Thảo luận Vinfast có thể không bao giờ được cấp phép chạy trên đường phố Mỹ

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
OFer làm gì có ai anti, cụ nói vậy mất quan điểm, đọc còm các cụ trong thớt thật là dễ thương. Tất cả xét cho cùng chỉ là đều quan tâm đến Vin và Vinfast theo cách khác nhau mà thôi.
Ha ha ...cũng như 2 cực âm - dương , các cụ ( bị quy chụp là anti ) chẳng quan tâm đến Vin với VF lắm đâu cụ . Họ quan tâm đến đội bâng ti cơ cụ ơi ...kkk

Doubleqn

Xe buýt
Ha ha ...cũng như 2 cực âm - dương , các cụ ( bị quy chụp là anti ) chẳng quan tâm đến Vin với VF lắm đâu cụ . Họ quan tâm đến đội bâng ti cơ cụ ơi ...kkk
Suốt ngày anti với bâng ti, kể cả cụ anti mà trên quan điểm khen chê rõ ràng chả ai chê trách cụ cả >:D<

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ, em biết các cụ anti trên này đa số là khá giả nhưng tính cách thì :-?, chỉ đc cái nhiều tiền
Anti không nhiều tiền đâu cụ , chính vì thế họ cần rất tỉnh táo khi bỏ ra số tiền lớn đối với họ khi quyết định xuống tiền mua xe . Chính vì lý do đó nên họ soi xét rất kĩ những lỗi của xe đó cụ ...kkk

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng cụ, cá nhân em thì thấy khác quan điểm là bình thường nhưng khác đến mức cay nghiệt thì nên xem lại
Càng cay nghiệt càng tự làm khổ thân mình thôi mà cụ. Thôi thì thân ai nấy lo cụ ạ :D

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Suốt ngày anti với bâng ti, kể cả cụ anti mà trên quan điểm khen chê rõ ràng chả ai chê trách cụ cả >:D<
Oh , toàn chê đúng lỗi , bóc đúng phốt đấy chứ cụ ? còn khen thì đốt đuốc tìm cũng chẳng thấy gì đáng khen cả , thử hỏi khen kiểu gì đây cụ ?kkk

Doubleqn

Xe buýt
Oh , toàn chê đúng lỗi , bóc đúng phốt đấy chứ cụ ? còn khen thì đốt đuốc tìm cũng chẳng thấy gì đáng khen cả , thử hỏi khen kiểu gì đây cụ ?kkk
:D có ai tự nhận mình sai bao giờ, chúc cụ vui vẻ với nhận định của mình :P

ah99x6

Xì hơi lốp
Xe chạy trên đường Mỹ chưa cccm? Tự hào quá nếu xe chạy bon bon trên đg Mỹ!

Doubleqn

Xe buýt
Vâng , mình rất vui khi nhận được lời chúc của cụ và xin gửi lời cám ơn mãnh liệt tới cụ nhé ...kkk
Em chả mong riêng VF đâu, em mong các doanh nghiệp Việt thành công để người VN còn thu được tiền từ mấy anh mũi lõ chứ cứ bán lúa để mua IP thì bán bao nhiêu cho đủ và giá xe bằng giá mẽo để mọi người có xe đi, em thì có con xe cùi pắp rồi nên mua xe điện hay xe xăng chả quan trọng, ai làm tốt thì ủng hộ thôi. Mấy ông bạn em khi nghe em có ý tưởng mua xe điện thế là bla bla bla ngồi nhậu mà chịu trận với mấy ông đó :D, chưa kể hết nhậu còn nhận được mớ thùy linh mà các bác nói là anti hay ///đó :))

tuanhung3571

Xe máy
Báo hôm nay đây cụ

secrets

Xe tăng
Diễn biến giá VIC kể từ ngày con tàu chở VF8 City rời cảng.
Ngày hôm nay dù tin tốt đã ra nhưng vẫn là 1 nến đỏ kéo dài.
Cụ nào cổ đông VIC cho e hỏi sao lại thiếu niềm tin đến vậy.

nissantiida

Xe điện
Kkk...xe xăng VF sẽ thẳng tiến Châu Âu , xe xăng VF là chiến lược dài hơi , xe Lux VF toàn đồ BMW không có đồ Tàu , Xe VF8 gắn biển tạm , Siêu tàu CỦA VF , động cơ của VF8 do chính VF tự sản xuất , lỗi phần mềm fix dễ ợt ( gửi kèm theo cái ảnh )

Tạm liệt kê thế thôi đã ...kkk
Nếu mà quên tắt đèn thì xe nào cũng phải jumpstart thôi. Hình này chưa rõ ràng gì cả.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà quên tắt đèn thì xe nào cũng phải jumpstart thôi. Hình này chưa rõ ràng gì cả.
Xe đang đi lúc trời tối thì đèn phải bật chứ cụ . Có phải đang dừng đỗ đâu mà cụ bảo quên tắt đèn dẫn tới hết ắc quy ...

