Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minh chè

Xe tăng
Em mua xe cho Gấu, thấy bảo phải ra Hãng để chỉnh vặn gì đó làm giảm tiếng ồn xe, lắp thêm mấy thứ BH linh tinh..có gì em qua chỗ cụ nhá

Piaggio Junior

Xe điện
cho em hỏi tý: Nếu em mua của Topcom thì sang bên cụ bảo hành có được ko nhể
Em mua xe cho Gấu, thấy bảo phải ra Hãng để chỉnh vặn gì đó làm giảm tiếng ồn xe, lắp thêm mấy thứ BH linh tinh..có gì em qua chỗ cụ nhá
Giảm tiếng ồn Pi thì em chịu ( nó mà làm chống ồn được như oto thì tốt cụ nhỉ ), vì Pi nó bảo thủ để kêu to thế rồi cụ à , còn các thứ khác làm gi cụ cứ bảo anh em ạ, ưu đãi cụ call em cho vui ạ .

Mrkutkit

Đi bộ
Đọc trong topic này thấy nhiều kụ chê Piaggio nhiều quá mà nghĩ cũng tội cái xe. Riêng em đi LX150ie Model 2009 nhập khẩu thấy nó chạy êm ái và rất tốt mà cũng chẳng hỏng hóc vặt gì. Chỉ mỗi tội mấy hôm nay dân giao thông đang đào đường trước cửa để lát vỉa hè làm em phải ủn *** nó trèo vào nhà thì nặng thật.@-)

vietnam89

Xe hơi
bác pi cho em hỏi. xe liberty của em tự nhiên đèn pha trước bị yếu quá ko sáng như trước nữa . là do ắc quy hay tại sao hả bác :(. đi đường em toàn phải bật pha cao chiếu chói mắt người đằng trước còn ko thì đèn mờ quá chả thấy đường . thank bác :)

Piaggio Junior

Xe điện
bác pi cho em hỏi. xe liberty của em tự nhiên đèn pha trước bị yếu quá ko sáng như trước nữa . là do ắc quy hay tại sao hả bác :(. đi đường em toàn phải bật pha cao chiếu chói mắt người đằng trước còn ko thì đèn mờ quá chả thấy đường . thank bác :)
Bác mà chê đèn của Pi tối là em ứ tin đâu .hay bác bị cháy mất đèn Cos nên bật pha , cái bóng đèn pha có hai chế độ nhá ( Cos--> chiếu gần ; fa ----> chiếu xa ) bác kiểm tra lại xem .

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Chắc nhiều bác hỏi rồi nhưng thôi em cứ hỏi lại: máy LX và Lib cùng 125 như GTS nhưng GTS công suất gấp rưỡi (11kw@9750rpm) vậy máy GTS có turbo, tăng áp hay gì gì đó ko cụ? hay chỉ đơn giản là cam kép DOHC với cam đơn là đã tăng công suất? Công suất cao, vòng tua lớn có ... dễ hỏng hơn ko cụ? (em đang muốn lấy GTS)

Kunka

Xe đạp
Xe em chạy được 14000km rồi.Hôm nào rảnh e sẽ qua chỗ cụ

phuocquang22

Đi bộ
Mình thấy bộ phận tản nhiệt của Gt và Bv có 2 lưới nhôm, nhưng chỉ có một quạt bên trái, nếu gắn thêm một cái bên phải nữa cho nhanh mát máy có được không vậy?

bimbim1976

Xe điện
nó làm mát bằng nước mát có bơm dẫn mà,quạt chỉ có bên trái thui các cụ ạ,em đang đi GTS đây,mới lấy đi chưa được 1000km,còn GT thường em đi mòn lốp rùi,thấy dòng này cũng ok,chỉ tại con xe em mới lấy GTS bị lỗi cái bơm nước,thay 1 lần vẫn chưa xong,đang nằm ở hãng,bác nào thích thì cứ mua,đi cũng được đấy,nhìn lạ hơn SH,SH nhiều như quân nguyên ấy.

