Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Nipo

Xe tải
em thấy có mấy cụ bảo em này đi phải dồn số liên tục nếu ko muốn ù máy

CSGT_VietNam

Xe máy
Nhờ các cụ bắt bệnh em Triton

Xe bản AT, chạy được 3,6 vạn km. Mới bảo dưỡng tổng thể tại 3vạn km và mới thay dầu + lọc tại 3,2 vạn km. Mới đi được thêm 4000km mà dạo này mùi khí thải nồng nặc lắm các cụ ạ. Nổ máy và mở cửa cái là biết liền, xe có hiện tượng bị trễ số một chút tại số 1-2-3. Thỉnh thoảng thốc ga 2/3 chân ga là khói xịt đen mặt người đằng sau ngay. Em đem vào xưởng nhờ thăm khám thì thấy các cụ trong xưởng bảo chẳng vấn đề gì... cơ mà em thấy nghi nghi có vấn đề... chưa biết bắt bệnh kiểu nào các cụ ạ. Nhờ các cụ xem xét hộ em với. Thánk các cụ nhìu nhìu​

thachthungtham

Xe buýt
Nhờ các cụ bắt bệnh em Triton

Xe bản AT, chạy được 3,6 vạn km. Mới bảo dưỡng tổng thể tại 3vạn km và mới thay dầu + lọc tại 3,2 vạn km. Mới đi được thêm 4000km mà dạo này mùi khí thải nồng nặc lắm các cụ ạ. Nổ máy và mở cửa cái là biết liền, xe có hiện tượng bị trễ số một chút tại số 1-2-3. Thỉnh thoảng thốc ga 2/3 chân ga là khói xịt đen mặt người đằng sau ngay. Em đem vào xưởng nhờ thăm khám thì thấy các cụ trong xưởng bảo chẳng vấn đề gì... cơ mà em thấy nghi nghi có vấn đề... chưa biết bắt bệnh kiểu nào các cụ ạ. Nhờ các cụ xem xét hộ em với. Thánk các cụ nhìu nhìu​
Xe tui cũng là GLS trước cũng bị như bạn, chẳng cần 2/3 ga mà đã như hun chuột. Bạn vào VIETHUNG là giải quyết xong thời gian mất 1 hôm.

AfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDetect languageDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddishAfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddish
Detect language » Vietnamese​

conco4mat

Xe tăng

transporterVN viết http://www.otofun.net/threads/showthread.php?p=4763428#post4763428
Bác mua ở đâu thế??? sao lại không có??? Thay dầu lần đầu thì bác nên vào mấy đại lý cho cẩn thận. Nếu bác không ngại xa thì nên vào Việt Hùng, anh em hội Trai tân toàn vào đấy.

vào gara nào thay chẳng được? chỗ rửa xe còn thay đc mà.
Vào đại Lý không chỉ thay nhớt mà còn đội xe lên để kiểm tra chung nữa; Bác nên vào, đừng ngại xa.
Vinastar khuyến cáo là xe DID ( động cơ Dầu Triton) ngoài việc thay nhớt cần test máy kiểm tra hệ thóng nhiên liệu, Bác xe mới nên vào thường xuyên, còn xe cũ thì 10k vào một lần cũng được.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
có cụ nào biết mua cái cánh gió sau cho em Triton ở đâu k ợ :( thằng bạn e muốn lắm vào cái thùng sau cho đỡ trống trải ... cái cánh gió nó hao hao như kiểu ở Toy Fotuner ý ợ :( :( ... cụ nào biết chỉ e nhé :x:x ...

transporterVN

Xe tăng
có cụ nào biết mua cái cánh gió sau cho em Triton ở đâu k ợ :( thằng bạn e muốn lắm vào cái thùng sau cho đỡ trống trải ... cái cánh gió nó hao hao như kiểu ở Toy Fotuner ý ợ :( :( ... cụ nào biết chỉ e nhé :x:x ...
Dạ, bọn em không dám chơi theo phong cách đấy đâu ạ, lắp cánh gió vào thùng xe bán tải thì nổi tiếng lắm ạ.

tenthanhvien

Xe tải
Nhíp sau kêu cót ca cót két thì sửa thế nào và sửa ở đâu hả các bác.

