[Funland] Tuyển tình nguyện viên tiêm thử vacxin ARCT-154 của Mỹ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Trong khi nhiều cụ ngồi chửi thì Thái Lan đã thử nghiệm gđ vác xin mRNA nội địa của mình và bước đầu ghi nhận kết quả khả quan. Dù Thái đã có quyền sx vác xin Astra zanenca. Xuất khẩu hàng loạt ra các nước, trong đó có VN. Không muốn thử nghiệm thì lại đợi ăn sái của thế giới. Mà ông ăn sái thì như HCM bây giờ. Nát hết người rồi ms đc ăn miếng rơi vãi
Nó cứ âm thầm làm thế mới đúng làm khoa học - kỹ thuật!

icemain

Xe tăng
Ko làm cảnh cụ ạ. Vin xây nhà máy là nhà máy sx Vaccine quy trình công nghiệp với loại mRNA đã được chuẩn hoá. Có nghĩa nó hoàn toàn có thể sx loại Vaccine khác ngoài Covid sử dụng công nghệ mRNA, mà cái này hứa hẹn là tương lai của ngành dược phẩm. Còn việc nghiên cứu thì thật sự Vin chưa đủ trình để đảm nhận và ko được chuyển giao cái này!
Quá ghê. Nhưng Pfizer nó làm cái nhà máy to oạch ở Singapore mất rồi.

Go on

Xe điện
Sing bé tẹo mà ôm lắm thứ nhỉ
Bọn đó nó rất ưu tiên công nghệ mới, sẵn sàng làm chuột bạch. Ví dụ xe điện tự lái, vác xin... tiên phong cho các hãng thử nghiệm diện hẹp rồi tăng dần quy mô sau khi đã thấy ổn. Nên thế giới có gì mới mà ưu việt là nó có trước. Như cái vác xin của hãng gì Vin xin cấp bản quyền sản xuất đó thì Sing nó bắt đầu triển khai thử nghiệm từ 8-8 vừa rồi.
Nhiều cụ muốn an toàn cho vài chục người (dù rủi ro là rất thấp vì đã nghiện cứu trên các loại động vật có Gen gần giống người và đã là tiêu chuẩn thử nghiệm an toàn từ xưa tới nay) có thể đánh đổi rủi ro an toàn cho trăm triệu người VN nên chửi vụ thử nghiệm ở VN quá trời. Cứ thích mãi mãi theo ngửi mông bọn phát triển =))

rachfan

Xe điện
Trong khi nhiều cụ ngồi chửi thì Thái Lan đã thử nghiệm gđ vác xin mRNA nội địa của mình và bước đầu ghi nhận kết quả khả quan. Dù Thái đã có quyền sx vác xin Astra zanenca. Xuất khẩu hàng loạt ra các nước, trong đó có VN. Không muốn thử nghiệm thì lại đợi ăn sái của thế giới. Mà ông ăn sái thì như HCM bây giờ. Nát hết người rồi ms đc ăn miếng rơi vãi
Nó cứ âm thầm làm thế mới đúng làm khoa học - kỹ thuật!
Cái này có tin trên báo Tây từ lâu rồi. Vắc xin mRNA của Thái là hợp tác giữa ĐH Chulalongkorn và ông Drew Weissman, chính là nhà phát minh vắc xin mRNA của Moderna.

Mục đích của dự án này là tạo ra vắc xin covid mRNA giá thấp cho các nước nghèo.

Với sự tham gia của ông Weissman thì có thể khẳng định 100% là vắc xin sẽ thành công, mà sẽ là sở hữu của Thái luôn chứ không phải liên doanh gia công như Vin. Và sẽ là 1 nguồn lợi nhuận khủng cho Thái.

noname-1

Xe tải
Quá ghê. Nhưng Pfizer nó làm cái nhà máy to oạch ở Singapore mất rồi.
Làm thì kệ nó thôi, TQ, úc nó cũng xây nhà máy to oạch đấy. Thị phần dược phẩm có bao giờ thiếu đâu, chỉ cần thị trường nội địa cũng sống khoẻ ra rồi

sao phải xoắn

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Tay nhanh hơn....là có thật . Đừng lấy thông tin không căn cứ rồi phán bừa. Cả 1 tập đoàn hàng nghìn người chả lẽ lại thua mấy ông chém gió.

Có giỏi thì show ra xem nào.
mRND là công nghệ gì? chỉ có mRNA thôi, chưa biết tay ai nhanh hơn não đâu!

ducleminh

Xe điện
Thông tin hàng năm bắt buộc phải tiêm nhắc lại ở đâu vậy cụ? E đọc chỉ thấy tiêm 2 mũi hoặc nhiều lắm 3 mũi là xong.
Sau 1 tháng nó sẽ giảm tác dụng đi dăm %, vậy cụ thừa biết đếm là sau tầm 12 tháng sẽ hết tác dụng, mũi 3 cũng chỉ kéo dài hơn thôi rồi vẫn phải mũi 4 ...