phuocquang22

Đi bộ
nó làm mát bằng nước mát có bơm dẫn mà,quạt chỉ có bên trái thui các cụ ạ,em đang đi GTS đây,mới lấy đi chưa được 1000km,còn GT thường em đi mòn lốp rùi,thấy dòng này cũng ok,chỉ tại con xe em mới lấy GTS bị lỗi cái bơm nước,thay 1 lần vẫn chưa xong,đang nằm ở hãng,bác nào thích thì cứ mua,đi cũng được đấy,nhìn lạ hơn SH,SH nhiều như quân nguyên ấy.
Mình vừa đi thay cánh quạt bơm nước về, thay luôn cả bạc đạn. Con Bv nhà mình để lâu không đi, bơm nước rỉ sét rồi liệt luôn, đi được chừng 2km là đèn báo ngay. Bây giờ thay rồi đi rất ổn. Nhưng vẫn thắc mắc không biết tại sao chỉ có một cánh quạt. Bác nào biết chỉ giáo với. hehe.

sutuvang

Xe tải
em thấy có hàng sửa xe minh quyết trong ngõ văn chương sửa piagio tuyệt vời luôn,e vừa mang quả liberty của mình đến chỉnh lại xăng từ 6l/100km -> 3.3l/100km,ông chủ quán còn khá trẻ,tay nghề rất tốt,trước làm thợ chính ở cửa hàng dũng lò rèn giờ mở cửa hàng riêng,thằng này sửa xe ga ok luôn

Hoang.Berty

Xe buýt
em thấy có hàng sửa xe minh quyết trong ngõ văn chương sửa piagio tuyệt vời luôn,e vừa mang quả liberty của mình đến chỉnh lại xăng từ 6l/100km -> 3.3l/100km,ông chủ quán còn khá trẻ,tay nghề rất tốt,trước làm thợ chính ở cửa hàng dũng lò rèn giờ mở cửa hàng riêng,thằng này sửa xe ga ok luôn
cái này tin đc k hả cụ Pi ơi :-< e tò mò quá

phuocquang22

Đi bộ
Tui ở Xì Gòn bác ơi. Nhờ bác hỏi giúp coi gắn thêm vào cái quạt chỗ tản nhiệt bên trái dưới két nước có ok không nhé!
Cảm ơn bác.

GTS SUPER

Xe máy
@bimbim1976; Tôi cũng đang đi GTSie125, ngày trước cũng bị như tình trạng của bác: nổ máy ga lên không chạy, vê ga thì vọt lên về ga lại khựng cứ cà giật cà giật một hồi mới đi được bình thường. Đến chỗ làm để đó trưa chạy về nhà lúc thì ngon lành lúc lại y chang như cũ. Hỏi bảo hành của Xuân Cầu chỗ Lê Văn Hưu thì được bảo cứ đi tầm 300km thì hết. Thế rồi cả ngàn km vẫn vậy. Mãi sau cũng ra chỗ bảo hành của XC ở Trần Hưng Đạo, họ chạy lại phần mềm giờ thì OK rồi. Nếu xe bác còn bị hiện tượng này thì thử xem thế nào.
Tôi cũng đã phải thay bơm xăng cách đây vài tháng. Cái bơm xăng theo xe Made in China, cái thay vào cũng Made in China :-??. Tôi còn may là chưa bị hỏng làm mát tuy nhiên tâm lý là hãi thằng này không biết nó hỏng lúc nào hỏng cái gì. Bó tay
@Piaggio Junior: Bác cho em hỏi chút nhé. Mặt đồng hồ công tơ mét của xe em có một khe nhỏ bị hở giữa phần nhựa và mặt kính nên hôm qua trời mưa phùn thế mà đã bị nước vào. Xử lý thế nào bác nhỉ. Cảm ơn bác nhiều

