Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com

turion

Xe buýt
Chẳng biết đã cụ nào hỏi chưa?cháu hỏi chút: Máy bơm tăng áp nhà cháu dùng rơ le cơ,mỗi lần dùng nó kêu nhức cả đầu,đã vậy nước ko đều khi tắm mùa đong rất khó chịu.Cháu định mua cái rơ le điện tử dùng,nhưng ko biết có dùng đc khi có thiết bị dùng nc cao hơn bể mái ko hả các cụ?VD như nhà cháu bình năng lượng mặt trời cao hơn bể và bơm
Cháu định mua loại Rơle này
Cháu đội ơi các cụ ợ

Website
www.facebook.com
Relay điện tử yêu cầu có áp ban đâgu nên ko dùng được cụ ạ.

Chẳng biết đã cụ nào hỏi chưa?cháu hỏi chút: Máy bơm tăng áp nhà cháu dùng rơ le cơ,mỗi lần dùng nó kêu nhức cả đầu,đã vậy nước ko đều khi tắm mùa đong rất khó chịu.Cháu định mua cái rơ le điện tử dùng,nhưng ko biết có dùng đc khi có thiết bị dùng nc cao hơn bể mái ko hả các cụ?VD như nhà cháu bình năng lượng mặt trời cao hơn bể và bơm
Cháu định mua loại Rơle này
Cháu đội ơi các cụ ợ

turion

Xe buýt
Relay điện tử yêu cầu có áp ban đâgu nên ko dùng được cụ ạ.
Cụ ơi,cháu quên ko nói rõ hơn.Đg nc nhà cháu cháu nghĩ vẫn có áp,bởi khi không dùng bơm tăng áp nc vẫn chảy qua máy bơm vào thiết bị van vòi binh thường ở các tầng.Chỉ khi nào cần tăng áp cháu mới bật bơm.Nhưng cháu muốn lắp thêm bình năng lg mặt zời,mà bình lại cao hơn bể chứa. Vậy rơ le ĐT có hoạt động ko cụ?

Website
www.facebook.com
Cụ ơi,cháu quên ko nói rõ hơn.Đg nc nhà cháu cháu nghĩ vẫn có áp,bởi khi không dùng bơm tăng áp nc vẫn chảy qua máy bơm vào thiết bị van vòi binh thường ở các tầng.Chỉ khi nào cần tăng áp cháu mới bật bơm.Nhưng cháu muốn lắp thêm bình năng lg mặt zời,mà bình lại cao hơn bể chứa. Vậy rơ le ĐT có hoạt động ko cụ?
Thiết bị cao hơn bồn nước sẽ ko tạo được áp lực ban đầu cụ ạ. Cụ nên dùng relay áp suất cơ.

VIỆT ANH

Xe điện
Thiết bị cao hơn bồn nước sẽ ko tạo được áp lực ban đầu cụ ạ. Cụ nên dùng relay áp suất cơ.
Em cũng đang bí chỗ này,bồn nước ngang em đặt cách sàn 80cm cạnh kề WC .Em tính mua máy bơm tăng áp nhưng người bán tư vấn bơm tăng áp điện tử không dùng được.Chỉ có cách dùng máy cơ,mà cái này nó kêu lắm.Theo cụ thì em dùng loại nào được?
Cảm ơn cụ.

Website
www.facebook.com
Em cũng đang bí chỗ này,bồn nước ngang em đặt cách sàn 80cm cạnh kề WC .Em tính mua máy bơm tăng áp nhưng người bán tư vấn bơm tăng áp điện tử không dùng được.Chỉ có cách dùng máy cơ,mà cái này nó kêu lắm.Theo cụ thì em dùng loại nào được?
Cảm ơn cụ.
Em dùng con Panasonic JAK130, lắp thêm cái bình tích áp phụ. Chạy êm ru.

Website
www.facebook.com
vào saigon tư vấn cho e quả đèn neon 40w bị cháy đèn, công tháo lắp mua mới và bật giùm công tắc bao nhiêu hộ e phát....
Book vé máy bay đê, vào em làm Phờ di cho.:D

VIỆT ANH

Xe điện

Em tìm cụ Rolland giúp em một chút.
Em cần con IC này cho hộp ĐK cửa cuốn TEC.Cụ có biết chỗ nào bán hoặc cụ có thì cụ để lại cho em với.
Em đã mua hộp mới.Tuy nhiên em muốn sửa để đề phòng lần sau có hỏng còn có cái thay ngay.
Cửa nhà em không có cửa phụ,trục trặc là chui qua hàng xóm ngại lắm.
IC: SYN510R
Em cảm ơn cụ.

Website
www.facebook.com
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn.Em đã có tự tin để làm.
Rượu về em rót cảm ơn cụ.
Chúc cụ ngày làm việc hiệu quả và vui.
Cụ nhớ làm đường xả đáy cho bình tích áp hoặc/và cơ cấu bổ sung khí cho bình nhé. Em là em chơi cái van xe đạp.:))

SumitomoPlus

Xe tải
Đồ gia dụng thì lỗi rất lặt vặt không thể có một cách chung hiệu quả đc, nhiều cụ mợ hỏi lỗi chỉ đơn giản bốt thêm vài bức ảnh cho dễ bắt bệnh cũng bỏ qua. Việc đó vừa tốn công người trả lời vừa khó cho bản thân, máy tính & smart giờ rất cùi vẫn chụp tốt mà đồ xịn của các mợ, các cụ chả thấy ảnh như thế nào. Bản thân mình còn ko muốn mất thời gian tìm hiểu thì chỉ sửa đc vài bữa ko lại qua tay thợ làng nhàng.
Thói quen đó nên thay đổi tích cực hơn là chỉ hỏi và chờ trả lời. Nhiều khi các thợ xịn họ im khá lâu ko muốn làm vì cách thức đặt vấn đề như thế.

hnkovoiduocdau

Đi bộ
Các cụ thông thái cho cháu hỏi trường hợp ống thoát chung cư bị tắc dẫn đến nước thải từ các tầng trên tràn vào nhà ở tầng dưới cùng trên điểm tắc thì có cách nào chống tràn ngược hiệu quả ko ạ?