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đòi giúp em số tiền đã đóng vào quỹ vx được ko? Em có trích lục chuyển khoản để chứng minh!
Gọi điện cho TT y tế huyện để hỏi tiêm, họ hỏi luôn là có ủng hộ quỹ ko? Mà phải ủng hộ ở huyện mới được; chuyển khoản cho quỹ trung ương thì next!
Em có check thử thì ủng hộ bằng cách nhắn tin không tra cứu đc trên web. Ủng hộ qua web thì tra được theo số đt

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Mọi câu chuyện rồi cũng chỉ đến vài ba câu dè bỉu, chán nhỉ.
Cũng mong cụ ko phải rơi vào thế phải lựa chọn...
Nanocovax sắp xong rồi, an toàn hơn cái mRNA nhiều, test giai đoạn 3A khả quan!
Ngoài ra có 1 vx gì của VN nữa, đang bắt đầu test giai đoạn 3 ở Thái Bình!
Cái vx chưa test lần 1 thì giờ đừng nên nói gì thì hơn. Nổ quá lại như Bphone với Vsmart!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ nói ai đấy? Cụ có biết công nghệ mRND của đồng chí bên trên là cái gì ko mà đòi chém gió :))
Bạn ấy viết sai có mỗi m-RNA với mRND mà cụ soi kinh. :))
Cơ mà em đồng ý mà mRND thế giớ chưa ai biết nó là gì thì ai dám cấp phép.

Trach Van Doanh

Xe hơi
Nói thật với các cụ, chả phải muốn làm anh hùng đâu nhưng trong tình thế nước sôi, lửa bỏng thế này, nhà cháu thì tuổi cũng gọi là có tý, chẳng còn trẻ nữa nên thôi thì vì tương lai con em chúng ta mà sẵn sàng xung phong làm tình ........................................................................................................ nguyện viên tiêm cho anh Vượng hay cho nanovax 1 phát cũng được. Chỉ xin bác ấy con vinfast để đi tiêm rồi về thôi :)) :)) :)) :)) :))

badboy1990

Xe máy
Nói thật với các cụ, chả phải muốn làm anh hùng đâu nhưng trong tình thế nước sôi, lửa bỏng thế này, nhà cháu thì tuổi cũng gọi là có tý, chẳng còn trẻ nữa nên thôi thì vì tương lai con em chúng ta mà sẵn sàng xung phong làm tình ........................................................................................................ nguyện viên tiêm cho anh Vượng hay cho nanovax 1 phát cũng được. Chỉ xin bác ấy con vinfast để đi tiêm rồi về thôi :)) :)) :)) :)) :))
Gửi cụ, lux SA luôn nhé =))

sao phải xoắn

Tháo bánh
Nanocovax sắp xong rồi, an toàn hơn cái mRNA nhiều, test giai đoạn 3A khả quan!
Ngoài ra có 1 vx gì của VN nữa, đang bắt đầu test giai đoạn 3 ở Thái Bình!
Cái vx chưa test lần 1 thì giờ đừng nên nói gì thì hơn. Nổ quá lại như Bphone với Vsmart!
Thì cũng mong cụ ko phải rơi vào thế phải lựa chọn hoặc là tiêm vacccine do thằng vin sản xuất hoặc là nằm chờ chết :))
Giải thích nhiều làm gì.

Nha Trang 1

Xe hơi
em chả hiểu các cụ nghĩ gì khi trong này rất nhiều cụ nói năng dè bỉu khi mà CQ và DN đang thử Vắc xin. vắc xin nào chả phải thử nghiệm và người đăng ký thử nghiệm hôm nay quay trên tivi toàn người nhìn sáng láng không phải không biết suy nghĩ.
nếu ai cũng như một số cụ ở trên đây thì làm sao có thuốc cho mà dùng. thay vì nghi ngờ nói cho sướng miệng thì im lặng có lẽ tốt hơn.
và tới hôm nay trong khi các cụ đang nói xiên nói xỏ thì đã tiêm xong đợt 1 rồi, danh sách TNV các đợt chắc cũng gần đủ rồi
Cụ có năm trong danh sách đăng ký thử không hay cũng lên đây chém gió :)

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Thì cũng mong cụ ko phải rơi vào thế phải lựa chọn hoặc là tiêm vacccine do thằng vin sản xuất hoặc là nằm chờ chết :))
Giải thích nhiều làm gì.
Chết sao được, cụ bị ám ảnh sợ đến thế à?
Giả sử có bị nhiễm Covid, thì 98% là ko chết.
Phòng trừ 2% đó thì có tiêm vacxin và thuốc chữa. Cái vx của thằng Vin nó ra thì lúc đấy VN ko sợ chết vì Covid nữa rồi, vì có nhanh thì cũng cuối 2022, đầu 2023!
Mà kể cả có ra nhanh, thì cũng k nên tiêm vx của 1 ông làm bất động sản!