bimbim1976

Xe điện
@bimbim1976; Tôi cũng đang đi GTSie125, ngày trước cũng bị như tình trạng của bác: nổ máy ga lên không chạy, vê ga thì vọt lên về ga lại khựng cứ cà giật cà giật một hồi mới đi được bình thường. Đến chỗ làm để đó trưa chạy về nhà lúc thì ngon lành lúc lại y chang như cũ. Hỏi bảo hành của Xuân Cầu chỗ Lê Văn Hưu thì được bảo cứ đi tầm 300km thì hết. Thế rồi cả ngàn km vẫn vậy. Mãi sau cũng ra chỗ bảo hành của XC ở Trần Hưng Đạo, họ chạy lại phần mềm giờ thì OK rồi. Nếu xe bác còn bị hiện tượng này thì thử xem thế nào.
Tôi cũng đã phải thay bơm xăng cách đây vài tháng. Cái bơm xăng theo xe Made in China, cái thay vào cũng Made in China :-??. Tôi còn may là chưa bị hỏng làm mát tuy nhiên tâm lý là hãi thằng này không biết nó hỏng lúc nào hỏng cái gì. Bó tay
Cụ ơi,phải chạy phần mềm cơ à?xe của em thì hỏng bơm nước,thay 1 lần lúc 300km rồi đi vẫn bị như thế,giờ 700km rồi em vứt trong hãng,muốn làm thế nào thì làm,chán ốm,Piaggio như**** ấy,nhân viên của hãng bảo hành tháo ra tháo vào còn ko biết lắp vào,nói chung là sai lầm khi mua GTS ie,em thề là ko sửa ngon lành cho em,em sẽ làm 1 thớt chửi GTS ie,em chỉ nói sự thật thì còn lâu mới bán đựoc hàng,em cú rồi

GTS SUPER

Xe máy
@Piaggio Junior: làm phiền bác tiếp. Tuần trước em có đi kiểm tra phanh sau do nó bị kêu, các bác Xuân Cầu có tháo 2 má phanh ra vệ sinh và khía một vài đường lên đó rồi lắp vào. Giờ đi thì hết kêu nhưng em có cảm giác 2 má phanh sau giờ cách hơi xa đĩa phanh ( quanh bánh không nghe tiếng má phanh cọ vào đĩa ) đồng thời tay phanh giờ bóp cứng hơn phanh trước mà không ăn lắm. Xin hỏi bác khía mấy đường kia lên mặt má phanh có ảnh hưởng gì không? Có cách nào xử lý phanh cho mềm hơn và bóp ăn không ? Cảm ơn bác

bimbim1976

Xe điện
Hóa ra PIaggio cũng dùng bơm xăng MADE IN CHINA à?lừa đảo thế?
Thế này ai còn dám mua Piaggio nữa?

GTS SUPER

Xe máy
@bimbim1976: vậy là bác số đen quá rồi. Tôi hồi mua nó cũng đến khổ. Giấy tờ thì trục trặc sao đó mà tận 20 ngày sau mới có. Đi đăng ký thì số máy đục mờ quá cà không lên nổi. Đi khắp nơi xem có cách nào không, cuối cùng tìm được một bản cà ngon lành nhất, nhờ cò chỗ đăng ký mông má thêm rồi làm dịch vụ mới được. Lúc chạy thì như thế đó. Nói chung là cũng sai lầm khi mua em này về. Giờ bỏ thì lỗ quá mà chạy thì hãi. Còn vụ nữa, đăng ký của bác có lên đủ hết số máy không ? Mấy bác CSGT chỗ tôi đăng ký nói phần mềm chỉ thiết kế nhận 13 số (tôi không nhớ chính xác) nhưng riêng Pi thì số máy lại nhiều hơn 1 số nên đăng ký không đủ hêt số máy. Lúc nhận đăng ký tôi hỏi thì được trả lời vậy không hiểu ra làm sao

Lê Quang Khải

Đi bộ
E mới lấy 1 chiếc Beverly đời cũ,nói chung xe còn ngon lắm, nhưng e chỉ thắc mắc những cái này:

1/ Ở cái mặt đồng hồ khi bật công tắc có cái đèn có cái hình nhiệt kế trên mấy cái lượn sóng, lúc nào cũng báo đỏ kể cả khi đang đi, e đoán nó là đèn báo nước làm mát, vậy khi nó đỏ như vậy thì e có phải đi bơm lại nước hay thay cái j không ah,em lấy xe cũ nên cũng chả có sách hướng dẫn nên e không biết.

2/ Khi dắt xe tiến thì có tiếng kêo cọt cọt ngắt quãng ở bánh sau, nhưng dắt lùi thì không thấy, đi thì cũng ko thấy nữa,vậy xe em có bị sao ko ạ

3/ E muốn thay cái công tắc xinhan bên trái, nhg chỉ phần nhựa thôi hoặc cũ cũng đựoc vì của em ko nhạy lắm nữa, chỉ riêng cái công tắc thôi ạ ko gồm cả củ nhôm đâu, có đựoc ko ạ vì bên tay phải em đã phải thay cả củ nhôm đi kèm là 2t rồi,đắng quá. Các bác chỉ dẫn cho e với ah

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng