Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đa tạ cụ Quản Tượng. Rượu cụ cả tuần nhá :x

Ơ cụ nghia heniken thế hoá ra cũng là cụ Thái Thịnh ạ? Em kể chuyện thế thôi chứ có biết số cụ cho là của cụ ĐLTT đâu.

Cụ ĐLTT xác nhận giúp em chỗ cụ còn em hút bụi Philips màu xanh của em ko? Nếu còn cụ hẵng hỏi địa chỉ nhà em nhỉ? Mà ấn tượng của em là em rất tin cụ, vui vẻ chân chất lắm, thế mới có tí hẫng hẫng sau đó :D

Thật ra chả đáng các cụ ạ, vì nó đang bị hỏng mà. Chẳng hạn cụ ấy alo 1 câu bảo "die rồi, khó sửa" thì em nhờ cụ vứt giùm em luôn, nhưng phải tội cụ bỏ rơi em hẳn từ ngày ấy. Em cũng không bận lòng gì đâu và biết cụ Nghĩa giới thiệu thôi nên em cũng không ý kiến với cụ Nghĩa, chẳng may nay thấy cái thớt này thì vui tay chia sẻ.

Chân thành mong cụ Dienlanhthaithinh sửa đổi tác phong và quan điểm làm nghề. Khách trung thành truyền miệng cho cụ mới đáng quý chứ chỉ ưu tiên khách 1 lần thì không ổn cụ à.
Em cảm ơn cụ ah.vụ này cụ in box em xin số đt em xin dc trao đổi chút ah.em hơi bất ngờ ah

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Hình như OF không cho post ảnh dài quá, em cắt ngắn ra vậy.

Grandtouring

Xe điện
Hồi đầu năm, cái máy sấy nhà em nó tự dưng không quay được. Em được một người trong toà nhà giới thiệu một thợ "làm tốt lắm". Cụ thợ tháo máy ra thì báo là dây curoa bị hỏng, phải thay. Em ok, hỏng thì thay. Cụ thợ đi mua dây về (máy electrolux) lắp thì máy chạy ok. Giá dây curoa là 900k, công các kiểu thêm 400k nữa. Thế rồi mấy hôm sau, gấu nhà em cho quần áo vào máy sấy, xong cả nhà đi ra ngoài ăn tối. Lúc về mở cửa ra thấy mùi nhựa cháy. Em hoảng quá, đi tìm nguồn cháy, thì ra là ở cái máy sấy, nó đã đứng im, nóng như rang. Em alo cho cụ thợ. Cụ thợ hẹn đến bảo hành. Suy đi tính lại, hôm sau em mua luôn con máy mới, vì con máy cũ dùng đã 10 năm, vứt đi được rồi. An toàn trên hết, nhỡ ra cháy bố nó nhà.

AT_Speed

Xe tăng
Giải pháp thì có nhiều mà. Vấn đề là thái độ.
Em thì em thấy thái độ của người cung cấp dịch vụ cần phải rất cầu thị, không được tỏ ra bất cần hay là xét nét người mua dịch vụ. Ví dụ như lão bk.nguyenlinh là được được chút:))=))
Cụ cung cấp dịch vụ ở vụ này chưa có được cái mà tiếng Anh gọi là Attitude to job tốt :))
Lão bk.nguyenlinh e cũng dùng dv rồi rất chuẩn. Sử lý tình huống với khách hàng rất ok. Thợ làm hơi lỗi tẹo, lão ý nhận hết trách nhiệm nhưng e bẩu cưa đôi 50/50 cho dù chỉ có mấy trăm cho ae vui vẻ. Lão bk.nguyenlinh nhớ vụ e ko nhể?

