặt với cái chết, hy sinh tính mạng vì con. Còn người cha tên Thái này đối với con gái nhỏ lại lạ lắm.

Trích:”Video ghi lại cảnh cháu bé bị lột quần áo trần truồng cùng tiếng kêu gào, khóc lóc van xin của cháu bé. Nhưng tất cả bị át đi bởi tiếng chửi bới, la hét kinh hoàng và cả tiếng đòn roi thình thịch từ "dì ghẻ" Quỳnh Trang.

Trong video đó, Nguyễn Kim Trung Thái ngồi đó nhưng không lên tiếng. Người bố nhẫn tâm không hề lên tiếng ngăn cản khi Trang đánh con gái. Nhưng nếu chỉ vậy có lẽ vẫn còn may mắn cho cháu bé. Đằng này, khi thấy cây roi trong tay Trang quá ngắn, không đánh được bé, chính Thái đưa cho người tình cây roi khác dài hơn, vừa tay hơn để "dì ghẻ" này đánh đập con gái ruột... ”

Khongdanhvong

Xe điện
Vâng nhưng đơn kháng cáo của người mẹ sẽ có sức nặng hơn nhiều cụ ạ. Với phiên xử hôm rồi em chắc chắn thằng Thái sẽ bị tăng án. Nhiều cụ nghe VKS nhận định xong rồi bảo chắc ý án cũ thôi dưng mà ý kiến của VKS chỉ là tham khảo thôi, quan trọng là cái ông toà ý. Trc em đi kiện, vks nó yêu cầu toà ko chấp nhận yêu cầu của em, mà lúc tuyên án toà bẩu luôn quan điểm vks đếch đúng, toà chấp nhận hoàn toàn yêu cầu khởi kiện của em, tuyên em thắng vẻ vang luôn :D :D :D
Vẫn là suy diễn thôi cụ. Có rất nhiều báo đăng kháng cáo của mẹ bé, rất có thể mẹ bé có ý định kháng cáo sau có vấn đề gì đó mà thỏa thuận ls đứng đơn. Vụ này không hề đơn giản, em thấy các kênh trên fb đã bị xóa đâu hết.
Cụ không rảnh chứ em cũng chả rảnh với kiểu đồn đoán lung tung của cđm như cụ đâu.
Topic đau buồn nên em không cười sảng khoái được như cụ, và cũng dừng tiếp chuyện cụ vì hiểu cụ là kiểu gì rồi.

Khongdanhvong

Xe điện
Nên nghe thông tin chính thống thôi. Chứ nghe mồm bọn KOL nó victim blaming rồi trắng đen thành lẫn lộn, mình biến thành cừu không hay cụ ơi. Người mẹ đã rất đau khổ vì con bị giết 1 cách kinh hoàng như vậy rồi. Thực sự rất đau đớn. Việc xuất hiện tại tòa hay không có thể do nhiều nguyên nhân và nếu ko nắm được thông tin thì nghe còn đừng nghe mấy cái thông tin suy diễn bậy bạ trên mạng nhé.
Nói đến tin đồn thì em đọc fb còn thấy nói bà nội bé còn dùng nick giả để cố gắng bôi xấu mẹ bé cơ, đồn đấy!!!

2congai

Xe tải
Vẫn là suy diễn thôi cụ. Có rất nhiều báo đăng kháng cáo của mẹ bé, rất có thể mẹ bé có ý định kháng cáo sau có vấn đề gì đó mà thỏa thuận ls đứng đơn. Vụ này không hề đơn giản, em thấy các kênh trên fb đã bị xóa đâu hết.
Cụ không rảnh chứ em cũng chả rảnh với kiểu đồn đoán lung tung của cđm như cụ đâu.
Topic đau buồn nên em không cười sảng khoái được như cụ, và cũng dừng tiếp chuyện cụ vì hiểu cụ là kiểu gì rồi.
Em cười vì thấy cụ tấu hài quá, văn bản đóng dấu đỏ chót của toà thì ko tin lại cứ thích tin bọn lều báo 3 môn 9đ. Chính cụ cũng đang suy diễn trong cái còm này còn gì.

