Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Cụ cho e hỏi: Nhà e dùng bàn cầu loại này GC-909VN của Inax, đc hơn 1 năm, giờ nắp đóng êm chả còn êm nữa, e vào trang thiết bị WC của Inax kg thấy bán nắp kg, vậy có cụ nào dùng cũng bị như thế chưa, có sửa đc kg và sửa thế nào giúp em với ạ. (e copy hình ạ)
Cụ tả rõ hơn được không?

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ tả rõ hơn được không?
Dạ, là cái nắp đậy ở trên khi đóng nó phi ầm xuống luôn, chứ không từ từ như trước nữa, chắc tại cái bản lề nhưng e chưa biết cách sử lý thế nào ạ

Website
www.facebook.com
Dạ, là cái nắp đậy ở trên khi đóng nó phi ầm xuống luôn, chứ không từ từ như trước nữa, chắc tại cái bản lề nhưng e chưa biết cách sử lý thế nào ạ
Cụ thử tháo ra xem nó hãm bằng cơ cấu gì? Lò xo hay ma sát hoặc thủy lực. Với lại cụ cho vài cái ảnh cận cản thì mới phán được ợ.:6:

thngaylangthang

Xe ngựa
Vâng cảm ơn cụ, để e tháo thử ra xem và úp ảnh sau ạ.

trungngothu

Xe tăng
Cụ ơi nhà em dùng máy giặt cửa trước em lúc anh lắc, gần 10 năm rồi
Dạo gần đây em thấy máy giặt xong mà ko lôi ra ngay thì quần áo sẽ hôi lắm
Và dù nhà em đã thay bộ kiềng chân mới nhưng cái máy nó vẫn rung ác chiến lắm.
Gấu nhà em mỗi khi máy rung lại ra giữ máy rồi cười hì hì bảo là ko cần phải mua máy tập bụng nhưng quần áo ít hay nhiều lúc quay vắt máy cũng rung mạnh và kêu to thì em thấy lạ quá
Các cụ nghiên cứu và xử lí hộ em vụ quần áo hôi nhé, nhà em dùng omo xanh cho máy cửa trước

Website
www.facebook.com
Cụ Bụp cho cháu hỏi thăm phát. Nhà cháu dùng nồi cơm điện Pấnonniicc model: SR MM 18-N. Cái lớp chông dính lót bên trong lòng cái nồi bị sước. Cháu định mua cái lòng mới mà hãng Panasonic không còn của model này. Kính hỏi Cụ bên ngoài có chỗ nào chuyên bán món này không ạ? nếu không mua được thì cạo hết lớp màng chống dính đi có ảnh hưởng gì không ạ?
Đa tạ Cụ!
Món nồi cơm em ko rành lắm. Nhưng nó có bị xước thì vẫn tốt hơn là cạo đi cụ ợ. Rửa nồi nhục lắm.:(

Website
www.facebook.com
Vụ rung lắc cụ tham khảo các câu sau:

Em xung phong lên làm chuột bạch phát. :D
eM CÓ CÁI MÁY GIẶT lồng ngang của LG, cứ giặt mẻ nào nhẹ khoảng < 5kg là khi vắt nó nhảy cồ cồ, rồi xoay lung tung.
Các cụ tư vấn dùm em cách xử lý với
Em xin đi hâm riệu đây
Cụ tháo mít nó ra xem cục bê tông đối trọng có bị lỏng ko nhé.:6:
Nó có mấy con đối trọng đấy. Trước, sau, trên, dưới đều có, thế nó mới nặng.:))

Cụ kiểm tra luôn cả hệ thống treo nhé.