Vova

Xe container
Cụ thợ vừa sửa vừa chụp ảnh vẫn đang ở đọc topic. Em nghĩ đã mất công tháo máy ra, thấy chi tiết có thể bị gãy hỏng, đủ thời gian chụp ảnh chỗ đó... để rồi lúc sau thu tiền bảo dưỡng rồi về mà không cảnh báo chủ nhà thì bác thợ có lỗi rõ ràng. Có thể là cụ ý bực vì ý kiến thế nọ thế kia mà cụ chủ nhà không tiếp thu :).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Lão bk.nguyenlinh e cũng dùng dv rồi rất chuẩn. Sử lý tình huống với khách hàng rất ok. Thợ làm hơi lỗi tẹo, lão ý nhận hết trách nhiệm nhưng e bẩu cưa đôi 50/50 cho dù chỉ có mấy trăm cho ae vui vẻ. Lão bk.nguyenlinh nhớ vụ e ko nhể?
Em nhớ chứ ạ :)) em sợ nhất là khách hàng không nói gì với mình mà giữ cục tức trong lòng cơ =)) chuyện không may là không thể tránh khỏi :)) cũng chỉ bằng 1 lần uống bia với nhao thôi mà =))

One-77

Xe cút kít
Em nhớ chứ ạ :)) em sợ nhất là khách hàng không nói gì với mình mà giữ cục tức trong lòng cơ =)) chuyện không may là không thể tránh khỏi :)) cũng chỉ bằng 1 lần uống bia với nhao thôi mà =))
Được khen phát cười kinh :))=))

phanthanh200

Xe tăng
Theo em câu chuyện cũng dài rồi, ai đúng ai sai thì tuỳ cảm nhận của mỗi người. Giờ cụ chủ thớt chịu tiền cái chạc 3 hàng lô, cụ làm dịch vụ chịu phí thay cái chạc ba đó vào là xong.
P/S: Em chỉ sợ cái chạc ba nó gãy rồi, thì bộ bạc đạn cũng hỏng theo thôi.

mn2t

Xe điện
Hồi sinh viên em gặp vụ tương tự.
Xe máy hỏng, ra thợ, thợ bảo thay bugi. Thay xong xe vẫn không chạy được. Thợ vẫn bảo là hỏng cái A.B,C nữa, phải làm hết mới chạy được, nhưng ở đây chỉ thay được bugi thôi. Hehe, em kết quả vẫn phải trả tiền và xe vẫn hỏng.

Vụ này, thợ biết là vệ sinh xong sẽ hỏng, khách không đồng ý thay (vì vẫn dùng ok), thì thợ lắp và trả lại nguyên trạng. Cố tình làm (gì không cần biết), kết quả ông làm xong hỏng của người ta, vẫn còn nhơn nhơn được thì cũng đến chịu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

tolaPitchu

Xe đạp
Em được nghe kể là cụ mua hàng rất nhanh và gọn =)) rất thoải mái, hôm nào em mời cụ ly bia ạ :)) từ năm 2009 giờ chưa gặp cụ :D
Em có thấy cụ nhận đồng đội cũ là em trong 1 thớt khác nữa nhưng em nghĩ cụ nhầm nên không dám rep. Giờ cụ nhận em lần nữa, có lẽ nào ta đã thực từng bia rượu chấm chấm cùng nhau? 8-> :))

Tiện thể em kể thêm chuyện nữa, nhưng em cứ là nhận dở đâu cũng tại em trước.

Chuyện là chục năm trước em chuyển nhà mới, em thay toàn bộ đồ TBVS lắp sẵn trong 3 toilet của chủ đầu tư. Toàn bộ là new của Inax. Có cụ bạn của cụ bạn em muốn nhập về cửa hàng để bán. Em thuê thợ tháo và làm 1 chuyến xe chở sang Gia Lâm cho cụ ấy, bảo cụ cứ tuỳ, tính bao nhiêu thì tính. Cụ ấy bảo tính toán rồi ck cho em. Và bẵng đi mãi không thấy cụ ấy chủ động gọi, em alo thì cụ ấy kiểu "ai đấy" và à à rồi hẹn ck. Và sau đó thì em gọi đôi lần nữa nhưng cụ ấy không bao giờ nghe máy. Em ... thôi, khó bỏ =)).

