Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jack Frost

Xe buýt
Thì em thấy cụ nghia heniken giới thiệu, lại cũng muốn trả xông xênh để cụ ấy làm cẩn thận nên cụ ấy nói bao nhiêu em cũng gật. Cốt cũng là để cụ ấy không phải vẽ vời gì thêm.
Giờ thì đống quần áo chất đầy, con gấu có khi nó bắt em giặt tay các cụ ợ. :(
Chắc em chả dám gọi thợ ngoài nữa. Mai gọi lên hãng xem sao.
Đen quá cụ nhể? Em mua con máy giặt LG từ 2010, chả vs cái qué j, h nó vẫn chạy ầm ầm. Thi thoảng hỏng cửa, cấp nước vào em cứ LG hotline em nã. Mỗi lần thợ "xa giá" đến nhà em, dù ko làm j cũng mất phí cho long thể của họ 200k. Bù lại sửa đâu ra đấy, mấy hôm sau còn có nhân viên LG hỏi anh đã hài lòng chưa? Em bảo sướng rồi.

phuongan

Xe điện
Thật sự là em không biết ạ.
Tuổi trên 50, nói chuyện nhẹ nhàng nhưng rõ ràng.
Trước đây tầm gần chục năm, em có sửa cái tủ lạnh Electrolux, đầu tiên bạn nữ cùng làm gọi người quen tới phán thay lốc gì đó 1,5 triệu; em gọi lên hãng, họ hỏi địa bàn và xin sđt, rồi có 01 bác điện thoại đến xem và sửa, hết 450k, tủ lại chạy ngon lành. Sau bác ấy sửa cho bạn em 01 cái tủ khác nữa cũng rất ok, em đổi điện thoại nên mất số. Thấy thông tin cụ đưa quen quen, vì em không nhớ tên bác ấy :D. Giờ nhà em dùng cả máy giặt Electrolux nên muốn hỏi lại để găm lỡ khi dùng tới ạ.

Cám ơn cụ.

arsjupiter

Xe tải
hầy, em đứng về phía cụ chủ. Việc lắp vào để máy chạy long xòng sọc theo em là ko được, đàng hoàng thì cứ gọi lên rồi báo, bảo ko ở nhà nhưng có số điện thoại chứ :(

Vụ sửa chữa đồ dùng em cũng có nhiều lăn tăn như này
- 4 cái điều hòa Daikin => 4 năm chỉ có 1 lần em kêu thợ xịt rửa, còn thì em chỉ rửa cái lưới trước, giờ ko thấy vđ gì
- Em có con tủ lạnh Tóshiba chảy nước gầm, mày mò google tự sửa bụp 1 cái => gọi cu thợ đến bảo thọt rồi anh ạ, em cho em ý cái tủ zzz thôi thì mỗi người mỗi việc, sau em tậu mới 1 em Hitachi :D
- Máy giặt: Em dùng LG lồng ngang 2 năm rồi, mà chưa bảo dưỡng vệ sinh gì, tháng em đổ ít dấm vào (ko biết đọc đâu là cho giấm vào cũng dc) rồi cho chạy chế độ vệ sinh đâu 2 3 tiếng j đó :| cũng đang muốn vệ sinh mà chắc thôi. Có cái gioăng cao su ở cửa máy giặt em lục ra thì có bám bẩn, em đọc thì thấy báo là lấy nước ấm lau đi, gọi tổng đài LG thì họ chỉ sửa, ko bảo dưỡng vệ sinh

hầy zzzz

Trước đây tầm gần chục năm, em có sửa cái tủ lạnh Electrolux, đầu tiên bạn nữ cùng làm gọi người quen tới phán thay lốc gì đó 1,5 triệu; em gọi lên hãng, họ hỏi địa bàn và xin sđt, rồi có 01 bác điện thoại đến xem và sửa, hết 450k, tủ lại chạy ngon lành. Sau bác ấy sửa cho bạn em 01 cái tủ khác nữa cũng rất ok, em đổi điện thoại nên mất số. Thấy thông tin cụ đưa quen quen, vì em không nhớ tên bác ấy :D. Giờ nhà em dùng cả máy giặt Electrolux nên muốn hỏi lại để găm lỡ khi dùng tới ạ.

