Vespa GTS Super 125 i.e - Cái nhìn toàn cảnh

bimbim1976

Xe điện
Hình như mặc định :Nhắc đến GTS ie là nhắc đến bimbim1976 hay sao ý nhỷ?:D

_Black_Jack_

Xe buýt
Hình như cái lốp trước lắp ngược thì phải bác chủ ợ?hehe.

atdp

Xe hơi
Em cũng đang đi 1 em. Phải nói là rất ngon, đi ngoài đường ai cũng nhìn tưởng mình ông chủ . phân khúc xe sang này thì GTS là hợp lí nhất, chẳng dại gì mất thêm mấy nghìn usd mua SH.

bimbim1976

Xe điện
Em cũng đang đi 1 em. Phải nói là rất ngon, đi ngoài đường ai cũng nhìn tưởng mình ông chủ . phân khúc xe sang này thì GTS là hợp lí nhất, chẳng dại gì mất thêm mấy nghìn usd mua SH.
Comment này hài quá!
Nhất là đoạn ai cũng tưởng mình là ông chủ!!
Haizzz!

vkd

Xe buýt
Chào các cụ. Em đang đi màu trắng đây. Không biết có sang không nữa ^^. Xây xát cũng nhiều va em cũng lười chăm sóc nó. Thỉnh thoảng bẩn quá thì đi rửa xe là chấm hết. Em không mua thảm vì xe trắng mà to, đưa cái thảm đen vào trông tối xầm cả lại không đẹp.
Tốc độ nó báo trên công tơ mét không chuẩn cụ gì nhé. Nó chỉ 80km/h thì thực tế chỉ là 70km/h thôi. Cái này hồi đầu đi em cũng tưởng nó báo đúng thấy sao sướng thế. Tốc độ đó mà chạy vẫn nhẹ như không, đầm, lướt...Thằng bạn em bảo như ngồi ô tô. Nói chung cũng có cái dở cái hay, mấy lần đã định bán đi xong rồi lại thôi. Giờ thấy ngoài đường có vẻ nhiều người chạy xe này rồi. Em chạy 8600km rồi mà tháng trước đi bảo dưỡng chỗ cụ Pi, Kt bảo vẫn chưa phải thay dầu láp (?) chẳng biết thế nào.

Lên thay đi cụ nhé . Hok thay cũng hok sao nhưng sau này thì nhanh hỏng . Còn cứ tầm 3 4k thay lap đi cho sướng cụ nhé
chính xác nhưng chưa đủ, phải thay nhớt xịn nữa ạ, con LX của em vừa thay nhớt Shell Ultra Advance, em phải nói là bất ngờ trên cả bất ngờ dù đã chuẩn bị tâm lý trước

em thấy bác chủ topic mua con này là đúng đấy, nhất là ở VN mình, mua đúng giá. Chứ đừng mua mấy con SH làm giàu cho lái buôn lừa người không biết

giá con SH bên Ý rẻ hơn cả LX, về đây bị bơm giá lên trên núi, mua chi làm giàu cho bọn lái buôn. trong khi GTS là đẳng cấp khác hẳn, giá khác hẳn, về đây giá còn rẻ hơn mua là quá chính xác

giá SH bên bển : phiên bản sport cao nhất lun nhá

http://www.hondaitalia.com/modelli/scooter/sh150ra

giá GTS 125ie

http://www.it.vespa.com/#/vespa/IT/it/Modelli/Vespa-GTS-Super/Vespa-GTS-Super-125-ie
Cụ ơi đấy mà mẫu đen sần mà cụ . Còn đâu cũng chẳng phải tự nhiên người ta dại đi mua Sh đâu

robocop

Xe buýt
cụ à thì cụ cứ xem trong website giá tất cả các loại SH đi, các version khác nhau hơn nhau 1 vài trăm euro thôi, giá xe Scooter HONDA bên châu âu và thế giới bao giờ cũng hơn 1 cấp thì bằng giá xe Vespa: ví dụ GTSi.e cùng cấp với SH thì SH bằng giá LX xe cỡ nhỏ hơn. mặt bằng xe hơi cũng vậy ạ

xe cùng dung tích, cùng xuất xứ, cùng mức thuế, nhưng về đây giá 1 con bị đẩy lên như thế thì em chả dại mà mua đâu ạ, làm giàu cho các bác lái buôn :o) :o)

còn bà con mình mua SH vì từ trước năm 2000 VN đã hợp tác làm ăn với Nhật, nhận vốn từ Nhật và ngược lại cũng ưu tiên cho Nhật vào VN trước các nước khác cho nên đa số dân VN mình chuộng đồ Nhật, qua đó 1 số lái buôn biết được tâm lí người tiêu dùng và đẩy giá lên cao chóng mặt