Ok cụ hứa nhé, ko quote còm của em nữa nhé. Đứa nào quote tiếp đứa ấy là cún nhé

theanh212

Xe điện
VỚI TƯ CÁCH LÀ MỘT NGƯỜI CHA, EM ĐỂ NGHỊ CHUYỂN TỘI DANH SANG KHUNG CÓ THỂ TỬ HÌNH ĐƯỢC Ạ.

Đệch, bình rượu mơ nhà em mới xước chân xước tay khóc tý thôi mà em đã sốt xình xịnh lên rồi. Vậy mà ở đời vẫn có người cha như vậy,
Xin lỗi đã mang rác lên diễn đàn ạ.

"Dì ghẻ" hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha
Hoài Nam
Hoài Nam

Thứ sáu, 05/05/2023 - 09:47

00:00/05:08

Nam miền Bắc

(Dân trí) - Ngay cả khi nói lời sau cùng, chưa một lần Nguyễn Kim Trung Thái bày tỏ sự hối lỗi đối với con gái ruột, bé V.A, nạn nhân bị "dì ghẻ" Quỳnh Trang đánh chết, gây chấn động công luận.
Lời sau cuối của cha vẫn không có chỗ cho con
Nói lời sau cùng tại phiên xét xử phúc thẩm vụ "dì ghẻ" Quỳnh Trang đánh chết bé gái 8 tuổi, bị cáo Nguyễn Kim Trung Thái cho rằng hành vi của mình là "có lỗi với gia đình" và gây bức xúc trong dư luận.
Dì ghẻ hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha - 1

Nguyễn Kim Trung Thái trước tòa (Ảnh: H.N).
Người này gửi lời xin lỗi đến vợ cũ, người thân cùng lời hứa sẽ cố gắng cải tạo tốt để sớm có cơ hội làm lại cuộc đời.
Trong gần 2 phút nói sau cùng, người cha tiếp tay cho người tình đánh chết con gái ấy không có một câu từ hay khoảnh khắc day dứt, lời xin lỗi nào dành cho nạn nhân là bé V.A, cô con gái phải chết thảm của bị cáo.
Bé V.A, khi còn sống hay đã mất thì hành trình của người cha cũng chỉ là sự thờ ơ, dửng dưng và tàn độc đến kỳ lạ. Sự hối hận, xấu hổ của Thái, như lời bị cáo nói, nếu có, có lẽ cũng vì bản án tù tội người này đang phải đối mặt, vì áp lực từ dư luận chứ không phải từ những gì đã gây ra cho con gái.
Điều này được khắc họa rõ nét trong quá trình cháu bé bị hành hạ đến chết ngay khi sống cùng bố dưới một mái nhà.
Tại phiên tòa ngày 28/4, nghe Hội đồng xét xử (HĐXX) đọc cáo trạng vụ án, nhiều người thở không nổi, có người nghe đến đâu, khóc tới đó. "Dì ghẻ" Quỳnh Trang đánh đập V.A. không một chút câu nệ, e dè bố bé khi chính người này nếu không thờ ơ mặc kệ thì cũng "dốc sức"... đánh cùng.
Dì ghẻ hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha - 2

