[Funland] Trộm cắp hành lý tại SB Nội Bài.

tqppmpc

Xe buýt
Nếu cụ dùng vali có khóa TSA thì nhân viên sân bay không cần phá khóa vì họ có chìa vạn năng để mở bất cứ cái khóa TSA nào
Hải quan Mỹ lâu rồi nó ko mở đâu cụ, nó cắt luôn và để vào vali tờ thông báo đã cắt khóa kiểm tra

Soigia

Xe tăng
Hành khách mất hành lý thì sa thải Giám đốc cảng hàng không =))=))=))

Nếu làm theo cách này thì không bao giờ co chuyện khách đi MB bị mất hành lý
bọn móc hàng ko liên quan đến Cảng hàng không, nó là người của phục vụ măt đất: VJGS, HGS, VIAGS, SAGS...

Dân Tổ

Xe container
Nhà em 2 lần mất đồ gửi hành lý kí gửi về cho người nhà hồi vợ chồng em còn công tác nước ngoài, sau nản toàn đặt gửi bên vận chuyển của kiều bào mình về. Nghĩ mấy vật dụng đơn giản như máy cạo râu với bàn chải đánh răng điện mà còn lấy thì chịu thật. Giai đoạn đó là năm 2012.

fanmu12345

Xe điện
bọn móc hàng ko liên quan đến Cảng hàng không, nó là người của phục vụ măt đất: VJGS, HGS, VIAGS, SAGS...
Vẫn áp dụng thông lệ thôi. Mỗi công ty dịch vụ mặt đất ký quỹ 5 tỏi.

Nhân viên công ty mặt đất vi phạm gây thiệt hại, hoặc trộm cắp tài sản thì cảng hàng không phạt hợp đồng 5 tỏi.

Nếu cty mặt đất bị phạt tiền 5 tỷ, thì cổ đông sẽ sa thải Giám đốc, hoặc kiện ra tòa bắt giám đốc bồi thường

Từ đó Giám đốc Cty mặt đất phải xây dựng quy trình giám sát nhân viên hợp lý, và tuyển dụng nhân viên đàng hoàng để giữ ghế.

cuhaifus

Xe container
Đây là lỗ hổng rất lớn về an ninh hàng không mà bao năm vẫn ko khắc phục được. Nếu mấy ông tướng này, thay vì lấy đồ đạc lại nhét thêm cái gì vào thì tính sao?
Cái đó lại là nghiệp vụ khác cụ nhé

hunggal

Xe tăng
Bọn này phải xử lý thật nặng. Người nhà em bên Châu Âu gửi đồ về như thực phẩm chức năng cho các Cụ già ( để dùng chứ ko phải mua bán) mỗi loại có 2 hộp mà nó nhẫn tâm lấy một hộp mỗi loại giá trị cũng tầm 5-7 triệu. Khiếu nại không hề có phản hồi . Nghĩ nó chán
Gửi từ Châu Âu về thì dễ bị bên kia nó móc ấy. Bọn Âu cũng trộm cắp như ranh, có khi còn ác hơn bên mình ý chứ.

PosGo

Xe máy
Thi thoảng làm điểm 1 -2 vụ thôi ah/

lenhhoxung1980

Xe điện
Trộm kiểu này đầy, từ xưa đến giờ luôn, khiếu nại không bao giờ có kết quả. Câu trả lời luôn là: chúng tôi đã kiểm tra và không thấy dấu hiệu vi phạm. Chấm hết!

Camontinhyeu

Tháo bánh
Gửi từ Châu Âu về thì dễ bị bên kia nó móc ấy. Bọn Âu cũng trộm cắp như ranh, có khi còn ác hơn bên mình ý chứ.
Khiếu nại bên đấy thì nó tiếp nhận thông tin và xử lý rất nhanh. Hình ảnh nó cung cấp trước khi bàn giao vẫn còn tem của bưu kiện hoặc tem của nhà dán nên tạm thời chấp nhận. Còn VN thì phản hồi theo đường dây nóng nhưng ko nhận dc bất cứ phản hồi nào

MiTa

Xe lăn
Mấy lần đầu đi máy bay cũng sợ bị móc hành lý lắm nhưng may lại chưa bị nên giờ hơi chủ quan, đọ xong quả tin này lại phải xem xét lại cụ mợ ạ!

Năm ngoái e bay Mã lai về SG bị bẻ gãy cái khoá vali, ko biết có mất gì ko vì trong đó e toàn quàn áo mới mua. Có cái túi nhỏ hơn 5 củ mua cho con gái thì thấy còn.
Đầu năm nay bay SG ra HN( cũng cái vali đấy) tiếp tục bị nó bẻ khoá nữa và bẻ gãy luôn cả tay xách vali bằng nhôm( nếu xách quăng quật ko thể gãy dc). E cũng ko biet có mất gì ko vì toàn quần áo trong đó thôi(ko nhớ mình mang những cái quần áo nào). Chắc tại vali e cũng đẹp đẹp mà đầy quần áo nên nó nặng, tụi nó tưởng có gì quý phá ra.

--Lamborghini--

Xe lăn
quốc tịch VN chắc thôi đóng cửa bảo nhau ;))
Nói thật là chúng nó dung túng cho nhau, cảng hàng ko thì chỉ có một nên đã đi tầu bay là phải qua đó ko có lựa chọn nào khác.
Chứ cái trò móc chộm hành lý này nó diễn ra bao năm nay rồi.

bau67

Xe container
Cụ chụp em xin với ạ.
Vì em còn cái vali to ko có khoá TSA. Cũng một lần về đến Nội Bài thấy tung hết cả khoá cả đai chằng. Nhưng ko mất gì vì em ko để đồ giá trị trong hành ký ký gửi.
Cám ơn cụ!
Cụ dùng dây đai chữ thập có khóa TSA này cũng khá rẻ, nhiều nơi bán.