pdkhoajp

Xe điện
Nguyên nhân kêu là do các miếng nhựa giữa các lá nhíp bị mất. Bác vào gara nào cũng được, rất rẻ bác ah.

transporterVN

Xe tăng
Xe triton nào cũng bị kêu thôi, do khi đi cát bụi lọt vào các khe giữa các lá nhíp và các thanh nhựa kẹp. Theo bác Hienty chủ tịch hội Trai tân thì bác nên tháo các miếng nhựa ra là hết kêu. Bác nên sang box Trai tân tham khảo thêm.

conco4mat

Xe tăng
Xe triton nào cũng bị kêu thôi, do khi đi cát bụi lọt vào các khe giữa các lá nhíp và các thanh nhựa kẹp. Theo bác Hienty chủ tịch hội Trai tân thì bác nên tháo các miếng nhựa ra là hết kêu. Bác nên sang box Trai tân tham khảo thêm.
Cho mình hỏi một tí, miếng nhựa nhằm giảm ma sát giửa các lá nhíp . giảm dằn xóc; nếu tháo nhựa, xe các bác có cảm thấy bị xóc hơn không?

daihongthuy

Xe hơi
Hì hì. Của e toàn báo 16.5l, hom nào nó buồn nó báo 18,7l. Bác cứ căn theo số km đi đc là chuẩn nhất. 1tr e đi đc 550km.
Tiện thể mời bác ra nhập CLB với chúng e cho vui.
Hôm nay đang đi nhìn cái đồng hồ đa năng nó báo nhiên liêu 13,5l giật mình sao hôm nay xe mình uống nhiêù diezel thế hóa ra e nó có chế độ chỉnh báo km/l và l/100km hoặc mpg, miles các bác ạ. Có 3 nút chức năng trên đồng hồ ấn và giữ 5s nút giữa nó sẽ chuyển các chế độ tiêu hao như trên. E chỉnh lại em nó baó có 7,4l/100km thôi. Các bác có kinh nghiêmj mà không chia sẻ cho anh em nên mơí nghi oan em nó uống nhiêù ...diesel đến vâỵ

Chỉnh sửa cuối:

chuot ton

Xe tải
sao xe của bác hienty an tốn dầu vậy? xe của em đổ 1tr đi đc 750km( xe AT, chạy đường trường và trong phố)

Komat

Xe tải
Theo em không nên tháo miếng đệm nhựa ra, họ đã sx ra thì chẳng cái gì thừa cả. Xe của em cũng bị kêu như vậy, nhưng giải pháp của em là kiếm một ít vải sợi bông rồi buộc xung quanh chỗ đệm nhựa đó, trước khi buộc em đổ một ít dầu 140 vào đó thế là êm ngay, em làm được mấy tháng rồi giờ vẫn chưa thấy kêu. Một việc nữa là khi đi rửa xe các bác nhắc mấy ông rửa xe xịt vào khe của mấy lá nhíp để đất cát nó đỡ bám ở đó, vừa bền nhíp mà đỡ kêu phần nào.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
sao xe của bác hienty an tốn dầu vậy? xe của em đổ 1tr đi đc 750km( xe AT, chạy đường trường và trong phố)
Tất cả xe độ lại đều nặng hơn và lốp to hơn nên tốn dầu hơn :D, xe của em lốp bé hơn xe bác hienty 1 tí thì 1tr đi dc khoảng 600km

socxongchet

Đi bộ
anh em cho mình hỏi, xe Triton tieu thu nhiên liệu ntn? bao nhiêu l/100km

transporterVN

Xe tăng
nếu là xe nguyên bản, máy dầu chạy phố thì khoảng 10l/100km. Cũng còn tùy thuộc vào xe đã độ xe hay chưa nữa.

Komat

Xe tải
TP. Lạng Sơn - Hoài Đức Hà Tây, cả đi cả về 380km, em mua hết 470.000 tiền dầu. Tạm tính mức tiêu hao nhiên liệu thế này:

470.000/18.300 = 25,68lít / 380km gần bằng 6.8lít/1km

Xe GLS-MT 2010, khi đang chạy đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu là 6,5l/100km, tốc độ trung bình đạt 45km/h