Cụ bạn của em không bao giờ biết chuyện vì em không muốn cụ ấy phải khó xử. Quả thực, cuộc sống cũng... buồn cười các cụ nhờ? #-o[-(

Hunnu Man

Xe tải
Vâng, đa tạ cụ Quản Tượng. Rượu cụ cả tuần nhá :x

Ơ cụ nghia heniken ơi, thế hoá ra cũng là cụ Thái Thịnh ạ? Em kể chuyện thế thôi chứ có biết số cụ cho là của cụ ĐLTT đâu.

Cụ ĐLTT xác nhận giúp em chỗ cụ còn em hút bụi Philips màu xanh của em ko? Nếu còn cụ hẵng hỏi địa chỉ nhà em nhỉ? Mà ấn tượng của em là em rất tin cụ, vui vẻ chân chất lắm, thế mới có tí hẫng hẫng sau đó :D

Thật ra chả đáng các cụ ạ, vì nó đang bị hỏng mà. Chẳng hạn cụ ấy alo 1 câu bảo "die rồi, khó sửa" thì em nhờ cụ vứt giùm em luôn, nhưng phải tội cụ bỏ rơi em hẳn từ ngày ấy. Em cũng không bận lòng gì đâu và biết cụ Nghĩa giới thiệu thôi nên em cũng không ý kiến với cụ Nghĩa, chẳng may nay thấy cái thớt này thì vui tay chia sẻ.

Chân thành mong cụ Dienlanhthaithinh sửa đổi tác phong và quan điểm làm nghề. Khách trung thành truyền miệng cho cụ mới đáng quý chứ chỉ ưu tiên khách 1 lần thì không ổn cụ à.
Đúng là không gì giết thời gian và giải trí hay bằng vào OF, và đặc biệt là các thớt bóc phốt!

Như một bộ phim trinh thám tâm lý tình cảm đầy đủ hỷ nộ ái ố... tình huống khi hai vợ chồng già sắp sửa chốt được vấn đề và giải quyết mâu thuẫn với nhau, thì tự dưng lại lù lù xuất hiện một cô bồ cũ, với một đứa trẻ dắt tay tới...

Muốn biết câu chuyện sẽ đi đến đâu, xin quý cụ chờ xem hồi sau sẽ rõ

H.U.Y

Xe điện
Cháu thì dính chưởng ỡm ờ của các cụ OF nhiều lần rồi, giờ chỉ mua bán đứt đoạn thôi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em có thấy cụ nhận đồng đội cũ là em trong 1 thớt khác nữa nhưng em nghĩ cụ nhầm nên không dám rep. Giờ cụ nhận em lần nữa, có lẽ nào ta đã thực từng bia rượu chấm chấm cùng nhau? 8-> :))

Tiện thể em kể thêm chuyện nữa, nhưng em cứ là nhận dở đâu cũng tại em trước.

Chuyện là chục năm trước em chuyển nhà mới, em thay toàn bộ đồ TBVS lắp sẵn trong 3 toilet của chủ đầu tư. Toàn bộ là new của Inax. Có cụ bạn của cụ bạn em muốn nhập về cửa hàng để bán. Em thuê thợ tháo và làm 1 chuyến xe chở sang Gia Lâm cho cụ ấy, bảo cụ cứ tuỳ, tính bao nhiêu thì tính. Cụ ấy bảo tính toán rồi ck cho em. Và bẵng đi mãi không thấy cụ ấy chủ động gọi, em alo thì cụ ấy kiểu "ai đấy" và à à rồi hẹn ck. Và sau đó thì em gọi đôi lần nữa nhưng cụ ấy không bao giờ nghe máy. Em ... thôi, khó bỏ =)).