Cám ơn cụ.
Dạ không có gì ạ.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Vâng, đa tạ cụ Quản Tượng. Rượu cụ cả tuần nhá :x

Ơ cụ nghia heniken ơi, thế hoá ra cũng là cụ Thái Thịnh ạ? Em kể chuyện thế thôi chứ có biết số cụ cho là của cụ ĐLTT đâu.

Cụ ĐLTT xác nhận giúp em chỗ cụ còn em hút bụi Philips màu xanh của em ko? Nếu còn cụ hẵng hỏi địa chỉ nhà em nhỉ? Mà ấn tượng của em là em rất tin cụ, vui vẻ chân chất lắm, thế mới có tí hẫng hẫng sau đó :D

Thật ra chả đáng các cụ ạ, vì nó đang bị hỏng mà. Chẳng hạn cụ ấy alo 1 câu bảo "die rồi, khó sửa" thì em nhờ cụ vứt giùm em luôn, nhưng phải tội cụ bỏ rơi em hẳn từ ngày ấy. Em cũng không bận lòng gì đâu và biết cụ Nghĩa giới thiệu thôi nên em cũng không ý kiến với cụ Nghĩa, chẳng may nay thấy cái thớt này thì vui tay chia sẻ.

Chân thành mong cụ Dienlanhthaithinh sửa đổi tác phong và quan điểm làm nghề. Khách trung thành truyền miệng cho cụ mới đáng quý chứ chỉ ưu tiên khách 1 lần thì không ổn cụ à.
Toàn khách hàng tử tế thế này mà Dienlanhthaithinh k biết giữ.:(

cuongdiv

Xe container
Em cũng có kinh nghiệm từ vụ đọc reviews khen cụ nghia heniken nên em gọi nhờ cụ ấy thay cái lẫy mở cửa máy giặt.
Vợ cụ nghe máy và bảo giờ không đi sửa nữa, cho em số của 1 thợ. Cụ thợ qua em thay xong cái lẫy (600 hay 650k), em hỏi cụ ấy có sửa máy hút bụi không, cái máy nhà em tự dưng không hút được. Cụ ấy kiểm tra rồi bảo để mang về xem cho kỹ, em nghĩ thợ nhà cụ nghia heniken nên vui vẻ vâng, nhờ cụ sửa giúp em. Và em máy hút bụi Philips của em không bao giờ trở lại nhà em nữa =))

Nên thôi, túm lại thì... nói chung là... :-h:-h:-h
Em đây lão anh ơi, nếu cho số, thì số của thaithinh lão ạ, không bao giờ trở lại :(((
Em làm tội đồ rồi :((
Dienlanhthaithinh cái máy hút bụi cụ vẫn cầm ạ
Em xin lại cái địa chỉ nhà cụ với ah
Thế này là phốt chồng phốt rồi :-h:-h:-h

PLinh

[Tịch thu bằng lái]
phải có nhiều thớt như cụ nhiều hơn nhiều hơn nữa. cho thợ hay thầy sửa nhau mà làm ăn cho đàng hoàng dần. giờ hư hỏng cái gì đưa ra hãng hết, chứ sợ mấy ông thợ kểu này lắm. chộp giật, bố láo. làm ăn tốt còn cửa kiếm. chứ ntn có phải phốt phiếc dính đầy khoang miệng không. lại móm mỏ sớm . hazzzz

ACDELCO434

Xe điện
Cái máy giặt toshiba đứng của em mỗi lần vắt nó đập ầm ầm, mà em thấy kê cũng cân rồi là sao cụ nhỉ?
Cụ kiểm tra xem dây thoat nước đằng sau nó đập vào vỏ máy hay do chạy quá nó kêu. Ngoài những nguyên nhân do không cân, quá tải không nói tới thì do đặc tính của cái máy đấy khi vắt nó kêu to thì phải chấp nhận thôi. :D

xukute

Xe tăng
Thôi các cụ chung tay up lên cho anh em được biết. Tiện thể có black list các loại thợ không có tâm, up lên để anh em còn tránh từ tủ lạnh, máy giặt, điều hòa... đến thông bể phốt.. Đạo đức kinh doanh hình như là thứ xa xỉ.

