[Funland] Ủng hộ quỹ mua vac xin

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kiabuoisang

Xe container
Theo e hiểu là cái quỹ này dùng mua vaccine để tiêm miễn phí cho các hoàn cảnh khó khăn hay ưu tiên.
Mình ủng hộ quỹ là vì cái đó. Còn nói chung là những người có điều kiện thì tiêm vaccine thương mại và phải trả tiền.
E ủng hộ 500k lấy thảo thôi.
Chẳng cần tiêm miễn phí hay thương mại. Chỉ cần được tiêm ngay thì sẽ ủng hộ cả 10-20 củ luôn, nhưng có cơ chế ấy ko nhỉ.

langthangnoidau

Xe buýt
Chắc để kêu gọi Dn ủng hộ cho dễ.
Em thì miễn, chả tin bố con thằng nào@@ tiêm dịch vụ trả tiền thì em đi tiêm

Nhạc

Xe container
Chẳng cần tiêm miễn phí hay thương mại. Chỉ cần được tiêm ngay thì sẽ ủng hộ cả 10-20 củ luôn, nhưng có cơ chế ấy ko nhỉ.
Về lý thuyết là tiêm miễn phí cụ ạ. QH đã ký 12 k tỉ cơ mà. Quỹ e nghĩ để gom hàng là chính, gom tiền được càng tốt, dân ta đang có p trào từ thiện tốt, nghìn tỷ đơn giản. E nghĩ vụ Quỹ này CP xử lý khá sáng tạo. Chỉ sướng BTC và BYT, một ông được ôm tiền một ông né được ôm tiền.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ nào cảm thấy cần thiết và vui vẻ thì đóng góp. Âu cũng là giúp mình giúp người, giúp cả nhà nước.
Cụ nào cảm thấy ko ok thì thôi. Nhà nước vẫn cứ sẽ tiêm miễn phí cho các cụ (nếu các cụ thích tiêm).
Thế thôi, mà vào thớt đập vào mắt là 2-3 ông tỏ vẻ nguy hiểm, bóng gió về chiến lược này nọ, rồi ý là lỗi do chuyện này là của Nhà nước.

Buồn cười thật.

minh0075

Xe điện
Mình thì đợi có xin cán bộ công nhân viên chức theo kiểu nửa xin nữa ép như các vụ bão lũ không.

Mraaa

Xe tăng
một khi đã có chủ trương này thì ...phức tạp thật rồi... kể ra chúng ta ngủ mơ trên chiến thắng chăng ? khi dịch đang trầm thì kg mua vắc xin..giờ cả thế giới toang mới hô hào nhau đi mua . mà mua thời điểm nhậy cảm này thì sợ không ai bán. mà bán họ cũng ép giá
Mua bằng cách nào vậy cụ, người ta còn đang R&D, mới có sản phẩm thương mại gần đây, cũng phải hóng xem có tạch nhiều không mới dám mua chứ? Mà cứ cho là mua được sớm đi thì cụ có dám đi hàng đầu để tiêm không?

Nhạc

Xe container
Mình thì đợi có xin cán bộ công nhân viên chức theo kiểu nửa xin nữa ép như các vụ bão lũ không.
Ko ép cũng nên đóng góp 1 chút cụ ạ. Vì bản thân và cộng đồng. Ăn hút bo gái các cụ ko tiếc, sao lại căn cơ vụ này quá vậy. NN chắc cũng muốn thử xem nd có sẵn sàng mở ví ko. Dân mình bjo cũng chảnh phết. Khó khăn bên ngoài thì muốn giải cứu, dịch trong nước thì muốn cách ly chữa trị miễn phí, vaccin tiêm thì muốn hàng xịn nhưng test thử tinh thần xuống tiền mua hàng hịn thì chắc lép thương mại cơ. Bảo sao đoạn đầu ko bác nào dám cọc tiền vào các dự án ko biết cửa cuối. Khó thật ý chứ.

STElectrics

Xe lăn
Có lẽ nhà nước nhập về bán cho dân (kể cả tính lãi cao ở thành thị để bù lỗ cho vùng sâu vùng xa) thì em thấy OK hơn kêu gọi đóng góp như thế này.

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Có điều kiện thì ủng hộ, ko thì thôi, các cụ ủng hộ vào quỹ mặt trận tổ quốc nơi mình sống cũng sẽ chuyển vào quỹ mua vacxin mà. Em cũng đã ủng hộ rồi.