Cụ bạn của em không bao giờ biết chuyện vì em không muốn cụ ấy phải khó xử. Quả thực, cuộc sống cũng... buồn cười các cụ nhờ? #-o[-(
Bia bọt thì chưa ạ, chỉ là em gái nhân viên có cho em xem inbox :) chỉ hơi buồn là cụ bị gãy cái lẫy hộp mà k gọi lại cho em, hay là cụ mất số em rồi :))
Còn vụ inax kia chắc chắn k phải em roài =)) Cụ vừa lắp cho thư viện ít đồ em gái í bán phải k ợ :)) thấy em ấy sướng lắm, bảo là em bán đc cho cụ trên này, cụ ấy thoải xờ mái lắm ạ :)) nếu các em ấy phục vụ có điều gì không phải, hay là sai sót gì cụ cứ phản ánh với các em í ạ :D

Láu

Xe điện
Em cũng giống bác, chỉ cho mấy gói vệ sinh lồng giặt xong bấm thôi ạ!
Ngoài lề: Trước màn ip của e bị vỡ, em đi thay ở 1 hàng xong bật màn ko lên, bảo hỏng đèn màn sửa mất mấy trăm k í, em thấy là lạ, vì màn vỡ nhưng đèn trc lúc sửa có hỏng đâu, mang ra quán khác em bẩu y như cái anh ở quán trước bảo. A đấy tháo ra rồi nhìn 1 anh khác cười, xong lắp lại cho em ko lấy xu nào. Hình như bài của thợ là thế hay sao í.
Hôm trước xe em bị non lốp, cũng đi bơm, bị anh bơm xe gạ thay đôi lốp, xe máy thì em ít đi mới hơn vạn thôi, em ko thay, em về bảo cu em xem cho chị, tại nó chuyên buôn bán xe máy cũ với hay làm lại xe, độ xe theo yêu cầu khách, về nó bảo xe chị chả làm sao, nó thấy c ko biết gì định chăn gà đấy...

Đấy là chuyện của em, còn chuyện của thớt chưa biết thế nào em ko dám ý kiến ạ!
Trước e đi thay cái mặt kính đồng hồ cơ của Nhật, e cẩn thận ngồi xem chú thợ làm việc, lúc gần xong thấy chú ý gạt vào 1 cái cần gì đó, e đã nghi nghi nhg cũng ko hiểu nó là cái gì, lấy về xong thấy ngày nào cũng chạy nhanh 5 phút, lật máy ra thì đấy là nút chỉnh nhanh chậm, hoá ra thợ đểu toàn chữa lợn lành thành què để sửa tiếp, cái đấy là thất đức

1.6gli

Xe container
Thưa cccm,

Em chơi trên này lâu rồi. Cũng mua bán đồ cũ mới, sử dụng dịch vụ của các cụ trên này khá nhiều. Cơ bản là hài lòng, đôi khi có khiếm khuyết sơ suất này khác, nhưng chỉ cần nói với nhau vài câu, xin lỗi nhau vài câu là OK.

Tuy nhiên lần này sử dụng dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ Dienlanhthaithinh quả thật em rất không hài lòng, em xin post lên đây xin ý kiến các cụ.

Chả là em có cái máy giặt Samsung, mua khoảng 5 năm rồi, chưa vệ sinh lần nào. Hôm trước đang tìm mua 1 món đồ, ma xui quỷ khiến nào lại vào cái topic này:
Bột vệ sinh máy giặt có tác dụng thực sự không?
Em nghĩ có khi máy nhà mình cũng bẩn lắm rồi, trong topic đó cụ nghia heniken một người em biết là chuyên gia về máy giặt, giới thiệu dịch vụ của cụ Dienlanhthaithinh. Tìm kiếm thêm chút thấy có topic này cụ Dienlanhthaithinh tư vấn nhiệt tình: https://www.otofun.net/threads/may-giat-long-ngang-vai-luu-y-khi-su-dung-de-keo-dai-tuoi-tho.783969/page-106

Thế là em liên lạc với cụ ấy, đồng ý luôn với giá cụ ấy đưa ra và chốt lịch là 4h chiều chủ nhật vừa rồi, tranh thủ ngày nghỉ ở nhà làm luôn.