TuanBanhBao

Xe tăng
Và cái lồng này thuần cơ khí - có khi để yên thì không sao nhưng động vào là có chuyện - cái này cụ rành hơn em. Do sử dụng lâu, nó bị bám bẩn và chính những cái này giúp cân bằng luôn nên cụ chủ mới bảo dùng bình thường, giờ tháo cmn ra rửa làm nó lệch tâm, với vết như hình chụp thì gãy trục chỉ là vấn đề thời gian thôi.
Ngoài lề: với mấy đồ này mà các cụ gọi hãng thì em thật là vứt mịa đi mua máy mới còn hơn (hãng thay càng với thụt mới thì quá tiền bán luôn máy) :)):)):)).
Nói như cụ thì tốt nhất là ko vệ sinh, cứ kệ nó, tháo ra lại có chuyện.
Mà ko gọi hãng thì gọi chỗ nào để mà tin tưởng ko chặt chém với vẽ bệnh cụ ơi?

Rains_2009

Xe hơi
Vụ này 100% lỗi kỹ thuật, vết thủng ở phần không có kết cấu chịu lực nên chả ảnh hưởng gì đến độ chịu lực cả. Lỗi này do lắp đặt không căn chỉnh kỹ dẫn đến lệch tâm lồng quay. Cụ chủ có thể tháo ra xem lại chứ em nghĩ không phải gãy chỗ vết thủng đâu.
[IMG nói:

phuongan

Xe điện
he he, đen thôi, đỏ quên đi lão ạ,
em lội còm đọc từ đầu tới cuối, thấy văn phong của bác chủ top, rất nhẹ nhàng, không nóng vội, nhưng có lẽ là kỹ thuật chưa nắm được nhiều.
còn cu thaithinh thì ấp a ấp úng, sai đúng không rõ ràng :)
:D các cụ vào thì cứ auto ... auto
Cái việc kỹ thuật không nắm được nhiều không phải lỗi của khách hàng cụ ạ - họ phải trả tiền cho việc đó. Vấn đề ở đây là thái độ và trách nhiệm nghề nghiệp của thợ là không chấp nhận được.

Ngay cả bản thân cụ Nghĩa cũng vậy, em đã sử dụng dịch vụ của bên cụ, nhưng giờ em không bao giờ dám gọi nữa vì sau đó nhắn tin cụ không trả lời, gọi điện cuộc gọi nhỡ cụ không gọi lại.

Cá nhân em thấy cụ chủ thớt trình bày rõ ràng, đi thẳng vào vấn đề chính, không thêm bớt. Nên cụ Nghĩa bảo các cụ vào thì cứ auto...auto là đang mắng bọn em đấy. Chưa kể một số cụ vào bênh đánh tráo khái niệm nữa, tự dưng thành phản dame!

niceshot

Xe container
Em thấy những người bênh chú thợ đều vin vào cái lý là cụ chủ cứ mời TTBH của hãng vào giám định, nếu lỗi do thợ thì sẽ đền bla bla... này kia.

Các ông thử nghĩ xem, cái máy giặt bây giờ nó quan trọng ntn với sinh hoạt gia đình. Đợi gọi hãng vào giám định, rồi thì đợi ông thợ này sửa đền ... đến bao giờ thì sửa xong máy giặt, trong thời gian đó gia đình cụ chủ thớt sinh hoạt, giặt rũ thế nào??? Chưa kể hãng có chịu giám định như yêu cầu của chú thợ này hay không?

Nói chung là cái lý của phe "thợ" vẫn mang tính chất thách đố khách hàng, không có ý cầu thị đúng chất làm dịch vụ!

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất các cụ đừng tìm kiếm trên mạng. Giờ toàn chạy quảng cáo google/face...rồi lùa gà vào thịt.

Em trước hỏi bạn em chuyên kỹ thuật sửa chữa điện lạnh qua vệ sinh máy giặt. Bạn khuyên luôn là tự vệ sinh, lau chùi gioăng cao su là đc.

Sau ông già em chả hiểu sao lại làm gói dịch vụ ...vệ sinh xong, mỗi lần vắt là máy lại rung và kêu đến khổ.

