[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

Thành Thị 1

Xe điện
Theo e cụ chủ đặt cái bàn đá với ghế chỗ nó đỗ xe (bảo nó đánh xe ra mà đặt) nó đi gửi chỗ khác hoặc bán thì cụ để gọn lại mà đỗ thôi!

sắt con

Xe điện
Em nghĩ chỉ là chỗ đỗ xe chùa thôi mà, ko thuộc sở hữu của cụ thì hôm nào ai về sớm thì đỗ. Nặng nề quá mệt óc cụ ạ

TXM3b

Xe tải
Em nghĩ chỉ là chỗ đỗ xe chùa thôi mà, ko thuộc sở hữu của cụ thì hôm nào ai về sớm thì đỗ. Nặng nề quá mệt óc cụ ạ
trước e mua cũng vì cái view thoáng, và vì cả cái đỗ xe đó, cả dãy nhà mặt hồ, nhà nào cũng đỗ trước nhà đó cụ ạ , chơi bẩn như 2
Cụ cài tạo chút đánh xe vô nhà cho yên tâm, đêm ngủ cho ngon dấc. Chỗ đối diện nhà cụ mua lấy mấy chậu cây cảnh, bộ ghế xi măng thêm cái dù nữa là ngồi hóng viu hồ mát mẻ chả tranh chấp với bố con thằng nào nữa ;))
à trước e có định để, mà làm thế, thì nhà mình lại bị cái độ lạ nó ra nó ngồi, e cũng chả thích, chỗ e đội câu cá nhiều, có bộ bàn ghế đấy lại chả thích quá, tự dưng lại đống người lạ ngồi trước nhà mình
có lẽ phương án e là cho mấy cái xe máy thừa trong nhà ra ngoài, xích lại , cho xe vào nhà thật, nhưng để xem chơi với nó xem nhưu nào đã, nó dân đi tù, nhưng nhà e công an nhiều, cũng k ngại nếu va chạm, ngại cái nó thù vặt sau này, nên cần tính kỹ kkk

TXM3b

Xe tải
chuẩn luôn cụ ạ, nhiều ô theo kiểu nhà ngõ 2b hoặc 2 cẳng tránh nhau, hoặc nhà tập thể hay chung cư nên theo như cụ nói là có uẩn ức hoặc có thù với nhà có vỉa hè ô tô đỗ cửa. Lúc nào cũng mở mồm ra là thượng tôn pl, làm gì có biển cấm đỗ, bla bla... Mà có hiểu đâu là ý thức và nhìn người mà sống mới là điều quan trọng nhất. Cái đơn giản là cái số điện thoại cũng ko để lại, đỗ uỵch trc cửa nhà ng khác xong đi mất hút vậy mà vẫn bênh được, e thấy những thành phần đó theo kiểu có bệnh về suy nghĩ rồi :D
đỗ kiểu chốc nhát, vài ngày nhờ nhau thì k sao, nhưng lại thích đỗ quanh năm luôn mới tởm, mấy cụ trên mà nói vậy, e cứ xin lỗi các cụ trước, chắc nhà các cụ chưa vào hoàn cảnh như này, các cụ bỏ tiền chục ra mua cái nhà view hồ, đường rộng để xe , có thằng ở đâu vào để quanh năm , bảo k có biển , k cấm, đường của chung, vậy nếu các cụ đi thuê cái nhà mặt phố , vỉa hè của chung, có thằng đâu ra ngồi bán luôn trên vỉa hè nhà các cụ, nó bảo nó ngồi vỉa nhà nước, các cụ có đuổi không? hay chấp nhận, e thấy mấy bà ngồi vỉa hè trước nhà người ta, mỗi tháng cũng phải mất vài trăm k cho chủ nhà đấy, không free đâu, mặc dù chỉ ngồi có tí phía trước

