[Funland] 'Trùm buôn siêu xe' Phan Công Khanh bị tạm giữ

ongtrumxd

Xe buýt
Ủa em Hà Linh 2 đời chồng hả cụ. Em này giỏi từ xưa mà. Tầm 214 nó đã mở mấy quán Cộng với kem dừa Koh samui lắm tiền rồi.
Hôm xem tiktok nó đốp chát lại anti fan gì bảo nó giàu do lấy chồng cũ đại gia nên nó phải kể lể nó làm ăn thế nào mà, nó tên Hà Linh à, chả để ý

BloodOwl87

Xe điện
Hôm xem tiktok nó đốp chát lại anti fan gì bảo nó giàu do lấy chồng cũ đại gia nên nó phải kể lể nó làm ăn thế nào mà, nó tên Hà Linh à, chả để ý
Confirm nó giỏi thật cụ ạ, không phải dạng phông bạt đâu. Đồng nghiệp cũ em góp vốn chung quán cafe hay kem dừa với nó từ xưa, em cũng theo dõi từ hồi nó lên forbes 30 under 30. Nó sở hữu chuỗi quán Thái koh samui với một số căn ảirbnb em thấy là minh bạch thu nhập rồi. Tức là biết nó kiếm từ đâu, ko phải dạng như pck.

juve99

Xe cút kít
Tôm tép so với Jonathan cụ ơi đang nói Nam Phong chứ nhà ông chú này hàng khủng thật ở tầm khác rồi 😂
Ah, thấy có cụ hỏi ông chủ hàng hiệu thì e nghĩ đến nhà Jonathan HN thôi chứ ko có ý hay liên quan gì đến vv này cụ ah.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Ông hàng xóm tự mua nhà hay được thừa hưởng hả cụ, tiền tự tay kiếm ra thì mới được ghi nhận nhé.

Cô vợ thì giỏi từ xưa rồi, chú chồng ông chú hàng hiệu thì em không biết comment như thế nào, lắm pha khoe của hài vãi.
Cái ông hàng xóm thì em không biết tự mua hay thừa hưởng, nhưng những người tầm 5x-6x ngày xưa đói khổ giờ có tài sản ( nhà đất) vài chục tỷ là thường, nhất là mạn Mỹ Đình, Đường 32 và những nhà ven ven tự dưng ra mặt tiền. Xưa cũng nghèo, đông con nên mua xa xa cho rộng, bỗng 1 ngày khác hơn mọi ngày, nhà đất quy ra tiền thì vài chục tỷ hơi bị nhiều.

Nam việt nam

Xe buýt
thế thằng chủ thật , đưa tiền cho thằng PCK rửa thì tính sao
Vụ này mấy ông cầm đồ chờ thằng Khanh nó trả, nó k trả thì ngồi mút tay thôi chứ chả còn cửa đòi. Chưa thèm tính đến việc cầm láo :)) đưa tiền trong tình huống đấy khác gì đánh bạc cùng thằng Khanh đâu :))
Em nghĩ những người này họ có cùng hệ sinh thái

BloodOwl87

Xe điện
Cái ông hàng xóm thì em không biết tự mua hay thừa hưởng, nhưng những người tầm 5x-6x ngày xưa đói khổ giờ có tài sản ( nhà đất) vài chục tỷ là thường, nhất là mạn Mỹ Đình, Đường 32 và những nhà ven ven tự dưng ra mặt tiền. Xưa cũng nghèo, đông con nên mua xa xa cho rộng, bỗng 1 ngày khác hơn mọi ngày, nhà đất quy ra tiền thì vài chục tỷ hơi bị nhiều.
Vài chục thì nhiều nhưng trăm tỷ 1 cái nhà thì ít thôi cụ.

Mazafaka

Xe buýt
2 người tài sản như nhau, một ông con triệu phú được thừa kế, một ông tự làm nên thì cụ đánh giá ai cao hơn :)

Trăm tỷ thì bằng căn nhà của ông hàng xóm nhà em trên phố, thấy ông ý bình thường vẫn dép lê quần đùi, hôm nào xui ông ý bán xem thử tiêu như nào .
Đợt này mà bác xui ông hàng xóm bán nhà trăm tỷ thì phải rất tế nhị, kẻo ông ấy tưởng bác nói mỉa thì lại mất lòng nhao ;))

BloodOwl87

Xe điện
Đợt này mà bác xui ông hàng xóm bán nhà trăm tỷ thì phải rất tế nhị, kẻo ông ấy tưởng bác nói mỉa thì lại mất lòng nhao ;))
Nhà trên phố cứ đếm cua 1 tỷ 1m nhưng khớp giá bao nhiêu là chuyện khác.