Cạnh "dì ghẻ" tàn độc gây ra cái chết cho đứa bé 8 tuổi còn là người cha vô nhân tính (Ảnh: H.N).
Ngày..., Trang không cho bé V.A mặc quần áo, bóp cổ bé. Cả Thái và Trang dùng thanh kim loại đánh vào đầu bé. Trang lấy roi đánh chó đánh bé, Thái cũng cầm roi đánh vào đầu bé. Trang nắm tóc bắt bé chui vào chuồng chó, nhốt cùng với chó và tiếp tục đánh chửi. Thái đứng đó chứng kiến, cùng chửi mắng con.
Ngày..., từ 8h đến hơn 10h, Trang lấy kéo cắt tóc, lấy tay ghì đầu cháu bé xuống bàn, dùng cây đánh vào đầu, dùng khăn trùm đầu rồi liên tiếp nhấn đầu cháu bé xuống bàn cho đến khi cháu bé ngã xuống sàn nhà; dùng chân đạp liên tiếp vào bụng, đánh vào mặt; bắt bé quỳ gối giơ hai tay lên cao...
Thái đứng đó nhìn rõ tất cả, không can ngăn mà còn cùng Trang chửi mắng.
Thấy bé bị chảy máu trên đầu , Thái đưa bé đến bệnh viện để khâu vết thương. Mặc dù vậy nhưng đến chiều cùng ngày, Trang tiếp tục dùng tay chân, thanh kim loại là đầu nối của máy hút bụi đánh đập cháu bé.
Đánh xong, Trang và Thái ra khỏi nhà nhưng vẫn bắt bé quỳ gối ở nhà để hai người theo dõi qua camera. Khi Trang và Thái về nhà, suốt từ lúc gần 8h đến hơn 10 giờ tối, Trang bắt bé cởi đồ, dùng cây kim loại đánh bé. Thái đứng đó, nhìn thấy tất cả...
"Vào giờ lẽ ra đứa bé phải được đi ngủ thì hai bị cáo lôi con ra đánh đập", tiếng vị thẩm phán cố nén.
Ngày...
Ngày...
Lại ngày..., vẫn tiếp tục là những trận mưa đòn, đủ kiểu hành hạ, chửi bới trút xuống đầu bé gái 8 tuổi. Thái tiếp tục là người đứng cạnh chứng kiến, trên tay ông bố nhẫn tâm còn cầm thanh kim loại có đầu nhựa...
Dì ghẻ hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha - 3

Hầu hết những lần Trang đánh đập cháu bé đều có sự chứng kiến và cả "đánh ké" của ông bố Nguyễn Kim Trung Thái (Ảnh: LSCC).
Chờ con ngoài phòng cấp cứu, xóa hết dữ liệu camera
Đỉnh điểm, ngày xảy ra án mạng (22/12/2021), "dì ghẻ" Quỳnh Trang đánh đập cháu bé trong gần 4 tiếng đồng hồ với những cách thức dã man. Từ 14h51 đến 18h6, Trang không cho bé mặc quần áo, dùng cây gỗ trụ tròn cầm bằng tay phải đánh dồn dập, liên tục vào người trẻ. Mỏi tay này, Trang chuyển sang tay trái để đánh tiếp. Khi bị đau tay, "ác mẫu" mang bao tay vào, tiếp tục đánh.
Bé V.A tránh thì Trang dùng dây nhựa rút trói tay chân bé lại, sau đó tiếp tục dùng cây gỗ tròn để đánh. Đứa bé ngã sấp xuống sàn nhà, Trang cầm cây gỗ bằng hai tay dồn lực lại đánh rất mạnh liên tục, nhiều lần vào vùng mông, hông, lưng đứa trẻ.
Ngoài ra, Trang dùng chân đạp, đá liên tục nhiều cái vào bụng, hông, lưng, và vùng kín hoặc tát vào mặt, vào đầu nạn nhân. Trang vừa đánh vừa chửi bới, sỉ nhục, tra tấn cháu bé.
Thời điểm đó, xem camera, Thái thấy Trang đánh con gái nhưng chỉ gọi điện về, dửng dưng với vài lời "đừng đánh nữa", rồi cúp máy... Đến khi cháu bé bất tỉnh, được đưa vào bệnh viện thì đã không thể cứu vãn.
Trước tòa, ông bố Nguyễn Kim Trung Thái khai, khi xảy ra sự việc, bản thân vô cùng hoảng loạn không còn nhớ được gì. Nhưng lý do thoái thác này của Thái bị HĐXX bác bỏ.
Bởi thời khắc con gái đang nằm trong phòng cấp cứu, phía bên ngoài, Thái lập tức đăng nhập vào điện thoại để xóa toàn bộ dữ liệu của 4 camera trong căn hộ. Và lúc đó, cũng chính hắn thủ thỉ nhân tình: "Có thể bị đi tù".
Không thấy chút ít xót thương, hoảng loạn nào của người bố ngay cả khi con gái ở cửa tử.
Luật sư bảo vệ quyền lợi của bị hại trong vụ án nhận xét, người đàn ông này không có cảm xúc đơn thuần nhất của một con người, chứ chưa nói đến là người làm cha. Nhất lại là giữa cha và con gái, thường gắn với sự bao bọc, bảo vệ, nâng niu.
Dì ghẻ hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha - 4