canhhoabatdiet

Xe container
Nhà e ngõ cụt trước mặt đường rộng 7m, bên kia k có nhà dân, nên e vẫn đỗ xe bên kia đường, đường còn lại vẫn thừa sức oto to đi qua lại, chuyện chả có gì , khi nhà đăng sau nhà e, có xe oto, ban đầu đi gửi , sau tốt quá, thế là rình hôm e đi làm, nó phi vào để luôn ở đó
Trường hợp này e hiểu là k có luật nào cấm, vậy xử lý sao các cụ nhỉ?
Em thì k chơi với dân xã hội, còn nhà kia thì mấy thằng con hư hỏng tù tội, nên e cũng đang tính làm sao cho hợp lý lâu dài, còn e cũng k ngán , động vào e là cho nó đi tù, nhưng tính lâu dài, e đã nói nhỏ nhẹ, mà k được, vì chúng nó cậy dân tù về , dọa nạt, nhờ các cụ xem thêm TH này xử lý sao ạ
Điều đầu tiên là xem Sổ đỏ nhà cụ nó đến đâu. Cụ xem xem vỉa hè và lòng đường có thuộc quyền sử dụng của cụ không nhé!

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Đường rộng7 m thì xe có thể ra vào thoải mái, bên kia đường mình dỗ được thì họ đỗ dđược, cụ chủ cứ nghĩ là bên kia có người làm nhà chả nhẽ mình dỗ ?
Hàng xóm với nhau nhường tý cho nhẹ nhàng; biết đâu cụ vui vẻ họ lại nhường, làm căng chả giải quyết vấn đề gì, ví như xe mình dỗ nó phá không có bằng chứng thì làm gì nhau, hay ngồi bên cửa nhà mình canh?
Em ở phố tỉnh, đường rộng nhiều khi về xe dỗ kín phải đi hỏi cửa hàng dọc 2 bên để nói họ đi mình vào nhà.
Chỗ khu em ai về trước đỗ trước. Chừa lối xe máy ra vào nhà là vui vẻ cả xóm

canhhoabatdiet

Xe container
Những chỗ như thế này thì ai đỗ trước là được vì nó chẳng của ai cả. Phải như khu nhà em, tổ dân phố cho đặt hết chậu cây dọc tường thì mới không còn xe đỗ nữa.
Bậy cụ ơi. Luật nào nói ai đỗ trước là được?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
đỗ kiểu chốc nhát, vài ngày nhờ nhau thì k sao, nhưng lại thích đỗ quanh năm luôn mới tởm, mấy cụ trên mà nói vậy, e cứ xin lỗi các cụ trước, chắc nhà các cụ chưa vào hoàn cảnh như này, các cụ bỏ tiền chục ra mua cái nhà view hồ, đường rộng để xe , có thằng ở đâu vào để quanh năm , bảo k có biển , k cấm, đường của chung, vậy nếu các cụ đi thuê cái nhà mặt phố , vỉa hè của chung, có thằng đâu ra ngồi bán luôn trên vỉa hè nhà các cụ, nó bảo nó ngồi vỉa nhà nước, các cụ có đuổi không? hay chấp nhận, e thấy mấy bà ngồi vỉa hè trước nhà người ta, mỗi tháng cũng phải mất vài trăm k cho chủ nhà đấy, không free đâu, mặc dù chỉ ngồi có tí phía trước
Các cụ ấy cứ nói thế thôi, thực tế nó khác lắm. Đến mấy cái văn phòng giao dịch của ngân hàng thôi, cũng nhà mặt phố bên ngân hàng họ thuê của dân đấy, chỉ dừng xe dưới lòng phía trước thôi là có bảo vệ ra hỏi luôn, nếu không vào giao dịch trong ngân hàng thì được yêu cầu rời đi ngay (lòng đường phía trước ko ảnh hưởng đến lối ra vào ngân hàng đấy)!