Gọi thợ lại kiểm tra thì mãi không đến, phán thay đồ các kiểu. Em giải tán luôn.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E ko hề coi thường thợ, mà coi thường thái độ và trách nhiệm nghề của tay thợ này.
Công thì cũng có vụ kiếm đc, có vụ ko. Phải chấp nhận thoai.
Lúc thấy nó bị thế, gọi chủ về giải thích thì có khi giờ thay xong càng rồi. :D
He he thực là thợ cũng ko ngờ hậu quả này đâu,
Em thấy những người bênh chú thợ đều vin vào cái lý là cụ chủ cứ mời TTBH của hãng vào giám định, nếu lỗi do thợ thì sẽ đền bla bla... này kia.

Các ông thử nghĩ xem, cái máy giặt bây giờ nó quan trọng ntn với sinh hoạt gia đình. Đợi gọi hãng vào giám định, rồi thì đợi ông thợ này sửa đền ... đến bao giờ thì sửa xong máy giặt, trong thời gian đó gia đình cụ chủ thớt sinh hoạt, giặt rũ thế nào??? Chưa kể hãng có chịu giám định như yêu cầu của chú thợ này hay không?

Nói chung là cái lý của phe "thợ" vẫn mang tính chất thách đố khách hàng, không có ý cầu thị đúng chất làm dịch vụ!
Cụ là khách hàng cụ là thượng đế rồi, chém j chả dc. Cụ chia sẻ thêm cách cụ dùng dịch vụ khi gọi thợ xem!

Matxech

Xe container
Thì em thấy cụ nghia heniken giới thiệu, lại cũng muốn trả xông xênh để cụ ấy làm cẩn thận nên cụ ấy nói bao nhiêu em cũng gật. Cốt cũng là để cụ ấy
không phải vẽ vời gì thêm.
Giờ thì đống quần áo chất đầy, con gấu có khi nó bắt em giặt tay các cụ ợ. :(
Chắc em chả dám gọi thợ ngoài nữa. Mai gọi lên hãng xem sao.
Ối quả này ngon
Chả mấy khi tập td tay
Khéo gấu nó thấy ngoan nó bắt giặc cả đời

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Cái việc kỹ thuật không nắm được nhiều không phải lỗi của khách hàng cụ ạ - họ phải trả tiền cho việc đó. Vấn đề ở đây là thái độ và trách nhiệm nghề nghiệp của thợ là không chấp nhận được.

Ngay cả bản thân cụ Nghĩa cũng vậy, em đã sử dụng dịch vụ của bên cụ, nhưng giờ em không bao giờ dám gọi nữa vì sau đó nhắn tin cụ không trả lời, gọi điện cuộc gọi nhỡ cụ không gọi lại.

Cá nhân em thấy cụ chủ thớt trình bày rõ ràng, đi thẳng vào vấn đề chính, không thêm bớt. Nên cụ Nghĩa bảo các cụ vào thì cứ auto...auto là đang mắng bọn em đấy. Chưa kể một số cụ vào bênh đánh tráo khái niệm nữa, tự dưng thành phản dame!
Cụ phốt nốt Nghĩa heniken lên đây đi cho hết vênh.

hung_king

Xe hơi
Tình cờ cách đây khoảng 1 tuần em có xem thợ mở, vệ sinh máy giặt ở nhà bạn. Em đã bảo nó thợ mà đến là mất 2 củ, để yên mà dùng. Nó không tin, nó bảo có vài trăm k thôi.
Lúc thợ làm, em đang rảnh nên có đứng xem. Thợ tháo máy ra và bảo máy bị hỏng trục, càng gì đó. Em nhìn vào thì đúng là nó bị mòn sắp gãy giống cái ảnh mà cụ thái thịnh post lên.
Cho nên trong việc này, em thấy cụ thái thịnh bị oan.
Cụ về Clan chăm sóc ae đi, Anh #' cô đơn quá anh ý buồn đang gào thét lên kia kìa :) Khổ có 2 cây đại thụ giờ đi buôn dưa lê hết bỏ anh em bơ vơ C.k

Trạng thái
Thớt đang đóng