[Funland] Vĩnh Xuân Quyền - Khảo cứu

sparkvan

Xe điện
Cụ thành lập đi cho e chân thư ký

miu189

Xe buýt
Các cao thủ VXQ ơi... Mau mau lập hội đi...
Có em và cụ sparkvan làm thư ký rùi ... :)

@ Cụ Sparkvan: Trình độ của em ở mức không đủ sức vượt qua vòng khởi động... vì thế em xin xếp sau cụ... làm chân thư ký cho thư ký có được không ạ... :) Sau này Chi hội VXQ ra đời cụ xem xét đơn của em trước đấy nhóe... :)

Cụ thành lập đi cho e chân thư ký

cây trúc xinh

Xe máy
Em xin làm chân trông xe miễn phí của hội VXQ có được k ạ

Encore

Xe tải
Cụ cùng nhánh với em roài đó, cụ tập ở đâu vậy, bên anh Hải Tăng Bạt Hổ hay anh Trung anh Thụy Anh, Quần Ngựa? À mà thực tế mấy người cụ nói đánh đâu có thuyết phục, Chung Tử Đơn là diễn viên, Y Long thì mới đánh với Thai boxer đã te tua thế sao có cửa đánh với đội MMA được?
Em là đệ tử thầy Trần Việt Trung ạ. Cụ học thầy nào vậy ạ?. Y Long nó thắng muay thái mà cụ, chỉ thua trên đất mỹ thôi. Mà nhìn cái cách nó thua trên cơ thằng kia đó cụ. Chung Tử Đơn là diễn viên nhưng nó cũng là dân võ thì mới đạt được thành tựu đó. Hân hạnh làm quen với cụ nhé

Encore

Xe tải
Nó có bị nốc ao đâu cụ. vì dính đòn nhiều nên bị xử thua. Mà cụ xem cách nó dính đòn chưa. Ăn tầm 5 quả móc vào đầu mà vẫn đứng vững đó cụ hehe

PHUONGICE

Xe tải
võ này lấy nhu thắng cương pải không các kụ?

Heavytank

Xe hơi
E đang quan tâm đến môn võ này, các cụ nhà mình có ai tập cho xin ít kinh nghiệm, hoặc đánh giá nhìn nhận về môn phái này với ạ. E tham khảo trên mạng nhiều ý kiến trái chiều và thông tin miên man quá chẳng biết hiểu theo chiều hướng nào. các cụ chỉ bảo giúp với ạ

Vịnh Xuân là môn võ ra đời nhằm mục đích tiêu diệt kẻ địch với thời gian học ngắn nhất có thể, chính vì thế mà đòn của VX đều nhắm vào những chỗ hiểm trên cơ thể như mắt, thái dương, yết hầu, hạ bộ...để dứt điểm nhanh gọn. Khi thi đấu những đòn hiểm đều bị cấm nên môn sinh VX thường...thua là vì thế.

Tập luyện VX ít đòi hỏi thể lực như các môn phái khác, và cũng không phải kiêng khem gì cho nên các cụ trên 30t theo học rất đông.

Đây là chút hiểu biết của em về VX cụ ạ

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Vịnh Xuân đấu với Miketyson bao giờ chưa các cụ ơi?
Tyson là chiến thần rồi cụ ơi. Mỗi cú móc của nó tầm vài tạ ạ :D

Còn Vịnh Xuân với Vịnh xít thì em xin can, nhìn thằng tàu chệt vô địch VX sang Mỹ bị 1 chú đặc công Mẽo quại cho phát lăn quay đơ kia kìa.

Bin_no

Xe tải
Môn này hay đấy! Học võ để tâm sáng, ko fai để đánh người, học nhu cương trong csong đó kụ!

Ô La La

Xe buýt
em có thằng bạn cũng học vịnh xuân , thấy bảo đã học thì phải theo lâu mới có kết quả
còn bác thích nhanh học võ phòng vệ thì theo em học quyền anh , cận chiến cực tốt luôn :D

nguyenle318

Xe hơi
E thấy toàn cụ máu chiến nhỉ, ko thấy nói gì đến tinh hoa của võ, toàn muốn nốc ao, ăn tươi nuốt sống đối thủ. Nếu quả như vậy e nghĩ cố cầy rồi làm quả hoa cải, hiệu quả tức thì, thời gian nhanh nhất

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Vịnh Xuân là môn võ ra đời nhằm mục đích tiêu diệt kẻ địch với thời gian học ngắn nhất có thể, chính vì thế mà đòn của VX đều nhắm vào những chỗ hiểm trên cơ thể như mắt, thái dương, yết hầu, hạ bộ...để dứt điểm nhanh gọn. Khi thi đấu những đòn hiểm đều bị cấm nên môn sinh VX thường...thua là vì thế.