caisua

Xe lăn
Bảo nó: tao đỗ ở đây 5 năm rồi, giờ tới lượt mày đỗ 5 năm thôi nhé, 5 năm sau nữa nhường cho nhà khác là đẹp

duongqua

Xe container
Thì e mới nói giống như cụ gì ở trên nói mà, nhiều bác nhà ngõ ngách 2b hay 2 cẳng tránh nhau,hoặc nhà tập thể hay chung cư nên mới có uẩn ức hay có thù đố kỵ với ng có nhà mặt đường ô tô đỗ cửa mà cụ :D

son.nguyen.1979

Xe buýt
VP em thì cũng làm biển"vui lòng không đỗ xe trước cửa", thế nhưng thỉnh thoảng mấy bố ở đâu đến vẫn đỗ chắn hết không còn lối dắt xe máy ra mới tài, không dịch lên, dịch xuống mà phải chắn vừa hết mới hay. Đời kể nhiều thằng nó cũng éo cần quan tâm đến ai thật. :(
Cụ cứ bảo anh em trong cty dắt xe máy lượn qua lại oto mấy vòng liền, bao giờ cái cánh cửa oto hoặc cản trước xe nó đổi màu thì thôi. Xem thằng chủ xe nó còn dám đỗ nữa không?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
đúng là như vậy, nhưng e đang tìm giải pháp, vì e đỗ đấy mấy năm rồi, giờ m đỗ đi làm hàng ngày sáng đi tối về vứt đó, nó đó thế thì quá là láo nháo thật, nói như vậy thì cứ nhà trong ngõ, ra rình đỗ cua nhà ngoài ngõ to rồi để lì đấy, mà nó lại k đi, nó có khi cả tháng mới đi 1 buổi, kay chỗ đó, chứ nó đổ kiểu chốc nhát, thì thoải mái
Kụ tham lam, ích kỷ không phải lối :))

bixinh1803

Xe hơi
Vấn đề của chủ top ko phải là chỗ đỗ xe (vì có thể sửa sang chút đỗ xe trong nhà hoặc đủ kinh tế để thuê đỗ), mà vấn đề là tham sân si. Tham thứ ko phải của mình, sân si với người khác, xong còn vỗ ngực dương oai là quen biết rộng, máu chiến nữa. Nên các cụ tư vấn chữa tâm bệnh cho chủ top thì tự khác vấn đề dc giải quyết ^^
Kụ tham lam, ích kỷ không phải lối :))

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Ai cũng vì lợi ích của mình thôi. Cụ có thế lực thì cứ cho cả nhà nó đi tù là xong. Em xem phim cổ trang tàu toàn thấy làm như vậy.

quangzizi

Xe buýt
Giờ chỉ có cải tạo để cụ để xe vào nhà, rồi rào chỗ đấy bằng chậu cây gì đó. Khi đó nó ko phá được xe của cụ mà cụ vẫn giữ được chỗ rồi đợi cỡ 4 5 tháng nó chán thì may ra ổn.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ nên đi gửi. Sắm con bò no tiếc cái dây nhé. Chứ thi gan làm gì cụ đỗ đc họ đỗ đc

Huthasa

Xe container
Nhà e ngõ cụt trước mặt đường rộng 7m, bên kia k có nhà dân, nên e vẫn đỗ xe bên kia đường, đường còn lại vẫn thừa sức oto to đi qua lại, chuyện chả có gì , khi nhà đăng sau nhà e, có xe oto, ban đầu đi gửi , sau tốt quá, thế là rình hôm e đi làm, nó phi vào để luôn ở đó
Trường hợp này e hiểu là k có luật nào cấm, vậy xử lý sao các cụ nhỉ?
Em thì k chơi với dân xã hội, còn nhà kia thì mấy thằng con hư hỏng tù tội, nên e cũng đang tính làm sao cho hợp lý lâu dài, còn e cũng k ngán , động vào e là cho nó đi tù, nhưng tính lâu dài, e đã nói nhỏ nhẹ, mà k được, vì chúng nó cậy dân tù về , dọa nạt, nhờ các cụ xem thêm TH này xử lý sao ạ
Cụ đùn ít xương gà vào capo. Mấy hôm chuột nó cắn nát xe là xong.

fishbed4

Xe tăng
Nhiều người hay thật. Giành chỗ đỗ xe trước cửa nhà còn tạm hiểu được. Đằng này giành cả chỗ đỗ xe bên kia đường thì em chịu..