Còn cái khóa tự thít bằng dây thép nhà Cháu mua ở Canadian Tire, mấy đồng mà đến vài chục cái. Dây thép làm cái này phải rất cứng, mỗi chiều của nó bằng chiều ngang cái USB. Dây đai nhựa thì ra siêu thị có nhiều, xin được. Cái này sau khi thít, cẩn thận Cụ thắt thêm 1 nút. Dùng rất thích khi đóng hàng oversize Cụ ạ !

Rookies

Xe buýt
Khoá liền thì hải quan/an ninh nước ngoài nó cắt nếu không đạt chuẩn TSA.
Không có kiểu gọi vào đồng kiểm ăn tiền như VN đâu!
Nó mở kiểm tra xong vứt cái tờ A4 thông báo đã mở trong đấy. Đồ vi phạm nó tịch thu luôn.
Vi phạm nghiêm trọng thành án thì nó mới gọi người ra xích. Không có trò gọi vào phòng soi chiếu mở như đầu đi ở VN.

Khoá liền vali mới ăn thua cụ ơi. Chứ khoá này bọn gian nó giật phát bung ngay.

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Cụ dùng dây đai chữ thập có khóa TSA này cũng khá rẻ, nhiều nơi bán.

Còn cái khóa tự thít bằng dây thép nhà Cháu mua ở Canadian Tire, mấy đồng mà đến vài chục cái. Dây thép làm cái này phải rất cứng, mỗi chiều của nó bằng chiều ngang cái USB. Dây đai nhựa thì ra siêu thị có nhiều, xin được. Cái này sau khi thít, cẩn thận Cụ thắt thêm 1 nút. Dùng rất thích khi đóng hàng oversize Cụ ạ !

Dạ, em hiểu rùi. Cám ơn cụ lần nữa ạ :)

Khoá liền thì hải quan/an ninh nước ngoài nó cắt nếu không đạt chuẩn TSA.
Không có kiểu gọi vào đồng kiểm ăn tiền như VN đâu!
Nó mở kiểm tra xong vứt cái tờ A4 thông báo đã mở trong đấy. Đồ vi phạm nó tịch thu luôn.
Vi phạm nghiêm trọng thành án thì nó mới gọi người ra xích. Không có trò gọi vào phòng soi chiếu mở như đầu đi ở VN.
Vâng. Là để phòng mấy ông trộm vặt ở đầu nhà mình thôi cụ. Chứ nhập cảnh vào đâu thì HQ chỗ đó họ có quyền to nhất rùi :)
Em xưa cũng có xem mấy cái phóng sự truyền hình trên Discovery về tác nghiệp của HQ Mỹ. Đã thấy quá là hầm hố và đầu gấu so với các nước khác rùi. Thế mà chả ăn thua so với cụ kể :D

Edit: Em zón zén nhờ cụ tí việc ạ :">
Cái còm gốc của em mà cụ quote hình như ko có cái mẹt cười ngoác mà cụ nhờ :">
Là cụ cười chứ ko phải em nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

Rookies

Xe buýt
Dạ, em hiểu rùi. Cám ơn cụ lần nữa ạ :)

Vâng. Là để phòng mấy ông trộm vặt ở đầu nhà mình thôi cụ. Chứ nhập cảnh vào đâu thì HQ chỗ đó họ có quyền to nhất rùi :)
Em xưa cũng có xem mấy cái phóng sự truyền hình trên Discovery về tác nghiệp của HQ Mỹ. Đã thấy quá là hầm hố và đầu gấu so với các nước khác rùi. Thế mà chả ăn thua so với cụ kể :D

Edit: Em zón zén nhờ cụ tí việc ạ :">
Cái còm gốc của em mà cụ quote hình như ko có cái mẹt cười ngoác mà cụ nhờ :">
Là cụ cười chứ ko phải em nhá :D
À em quote trên điện thoại lúc cuộn màn hình edit lẫn vào còm của cụ!
Thấy lộn nên cắt dòng mà không hết

xukthal

Xe lăn
1 mẹo nho nhỏ nhưng có tác dụng liên thành :D
Trên valy gửi cc dán mảnh giấy ghi Tên và nơi làm việc viết tắt của 1 vài ông kẹ kiểu như: "P7, C11, BCA", "Cục/Vụ Xyz BGTVT" , "BTP", "VKSND", TAND" "VPTWĐ"....
Em đảm bảo ko bh bị rạch L-):)):))
Ps: Tên Cq nhớ viết tắt nhá :D

Rookies

Xe buýt
Thôi cụ ạ!
Bạn em gửi VPQH phía nam còn bị xơi hết 1/2 quà Tết. Tag ưu tiên các kiểu dán đủ.
1 mẹo nho nhỏ nhưng có tác dụng liên thành :D
Trên valy gửi cc dán mảnh giấy ghi Tên và nơi làm việc viết tắt của 1 vài ông kẹ kiểu như: "P7, C11, BCA", "Cục/Vụ Xyz BGTVT" , "BTP", "VKSND", TAND" "VPTWĐ"....
Em đảm bảo ko bh bị rạch L-):)):))
Ps: Tên Cq nhớ viết tắt nhá :D

xukthal

Xe lăn

dhela

Xe tăng
Thôi cụ ạ!
Bạn em gửi VPQH phía nam còn bị xơi hết 1/2 quà Tết. Tag ưu tiên các kiểu dán đủ.
Em nghĩ ra rùi. Ghi tên Tây chắc an toàn hơn các cụ ạ. Tên của cần lao mấy nước EU hay G7 gì đấy.. đại khái thế ^^
Nhận đồ xong thì rút thẻ tên ^^