Mainboard To_oT

Xe hơi
Nhiều ông cứ đặt mệnh đề là phải bán được, thực ra điều này không khó muốn quân xanh quân đỏ gì chả được không quan trọng lắm.
Vấn đề không phải ông bà nào đó phông bạt đặt vài chục vài trăm chiếc, mà là nó được test qua thực tế được phép lưu thông trên đường thông thường.
Vẫn có khả năng cho chạy trong nội khu trang trại, sân golf, trường đua... nào đó. Theo cách truyền thông của Vin khi xe chạy test trên đường phố Mỹ đáng lẽ phải có một series kèm theo đằng này im ắng quá. Chờ coi có bất ngờ nào sau lời từ phía bà PCT không!
Chỉ cần vài clip "trên tay", "đập hộp" dạo bờ biển Cali, chạy xuyên bang là đạt mục đích hiệu ứng lớn cho đợt xuất khẩu xe lắp ráp từ khu vực vùng trũng này.
Theo lời từ phía bà PCT thì điều này sắp xảy ra chờ xem. :-?

nissantiida

Xe điện
Xe đang đi lúc trời tối thì đèn phải bật chứ cụ . Có phải đang dừng đỗ đâu mà cụ bảo quên tắt đèn dẫn tới hết ắc quy ...
à ừ, đang giữa đường, em nhìn lại tưởng vỉa hè :D.

cocsku

Xe cút kít
Trong cả trăm bài viết của đội nhà báo , chỉ có mỗi 1 bài của tay Kevin này là ngược sóng nhưng lại là ...sự thật không thể chối cãi được cụ nhể ...kkk
Cụ yên tâm là sẽ còn nhiều bài nữa đánh Vinfast vào những thời điểm tiếp theo. Thương trường là chiến trường, sẽ còn nhiều loạt súng nữa vạch trần nhiều thứ ....

Single Malt Scot

Xe buýt
VF ko gà đến nỗi mà xuất hàng không đáp ứng được t/c yêu cầu của Mỹ. Vấn đề, VF có cạnh tranh được với các hãng khác & được người tiêu dùng Âu/Mỹ tin dùng hay ko vì tụi này nó thực dụng hơn, được sống trong môi trường khoa học kỹ thuật & đòi hỏi bảo vệ an toàn cao hơn rất nhiều .

mercedesC240

Xe tải
để đây và không nói gì thêm =))
cụ nào từng bảo VF không được bán/không bán được ở Mỹ thì tự xoa vào alo vài cái cho tỉnh ngủ =))

VinFast Gets Regulatory Approval to Sell First Electric SUVs in US
VinFast, an electric carmaker backed by Vietnam’s richest man, has received permission to sell EVs in the U.S. ahead of its planned initial public offering.

“We have received all necessary paperwork approvals to sell electric cars in the U.S.,” VinFast Chief Executive Officer Le Thi Thu Thuy said in an emailed statement. “That means our cars are qualified to be sold in the market.” The company, a unit of conglomerate Vingroup JSC, aims to start delivering its cars to U.S. customers this month.

https://www.bloomberg.com/news/articles/2022-12-20/vinfast-gets-regulatory-ok-to-sell-first-electric-suvs-in-us

allmay

Xe tăng
để đây và không nói gì thêm =))
cụ nào từng bảo VF không được bán/không bán được ở Mỹ thì tự xoa vào alo vài cái cho tỉnh ngủ =))

VinFast Gets Regulatory Approval to Sell First Electric SUVs in US
VinFast, an electric carmaker backed by Vietnam’s richest man, has received permission to sell EVs in the U.S. ahead of its planned initial public offering.

“We have received all necessary paperwork approvals to sell electric cars in the U.S.,” VinFast Chief Executive Officer Le Thi Thu Thuy said in an emailed statement. “That means our cars are qualified to be sold in the market.” The company, a unit of conglomerate Vingroup JSC, aims to start delivering its cars to U.S. customers this month.

https://www.bloomberg.com/news/articles/2022-12-20/vinfast-gets-regulatory-ok-to-sell-first-electric-suvs-in-us
View attachment 7577325
"VinFast Chief Executive Officer Le Thi Thu Thuy said in an emailed statement". Nguyên bản tiếng Anh về nguồn thông tin. Hy vọng chị này chuẩn.