Ngay cả nói lời cuối, người cha này vẫn không có một từ dành cho cô con gái đáng thương (Ảnh: H.N).
Tại phiên tòa, trước những video hành hạ cháu bé không thể chối cãi, Thái thừa nhận mình đồng ý cho nhân tình nhiều lần nhốt bé V.A vào chuồng chó cũng như đích thân đưa gậy cho Trang đánh con gái...
"Dì ghẻ" Nguyễn Võ Quỳnh Trang tự nguyện rút đơn kháng cáo, chấp nhận án tử hình với lý do là vì quá áp lực, mệt mỏi và do dư luận xã hội một chiều, thiếu tính khách quan.
Cũng như Thái, hai người này không một ai nhìn vào tội lỗi kinh hoàng đã gây ra cho đứa trẻ. Người thì "xin chết" vì áp lực dư luận, người thì xin lỗi vì gây ra bức xúc trong dư luận. Không một lời hay sự day dứt nào dành cho đứa bé tội nghiệp đã bị đày đọa đến chết trong nỗi đọa đày và cô độc tận cùng.
Tại phiên tòa, luật sư Trần Thị Ngọc Nữ, người bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho bé V.A chia sẻ, bà ám ảnh với hình ảnh bé gái 8 tuổi bị nhốt vào chuồng chó. Đứng cạnh đó, người cha cầm hung khí là cây sắt chứng kiến con gái mình ăn cơm với chó, gương mặt đầy sợ hãi...
Dì ghẻ hành hạ bé 8 tuổi đến chết: Tội ác ớn lạnh của người làm cha - 5

Thông điệp người dân đặt trước cổng tòa tại phiên xử sơ thẩm cuối năm 2022 (Ảnh: Hải Long).
Trước hành vi vô nhân tính của người cha này, giữa tòa, bà Nữ cầu xin HĐXX phúc thẩm đổi tội danh đối với Thái từ tội "Hành hạ người khác" sang tội "Giết người". Đây cũng là băn khoăn của không ít người khi theo dõi vụ án đau thắt lòng này.
Cũng vì tính chất phức tạp trong hành vi của Nguyễn Kim Trung Thái, HĐXX quyết định nghị án kéo dài đến ngày 10/5 tới mới tuyên án với người cha đã góp phần tước bỏ quyền và cả mạng sống của cô con gái do chính mình sinh ra một cách tàn ác nhất.

vandatAT

Xe container
Em méo thể biết đc tại sao lại có đứa nó ác như vậy ( mà nhìn đường hình đường tiếng có đến nỗi nào đâu nhỉ _)
Con kia khác máu tanh lòng đã đành. Còn thằng bố ruột thì e cũng ko thể lý giải được luôn.

Duc Ta

Xe tải
Là một người cha, tôi đã rơi nước mắt khi đọc những đoạn tóm tắt trên. Thật đau lòng quá

Yaris_2009

Xe tăng
U em kể ngày xưa lúc chửa em mà giận ông cụ thân sinh ra em là u em cứ đấm thùm thụp vào bụng để em ko chui ra được, may sao em vẫn có mặt trên thế giới này.

Sau ai hỏi chết thế có giận u ko ? Em nói ko, u em thời lấy thày em mới 20t, như mình gọi giờ thuộc loại trẻ trâu, đâu óc biết cái gì đâu, đàn bà lại còn trẻ trâu nữa thì chỉ hành động theo cảm xúc nhất thời, em ko giận U em.