Tập luyện VX ít đòi hỏi thể lực như các môn phái khác, và cũng không phải kiêng khem gì cho nên các cụ trên 30t theo học rất đông.

Chuẩn cụ ạ. VXQ là môn có tính thực chiến rất cao. Dù là thi đấu võ đài hay thi đấu tự tổ chức thì vẫn có luật, thậm chi khi thi đấu còn được chuẩn bị trang phục, khởi động, trọng tài, khi ngã còn có trọng tài can. Còn thực chiến thì chả luật gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

meoxu

Xe tải
Em là đệ tử thầy Trần Việt Trung ạ. Cụ học thầy nào vậy ạ?. Y Long nó thắng muay thái mà cụ, chỉ thua trên đất mỹ thôi. Mà nhìn cái cách nó thua trên cơ thằng kia đó cụ. Chung Tử Đơn là diễn viên nhưng nó cũng là dân võ thì mới đạt được thành tựu đó. Hân hạnh làm quen với cụ nhé
Hị, em là đệ anh Nguyễn Thành Trung, trước ở Cột Cờ, nay về Quần Ngựa. 2 trận trên đất mỹ cu Long nó thua đều là thua Thai boxer mà cụ, nếu nó đụng hội MMA và đánh theo luật MMA, có thêm phần take down và ground work thì em nghĩ cu Long sẽ đi sớm hơn nhiều, đặc biệt khi đối thủ chuyên wrestling hoặc BJJ

Lý Quỳ

Xe buýt
Em vừa tham gia được hơn 1 tuần lớp của thầy Thế, không thu học phí. Thời gian tập từ 5h30-7h30, từ thứ 2 - thứ 7 tại sân 34T Trung Hòa nhân chính. Cụ nào có nhu cầu PM em nhé tập cùng cho hiệu quả, em tập 1 mình không hứng thú và hiệu quả cho lắm. Lớp hiện có 6 người, 5 người kia tập được hơn 4 tháng rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenle318

Xe hơi
Em vừa tham gia được hơn 1 tuần lớp của thầy Thế, không thu học phí. Thời gian tập từ 5h30-7h30, từ thứ 2 - thứ 7 tại sân 34T Trung Hòa nhân chính. Cụ nào có nhu cầu PM em nhé tập cùng cho hiệu quả, em tập 1 mình không hứng thú và hiệu quả cho lắm. Lớp hiện có 6 người, 5 người kia tập được hơn 4 tháng rồi ạ.
sao lại ko thu phí là sao cụ nhỉ?

nguyenle318

Xe hơi

đúng như cụ nói thì ngon nhỉ?

blackcivic 2.0

Xe tăng
Kiểu gì cũng có vài cao thủ như : boemcun, google, lao ngo, sauken vào còm cho mà xem. E ngồi ngoài, hóng mấy cao thủ này nói ( e ko nhớ cụ nào trong list này>:) bẩu : 1 ông học Vĩnh Xuân 10 năm, đấu với 1 ông học tán thủ 2 năm thì kết quả là : ông Vịnh Xuân chuyển sang tập Tán Thủ=))
Có gà chưa , chờ mãi chả thấy ới gì
..

Best Fox

Xe tải
Miu ơi, Miu ơi! Anh em mình đi tập theo bác Quỳ đê! :))

Winwin100

Xe tải
Em tưởng Vịnh xuân quyền là thiếu lâm bắc phái chứ nhỉ. Đặc điểm là chuyên đánh đòn ngắn và ra đòn liên tục, nhanh mạnh và chặn phá thế tấn cong của đối phương ngay từ khi chưa ra đòn. Diệp Vấn là sư phụ của Lý tiểu long là truyền nhân chân truyền cuối cùng, sau đó Lý Tiểu Long phát triển thêm thành Tiệt quyền đạo