John2021

Xe tải
một khi đã có chủ trương này thì ...phức tạp thật rồi... kể ra chúng ta ngủ mơ trên chiến thắng chăng ? khi dịch đang trầm thì kg mua vắc xin..giờ cả thế giới toang mới hô hào nhau đi mua . mà mua thời điểm nhậy cảm này thì sợ không ai bán. mà bán họ cũng ép giá
E cũng nghĩ vậy.
Dàn lờ đờ này có vẻ hơi ảo tưởng, hoặc sợ mang tiếng nên ko dám sốt xắng cấm 30.4. Giờ ăn đủ mục tiêu kép thành ra thảm họa kép.
Đc tý tiền 30.4 du lịch vào túi 1 số DN, nhưng giờ tiền cách ly, xét nghiệm, chữa bệnh, ổn định sau dịch, nhất là mạng người, thì thảm họa thật.

ok.

Xe tăng
Em hiểu chứ cụ và cực hiểu, thông cảm cũng như ủng hộ tất cả những gì em có thể trong những lúc như thế này và thực sự đã cùng 1 số cụ ofers làm rồi. Nhưng việc gì ra việc đó, em cũng đã nói rồi là cá nhân em không tham gia vụ việc này! Chả nhẽ em lại dẫn thêm 1 ảnh báo chính thống hơn nữa về việc vận động nhân dân vùng HD quyên góp mua vaccine. Mà thôi... em không nói nữa không phải vì sợ gì phạm húy cả mà có lẽ không cần thiết vì câu chuyện không nằm ở việc quyên góp.

Chắc ao ợp mân lì roài Bên ạ.....Mí lại....

Độ này vài trăm case nhiễm pơ đay mí đét case.....announce cứ gọi là nhẹ dư lông hồng không phải rủ rỉ dư trước. ;))

Thôi, thì lúc thiên hạ sợ thì mình lại coi dư thường vậy. :))

3077

Xe container
Lúc VN trầm là lúc âu mỹ toang, nhiều tiền như EU mà nó còn mang UK ra kiện vì không cho vacxin ra khỏi nước, Mỹ cũng tương tự. Giờ thừa Mỹ nó mới cho xk vì sắp hết hạn. Theo cụ VN đủ lực mà mua k? Châu Á ngoài TQ tự làm tự ăn ra em chưa thấy nc nào vỗ ngực thành công vx cả

poiuy

Xe cút kít
Em chưa thể móc ví vì chưa thấy ở đâu công bố hoặc niêm yết công khai
1/ công thức, quy định tính chi phí cách ly, chữa trị..??
2/ Xét nghiệm có mất phí ko? Fai có đối tượng dc miễn hoặc chi trả 1 phần chứ?
3/ Ai dc tiêm vaccine free, ai trả phí 1 phần, ai fai trả đủ 100%

neverfg

Xe điện
Thời gian gần đây thấy NN kêu gọi các cá nhân, tổ chức ủng hộ quỹ mua vắc xin chống covid. E chưa hiểu sao NN ko mua rồi bán lại cho dân, ai khó khăn thì có chính sách riêng như vậy bài toán chi phí sẽ giải quyết nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Nhà nước mua rồi tiêm miễn phí hết.Làm gì có chuyện bán chác ...

nvh_hn

Xe container
Thời gian gần đây thấy NN kêu gọi các cá nhân, tổ chức ủng hộ quỹ mua vắc xin chống covid. E chưa hiểu sao NN ko mua rồi bán lại cho dân, ai khó khăn thì có chính sách riêng như vậy bài toán chi phí sẽ giải quyết nhanh mà và dân sẽ đc tiêm sớm.
Mấy vấn đề khác nhau:

- Nhà nước vẫn đang mua, nhưng chưa có (nhiều).

- Kinh doanh trên sự chết chóc thì không phải là NN. Ngay như em (đọc) thấy thì phần lớn thế giới cũng miễn phí hết.

- Mai kia nhiều khắc có dịch vụ, cụ không thích tiêm loại này, thích loại khác thì mua, thích tiêm êm ái thì mua.v.v...

3077

Xe container
Vận động đóng góp cũng là 1 dạng thế rồi, nhà nào xác định đủ khả năng tự tiêm thì ck cho quỹ đi thôi

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Thời gian gần đây thấy NN kêu gọi các cá nhân, tổ chức ủng hộ quỹ mua vắc xin chống covid. E chưa hiểu sao NN ko mua rồi bán lại cho dân, ai khó khăn thì có chính sách riêng như vậy bài toán chi phí sẽ giải quyết nhanh mà và dân sẽ đc tiêm sớm.
vậy thì ko phải 1 nước xhcn.

Trạng thái
Thớt đang đóng