GTS SUPER

Xe máy
Cảm ơn các cụ. Lần tới thay dầu máy em sẽ thay luôn cả nhớt láp và lọc dầu luôn thể.
@Robocop: em tưởng dầu nó theo phẩm cấp, nếu Shell Ultra của bác cùng phẩm cấp dầu của hãng thì cũng chỉ thế thôi chứ nhỉ. Cái gì khiến máy nó bốc, khỏe...hơn dầu của hãng vậy. Em dốt về kỹ thuật bác giải thích thêm giúp cái.
@bimbim1976: cụ giờ chắc nổi danh khắp các forum về ô tô xe máy rồi chứ ạ ^^

dammevespa

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Lần tới thay dầu máy em sẽ thay luôn cả nhớt láp và lọc dầu luôn thể.
@Robocop: em tưởng dầu nó theo phẩm cấp, nếu Shell Ultra của bác cùng phẩm cấp dầu của hãng thì cũng chỉ thế thôi chứ nhỉ. Cái gì khiến máy nó bốc, khỏe...hơn dầu của hãng vậy. Em dốt về kỹ thuật bác giải thích thêm giúp cái.
bác cho e hỏi cái "lọc dầu" là bộ phận nào trên xe và bao lâu thì mình thay,e chỉ nghe nói tới lọc gió,nhót máy,nhớt họp số,dây đai,bi văng, thì mình phải thay sau 1 time chạy .

robocop

Xe buýt
à bác ơi lúc đầu em cũng nghĩ như bác, nghĩ rằng chỉ cần mua dầu đúng phẩm cấp yêu cầu trong sách hướng dẫn là được rồi, đạt cùng tiêu chuẩn rồi là xong, có khác gì nhau đâu. Nhưng sau khi em xài thử Shell ultra advance thấy khác hẳn nhớt AGIP trong hãng dùng bác ạ, còn nó có cái gì trong đó em cũng không biết vì em ko rành kĩ thuật nhưng SHell ultra advance bây giờ đang đạt chất lượng kiểm định API của Hoa Kì là cao nhất (SM) cao hơn cả motul 300v là (SJ), đúng là dòng nhất chất lượng hơn có khác dù cùng loại đăng kí

và em chỉ thấy khi xài, lúc đầu thì không có gì nhưng đi được vài chục km thì xe êm hẳn 1 cách bất ngờ, tăng tốc giảm tốc cũng đều êm ái hơn và sướng hơn, khi xe thả trôi thì cũng êm hơn, nói chung là thích lắm. xe GTS i.e bác thì em ko biết chứ con LX của em thì sau khi thay shell ultra advance thì em cảm nhận nó khác hẳn, ai ko tin em cho mượn xe chạy nếu ko ngon hơn mấy xe LX chạy nhớt của hãng thì em đãi 1 chầu cafe :D :D

35N1169

Xe điện
Hình như mặc định :Nhắc đến GTS ie là nhắc đến bimbim1976 hay sao ý nhỷ?:D

Trước em định cưới một em nhưng đọc bài bác bimbim1976 xong đổi ý chuyển sang yêu em LX ie, còn thừa xèng em đang ngâm cứu làm thêm một em để thi thoảng phượt cho nó yêu đời.

Kain

Xe máy
Xe bác chủ đi được bao nhiêu km rồi mà tốn có 3lit7 thế? Xe mình đi được 1400 km rồi tốn 3lit8/100km.
Đi GTS quả thật chỉ ngại nhất cái còi hú thôi. Đi chừng 10 - 15ph là kim nhiệt độ dừng ở vạch giữa rồi.

luklak

Xe điện
E này nhìn to đồ sộ nhỉ, bóng bẩy ở vn hơi khó vì đường bụi mù tăng tít :D
Máy móc Pi chỉ mỗi cái là tiếng to, ồn ào, ăn xăng, dắt nặng (so với hon) còn dáng thì ngon rồi.

Chỉnh sửa cuối:

htlreplay

Xe đạp
Em có con màu đỏ mới đi được hơn 700km.

Mua trên HN nên về đây không vào hãng bảo hành mà toàn vứt ra cửa hàng chuyên Piaggio. Nhưng mà bọn nó toàn thay dầu Castrol , ko thấy cái dầu Ultra gì gì như các bác bảo . Dầu lap thì nó cũng khuyên chưa nên thay .

Xăng thì em nghĩ ko đc 3l7 3l8 phải tầm 4,5 đến 5 chứ nhỉ . Không biết có phải từ lúc thay dầu chưa check không chứ đợt đầu đổ thì 100k ko đi được 100km :P .

Tiện thể cho em hỏi lúc rửa xe thì bảo bọn thợ nó xịt hộ cái gì các bác nhỉ . Lọc dầu hay lọc gió gì gì bị bẩn ấy ( em không nhớ :-ss ) .

