Tư vấn đưa xe vào nhà

BaZai

Xe máy
Qua nhìn hình của chủ thớt thì mình thấy tiến vào hay lùi vào đều được không vấn đề gì hết. Tuy nhiên mình sẽ phân tích cho bạn 1 số điểm lợi hại của việc nên tiến vào hay lùi vào nhé :D

Tiến Xe vào nhà :

Điểm lợi của tiến xe vào nhà thì có mấy điểm hay. Về nhà trong tình trạng đang mệt mỏi, lơ mơ thì tiến xe vào nhà sẽ an toàn hơn tránh nhưng va quệt không cần thiết làm xước bẹp hết gọc tường, cột nhà, xe đạp xe máy, chậu hoa cây cảnh và những thứ hầm bà là nhằng nữa. Ngoài ra khi tiến xe vào nhà thì khói xe bay ra ngoài cửa bớt khó chịu hơn.

Điểm hại của tiến xe vào nhà là sáng hôm sau đi làm phải lùi xe ra, lẽ dĩ tất yếu khi lùi xe ra sẽ khó nhìn các góc điểm chết bên ngoài cửa tức là lòng đường. chẳng may có ông xe máy đang đi mà bạn lùi đánh rộp cái ra ngoài thì rất có thể hiện trường còn lại là 2 cái răng của nạn nhân cắm vào xườn xe :D

Lùi Xe vào nhà :

Điểm lợi của lùi xe vào nhà là sáng hôm sau khi đi làm chỉ cần lên xe nổ máy và tiến ra ngoài, quan sát diễn biến giao thông bên ngoài cũng dễ hơn và vì lẽ đó cũng tránh được nhiều cái chẳng may có thể diễn ra bên ngoài cửa. Còn 1 yếu tố nữa là vấn đề nếu bạn mà có chút mê tín thì sáng ngày ra đi làm phải lùi xe thì cảm thấy không hanh thông cho 1 ngày làm việc :D

Điểm hại của lùi xe vào nhà thì tất nhiên về kỹ thuật sẽ khó hơn, góc quan sát trong nhà nhỏ hơn, đang mệt mỏi trời thì tối lại lùi xe vào nhà thì quả là hơi mệt và khói xe phun vào trong lòng nhà tất nhiên sẽ khó chịu.

Nếu là mình thì mình gửi xe bên ngoài vì 1 lẽ xe đi trên đường nó sẽ bẩn, rất nhiều loại chất mùi bắn vào gầm, lốp xe nên khi để xe trong nhà rất khó chịu, đặc biệt nhỡ mà lốp dính quả phân chó thì cả nhà thơm phải biết :D

Vui mấy nhời chúc bạn zui.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoyotahn

Xe buýt
Tiến hay lùi vào đều thoải con gà mái, nhưng non thì nên vào nhà từ đường bên trái vào nhà.

cháu lên 3

Xe container
Đường này cứ làm con Yaris đuôi cụt là dễ xoay sở nhất

nguyentoyotahn

Xe buýt
Vào được, cụ cứ yên tâm sửa nhà và làm gara đi. Em vẽ cho cụ sơ đồ theo bán kính quay là 5m. Nhưng ở đây còn tùy thuộc vào hướng cụ đi vào.
Hướng thứ nhất, có thế ra vào thoải mái không mất đỏ nào.

Hướng thứ hai, chắc phải mất thêm một vài đỏ.

Chú ý: 2 đường cong là vết hai bánh lái, nên phải tính không gian cho phần đầu xe, đuôi xe và sự khác biệt của hai bánh sau (trong sơ đồ 1 đã có, còn sơ đồ 2 thì chưa).
Chúc cụ thành công khi nào tân gia mời em nhé.
Đây này: ý em nói hướng đường từ bên trái vào là hướng thứ nhất (hình trên).

z0z0z0

Xe điện
Thế này là vào ngon, nhưng không biết ngõ này cụ đi từ đâu vào: bên trái hay bên phải? Nếu từ đường lớn đi vào ngõ từ phía bên phải hình thì dễ hơn là từ bên trái. Kia forte em vào gần giống như này, chỉ cần 2 đỏ thôi, với điều kiện cổng và cửa nhà mở tối đa như kích thước ghi trên hình

Khuê85

Đi bộ
Các bác xem địa hình nhà em như này có đưa xe vào được ko ạ. Em cảm ơn