Thế nhưng gần 4h, cụ ấy gọi hẹn lùi xuống 5h, 5h em gọi lại bảo sắp đi, đến gần 7h tối nhắn tin lại xin lỗi, em đành bảo chiều mai vì lúc đó tối quá rồi. Hơi không hài lòng vì mất toi buổi chiều chủ nhật ngồi nhà đợi trong khi định xong thì cho bọn trẻ đi công viên.

Hôm sau em phải dặn cô giúp việc lúc nào các cụ ấy đến thì báo em xin nghỉ chạy về nhà. Các cụ ấy tháo ra bảo hỏng cái gì đó làm mất 600 nữa, nếu không thay máy sẽ kêu. Em bảo máy đang bình thường cứ vệ sinh thôi.
Em xem đến lúc các cụ ấy tháo lồng ra, đang xịt nước và vệ sinh bằng bàn chải thì lại có tí việc đột xuất, phải chạy xuống dưới tầng 1 (em ở chung cư) nên đưa tiền cho cô giúp việc và dặn nếu có việc gì thì gọi anh lên, không có việc gì thì gửi tiền cho các anh ấy. Em thì tin tưởng nên cũng không nghĩ ngợi gì. Lúc em lên thì cô giúp việc bảo xong rồi, trả tiền, các anh ấy về rồi.
Đến chiều nay cô giúp việc giặt đồ, đến lúc vắt cái máy giặt nó gầm lên khủng khiếp, cô giúp việc tưởng có cái tủ nào đổ. Vội tắt máy giặt thò tay xoay lồng thì lồng bị sít vào vỏ.
Em liên lạc lại với cụ Dienlanhthaithinh, cụ ấy tỉnh bơ bảo cái trục bằng gang của nhà anh nó sắp gẫy sẵn rồi. Nhưng vì có đá vôi và đất cát bám vào nên nó chưa gẫy. Em xịt nước vào là nó gẫy luôn.

Em ngạc nhiên đến há cả mồm, không ngậm lại được. Cái trục máy giặt nó quay mấy nghìn vòng 1 phút mà chỉ đá vôi với đất mà vẫn giữ được cho nó hoạt động đến trước khi bị tháo ra vệ sinh. Mà bị gẫy rồi cụ ấy cũng không thèm báo với em hay cô giúp việc 1 câu, chỉ bảo xong rồi lấy tiền rồi té mất.

Em hỏi gẫy sao không báo ngay lúc ấy? Thì cụ ấy bảo anh nói chỉ vệ sinh chứ không sửa chữa nên em không nói. Cụ ấy còn bảo cụ ấy không lấy búa đập nó. Em sốc lần 2.

Em hỏi cụ ấy thế ý kiến cụ ấy thế nào? Cụ ấy bảo sửa hết 1,4 triệu, cụ ấy hỗ trợ 200k. Hoặc em gọi hãng đến xem, nếu kết luận cụ ấy làm hỏng thì cụ ấy đền, không một lời xin lỗi.

Em post lên đây hỏi ý kiến của các cụ về trường hợp này thì như thế nào? Còn em chắc chắn không thể sử dụng dịch vụ của cụ này lần 2 :(

Đây là facebook cửa hàng cụ ấy: https://m.facebook.com/dienlanhthaithinh1992/?locale2=vi_VN
Thật không thể tin nổi chuyện này lại có thể xảy ra ở thủ đô. Gọi cụ ấy đến yêu cầu lấy đá vôi gắn trả lại.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ detector có thể kêu hãng đến thay cho cụ.Nhưng với nguồn nước nhiều Canxi và các chất gây ăn mòn hợp kim thì sau ..3-5 năm đảm bảo máy giặt nhà cụ lại bị gẫy chạc ba này.
Lúc đó hy vọng là cụ lên Cafe OF lập topic mới xin lỗi cụ Dienlanhthaithinh như cụ đã lập topic này. :)
Đọc hết máy tin nhắn hai ông trao đổi với nhau thì cũng rõ tương đối rồi cụ.

