[Funland] Tuyển tình nguyện viên tiêm thử vacxin ARCT-154 của Mỹ

sao phải xoắn

Tháo bánh
Chết sao được, cụ bị ám ảnh sợ đến thế à?
Giả sử có bị nhiễm Covid, thì 98% là ko chết.
Phòng trừ 2% đó thì có tiêm vacxin và thuốc chữa. Cái vx của thằng Vin nó ra thì lúc đấy VN ko sợ chết vì Covid nữa rồi, vì có nhanh thì cũng cuối 2022, đầu 2023!
Mà kể cả có ra nhanh, thì cũng k nên tiêm vx của 1 ông làm bất động sản!
Thì cứ chúc cụ ko bị vào tình thế phải lựa chọn như vậy.
Cố gắng sống cho tốt nhé.

sao phải xoắn

Tháo bánh
Nếu chơi fair thì chả sợ, chỉ sợ trò lobby chặn hết đường các loại vắc xin khác để mình nó một chợ thì...
Đúng vậy.
Cụ tưởng chơi ko fair mà yên đc với ofer à :))

qkace

Xe điện
Nếu chơi fair thì chả sợ, chỉ sợ trò lobby chặn hết đường các loại vắc xin khác để mình nó một chợ thì...
Chỉ sợ vacxin thử nghiệm không thành công thôi chứ nếu hiệu quả cũng sao mà dám lobby một mình một chợ được! Các hãng như Pfizer hay Moderna toàn hãng toàn cầu trị giá hơn 100 tỷ mà lại chịu để yên à? Trừ khi loại vacxin chỉ dùng cho nội địa và hãng không có nhu cầu vươn tầm thế giới thì thôi, may ra họ bỏ qua.

sao phải xoắn

Tháo bánh
Chỉ sợ vacxin thử nghiệm không thành công thôi chứ nếu hiệu quả cũng sao mà dám lobby một mình một chợ được! Các hãng như Pfizer hay Moderna toàn hãng toàn cầu trị giá hơn 100 tỷ mà lại chịu để yên à? Trừ khi loại vacxin chỉ dùng cho nội địa và hãng không có nhu cầu vươn tầm thế giới thì thôi, may ra họ bỏ qua.
Nanocovac đang được Ấn Độ và Hàn Quốc quan tâm đặc biệt và muốn mua bản quyền đấy cụ, chưa thấy hãng kia ý kiến gì.

qkace

Xe điện
Nanocovac đang được Ấn Độ và Hàn Quốc quan tâm đặc biệt và muốn mua bản quyền đấy cụ, chưa thấy hãng kia ý kiến gì.
Thì ai mua cứ bán còn hiệu quả thì tính sau khi thử nghiệm. Mà nanocovac tuổi gì mà dám lobby 1 mình 1 chợ ở 2 trung tâm sản xuất vacxin là Ấn và Hàn.

badboy1990

Xe máy
Vươn đi đâu ợ? Thấy bảo nó chỉ bán cho license sx tự dùng thôi, cấm xuất khẩu.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Thì ai mua cứ bán còn hiệu quả thì tính sau khi thử nghiệm. Mà nanocovac tuổi gì mà dám lobby 1 mình 1 chợ ở 2 trung tâm sản xuất vacxin là Ấn và Hàn.
Muốn bán được ra nước ngoài ít ra phải được WHO chập thuận, chắc cũng không đơn giản !

sao phải xoắn

Tháo bánh
Có giao dịch là có cạnh tranh rồi cụ ơi.
Tuổi gì thì cụ chắc cũng nghe nói thì cứ bình tĩnh cái đã nào, làm gì mà sồn sồn lên vậy?

qkace

Xe điện
Vươn đi đâu ợ? Thấy bảo nó chỉ bán cho license sx tự dùng thôi, cấm xuất khẩu.
À, thế thì cũng còn tùy xem lời lãi thế nào.

Có giao dịch là có cạnh tranh rồi cụ ơi.
Tuổi gì thì cụ chắc cũng nghe nói thì cứ bình tĩnh cái đã nào, làm gì mà sồn sồn lên vậy?
Cũng phải tính dần cụ ạ. Sắp phải ra lò rồi không tính từ bây giờ thì bao giờ.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Đâu cụ, vắc xin Nga chưa được WHO công nhận mà bán tóe loe khắp thế giới kìa.
Nga nó là nước lớn, VN tuổi gì so với nó được, Taiwan Ấn độ, Cuba,… khôi nước có vacxin nội địa rồi, nhưng bán được cho ai đâu, chắc ô Vin PR là chính thôi

sao phải xoắn

Tháo bánh
À, thế thì cũng còn tùy xem lời lãi thế nào.

Cũng phải tính dần cụ ạ. Sắp phải ra lò rồi không tính từ bây giờ thì bao giờ.
Tính toán đã có người liên quan lo, việc của cụ là ngồi tận hưởng :))
Tuổi gì mà đòi tính.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi đặt ra là vì sao nhiều hãng khác cũng thử vaccine, thì ko thấy ai có ý kiến gì? Mà Vin thử vaccine thì nhiều người bình luận, ủng hộ, phản đối, nghi ngờ ....... Vin có gì đặc biệt mà làm cái gì dư luận cũng săm soi, dậy sóng đến vậy?

Mountain Men

Xe buýt
Câu hỏi đặt ra là vì sao nhiều hãng khác cũng thử vaccine, thì ko thấy ai có ý kiến gì? Mà Vin thử vaccine thì nhiều người bình luận, ủng hộ, phản đối, nghi ngờ ....... Vin có gì đặc biệt mà làm cái gì dư luận cũng săm soi, dậy sóng đến vậy?
Nhiều cổ đông nhất hội!