GTS SUPER

Xe máy
Em đi đường trường có 1 lần nhưng tính ra cũng phải tầm 4l~4.2l/100km.
@robocon: để lần tới em thử thay sang Shell như bác nói xem nó thế nào. Chỗ cụ Pi lại chỉ có Eni và Motul nên lại phải chạy ra ngoài rồi. Có sợ dính phải dầu giả không nhỉ. Mà cụ cho hỏi thêm, thay nhiều loại dầu máy khác nhau, khi thay dầu chắc chắn không thể xả hết dầu cũ đi được. Vậy các cặn dầu cũ trong máy và dầu mới thay vào nó không cùng loại thì liệu có phản ứng gì đó không, tác động gì tới máy móc không nhỉ.
@dammevespa: cái lọc dầu nó nằm ngay phía trong cổ ống pô đó bác ( cổ pô nó che). Cục tròn đường kính cỡ 5cm có 2 gờ nổi lên để đặt tô vít vào giữa rồi xoay ra. Cái này theo kỹ thuật bảo thì tầm 6000km thay một lần.
@htlreplay: có lẽ cái bác nói là lọc gió.Nói chung tầm 3000km thay dầu máy thì vệ sinh lọc gió ( hoặc sớm hơn nếu bụi nhiều) chứ cũng không cần lúc nào rửa xe cũng vệ sinh đâu bác ạ.

Kain

Xe máy
Xe mình đi đường SG: Q7 - Q10 giờ tan tầm thì ít nhất cũng 1-2 chỗ tắc, mình mua 120k xăng 95 (21.300đ) tính ra đi được 5,63 lít. Bấm đồng hồ (từ khi đèn báo xăng sáng, đổ xăng đến khi đèn sáng lại) thì đi được tầm 150km. Như vậy tính ra 3,73 lít cho 100km, so với con số 3,6 lít lúc mua xe CH báo thì thấy cũng tạm ổn, giờ xe mình đi được 1.400 km rồi, đi nhiều khi cũng phanh nhiều, nếu đi khéo có khi còn tiết kiệm hơn. Nói chung với tầm tiêu thụ xăng này thì mình cũng khá hài lòng, không hơn Sh 2007 là mấy.
Tiện thể hỏi luôn, xe mình bị xước 1 vết bằng cái móng tay, xước vào tận sắt thì sơn lại giá khoảng bn nhỉ?

htlreplay

Xe đạp
hôm trước mình cũng dính miếng xước tầm 1/2 gang. Hình như mất 150k thì phải . :D

zaizaivn

Xe đạp
à bác ơi lúc đầu em cũng nghĩ như bác, nghĩ rằng chỉ cần mua dầu đúng phẩm cấp yêu cầu trong sách hướng dẫn là được rồi, đạt cùng tiêu chuẩn rồi là xong, có khác gì nhau đâu. Nhưng sau khi em xài thử Shell ultra advance thấy khác hẳn nhớt AGIP trong hãng dùng bác ạ, còn nó có cái gì trong đó em cũng không biết vì em ko rành kĩ thuật nhưng SHell ultra advance bây giờ đang đạt chất lượng kiểm định API của Hoa Kì là cao nhất (SM) cao hơn cả motul 300v là (SJ), đúng là dòng nhất chất lượng hơn có khác dù cùng loại đăng kí

và em chỉ thấy khi xài, lúc đầu thì không có gì nhưng đi được vài chục km thì xe êm hẳn 1 cách bất ngờ, tăng tốc giảm tốc cũng đều êm ái hơn và sướng hơn, khi xe thả trôi thì cũng êm hơn, nói chung là thích lắm. xe GTS i.e bác thì em ko biết chứ con LX của em thì sau khi thay shell ultra advance thì em cảm nhận nó khác hẳn, ai ko tin em cho mượn xe chạy nếu ko ngon hơn mấy xe LX chạy nhớt của hãng thì em đãi 1 chầu cafe :D :D
Bác cho em hỏi shell ultra advance có dùng được cho em GTS ie ko ạ? Với lại ở Hà Nội thì chỗ nào bảo hành tốt các bác? Em nghe nói có phần mềm mới nên cũng định nâng cấp nhưng mấy ông thợ ở chỗ em bảo ko có phần mềm mới
, nên tính mang lên Hà Nội làm.
Xe em đời 2009, chạy được có hơn 1000 km ( mua lại của bà chị,rất ít đi ). Em nghe nói đời này hay bị dính lỗi bơm xăng, vậy làm thế nào để biết có bị dính lỗi bơm xăng ạ? Xe chạy ít thế này thì bảo hành cần thay những gì,các bác tư vấn cho em với .Thanks

VespaS

Xe buýt
Mình thích GTS, Xe này cụ nào to cao một tý đi đẹp ợ. Đã được chạy thử một con GTS 300 ie. Phê quá các cụ ạ.