He he nói đi thì phải nói lại, ông thớt thái độ thế nào thì thợ nó làm mới đúng quy trình chứ, báo ko? Có báo! Cảnh báo ko? Có cảnh báo! Ra lỗi ko? Ra lỗi! Gặp phải thằng cc thì dùng tâm của mình ra để cải hóa á? Mấy h rồi ạ? E ko nói cụ thớt nhé! E nói chung thôi. E chả là thợ, e bị thợ lừa nhiều rồi, từ điều hòa, nóng lạnh!
Xem lại ăn ở thế nào mà bị lừa suốt thế - lại còn bô bô ra, người ta cười cho =))=))=)).
Mà cụ với lão Leo đang ông nói gà bà nói vịt đấy :D.
Tôi có đọc cả thớt bên kia rồi!
Túm lại bác làm như thế là không tốt,không có trách nhiệm! Tại sao bác không chủ động gọi hãng hay bên thứ 3?
Tại sao để phốt to thế này mới thanh minh,thanh nga?
Nguyên tắc là thợ kỹ thuật thì khi thấy sự cố,khả năng rủi ro,là phải báo ngay,trường hợp khó quá có thể dừng lại không làm và không lấy tiền!
Đằng này cố tình làm,tiền bỏ túi rồi,còn thủ sẵn cả ảnh để phòng thân?
Cụ cũng dân kỹ thuật mà còm cái càng nó bị mọt có tý không ảnh hưởng gì thì chịu cụ?
Thưa với cụ nó chịu lực 1/3 cái lồng đấy ạ (em cứ tính vo thế vì nó có ba càng, hihi).
Và cái lồng này thuần cơ khí - có khi để yên thì không sao nhưng động vào là có chuyện - cái này cụ rành hơn em. Do sử dụng lâu, nó bị bám bẩn và chính những cái này giúp cân bằng luôn nên cụ chủ mới bảo dùng bình thường, giờ tháo cmn ra rửa làm nó lệch tâm, với vết như hình chụp thì gãy trục chỉ là vấn đề thời gian thôi.

Cụ nói vậy thiếu khách quan. Em và các cụ đều không ai dám chắc nguyên nhân gây gãy. Về lý mà nói, ông thợ cũng đã có cảnh báo rồi ạ. Khi chuyện xảy ra sao phần đông mọi người cứ đổ tội lên đầu thằng thợ vậy ạ ??? :)
Như còm trước em nói cụ thợ ẩu còn cụ thớt thì phòng thủ (sợ bị chăn nên chém là chỉ vệ sinh, không thay đồ :D).
Nếu thợ chuẩn chỉ thì phải có xác nhận với "chủ" khi rõ hiện trạng (mở ra kiểm tra thực tế) rồi làm gì thì làm, chứ chém khơi khơi khi chưa mở máy thì dính đòn là đúng rồi.
Trường hợp như này lắp lại luôn là cụ thợ ẩu quá, ít nhất cũng tư vấn thay càng giá mới cũ đầy đủ chứ?
Phải em là để nguyên trạng - đi về - kể cả không lấy được tiền công tháo vì sớm muộn gì cũng gãy thôi :)):)):)).
Ngoài lề: với mấy đồ này mà các cụ gọi hãng thì em thật là vứt mịa đi mua máy mới còn hơn (hãng thay càng với thụt mới thì quá tiền bán luôn máy) :)):)):)).

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như ảnh chụp thì cái lỗ thủng đó nguy hại à? Phần thủng đó dày mấy li???
Xem cho kỹ cái hình vào rồi phán!

Trạng thái
Thớt đang đóng