cucsat123

Xe tăng
Với tin này thì cụ là idol của nhiều người anh em nhà ốp rồi.
Ông phi công đó hả cụ. Thấy bảo vợ nó có trăm tỷ, thu nhập từ 7 quán Thái koh samui với gần chục căn thuê và cho thuê lại mảng Airbnb. Giàu thì cũng giàu nhưng làm gì kinh lắm đâu?
Vợ ô í Có cái mõm cụ.5 7 tỏi thuê nhà quay vòng vốn thì có.ô phi công thì...,,,,

cucsat123

Xe tăng
Trăm tỷ thì bằng căn nhà của ông hàng xóm nhà em trên phố, thấy ông ý bình thường vẫn dép lê quần đùi, hôm nào xui ông ý bán xem thử tiêu như nào .
Em chỉ cần tắt máy ở với em trong nhà 10 ngày có khi còn sáng top top hơn pck í chứ :))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vợ ô í Có cái mõm cụ.5 7 tỏi thuê nhà quay vòng vốn thì có.ô phi công thì...,,,,
Trăm tỷ thì khả năng không nhưng nhiều chục tỷ chắc chắn là có. Em thấy cũng quá giỏi (so với em), còn chồng cũ là đại gia Tây lần đầu em nghe thấy có cụ nói như vậy về Hà Linh đó.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Sáng đi làm ngồi uống nước chè thấy nhiều bác này bác kia kể chuyện: "cháu A cháu B, ... giàu lắm, bọn trẻ giờ nó giỏi..." Hỏi ra các cháu làm gì? Nào là: bán xe, môi giới, trứng, lùa gà bán bảo hiểm, ... Bố tổ sư toàn nghề không tạo ra thặng dư trong xã hội mà cứ ca tụng cho nó lắm... đến lúc CA nó bớ đi thì lại quay ra chửi chế độ.
Đây cụ. Các cháu bây giờ nó giỏi. Bọn BC nó còn khen kìa =))

Ngocanhqn

Xe buýt
Dm phông bạt kinh hồn bạt vía :))))

Nhìn cái nhà nó ở quê thì biết nó có tiền hay ko ạ:)) chứ còn xe pháo, showroom, nhà cửa, đồng hồ nó hay khoe thì em nghĩ khả năng cao là tiền đi vay ngoài, tiền vay ngân hàng, tiền bốc họ, tiền lừa anh em góp vốn, rồi thuê tạm mọi thứ để phông bạt lên thôi.bán 1 cái xe 10 tỷ ko biết lãi được 1 tỷ ko, bán cái xe 40 tỷ có lãi được 4 tỷ ko? 1 năm nó bán dòng siêu xe này ở việt nam có được đến 20 cái k? mà tay nó đeo toàn đồng hồ rất nhiều tỷ, nhà biệt thự nhiều tỷ:)) nhìn là tự thấy lệch lạc hết

Bumtho

Xe hơi
Nay em thấy cả cs Duy Mạnh lên đá đểu.Ông anh này kể ra cũng đểu,vụ nào cũng thấy góp vui.chắc hôm khai trương nó mời Tuấn Hưng,k mời mình nên akay

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ông chồng dạng chạn thôi, làm ăn gì :D.
Em hà linh dân làm ăn ngấm vào máu từ mười mấy tuổi rồi.
Cụ Nam Phong buôn hàng hiệu cụ thể là túi, giày (không có quần áo), đông trùng hạ thảo, rượu Whisky Nhật, Scotland,...lâu rồi trước khi lấy Hà Linh mà cụ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái nhà nó ở quê thì biết nó có tiền hay ko ạ:)) chứ còn xe pháo, showroom, nhà cửa, đồng hồ nó hay khoe thì em nghĩ khả năng cao là tiền đi vay ngoài, tiền vay ngân hàng, tiền bốc họ, tiền lừa anh em góp vốn, rồi thuê tạm mọi thứ để phông bạt lên thôi.bán 1 cái xe 10 tỷ ko biết lãi được 1 tỷ ko, bán cái xe 40 tỷ có lãi được 4 tỷ ko? 1 năm nó bán dòng siêu xe này ở việt nam có được đến 20 cái k? mà tay nó đeo toàn đồng hồ rất nhiều tỷ, nhà biệt thự nhiều tỷ:)) nhìn là tự thấy lệch lạc hết
Tay nào dựng PCK lên chắc ăn được đất thì mới tiêu tiền, phông bạt kiểu này. Chứ sản xuất siêu lợi nhuận như Taical, Masterbatch cũng chẳng làm màu như thế.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Cụ Nam Phong buôn hàng hiệu cụ thể là túi, giày (không có quần áo), đông trùng hạ thảo, rượu Whisky Nhật, Scotland,...lâu rồi trước khi lấy Hà Linh mà cụ.
Buôn thì nghìn thằng buôn nhưng khả năng kiếm tiền em nghĩ ko bằng 1/10 cô vợ đâu.