Còn vụ quần áo hôi, chắc là lâu lắm rồi cụ không vệ sinh lồng giặt, cặn bẩn tích tụ gây mùi hôi. Cụ mua cái nước vệ sinh lồng giặt dùng thử, vẫn chưa hết hôi thì ới thợ đến tháo ra vệ sinh toàn bộ là hết mùi ngay.:D

Pumzen

Xe ba gác
Gấu nhà em mỗi khi máy rung lại ra giữ máy rồi cười hì hì bảo là ko cần phải mua máy tập bụng nhưng quần áo ít hay nhiều lúc quay vắt máy cũng rung mạnh và kêu to thì em thấy lạ quá
Các cụ nghiên cứu và xử lí hộ em vụ quần áo hôi nhé, nhà em dùng omo xanh cho máy cửa trước
Nhà cháu cũng dùng máy giặt cửa trước,nhưng của hãng LG. Khi mới mua đc cửa hàng tặng cho một chân đế Ni-ox. Thời gian đầu máy mỗi lần vắt,mô tơ quay nhanh,cả máy chạy so với vị trí cũ cả nửa mét. Mặc dù đã dùng thước Li-vô cân bằng giọt nước,nhưng k ăn thua. Cuối cùng nhà cháu bỏ bộ chân ni-ox ra, ngon luôn! Việt nam mình rất hay chế thêm những đồ phụ ngoài,nhằm mục đích bảo vệ. Chính vì những đồ chế thêm làm ảnh hưởng đến máy. Cụ tưởng tượng là một người đứng = đôi chân của mình,sẽ chắc chắn hơn là đứng trên vai một người khác. Cụ thử bỏ bộ chân đế lắp thêm ra,cho trực tiếp chân của máy thôi,xem có khác k? Còn quần áo hay bị hôi,có thể cụ để trong máy lâu quá và mỗi khi giặt cụ cho thêm nước xả Comfort !

nhimbi

Xe buýt
[/IMG]

Cháu đang dùng em Mitsubishi, tự dưng hôm nay cái đèn phía dưới bên trái nhấp nháy rồi cửa gió đóng lại không mát nữa. Tắt đi 1 lúc bật lại được 1 lúc hiện tượng này lại lặp lại. Từ ngày cháu dùng em nó đến nay, cháu chỉ thấy sáng mỗi đèn phía dưới bên phải là đèn power, phía trên bên phải là đèn chế độ ECO. Còn 2 cái đèn bên trái ko bao giờ sáng cả. hôm nay nó nhấp nháy là có biến ngay. Các cụ tư vấn giúp cháu ạ. Chắc cháu phải nhờ cụ nào có chuyên môn đến khám cho em nó.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Lâu rồi anh có vệ sinh điều hòa ko? Cả cục nóng lẫn cục lạnh
Mang vòi ra rửa đâu vào đấy rồi, bình thường không sao, cứ hôm nào nóng quá mới bị, thế mới tài, trong khi phòng con gái lắp pana 12000 thì vẫn ngon ơ.

trai3bua

Xe buýt
Cụ dùng bột tẩy lồng pigeon e đang phân phối cho các siêu thị đấy giá siêu thị là 105k/ hộp. .giữa hai lớp inox của lồng giặt lâu ngày cáu bẩn , rêu mốc nên mới bị hôi.

kanmoloko

Xe tải
Em đang đau đầu vụ máy bơm, mong các cụ chỉ giúp
Nhà em ở tập thể cũ, mỗi nhà phải tự trang bị bể chứa nước, để trong nhà hoặc trên trần, nước chỉ bơm vào bể 7h sáng hàng ngày
Nhà em ko có chỗ trên trần, phải treo bể 1 khối ngang hông nhà. Em sử dụng cái bơm Hanil của Hàn Quốc, cũng hơn 10 năm tuổi, mỗi lần mở nước là bơm kêu, và kêu khá to. Mọi rắc rối bắt đầu từ đây:
- Hàng ngày nhà em hạn chế dùng nước buổi trưa và buổi tối, đánh răng tắm rửa trước 10h đêm để ko ảnh hưởng đến hàng xóm
- Ghét nhất là xả bồn cầu. Nước bơm vào bồn cầu đoạn đầu bơm chạy liền mạch, nhưng về cuối, khi van két nước gàn đóng, bơm bắt đầu cà giật, cà giật khoảng chục lần. Rất ồn ào và khó chịu

Mong được các cụ tư vấn giúp em xem có phuơng án nào khả thi ko:

- làm hộp cách âm có đc ko? Nếu đc thì làm ở đâu ah?
- có loại bơm nào thật êm, kể cả lúc khởi động ko?
Cám ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Em đang đau đầu vụ máy bơm, mong các cụ chỉ giúp
Nhà em ở tập thể cũ, mỗi nhà phải tự trang bị bể chứa nước, để trong nhà hoặc trên trần, nước chỉ bơm vào bể 7h sáng hàng ngày
Nhà em ko có chỗ trên trần, phải treo bể 1 khối ngang hông nhà. Em sử dụng cái bơm Hanil của Hàn Quốc, cũng hơn 10 năm tuổi, mỗi lần mở nước là bơm kêu, và kêu khá to. Mọi rắc rối bắt đầu từ đây:
- Hàng ngày nhà em hạn chế dùng nước buổi trưa và buổi tối, đánh răng tắm rửa trước 10h đêm để ko ảnh hưởng đến hàng xóm
- Ghét nhất là xả bồn cầu. Nước bơm vào bồn cầu đoạn đầu bơm chạy liền mạch, nhưng về cuối, khi van két nước gàn đóng, bơm bắt đầu cà giật, cà giật khoảng chục lần. Rất ồn ào và khó chịu

Mong được các cụ tư vấn giúp em xem có phuơng án nào khả thi ko:

- làm hộp cách âm có đc ko? Nếu đc thì làm ở đâu ah?
- có loại bơm nào thật êm, kể cả lúc khởi động ko?
Cám ơn các cụ nhiều!
Cụ tham khảo câu hỏi số 9-1 trong mục lục tại Post #2 trong thớt này nhé.

Mà bơm 10 tuổi thì thay được rồi, hoặc mang đi thay vòng bi là đỡ kêu ngay.

kanmoloko

Xe tải
Cụ tham khảo câu hỏi số 9-1 trong mục lục tại Post #2 trong thớt này nhé.

Mà bơm 10 tuổi thì thay được rồi, hoặc mang đi thay vòng bi là đỡ kêu ngay.
Em cám ơn cụ Bụp rất nhiều! Em đã hổ nhiều thợ, nhiều nơi mà ko tìm ra giải pháp.
Em xem cái post cụ giải thích nguyên lý hoạt động có áp suất P1, P2 nhưng không xem được hình minh họa. Cụ có thể up lại giúp em được không?
Mai em sẽ làm ống tích áp này, nhưng nối vào ống hàn nhiệt Dekko, chắc phải gọi thợ vì ko có đồ hàn

trai3bua

Xe buýt
Em cám ơn cụ Bụp rất nhiều! Em đã hổ nhiều thợ, nhiều nơi mà ko tìm ra giải pháp.
Em xem cái post cụ giải thích nguyên lý hoạt động có áp suất P1, P2 nhưng không xem được hình minh họa. Cụ có thể up lại giúp em được không?
Mai em sẽ làm ống tích áp này, nhưng nối vào ống hàn nhiệt Dekko, chắc phải gọi thợ vì ko có đồ hàn
Ra quán bán đồ điện nước thuê máy hàn nhiệt

kanmoloko

Xe tải
Cám ơn cụ. Em cũng tính đến phương án này rồi, nếu họ có cho thuê.
Theo như em tính thì trong cái ống tích áp sẽ ko có nước, nên ko cần gia cố kỹ càng lắm đúng ko cụ? Vì nó cũng ko nặng lắm

Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ. Em cũng tính đến phương án này rồi, nếu họ có cho thuê.
Theo như em tính thì trong cái ống tích áp sẽ ko có nước, nên ko cần gia cố kỹ càng lắm đúng ko cụ? Vì nó cũng ko nặng lắm
Cụ nhớ làm van xả đáy của bình tích áp nhé. Vì theo thời gian, lượng khí trong bình sẽ ít dần do hòa tan vào nước dẫn đến thời gian chạy - nghỉ của bơm giảm. Lúc này cần xả hết nước trong bình ra.:D

Website
www.facebook.com
Hình ko xem được nằm ở post số bao nhiêu cụ ơi?