Tư vấn miễn phí về thiết kế biệt thự, chung cư, nhà liền kề...

Mandarker

Xe tải
Chào cụ
Cụ có thể dùng phương án thiết kế tầng bán hầm (hoặc hầm). Tầng này vừa là chỗ để xe cho các tầng trên. Vừa là nơi lên xuống cho tầng 2,3,4,5 qua thang bộ và thang máy.
Hi vọng giúp được cụ
CĐT xây sẵn nên không xây đc hầm hay bán hầm cụ ạ

VipLand

Xe buýt
E lấy căn nhà vườn 170m2, nhà 3 tầng 1 tum (tum thang ko đc nhô Cao quá tầng 4. Theo bác nên Tke thang máy ko? Nếu có thang may e muốn lên đến tầNg Tum liôn Vì e để phòng thờ trên đó

David Thắng

Xe hơi
Mình vừa nhận nhà lk 60m 4 tầng chủ đầu tư bàn giao thô và hoàn thiện mặt ngoài rồi.
Bạn Thắng cho mình hỏi giá thiết kế nội thất cho căn của mình bây giờ là bao nhiêu vậy. Tks!
Tân cổ điển nhà mợ như thế này phải không ạ

David Thắng

Xe hơi
E lấy căn nhà vườn 170m2, nhà 3 tầng 1 tum (tum thang ko đc nhô Cao quá tầng 4. Theo bác nên Tke thang máy ko? Nếu có thang may e muốn lên đến tầNg Tum liôn Vì e để phòng thờ trên đó
Có thang máy hay không là tùy nhu cầu sử dụng của cụ thôi. nhưng 3 tầng một tum thì theo em không cần sử dụng thang máy cụ ạ. cụ có thể cải tạo thang bộ thật rộng rãi và gần gũi thiên nhiên như thế thì tốt và đẹp hơn.

chuvoicon

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi sàn ~ 90m2 bước cột khoảng 3~4m thì sàn btct dày khoảng bao nhiêu và trọng lượng sàn là bn/m2 ạ?

Sanblack

Xe máy
Cụ ơi giúp nha cháu vẽ cái phần nay ra chi tiết không ạ mặt tiên nha cháu rộng 6m ạ cám ơn cụ nhiêu.

chuvoicon

Xe tăng
Bác David Thắng cho e hỏi giải pháp với: ban công nhà e kích thước hình thang rộng là 2.5m và đua ra là 0.6m, kết cấu là sàn bê tông có dầm đỡ bên dưới, phần sàn liền khối với sàn tầng còn dầm đỡ cũng liền khối với dầm bo của tầng
Giờ e muốn mở rộng diện tích ban công ra mỗi chiều khoảng 40cm nữa tức là kích thước mới sẽ là 3.3m x 1m.
E nghĩ đến 2 pá sau:
PA1: phá bỏ phần bê tông mặt sàn ban công, giữ lại xương sắt sàn , để nguyên phần dầm đỡ, sau đó cấy thêm thép sàn cho bản sàn mới với kích thước mở rộng, có thể cấy thêm thép liên kết thép sàn với dầm đỡ bên dưới. Cuối cùng đổ bê tông cho sàn ban công mới.
PA này có nhược điểm là liên kết sàn mới với sàn tầng và dầm đỡ không còn toàn khối như ban đầu nữa, e không rõ như thế kết cấu chịu lực còn đảm bảo không
PA2: để nguyên toàn bộ sàn và dầm ban công. Đan sàn thép ban công với kích thước mở rộng, sau đó cấy thép liên kết với bản sàn cũ. Cuối cùng là đổ bê tông sàn mới.
PA này sàn ban công cũ vẫn đảm bảo chịu lực như thiết kế nhưng phải gánh thêm tải trọng của sàn mới nữa
Mong Cụ chỉ dẫn giúp e

David Thắng

Xe hơi
Bác David Thắng cho e hỏi giải pháp với: ban công nhà e kích thước hình thang rộng là 2.5m và đua ra là 0.6m, kết cấu là sàn bê tông có dầm đỡ bên dưới, phần sàn liền khối với sàn tầng còn dầm đỡ cũng liền khối với dầm bo của tầng
Giờ e muốn mở rộng diện tích ban công ra mỗi chiều khoảng 40cm nữa tức là kích thước mới sẽ là 3.3m x 1m.
E nghĩ đến 2 pá sau:
PA1: phá bỏ phần bê tông mặt sàn ban công, giữ lại xương sắt sàn , để nguyên phần dầm đỡ, sau đó cấy thêm thép sàn cho bản sàn mới với kích thước mở rộng, có thể cấy thêm thép liên kết thép sàn với dầm đỡ bên dưới. Cuối cùng đổ bê tông cho sàn ban công mới.
PA này có nhược điểm là liên kết sàn mới với sàn tầng và dầm đỡ không còn toàn khối như ban đầu nữa, e không rõ như thế kết cấu chịu lực còn đảm bảo không
PA2: để nguyên toàn bộ sàn và dầm ban công. Đan sàn thép ban công với kích thước mở rộng, sau đó cấy thép liên kết với bản sàn cũ. Cuối cùng là đổ bê tông sàn mới.
PA này sàn ban công cũ vẫn đảm bảo chịu lực như thiết kế nhưng phải gánh thêm tải trọng của sàn mới nữa
Mong Cụ chỉ dẫn giúp e
Chào cụ
phương án phù hợp là:
1. đục bỏ toàn bộ bê tông cũ. giữ thép cũ. tiến hành khoan cấy thép bổ sung nếu không đủ khả năng chịu lực.
2. quét Sika 732 kết nối giữa lớp mới và lớp cũ đúng kĩ thuật.
3. tiến hành đổ bê tông ô văng như bình thường.

David Thắng

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi sàn ~ 90m2 bước cột khoảng 3~4m thì sàn btct dày khoảng bao nhiêu và trọng lượng sàn là bn/m2 ạ?
Kích thước nhà cụ dfài rộng bao nhiêu? bố trí cột như thế nào ạ?

David Thắng

Xe hơi
cám ơn cụ nhiêu cháu rất cần trong khoảng thơi gian xớm nhất có thể ạ (cu giúp nha cháu 1 tuần a)
Giúp được ngay. nhưng còn phụ thuộc vào thiết kế chi tiết các tầng dưới nữa. phào chỉ nó phải đăng đối , phù hơipj với tổng thể ạ

Sanblack

Xe máy
Giúp được ngay. nhưng còn phụ thuộc vào thiết kế chi tiết các tầng dưới nữa. phào chỉ nó phải đăng đối , phù hơipj với tổng thể ạ
. nhà cháu cân mỗi phần trang trí đó thôi cụ ạ chỉ cân cụ giúp phân ấy chi tiết để thợ họ lam la được ạ.

David Thắng

Xe hơi
Ủn lên cho cụ nào cần

Website
dennhatnam.com
Ủn lên cho cụ nào cần
nhà em có lô đất 10.5m x 22m
em định xây 90mx2 tầng
tầng 1 gồm 1 phòng khách, 1 phòng thờ, 1 phòng ngủ, 1 phòng ăn và 1 vệ sinh
tầng 2 gồm 2 phòng ngủ, 1 phòng học
sân em làm 1 cái hồ 2x6m nuôi cá trắm + kết hợp tầng 3 trồng rau
xin cụ giúp đỡ !!